[Thảo luận] Chú ý kiểm tra, bơm hơi cho bánh phụ theo xe.

taplai tapdi

Xe tăng
Cái khoản này sách hướng dẫn nói rồi,chắc ít người để ý.

anhtu4_9

Xe tải
mua bơm 12V của cháu vứt cốp cho yên tâm đi các Cụ ạ

liva

Xe hơi
Nhà cháu cũng sắm 1 cái bơm điện để trong xe rồi,nên cũng ko ngại lắm.

at2009

Xe tăng
Hôm trước em bị thủng lốp, thay lốp dự phòng vào mà dùng bơm điện nó không lên. Thế nên thỉnh thoảng các cụ phải kiểm tra cả bơm điện nữa nhé!
Thế này thì cũng đến bó tay. Đã đen lại còn lắm lông hehe:D

Kiều Chiến

Xe tải
Cám ơn cụ chủ đã cảnh báo, nhưng quả thực, cách đây mấy tháng, em có ktra lốp sơ cua mà thấy nó vẫn rắn đanh (sau gần 3 năm không đụng tới). Kể cũng lạ các cụ nhỉ.
Cụ kiểm tra bằng tay không ổn cụ ạ. Nhà cháu nhấn tay vẫn căng đét nhưng mà lúc sức nặng của cái oto nó đè lên vẫn lún như thường cụ ạ. Cụ nên kiểm tra bằng máy bơm ạ.

Kiều Chiến

Xe tải
E thì lại Trang bị cho mình 1 cái bơm điện nhỏ gọn mà giá chỉ 600k ,dùng 2 năm rồi lúc nào non hơi mang ra chiến thôi.
Vâng ạ, Bơm điện chỉ phú hợp với trường hợp lốp dính đinh thôi. Chứ đi vào đường đá mà lốp bị rách thì cũng không có tác dụng. Lốp phụ là phù hợp trong mọi trường hợp hỏng lốp. Vì nhà sản xuất đã nghiên cứu rối chứ ạ, cái bơm điện tuy rẻ nhưng chỉ gải quyết 1 trường hợp, còn lốp phụ đắt hơn nhưng giải quyết cơ bản hết và thay cũng chỉ 10 phút thôi cụ ạ

wavethai

Xe tăng
Làm quả bơm tay hoặc bơm điện là ngon

noithatkientruc

Xe điện
E thì lại Trang bị cho mình 1 cái bơm điện nhỏ gọn mà giá chỉ 600k ,dùng 2 năm rồi lúc nào non hơi mang ra chiến thôi.
Cụ ơi cụ mua ở đâu cho em xin thông tin với nhé, đi đường xa lốp xịt ngại thay ra thì bơm vào đi cố vài km vá cũng ổn :D

wavethai

Xe tăng
Vâng ạ, Bơm điện chỉ phú hợp với trường hợp lốp dính đinh thôi. Chứ đi vào đường đá mà lốp bị rách thì cũng không có tác dụng. Lốp phụ là phù hợp trong mọi trường hợp hỏng lốp. Vì nhà sản xuất đã nghiên cứu rối chứ ạ, cái bơm điện tuy rẻ nhưng chỉ gải quyết 1 trường hợp, còn lốp phụ đắt hơn nhưng giải quyết cơ bản hết và thay cũng chỉ 10 phút thôi cụ ạ
Nhưng cụ ơi, lôi lốp phụ ra nhưng nó quá non ko đi đc thì cũng tèo ạ

MinhPhuong169

Xe buýt
Xe của các cụ ngon quá nên ko dùng đến sơ cua. em đây mỗi tháng bị dính 1 cái đinh và đc sử dụng sơ cua thường xuyên rùi. Nhưng nếu ko để ý gì thì đúng là có ngày đứng đường thật các cụ ạ.

xuxuxinhxinh

Xe tải
Cháu thấy nên chia sẻ cùng các cụ vì cháu đã bị: hôm đó cháu đi việc trên đường Hồ Chí Minh không may xe bị thủng hết sạch hơi..cháu lấy bánh bánh phụ ra thay để đi tiếp thì ôi thôi lốp quá non hơi (hơn 1 năm nay chưa dùng nên cũng không kiểm tra bao giờ)..nhưng may vẫn cố lết đi đc .. cháu đi hơn 1km mới có chỗ bơm, vá.

Kinh nghiệm cháu là: thỉnh thoảng các cụ đi bơm xe thì cũng nên bơm luôn cho bánh phụ, vì để không cũng bị xuống hơi, lúc đó sẽ mất chứng năng dự phòng. nguy cơ bị chậm thời gian và lỡ việc. khả năng còn bị đứng đường , qua đêm khi trời khuya các gara không làm việc.

Kinh nghiệm tuy nhỏ và hay bị quên nhưng cháu thấy rất cần thiết.

Chúc các cụ lái xe an toàn.
Thanks cụ chủ thớt đã chia sẻ.

Kinh nghiệm của em là mang theo cái bơm cắm điện vào vị trí tẩu thuốc, đi xa luôn cảm thấy đỡ phải lo lắng về áp suất lốp.

Còn cụ nào không thích bơm điện thì sắm cái bơm cơ cũng được, chi phí chỉ đôi trăm là ngon rồi.

pocket

Xe buýt
Nhà cháu cứ làm cái bơm điện. 3 năm rồi lốp sơ cua phải hạ có 5 phút, rồi lại được rửa sạch, bỏ lên. Sắp tới thay lốp khéo chỉ phải mua 3 quả. Quả nào còn đẹp lại đưa lên sơ cua.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cháu thấy nên chia sẻ cùng các cụ vì cháu đã bị: hôm đó cháu đi việc trên đường Hồ Chí Minh không may xe bị thủng hết sạch hơi..cháu lấy bánh bánh phụ ra thay để đi tiếp thì ôi thôi lốp quá non hơi (hơn 1 năm nay chưa dùng nên cũng không kiểm tra bao giờ)..nhưng may vẫn cố lết đi đc .. cháu đi hơn 1km mới có chỗ bơm, vá.

Kinh nghiệm cháu là: thỉnh thoảng các cụ đi bơm xe thì cũng nên bơm luôn cho bánh phụ, vì để không cũng bị xuống hơi, lúc đó sẽ mất chứng năng dự phòng. nguy cơ bị chậm thời gian và lỡ việc. khả năng còn bị đứng đường , qua đêm khi trời khuya các gara không làm việc.

Kinh nghiệm tuy nhỏ và hay bị quên nhưng cháu thấy rất cần thiết.

Chúc các cụ lái xe an toàn.
Cảm ơn cụ chủ, nhắc lại vẫn không thừa!

kynhong89

Xe máy
cám ơn cụ, mai e cũng phải kiểm tra 1nawm chưa sờ đến

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em bán quoách cái lốp dự phòng mới cứng đi và mua 1 lốp tương đối tốt để vào đó, tiền thừa làm chú bơm điện 12V vứt vào cốp:-ss