[Thảo luận] Chú ý phân làn ở ngã ba Phạm Hùng - Trần Quốc Hoàn (dưới chân phía bắc cầu Mai Dịch)

Entidi

Xe buýt
Em cũng hay đi Hanoi - Socson - Hanoi, hôm qua em gặp khúc mắc ở đoạn đường này, không biết đã có thông tin chưa, em cứ pốt lên cho các cụ để ý, tránh bị xxx vịn trong năm mới. ;)

Hôm qua em đi từ Bắc Thăng Long về, đến đoạn ngã ba Phạm Hùng - Trần Quốc Hoàn (đoạn rẽ trái vào ĐH Sư phạm ngoại ngữ), bỗng thấy các xe phía trước tự nhiên dạt sang làn trong cùng (giành co xe cơ giới). Bình thường đi đến đây, em cũng như các cụ cứ đi làn ngoài cùng bên trái hoặc làn giữa để leo lên cầu vượt Mai Dịch. Nếu đi theo cách cũ là đi thẳng, thì sẽ bị xxx vịn lại đấy các cụ ợ.

Không biết mấy đồng chí giao thông công chính nhà mình phân làn kiểu gì mà hai làn đó giờ sẽ thuộc làn rẽ trái, còn muốn đi thẳng lên cầu vượt là đi làn ngoài cùng bên phải. Lưu lượng xe đi thẳng nhiều thế mà được có một làn, còn rẽ trái ít lại tới tận hai làn. Đi thẳng phải chờ hàng dài dài, còn rẽ trái toàn mấy cái xe máy của mấy em sv sư phạm ngoại ngữ... >:)

vietran

Xe ba gác
GTCC HN lại mắc lỗi cũ giống chỗ cổng bộ CA mới, làm nhiều tháng tắc đường dài.
Học mãi, trả giá mãi mà không sáng đầu ra người ta gọi là ngu.
Nhưng em k nghĩ họ ngu đâu, mà đầu óc họ tập trung cho làm thầu, mở đường, sửa chưax nhớn,..nhưngx cái có % và ra xèng chứ kẻ đường chắc chỉ ăn sơn lên giao cho mấy thèng lèng phèng ngu dốt k có miếng làm.

nguyenhuyluu

Xe đạp
Vụ này hay nhá!
Em cũng đi đoạn này nhiều, lần nào đi qua đoạn này cũng thầm chửi Toshiba nhà chúng nó, chúng nó làm thế này để loạn xã hội lên rồi, làn rẽ trái to gấp đôi làn đi thẳng thì em thua tầm tư duy suy nghĩ của mấy anh trụ cột đất nước rồi.
Xã hội này giờ giới cầm quyền ngu hơn dân đen các cụ ah! ngu dần đều.

dongkijote

Xe điện
Theo hướng cụ nói còn có thêm 1 làn vòng bên phải nữa, không cần qua đèn đỏ, nhưng rất ít xe đi vào. Nếu theo biển báo và vạch kẻ đường thì rất nhiều xe vô tình mắc lỗi bởi cái làn rẽ trái rộng thênh thang đó.

lamhv

Xe tăng
Hôm 28 Tết em đi qua chỗ này lên cầu vượt Mai Dịch, đang tít phải đá phanh đánh lái phải để đi thẳng ngay mặc dù không có ai rẽ. Cơ mà cái mũi tên nó kẻ to tổ bố trông đã thấy không dám đi. Chán thật!

Mr nhà quê

Xe buýt
Vụ này hay nhá!
Em cũng đi đoạn này nhiều, lần nào đi qua đoạn này cũng thầm chửi Toshiba nhà chúng nó, chúng nó làm thế này để loạn xã hội lên rồi, làn rẽ trái to gấp đôi làn đi thẳng thì em thua tầm tư duy suy nghĩ của mấy anh trụ cột đất nước rồi.
Xã hội này giờ giới cầm quyền ngu hơn dân đen các cụ ah! ngu dần đều.
cụ phát biểu hay quá ...

batmancar

Xe điện
Hơi ngu thôi mà các cụ! Đường không đông đi để ý thì vẫn đi đc! Cụ nào ở tỉnh lạ thì dễ dính!

buicongchuc

Xe ba gác
Em cũng hay đi đường này, nhưng lần nào cũng có cảm giác xxxCC bã đậu quá!

KYNGLISH

Xe tăng
Không hiểu có đồng chí GTCC nào mới đi du học ở Công-gô về hay sao mà sinh ra cái trò kẻ làn rẽ trái to thế nhỉ? Ở các bùng binh rồi lại đến mấy lối rẽ ở Phạm Văn Đồng...

quocviet

Xe container
Chịp, chắc em fai để ý thêm chứ ko em cũng hay ba ngơ mấy vụ này lắm :(

yenthanh2410

Xe tải
Có biển phân làn đấy cụ ạ! Trước Tết đây là mỏ vàng của đội 6, em đi rửa xe máy gần đó, chưa đầy 10 phút mà có 6 xe ăn gậy! Vãi luyện
Em vẫn đi bt vì không có biển phân làn nên ngại gì :D

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Em cũng hay đi Hanoi - Socson - Hanoi, hôm qua em gặp khúc mắc ở đoạn đường này, không biết đã có thông tin chưa, em cứ pốt lên cho các cụ để ý, tránh bị xxx vịn trong năm mới. ;)

Hôm qua em đi từ Bắc Thăng Long về, đến đoạn ngã ba Phạm Hùng - Trần Quốc Hoàn (đoạn rẽ trái vào ĐH Sư phạm ngoại ngữ), bỗng thấy các xe phía trước tự nhiên dạt sang làn trong cùng (giành co xe cơ giới). Bình thường đi đến đây, em cũng như các cụ cứ đi làn ngoài cùng bên trái hoặc làn giữa để leo lên cầu vượt Mai Dịch. Nếu đi theo cách cũ là đi thẳng, thì sẽ bị xxx vịn lại đấy các cụ ợ.

Không biết mấy đồng chí giao thông công chính nhà mình phân làn kiểu gì mà hai làn đó giờ sẽ thuộc làn rẽ trái, còn muốn đi thẳng lên cầu vượt là đi làn ngoài cùng bên phải. Lưu lượng xe đi thẳng nhiều thế mà được có một làn, còn rẽ trái ít lại tới tận hai làn. Đi thẳng phải chờ hàng dài dài, còn rẽ trái toàn mấy cái xe máy của mấy em sv sư phạm ngoại ngữ... >:)
Ngã ba này là Phạm Văn Đồng - Trần Quốc Hoàn. Đã có mấy cụ up video cảnh báo lên đây rồi cụ ạ

thichxeoto

Xe điện
Đường với làn đau hết cả đầu, toàn bọn đầu đất đục khoét lên làm Lãnh đạo nó mới ra nông nỗi này.

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
Đoạn này có cảnh báo rồi .E cũng đi qua rồi ,thấy bức xúc quá .Tóm lại bây giờ tất cả các đoạn giao cắt to ở hN hầu như toàn phải đi như thế hết .Ko biết đây là phát minh của thằng điên nào ko biết .rất dở hơi ,ko thực tế .

sultan

Xe tải
Nếu các cụ đã trót đi vào rồi thì cứ rẽ trái vào TQH rồi quay lại thôi, cố đi thẳng làm gì. Họ đã ngu rồi thì mình cũng phải ngu theo thôi!

Steven

Xe tăng
Có mà cố tình chứ ngu đêk gì đâu