Chú ý khi lắp vè che mưa

KiSyRua

Xe tải
Chào các cụ, sau một năm lắp vè che mưa thì em đã phải tháo ra. Ưu điểm và nhược khi lắp về chắc các cụ ai cũng biết. Nguyên nhân em tháo ra vì nó đã bong keo một phần và em dán bóng cánh cửa. Nên quyết định tháo ra để dán bóng và sau đó dán lại vè. Khi bóc ra em mới phát hiện cái vè mà hãng nói là phụ kiện chính hãng đã làm xước và gỉ sơn cánh cửa, đi theo đó là làm cho zoăng bị choặc ra. Theo em thì các cụ khi lắp vè không nên lắp các chấu sắt giữ vè, chỉ cần keo.
Hôm lên bảo dưỡng 1 vạn em có hỏi mấy cậu honda thì các bạn ý bảo là phải sơn lại cánh và có thể phải thay zoăng nếu như không xử lý được. Các cụ hiểu biết về mục này cho em xin ít tư vấn. Thanks các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

hero24631

Xe buýt
Em thấy là dán không chuẩn và cái vè che mưa đó có vấn đề. Chứ em dán và đi mấy năm đâu có bị bong keo và bị gỉ như cụ đã nói

KiSyRua

Xe tải
Em thấy là dán không chuẩn và cái vè che mưa đó có vấn đề. Chứ em dán và đi mấy năm đâu có bị bong keo và bị gỉ như cụ đã nói
Nó bị gỉ là do cái móc sắt cụ à. Thì em có hỉnh ảnh thực tế chứ em có nói mồm đâu.
Của cụ chưa bong ra thị cụ coi lại cái móc sắt nhé.

hero24631

Xe buýt
Cụ xem lại giúp em 2 chỗ. Ngoài là núm nhựa, trong là móc sắt. Cụ nhìn từ dưới lên giữa vè và kíng zoăng.

Em là người mua về và cũng tự lắp, cái viền đó cũng chỉ là mạ crome thôi, toàn bằng nhựa cả. Có thể do vè của cụ nó làm bằng sắt, và khi dán em dán cân không ảnh hưởng đến gioăng nào hết

KiSyRua

Xe tải
Em là người mua về và cũng tự lắp, cái viền đó cũng chỉ là mạ crome thôi, toàn bằng nhựa cả. Có thể do vè của cụ nó làm bằng sắt, và khi dán em dán cân không ảnh hưởng đến gioăng nào hết
Vâng, em nhìn cái của cụ khác cái của em.

TTS78

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ, Viền cao su thì cần phải thay ngay nếu không nước mưa xe ngấm vào các phần khác xung quanh. Chỗ viền trên cánh cửa đó em thấy phía ngoài nó không tiếp giáp mặt sơn với các phần sơn khác, nên xử lý chắc cũng dễ cụ ạ

KiSyRua

Xe tải
Dạ, hãng bảo thay bằng tiền của mình ạ. Còn sơn lại cánh thì hãng bảo khi nào làm bảo hiểm sơn thì làm luôn cho.
Của em nó còn bị hỏng zoăng cả phía cốp, sơn chỗ tiếp giáp cản trước và thân. Chỗ này nó bong mảng như ma tít tường bị ẩm.
Không hiểu sao đen thế. Mà bận chưa ra hãng dc.

x-men205

Xe tải
Cá nhân e thấy lắp vè chia mưa hạn chế tầm nhìn và làm khoảng lái mình tối hơn nhiều. Xe mình đi toàn đóng kính nên e thấy ko cần thiết và lắp cũng ko được an toàn lắm
Thẩm mỹ cũng ko thấy đẹp ạ

x-men205

Xe tải
Tiện đây có cụ nào lắp vè che mưa cho guơng hậu chưa ạ. E đang phân vân có nên lắp ko vì nghĩ nó xấu và dễ bị bung ra

Phucnm10

Xe đạp
Mình dán đi hơn 3 năm chẳng thấy sao, đc cái tiện lợi khi cần hé kính cũng đỡ lo.