Chú ý khi đi vào đường rẽ từ QL18 về cầu Nhật Tân

solarenergy

Đi bộ
Chả là bình thường em hay rẽ luôn ở đường đi Sân bay Nội Bài rồi vòng lại, hôm nay thì bị nhỡ nên rẽ vào đường có biển Cầu Nhật Tân. Đây cũng là lần đầu tiên em đi cái đường này ạ. Tới 1 cái cầu vượt thì em thấy cái biển là đường 1 chiều nằm giữa đường, 1 đường là lên cầu vượt, 1 đường là đường thẳng nên em đi lên vào làn bên ngoài để tránh xe máy. Ra tới cuối đường thì thấy có vạch mũi tên chiều ngược lại và gặp luôn các anh công an ở đấy.
Anh ý bảo là biển đó để cấm đi vào đường dưới thôi, chứ cái cầu vượt thì vẫn 2 chiều.

Em thì gà rồi, mà em thấy gần như xe nào đi qua cũng bị bắt ở đấy ạ, cả những xe như Buýt của Samsung (là xe thường xuyên đi đường ý).

tratida

Xe container
Chốt lại sao cụ?

PhuVan

Xe tải
Không viết nốt cái kết để ace còn rút kinh...nghiệm

mat_vat_tn

Xe đạp
Chắc cụ đi trên đường gom lên cầu nhật tân, đường có vạch liền giữa nếu có xe máy đi mà vượt lên thì sai làn ngay vì đường bé tí.

solarenergy

Đi bộ
"Anh ý bảo là biển đó để cấm đi vào đường dưới thôi, chứ cái cầu vượt thì vẫn 2 chiều." Đây là cái kết ạ. Các bác đi lên cầu vượt thì đi về sát phía tay phải ạ, đường nhỏ mà có nhiều xe máy nên đi từ từ thôi kẻo lấn sang chiều còn lại.