Chú ý khi mua lốp ở Michelin Phương Đông số 9 Đào Tấn

Trạng thái
Thớt đang đóng

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Chú ý khi mua lốp Michelin phuong Đông số 9 Đào Tấn !
Em Lacceti của em bị chém 1 nhát vào hông lốp sau và một nhát vào hông lốp trước bên lái bị rách phần cao su, xe mới đi được hơn 3 vạn nhưng em quyết định thay cả 4 quả michelin đi cho sướng. Em mê cái hệ thống bHunter cân bằng động, căn chỉnh chụm ở Michelin Đào Tấn nên đến đó thay lốp.
Ngày 22/2/13 Trước khi đem xe đến em cũng đã đến để được tư vấn vì em muốn thay loại béo hơn ( 195/60R14 ) Nhìn cơ ngơi hoành tráng em tin tưởng tuyệt đối nên thay xong em về luôn, 4 quả  x 1.650.000 + 260.000 ( căn chỉnh chụm được giảm 20% vì thay 4 quả ) = 6.860.000 VND. Đang hưng phấn định về khoe bà xã rằng xe chạy êm hơn em mới chợt tỉnh là chưa kiểm tra xem lốp sản xuất năm nào. Về nhà em tá hỏa vì 2 lốp sản xuất tuần 25 năm 2008 còn 2 lốp sản xuất tuần 30 năm 2008. Em tự
trách mình là đã rất chú ý đến vấn đề này mà sao lại quên! Em bèn tìm card và gọi ngay cho bác Mai Trí Dũng, P.giám đốc theo đường dây nóng 0936386688 và ngay sáng hôm sau mang xe đến hỏi tại sao lại bán cho em lốp đã sản xuất quá lâu mặc dù trên trang web của các bác khuyến cáo không nên mua lốp đã 4 năm kể từ sản xuất và điều kiện bảo hành của các bác chỉ trong vòng 5 năm kể từ ngày sản xuất mà bác lại lắp cho em 4 chiếc lốp đã sản xuất được chỉ kém 2 tháng nữa là đầy 5 năm ? Bác Dũng thản nhiên trả lời " giá vậy thì chỉ có lốp vậy thôi " em cự lại " nhưng khi mua tôi không đặt vấn đề mua lốp giá rẻ, lốp khuyến mại ! Khi bán các bác phải giới thiệu mặt hàng để khách lựa chọn chứ! bác ấy bảo ở chỗ bác ấy 90% khách đến yêu cầu giá rẻ nên giới thiệu luôn loại rẻ cho tiện chứ làm sao có thời gian trả lời hàng trăm câu hỏi về lốp của khách hàng ! Bó tay luôn, em chỉ hỏi: vậy muốn đổi loại mới có được không và nếu được thì phải thêm bao nhiêu ? Bác ấy bảo lốp đã lắp tháo ra trừ 500.000 VND một lốp, lắp mới loại nào tính giá loại đó! Vị chi là mất 2.000.000 VND bằng nửa đời Kumho theo xe của em rồi. Suy đi tính lại em nghĩ thôi đành chấp nhận và hy vọng lốp bán ở nơi uy tín " được bảo quản trong điều kiện tốt" chắc quá trình lão hóa lâu hơn và tự nhủ mình sau đời Michelin này em lại về với cái máng lợn của em thôi, đi xe "cỏ" lần sau chớ có chơi sang ! Bác Dũng động viên " ở đây bảo hành 5 năm nhưng trên hãng bảo hành 6 năm cơ ". Các bác cầu cho em không phải đi bảo hành để tránh " đôi co " nhé. Ôi chuyện buồn đầu năm, các bác chia sẻ cùng em nhé !

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Nếu đúng vậy thì chuối quá. Cũng là một kinh nghiệm tốt cho anh em, phải em chắc cũng quên kiểm tra năm SX luôn.

Cảm ơn cụ!

