[Funland] Chú ý tốc độ Hà Nội lào cai

Go on

Xe điện
Em ủng hộ phạt! Đặc biệt mấy quả transit và xe khách các loại.
Bọn đặc biệt đó lại được đắc cách mới cay cụ ạ. Em hay đi tuyến xe khách Bắc Giang- Hà Nội. Có cam để phạt nguội tội đón trả khách gầm cầu. Lúc đầu ms lắp thấy lái xe còn né. Sau vẫn đón trả ầm ầm

gnoudman

Xe tăng
Đường này giờ lắp nhiều cam để phạt nguội, nên các cụ cứ đúng luật mà đi
Chả biết lắp cam làm gì,có tác dụng quái gì.Tuyến này em cũng hay chạy,lần nào cũng cả lũ xe khách chạy rề rề toàn 40,bắt khách dọc đường.Bắt xong nó lại đóng như điên 1 chập xong lại rề rề để bắt.Kiểu có những điểm chuyên bắt dọc đường kiểu đó.
Mà dân thì vô ý thức,ko sợ chết,toàn đứng sát giải phân cách chỗ lane an toàn để bắt.Đường thì tối,ông nào k để ý đi vào lane đó kiểu gì cũng xơi vài mạng.
Đoạn từ YB đến LC có chỗ còn dỡ cả dải phân cách ra để vào quán cơm,đến chịu.Chả hiểu chính quyền ở đâu.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Cao tốc lào cai còn tính điểm bắn để né chứ cao tốc ls cam trên từng km luôn
Nhưng vẫn có đội bảo lãnh
lâu em không đi đường LS này. Giờ đã có cam à cụ?

antidau

Tháo bánh
Em ủng hộ phạt! Đặc biệt mấy quả transit và xe khách các loại.
Cao tốc Lào Cai thì đám xe Hà Sơn Hải Vân là của nhà Bí thơ Lào Cai, chả ai dám phạt 8-}
Cháu toàn đi xe này đi Sapa khi nào cảm thấy Hà Nội khó thở, ra Mỹ Đình có xuất ăn nhẹ rồi nhằm mắt ngủ 1 giấc là tới

Chỉnh sửa cuối:

Chembao

Xe container
Đây các cụ ơi, chú ý ko bị phạt nguội thì đau lắm ko thương lượng được 8-}

Đường cao tốc Nội Bài – Lào Cai chính thức được sử dụng camera bắn tốc độ 24/24h trên toàn tuyến.

Với 110 camera giám sát trên toàn tuyến cao tốc Nội Bài – Lào Cai hoạt động trong 2 tuần vừa qua, Cục CSGT đã phát hiện và xử lý hơn 1.000 trường hợp vi phạm tốc độ và dừng đỗ không đúng nơi quy định.

Hệ thống camera giám sát của Cục CSGT trên đường cao tốc Nội Bài – Lào Cai chính thức đi vào hoạt động
https://*******.vn/tin-tuc/cao-toc-noi-bai-lao-cai-chinh-thuc-dung-camera-ban-toc-do-24-24h-tren-toan-tuyen/

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]

hitle888

Xe điện
Lỗi dừng bắt khách thì xxx còn du di, chứ em thấy lỗi tốc độ phạt nguội thì chả ai dám bảo kê đâu ạ.
Ps: cục 08 có cả 1 trung tâm làm ngồi soi cam, các chú ý làm theo ca, chính vì thế để 1 tay che trời thì phải che được số đông hay top cao hơn của số đông, như thế khó lắm ạ.
Em có ông anh, trước khi lắp cam phạt nguội thì chạy tung giời (lão í có tí cước sắc ở 67), nhưng dạo này chịu khó lắp biển “nghiệp vụ” để chạy lắm ạ, em trêu đổi xe liên tục, lão í bảo máy móc vô tình

Mori

Xe buýt
Tuyến này em chứng kiến rồi, nhiều cụ 80B vào ký biên bản phạt như thường.

vkthang

Xe container
Cao tốc lào cai còn tính điểm bắn để né chứ cao tốc ls cam trên từng km luôn
Nhưng vẫn có đội bảo lãnh
Cụ cho e hỏi đi cao tốc xe khách chạy quá tốc độ để làm gì ah? Chạy nhanh chỉ tổ tốn dầu. Em chỉ thấy chúng nó hay vượt láo thôi.

