Chú ý không mua xe của người mang tên Triệu Văn Thanh và Triệu Văn Bình

Tovanbinh09

Xe máy
Em mà đọc đc thớt này của cụ sớm thì còn lâu e mới bị như cụ híc:-<

Hongcom

Xe hơi
Hic, các cụ OF nhà mình tin người thế nhỉ? Mua mà không nhờ thợ đi kèm, đúng là quá chủ quan. Cả trăm triệu chứ có phải mấy trăm ngàn đâu. Nên nhiều cụ bảo lên OF dễ chăn gà là cũng đúng. Cứ thế này dần sẽ loãng hết OF thôi, chẹp.

hoangtubac

Xe tải
Vâng, vừa đọc thớt liên quan cụ này xong.

kysingheo

Xe buýt
Tầm này năm ngoái em cũng có anh bạn nợ tiền. Cũng xxx hẳn hoi nhá. Anh ấy cò quay mãi ko trả nợ với đủ thứ lý do. Đến lý do thứ n là anh ấy bán xe Vios sẽ trả tiền em. Trị giá số nợ tầm gần nửa cái xe. Em nhờ các lão trên OF này kiếm khách hộ để mong lấy được tiền. Em thì nói thật với offer là xe taxi hoàn lương. Bạn chủ xe thì bảo em không cần phải nói thế. Cũng phải nhờ đến OFfer mới chốt được đấy chỉ là chiêu thứ n để bạn né trả tiền em chứ hoàn toàn bạn không định trả và không định bán xe.

Bạn của xxx kia còn bảo em: nó làm xxx, còn bao thứ sở hữu, chả lo nó lừa đâu nói j đến bùng nợ. Ôi giời.

Nhớ ra là bạn xxx này còn cho một bạn xxx khác mượn xe chính cái xe này - không chính chủ để đi đặt cả gần năm trước đó. Khỏi phải hỏi chủ cầm đồ có luộc phụ tùng hay không. Nên em thấy xxx cũng chỉ là một xã hội thu nhỏ thôi.
CHơi với xxx mệt lắm cụ ạ, nó ngoan ko sao, nó hư kiểu gì cũng có ngày nó hỏi thăm mình, toàn bóng với bánh, lúc ăn chả thấy gọi, thua thì tìm mình, haizz

cakekoi

Xe tải
e ủn lên cho các cụ ạ

TONGIA

Xe lừa

Em này đi đâu cũng bị mắng oan. =))

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Hậu duệ cụ Triệu thị Đà.

inovavgj

Xe container

Zep150cc

Xe hơi
Đọc thớt của Cụ chủ sợ quá, em cũng đang ngó con chào buổi sáng mà ngân sách tầm 350 tr. Các cụ có bit cụ nào làm dv xem xe giúp em xin cảm ơn và hậu tạ!

thanhtung947

Xe tải
Em thì nghĩ là may hơn khôn. Em có anh bạn buôn xe, có nhu cầu là alo lấy về đi. Cái xe thứ hai đi 1 năm chán bán đi cũng chẳng thấy lỗi gì. Cái xe thứ ba mua về mấy hôm mới có hồ sơ, giấy đăng ký. Khi xem ĐK xe mới biết chủ xe là ông bạn chơi từ lâu. Nhấc máy alo cho chủ cũ thì ảnh nói tao vừa bán xong, giá thế này, km đã chạy thế này, cái gì cần phải làm, cái gì ổng mới làm... vậy là cứ yên tâm mà chạy.
Tuy nhiên như các cụ trên of đã nói, mua xe cũ thì về dứt khoát phải mang ra gara (quen thì tốt) cho họ kiểm tra, thay những thứ cần thay - cũng tốn kha khá thì mới chạy ổn được. Cứ suy từ mình ra, muốn bán thì có mấy khi mang đi sửa chữa tử tế mới bán? - trừ các bác thợ kiếm sống bằng nghề kinh doanh xe. Em mang xe ra gara người quen nó treo xe lên cả ngày, hôm sau đến lấy về hết 1,9 triệu gồm: thay Bi trước bên phụ; thay Buzi; tháo rửa giàn điều hòa + nạp gas; thay 2 còi sên, bổ xung các loại dầu, nước làm mát...
Hôm nào rảnh sẽ đi thay dầu máy, dầu hộp số, lọc dầu, lọc xăng nữa là ổn.

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
đen quá cụ nhỉ, từ giờ các cụ mua xe cũ cứ phải Trưng Chắc, nhờ thợ đi theo cho yên tâm :-s

Ao Xanh

Xe đạp
E có ảnh tay Triệu Văn Thanh này nhưng sao không up lên được ạ. Ai chỉ e cách để e up không ạ???

laobachho

Xe tải
Vãi nhở, hix, e chưa có tiền mua xe nhưng thấy hoảng

vonbox

Xe tải
Nói chung khi đi xem xe mà không biết nhiều thì nên tìm thợ xem hộ. Bây h lừa như vậy nhan nhản ra ấy. Lên bonbanh.com thì toàn xe thợ giả làm dân đi chắc gà thôi. Toàn Bác sĩ nó cán bộ kia. Mà tốt nhất các cụ nên tìm các Salon nào uy tín mà mua, đắt hơn 1-2 chục triệu nhưng xe nó đảm bảo. Chứ ở ngoài có xe ngon cũng khó đến lượt mình mua lắm, thợ xe người ta nhanh lắm có thông tin về xe nào ngon mua được thì họ xúc hết rồi. Nhà em mua xe cũ ở Salon nhìn chung là khá ngon đi gần 2 năm rồi mà nhìn chung chạy khá mượt.