Sent from my GT-I9300 using Forum Runner

HAICON

Xe điện
Chia buồn cùng cụ, em cũng phải cảnh giác vì chuẩn bị thay lốp. mà sao chỗ làm lốp uy tín mà chuối thế, ai cũng ca ngợi Mít phương đông thế mà khi tư vấn cho khách lại ko nói rõ, mập mờ để bán hết lốp tồn kho. Chắc sau vụ này nhiều cụ phải khom lưng xem lại lốp của mình.

thietkeinan

Xe buýt
Sao chỗ uy tín thế mà lại làm ăn trẻ con thế nhỉ

Smee april

Xe điện
Em lôi thờ này lên cho các con gà tương lai của Mit như em biết ạ.

Insu

Xe tải
Em cũng dính một lần khá ức chế, có ông bác chạy LX570 từ quê ra HN thì nổ lốp,ông bác nghỉ ở ks Kim Liên nên nhò em chỉ chỗ nào thay cho tốt, em cứ đinh ninh ở đây nên bảo ông bác lên thay, trước khi đi đã gọi điện cho chắc rồi, ông bán hàng nói như đinh đóng cột là bác cứ lên đi,có sẵn hàng, 30ph sau 2 bác cháu phi đến nơi thì lại bảo là lúc sáng còn mỗi một đôi thì có người lấy mất rồi,lại phải quay lại HBT lấy lốp.Chuyện cũng lâu rồi nhưng thớt này của bác làm em nhớ lại, vừa ngại với ông bác lại bực mình.Công nhận nhà xưởng quy mô hoành tráng,cũng đẹp nhưng mà làm ăn kiểu đấy thì nản quá.Mong các bác Mit Phương đông lưu tâm.

Mistral

Xe tải
Bác chủ thớt có muốn post bài này vào gian hàng kdcn của Phương Đông không ? Nếu muốn, thì em giúp, để nghe giải thích chính thức của họ

Úi, TGĐ XO đã chuyển lời rồi

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Cũng may bác cẩn thận xem lại chứ ẩu như em chả bao giờ nhìn lại ngày tháng sx cả :((

nvh_hn

Xe container
Vụ này không xử lý rốt ráo nên cho chú này lên thớt như 1 số vụ khác.

@Theo em bác chủ nên post hóa đơn mua hàng, phiếu bảo hành gì đó lên để làm cơ sở xác nhận

Taihoatu

Xe lăn
Đây cũng là một bài học cho anh em cảnh giác khi đi thay lốp. Nhưng mà cái bác Dũng cũng trả lời chuối bỏ mẹ, tốt nhất là cụ Mistral post vào gian hàng của Phương đông đi để được nghe từ hai phía. Còn quan điểm của em đi thay bao giờ em cũng hỏi lốp sản xuất năm nào? và yêu cầu thằng thay chỉ cho mình thông số

aston_martin123

Xe tăng
Càng có uy tín thì lại càng làm ăn...chắc em ra chỗ khác làm thôi

wasabi

Xe tăng
em vào đây 1 lần chỉnh độ chụm thôi, còn mua lốp thì giải tán, các cụ cứ cầu kỳ, với thấy hoàng tráng là sướng là vào. KHổ cái họ có sx được lốp đâu. Cửa hàng to hay nhỏ nó cũng lấy từ một nguồn, từ công ty nhập và phân phối. Có khác gì đâu.
Cũng vì cái date của lốp này mà nhiều vị lên bẩu tôi mua được giá rẻ, rồi chỗ kia bán rẻ hơn. Rẻ hơn nó là ở chỗ date sx này đấy. Giá chung thị trường rồi, có rẻ hơn cũng chỉ 50-100k tùy cỡ lốp thôi,
Lốp để từ đầu 2008 đến giờ cao su nó tự lão hóa cứng đanh, làm gì còn độ êm ái nữa.có thể lúc mới lắp vào nó vẫn êm nhưng sau một thời gian ngắn lăn bánh là biết mặt ngay. Lốp cứ phải mới, phải có date sx gần nhất vì chất lượng nó phụ thuộc vào độ tươi của cao su. để lâu nó chai cứng thì có mà thương hiệu giời.