Kieuthinh3009

Xe máy
Đi quá tốc độ rất là nguy hiểm bắn là đúng r m đi đúng theo luật thôi chả sợ bị bắn

Hanoi1919

Xe tăng
Ls là lạng sơn à cụ. Em chưa đi lần nào.
Cam trên từng km là cam quay quan sát chứ sao mà bằng tốc độ trên từng km đc.

Vn chưa áp dụng tính dựa trên điểm đầu cuối để phạt.
Tq có áp dụng. Nhất là xe khách đi đêm. Vào cao tốc mấy giờ. Ra cao tốc sớm hơn dự kiến bị phạt. Hay ko vào trạm để tài nghỉ theo đúng lộ trình cũng bị phạt. Em ko dám chắc đúng 100% vì chưa có đọc luật của họ bao giờ. Nhưng mấy lần đi xe xuyên đêm của họ thì thấy như vậy.
Cái này chắc là hộp đen trên xe nó lưu lại và các hãng Vận tải hành khách có kiểm tra định kỳ để quản lý lx của mình, buộc họ phải tuân thủ để đảm bảo an toàn theo quy định của luật giao thông. Không cần csgt mà chính các hãng vận tải sẽ đuổi việc tài xế vi phạm vận tốc, quy định về đảm bảo an toàn giao thông như số Km tối đa, thời gian tối đa người và xe đc phép hoạt động. 1 ngày tài xế xe vận tải hành khách ko đc phép làm việc quá 12 tiếng, nếu quá vì lý do khách quan gì đó 1 hôm thì đc phép du di nhưng nếu ngày thứ 2 liên tiếp quá giờ thì ngày hôm sau nữa sẽ phải nghỉ ko đc hoạt động ít nhất là nửa ngày. Không hoạt động liên tục quá 2 tiếng, Tối đa 2 tiếng là phải dừng xe, tắt hẳn máy để người và xe nghỉ đủ thời gian quy định mới đc hoạt động tiếp.
Đây là mấy lão lái xe Bus đường dài và lái xe tour bên Nhật nói với em về quy định bên đó ạ.

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container
Cao tốc Lào Cai - Nội Bài mới có 6 năm mà chất lượng đã xuống rất nhanh.
Một loạt các cao tốc sau này hiện nay đang tương đối tốt, không hiểu sau này như nào?

thngaylangthang

Xe ngựa
Em toàn thuê xe nên chả ngại

TSTA

Xe container
Cái này chắc là hộp đen trên xe nó lưu lại và các hãng Vận tải hành khách có kiểm tra định kỳ để quản lý lx của mình, buộc họ phải tuân thủ để đảm bảo an toàn theo quy định của luật giao thông. Không cần csgt mà chính các hãng vận tải sẽ đuổi việc tài xế vi phạm vận tốc, quy định về đảm bảo an toàn giao thông như số Km tối đa, thời gian tối đa người và xe đc phép hoạt động. 1 ngày tài xế xe vận tải hành khách ko đc phép làm việc quá 12 tiếng, nếu quá vì lý do khách quan gì đó 1 hôm thì đc phép du di nhưng nếu ngày thứ 2 liên tiếp quá giờ thì ngày hôm sau nữa sẽ phải nghỉ ko đc hoạt động ít nhất là nửa ngày. Không hoạt động liên tục quá 2 tiếng, Tối đa 2 tiếng là phải dừng xe, tắt hẳn máy để người và xe nghỉ đủ thời gian quy định mới đc hoạt động tiếp.
Đây là mấy lão lái xe Bus đường dài và lái xe tour bên Nhật nói với em về quy định bên đó ạ.
Bên Tq họ chụp hình và xử lý thông tin tất cả các xe trên cao tốc luôn.
Hơn chục cái flash nháy đèn đủ cả 2 phía trc+sau xe. Lần đâu đi qua ko hiểu gì mà flash nháy nhiều thế.
Nó chụp hết các xe, ko thắt seatblet là chết ngay. Và xe này điểm vào cao tốc lúc mấy giờ cũng đc lưu. Đầu ra cũng vậy.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chạy láo thì nộp phạt chứ cảnh báo gì nhỉ ? rảnh vãi