[Funland] Chữa bệnh viêm xoang (viêm mũi dị dứng)

biz256

Xe hơi
Em bị viêm đa xoang hơn 20 năm nay, đã mổ thông mũi, uống kháng sinh quá xá mà không hết bệnh. Đã qua 3 bác sỹ chữa cho ( phó g sư, tiến sỹ, ck 2) nhưng ngày càng trở nặng. Có cụ nào từng chữa khỏi bệnh, xin chỉ giáo. E khổ quá các cụ ơi. Vừa tốn tiền( mỗi lần khám thuốc 1 hai tuần 4, 5 trăm ngàn) hết uống thuốc là trở lại như cũ, thậm chí ngày nặng hơn. Các cụ giúpp e với.
Em đang chữa 1 cụ. Bệnh em cũng hơn 20 năm rồi cụ ạ. Đủ các loại thuốc (nhưng e chưa mổ và uống thuốc tây bao giờ) nhưng không khỏi. Bỗng nhiên 1 hôm e đi chữa đầu gối (e đá bóng bị vỡ sụn với tràn dịch mấy năm trước, để nên bị viêm khớp...), cụ chữa đầu gối chữa luôn cả xoang. Em có thể hợp thuốc hay như nào thì ko rõ, uống 4 viên thuốc cụ ấy bán mà thấy có tác dụng luôn. Nhưng cụ ấy bán cho e 6 lọ bảo phải uống 3 tháng mới khỏi hẳn. E up lên cụ thử tìm hiểu xem sao. Không phải quảng cáo đâu ạ, e cũng mới uống được 1 lọ và chưa biết tác dụng cuối cùng thế nào. Nhưng khác hoàn toàn với trước thì e mách cho cụ. Trên lọ có số đt, cụ cứ alo thử xem.

Minhgia

Xe buýt
Em thấy nhiều bạn em quảng cáo thực phẩm chức năng của bọn unicity gì gì đó, rồi thì thuốc dân tộc đều trị hết xoang dù mới bị hay bị 20 năm như cụ.
Không có tác dụng đâu cụ ơi. Chỉ tổ tốn xiền thoai.

buikhacthinh

Xe tăng
Cụ đi khám bs họ có chẩn đoán bị viêm xoang mãn không?
Tây y bó tay thì đi bên Đông y thử vì cũng có ca phúc thầy may thợ có khi khỏi bệnh.

lai 4 fun

Xe tải
Bị viêm xoang này khổ , em bị mà nó lại hay xuống dạ dày. Hoặc ngược lại khi nào lo lắng dạ dày lại lên xoang. Luẩn quẩn ko dứt điểm được. Nhưng công nhận khô ráo sạch sẽ thì ít bị. Nồm ẩm kiểu gì cũng dính. Nhà em vẫn nuôi mộng di cư mà chưa được , bạn em bị nặng luôn mà sang Nga là hết , dì em nặng vào Nam là hết. Ở HN đúng là chỉ có nặng thêm.

thephong3107

Đi bộ
Chỉ sợ bác đang nhầm lẫn giữa viêm xoang và viêm mũi dị ứng. Viêm xoang là tình trạng nhiễm khuẩn do vi khuẩn, dùng kháng sinh tốt + rửa xoang là sẽ khỏi. Còn viêm mũi dị ứng thì lại khó điều trị vì hay tái phát.
Bác bị lâu vậy dùng thuốc không khỏi vì chế độ ăn uống và sinh hoạt của bác có vấn đề chăng, bác có thường xuyên tập thể dục không? Có hay thức khuya không?
Muốn khỏi bệnh mà chỉ trông chờ vào Bs, không thay đổi các sống tích cực thì chẳng bao giờ khỏi được đâu.

Chu An

Xe điện
Cả hai vc em đều bị viêm mũi dị ứng 40 năm nay. Chữa các thể loại đông tây y, trên trời dưới biển đều chẳng ăn thua, lúc nào cũng sụt sịt và lúc nào cũng phát âm với cái giọng ngạt mũi đặc trưng. Nhưng đúng là cứ đi chơi vào miền Nam là ok ngay, nhất là Đà Lạt và Nha Trang.

antidau

Tháo bánh
Em lót dép hóng với ạ.
Mấy năm nay em bị xoang nó hành hạ lên xuống kinh quá, chỉ sợ già thêm vài tuổi ko trụ được.
Nhiều lúc nghĩ chán muốn thử bỏ HN đi đâu sống - thời gian xem có đúng là do kk HN ko
Lót dép gì, xin nghỉ phép, phóng xe 150km đường cao tốc 5B xuống Hòn Gai sống 1 tuần xem còn bị không rõ ngay

Còn muốn dùng thuốc thì cứ Prenisodon mà giã nhé, ngày 1 viên 5mg bé tí giá 1/3 cốc trà đá 1000vnd 1 viên xoang xiếc tan biến hết
nhưng tác dụng phụ là dùng 1 năm liền là mặt tích nước béo phị, mục xương thôi.
Bọn lang băm thuốc Bắc, thuốc Nam gia truyền mấy đời chuyên giã nhỏ viên này trộn vào rồi cho khách dùng chứ ai 8-}

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: XPQ

lai 4 fun

Xe tải
Lót dép gì, xin nghỉ phép xuống Hòn Gai sống 1 tuần xem còn bị không rõ ngay
Cái này cụ chuẩn. Hồi em xoang kết hợp bị covid mãi không khỏi đúng đợt em đi nghỉ mát Bãi Cháy 1 tuần. Đến đấy chả ho hắng mũi mẽo gì ngủ dậy hít thở sâu chứ ko có đờm mũi. Khỏi luôn. Về Hà Nội lại khò khè. Không khí quan trọng nhất với người bị xoang mãn đấy ạ.

Capt.Do

Xe hơi
Em cũng bị viêm mũi dị ứng, đi chữa chán chê xong từ hôm gặp ông khám bảo là anh cũng bị, chả khỏi đc đâu thì thôi ko chữa nữa, lúc nào bị nghẹt thì mua lọ xịt mũi.

antidau

Tháo bánh
Bệnh viêm xoang, viêm mũi dị ứng chỉ có là do cái này thôi nhé, các cụ

antidau

Tháo bánh
Còn tại sao cháu bảo cứ xuống Hòn Gai ở lại hết
Vì nó đây

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em bị viêm đa xoang hơn 20 năm nay, đã mổ thông mũi, uống kháng sinh quá xá mà không hết bệnh. Đã qua 3 bác sỹ chữa cho ( phó g sư, tiến sỹ, ck 2) nhưng ngày càng trở nặng. Có cụ nào từng chữa khỏi bệnh, xin chỉ giáo. E khổ quá các cụ ơi. Vừa tốn tiền( mỗi lần khám thuốc 1 hai tuần 4, 5 trăm ngàn) hết uống thuốc là trở lại như cũ, thậm chí ngày nặng hơn. Các cụ giúpp e với.
Không hết được cụ nhé
Thời tiết chuyển mùa ở miền Bắc là người có bệnh xoang khốn khổ
Cụ chấp nhận sống chung hoặc chuyển vào nam thôi ạ

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em thấy nhiều bạn em quảng cáo thực phẩm chức năng của bọn unicity gì gì đó, rồi thì thuốc dân tộc đều trị hết xoang dù mới bị hay bị 20 năm như cụ.
Bọn unicity đa cấp bị phạt sắp dẹp tiệm rồi cụ

biển xanh06

Xe điện
Chịu khó tập thể dục chạy nhiều thở nhiều tốt hơn ra đường đeo khẩu trang mang theo áo ấm phòng thân nhiều hôm lạnh đột ngột cũng dính đấy.

motthoidongbim

Xe điện
Cụ có bị chảy nước mũi không? Vừa rồi em đi chơi nhà bạn em, nó kể vk nó bj vx, cả tối ướt sũng khăn mùi xoa mà cũng đã đỡ 80-90%. Thằng bạn đi cùng e cũng bj và nó nhờ lấy thuốc. Nó học cùng c3 vs em và bj từ hơn 20 năm, sụt sịt suốt ngày, toàn thở bằng mồm. Sau 1 tháng dùng nó bảo đỡ hơn nhiều rồi.
Em cũng bj cách đây hơn 20 năm nhưng sau khi học xong ra trường em vào Bình Thuận, Tây nguyên làm. Làm vài năm khi ra Hn thì em khỏi tiệt.
Cụ có nhu cầu thì inbox em. Chi phí rẻ và không khó khi dùng thuốc.

Hanh Ha

Xe tăng
Em không rõ là bị xoang hay viêm mũi dị ứng. Triệu chứng là tự nhiên ngứa mũi, hắt xì hơi liên tục. Sau đó là màn chảy nước mũi. Em bị khá nặng.
Sau đó vô tình dùng loại bình và muối rửa mũi của Dr Green, giờ thấy ổn hơn rất nhiều.
Chú ý là khi rửa mũi bằng loại này phải pha bằng nước qua lọc, ấm ấm càng tốt.
Dùng nước trực tiếp từ vòi hiệu quả kém hơn.
Bị loại này rất khó chịu

hugodk

Đi bộ
tiêm vacin cúm sẻ đỡ 80% các cụ nhé. năm tiêm 1 lần.

ok2000

Xe hơi
Nhà em thấy có 2 người bị, 1 người tập yoga hết, 1 người chạy hàng ngày cũng hết.

lai 4 fun

Xe tải
Em không rõ là bị xoang hay viêm mũi dị ứng. Triệu chứng là tự nhiên ngứa mũi, hắt xì hơi liên tục. Sau đó là màn chảy nước mũi. Em bị khá nặng.
Sau đó vô tình dùng loại bình và muối rửa mũi của Dr Green, giờ thấy ổn hơn rất nhiều.
Chú ý là khi rửa mũi bằng loại này phải pha bằng nước qua lọc, ấm ấm càng tốt.
Dùng nước trực tiếp từ vòi hiệu quả kém hơn.
Bị loại này rất khó chịu
Cái này là cụ bị viêm mũi dị ứng thôi. Chứ xoang nó còn đau đầu hoặc đau hốc mắt hốc mũi, đau trên trán sau gáy tuỳ xoang gì. Mà nó cũng nghẹt nhiều ko thở được. Khi nào thông xoang thì nó sổ mũi được ra rồi hết. Tái đi tái lại nhất là khi ăn đá lạnh hoặc thời tiết nồm ẩm chuyển mùa. Khó chịu kinh khủng. Em còn thủ cái Hadicord D xịt thấy đỡ nhưng ko lạm dụng xịt nhiều ko tốt. Lâu lâu bị nặng em xịt phát là ngủ êm.