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
Các bác đọc kỹ chính sách và thời gian bảo hành mới nhất 2013 của hãng Michelin nhé
Tất cả những sản phẩm còn trong thời gian bảo hành michelin vẫn đưa ra thị trường bình thường chỉ có một điều chính sách thuơng mại có khác nhau thôi.

http://www.michelin.vn/Buying-Guides/Warranty/

Trang chủ > Hướng dẫn mua lốp > Bảo hành
Chính sách bảo hành cho lốp xe du lịch, SUV và tải nhẹ
Michelin cam kết cung cấp sản phẩm tốt nhất cho khách hàng. Với hơn một thế kỷ chế tạo lốp xe, chúng tôi khẳng định lại cam kết đó. Sản phẩm lốp xe của chúng tôi được sản xuất dựa trên những tiêu chuẩn chất lượng cao nhất. Đó là lý do vì sao lốp xe được thiết kế và sản xuất bởi Michelin, đều được Michelin bảo hành.

Phạm vi và
Thời hạn bảo hànhPhạm vi không bảo hànhNhững điều kiện và
Trường hợp ngoại lệ
Phạm vi và thời hạn bảo hành
Lốp xe du lịch và tải nhẹ được sử dụng trong điều kiện bình thường và phù hợp với những khuyến cáo của Công ty Michelin, thì sẽ được bảo hành đối với những lỗi về thiết kế, sản xuất và nguyên vật liệu theo những điều kiện dưới đây.

a. Những lốp được bán trong vòng 3 năm kể từ ngày sản xuất
Chế độ bảo hành được thực hiện tại đại lý, áp dụng cho phần gai lốp còn lại có thể sử dụng hoặc 6 năm tính từ ngày mua, tùy theo điều kiện nào đến trước.

b. Những lốp được bán sau 3 năm kể từ ngày sản xuất
Chế độ bảo hành được thực hiện tại đại lý, áp dụng cho phần gai lốp còn lại có thể sử dụng hoặc 6 năm tính từ ngày sản xuất, tùy theo điều kiện nào đến trước. Phần gai còn lại có thể sử dụng là phần gai được tính từ mặt gai đến vị trí của dấu chỉ mòn gai – 1,6mm độ sâu gai còn lại đối với lốp xe du lịch và 2,0mm độ sâu gai còn lại đối với lốp xe tải nhẹ.

Phạm vi không áp dụng chế độ bảo hành
Lốp xe bị hư hỏng do một trong những điều kiện sau đây:

• Những lỗi do điều kiện đường sá (ví dụ: vết cắt, rách, vết thâm, hư hỏng do tác động mạnh hoặc vết thủng);;
• Tháo lắp lốp sai kỹ thuật, không cân bằng lốp/bánh xe hoặc sửa chữa không đúng phương pháp;
• Lốp dùng sai chức năng, bảo dưỡng không đúng kỹ thuật, đua xe, thiếu hoặc dư áp suất, hoặc các hình thức cố ý làm giảm độ bền và gây hư hỏng khung lốp.
• Tai nạn, cháy, hóa chất gây ăn mòn, sửa đổi lốp hoặc cố ý phá hỏng; ;
• Hư hỏng liên quan đến vấn đề vận chuyển và lưu giữ không đúng kỹ thuật (mài mòn, biến dạng,…);
• Sử dụng chất lỏng, rắn hoặc khí khác khí Ni-tơ, Các-bon đi-ô-xít và không khí.
• Vượt tải hoặc vượt tốc độ so với chỉ số tải trọng/tốc độ khuyến cáo;
• Hiện tượng mòn nhanh hoặc không đều gây bởi sai sót kỹ thuật của xe như sai góc đặt trục dẫn đến hư hỏng các lớp bố, hoặc khung lốp;
• Do ảnh hưởng của thời tiết khắc nghiệt hoặc khí ozone;
• Lốp cũ hoặc lốp đã qua sử dụng.
• Lốp xe Michelin chưa được phép sử dụng cho thị trường Việt Nam.

Đối với những lốp xe bị hỏng do một điều kiện trong phạm vi bảo hành này, Công ty Michelin có quyền lựa chọn sửa lại lốp xe, cung cấp lốp tương đương, hoàn trả lại giá trị lốp xe dựa trên độ sâu gai lốp còn lại hoặc đưa ra các hình thức bồi hoàn khác theo chính sách kinh doanh hiện hành.

Những điều kiện và trường hợp ngoại lệ
Đối với những trường hợp bảo hành, Công ty Michelin có toàn quyền thực hiện việc đổi hoặc đền bù lốp khác tương đương với giá trị của phần gai lốp còn lại có thể sử dụng, hoặc hình thức đền bù khác tùy thuộc vào phương thức kinh doanh tại thời điểm đó. Công ty Michelin sẽ quyết định mức đền bù bằng cách nhân tỉ lệ hao mòn với giá trị hiện tại của lốp (không bao gồm thuế VAT).

Chính sách bảo hành này không bồi hoàn cho các chi phí dịch vụ phát sinh, chi phí tháo lắp, cân chỉnh, tổn thất về thời gian, tổn thất do xe không hoạt động, sự bất tiện hoặc các hệ quả khác trong phạm vi cho phép của pháp luật

Lốp xe đem đến đại lý ủy quyền của Michelin để kiểm tra vẫn thuộc quyền sở hữu của người tiêu dùng và Công ty Michelin không chịu bất kỳ trách nhiệm nào đối với sự mất mát hoặc hư hỏng trong quá trình này.

Lốp xe được bồi hoàn theo chính sách bảo hành (vì bất kỳ lý do gì) là tài sản của Công ty Michelin.

Trong trường hợp có tranh chấp, người tiêu dùng phải chuẩn bị sẵn lốp xe cho việc kiểm tra thêm.

Không có bất kỳ Đại lý ủy quyền, Người đại diện hoặc Nhân viên nào của Công ty Michelin có đầy đủ thẩm quyền đưa ra những tuyên bố, cam kết hoặc thỏa thuận khác với những điều khoản trong chính sách bảo hành này.

Hma041209

Xe tải
Lại có chuyện này nữa cơ à. Em vẫn tin tưởng cùng là thành viên OF thì tốt hơn chứ nhỉ.

oleolapt123

Xe buýt
thị trường giờ làm ăn toàn thế các cụ cứ cẩn thận vào là đỡ mất tiền và mang bực vào người

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net
Lốp của bác vẫn trong thơi gian bảo hành đấy, bác cứ yên tâm mà đi.

Đk bảo hành bác xem ở đây giúp em: http://www.michelin.vn/Buying-Guides/Warranty/

Mà em đã nói là lốp của bác được hãng bảo hành bác còn lăn tăn gì nữa, bác cứ đi xem có vấn đề gì không ạ? Còn trên này nhiều bác ko biết thực hư hay chém gió nên em không bàn nhiều mong các bác thông cảm.

Các bác cứ đánh dầu bài này theo dõi xem bác chủ đi rồi phản hồi ntn nhé.

Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Theo giải thích kiểu gì cụ cũng được bảo hành 2 tháng nữa, cụ yên tâm mà đi;)

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net
Theo giải thích kiểu gì cụ cũng được bảo hành 2 tháng nữa, cụ yên tâm mà đi;)
Cụ vội thế, ko thấy bác chủ bảo đi êm ái hơn à. Để bác ý đi 6 tháng xem thế nào rồi hãng cm ko đến lúc lại hớ hehe.

Còn bảo hàng mấy tháng thì mời cụ đọc kỹ hộ cái!

dongok

Xe tải
tốt nhất là lần sau thay bất cứ phụ tùng gì cứ phải hỏi rõ sx năm nào, bh, giá cả cho đỡ bị tức, mình là thượng đế mà, thiếu gì chỗ mua, nhưng cụ phương đông làm ăn thế kể ra cũng ko đc hay lắm, là anh em uy tín trên oF mà như vậy ae tẩy chay ngay.

VuBinhQuang

Xe hơi
Chia buồn cùng bác! Thông tin thời gian sản xuất của lốp hiển thị trên lốp luôn à các bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng