Chữa căn bệnh nóng máy bất thường của xe fiat siena 1.3

ototrieutien

Xe buýt
Fiat còi của em thay khá nhiều bộ phận giải nhiệt động cơ ở KM 300.000. Vào Anh mekong Anh í phát giá làm em bỏ chạy tán loạn, em thay như đã nói ở trên đến nay xe đã gần 500.000 mà còn ngon choét, chưa bị sự cố gì cụ ạ. Cụ cần tí ảnh thì pm cho em, em ko biết pÓt ảnh ạ X_X

Em đọc nhiều quá về thân nhiệt, nóng máy ... điều hòa ... hôm nay em xuống 59 Xuân La, không gặp được cụ Quyết, gọi điện phát hiện cụ đang ở Tuấn cầu đôi, em phi xuống chẳng có việc gì ? hôm trước nghe cụ nào nói thiếu ga điều hòa không đồng nghĩa với nóng máy, em châm thêm tí ga mất 3 loét, thấy đồng hồ bảo 300, trước là 250 không biết như thế là OK không ? em muốn vệ sinh két nước, nhưng thắc mắc mới vệ sinh vài tháng trước mà sao nước trên bình phụ đã đục như nước sông hồng. Cụ Quyết nói "do lần trước làm chưa triệt để, phải đổ chai nước vệ sinh gì đó để đánh tan lắng cặn trong két cũng như thân máy, xong bơm nước áp lực cao vào mới sạch được " không biết đã ai làm cái anh vệ sinh này chưa vậy ? mà đó là dung dịch gì vậy các cụ (axit) ? có ảnh hưởng hay ăn mòn gì không ? Cụ nào làm thử rồi cho nhà cháu biết với ạ ? không lại như cụ nào đó đổ dung dịch con vịt (HCL) vào giàn nóng hậu quả là bị ô xi hóa ăn mòn, loạn lên .....
Cụ hẹn em thứ 5 mới làm ạ, ngoài ra em định xử lý luôn vụ rò rỉ xăng, hàn bô bị hở luôn......

ototrieutien

Xe buýt
Về cơ bản siena nó nằm ở két nước zin, nó giải nhiệt cực kém, cụ thay loại nhiệt đới hóa rồi thì có kẹt xe, hay trời có nóng mấy thì máy lạnh nó vẫn rất mát. và rất lạnh nếu chạy ban tối ( xe em nó ko có cảm biến ngắt lốc nên toàn tắt bằng tay khi lạnh quá).
Giàn nóng của máy lạnh nó đặt áp sát két nước, do đó két nước mà ko giải nhiệt tốt, nóng quá thì máy lạnh cũng ko hoạt động tối ưu,giảm lạnh, thậm chí mất lạnh là điều dễ hiểu.

kiavuong

Xe điện
Lâu lắm mới thấy cụ vào Box fiat. Nhớ không nhầm thì cụ có vụ sửa xe với cụ Fiac tempar 1.6 thì phải Sory vì em nhớ lâu vì ấn tượng quá cơ vì hồi đó bác rất nhiệt tình phải chăng vì bác mới hành nghề. Ấn tượng từ việc bác rửa xe đến bơm gas...việc gì bác cũng làm có lẽ từ những công việc như vậy bác đã trưởng thành học hỏi và rút kinh nghiệm nhiều nhiều .....nhờ đến nay chắc bác đã phát triển hơn xưa em mừng cho bác . Chính vì vậy đọc bài trên của bác thì em thấy cảm giác rất khó tả. Kiểu một em chuyển từ đứng đường sang gái bao mà quên mất mình là ai bác à. Em tin có cụ vì đọc trên diễn đàn này mà gọi cho Bác chử chẳng phải vì bác sửa Fiat nổi tiếng đâu à. Dù bác cô gắng thể hiện đến đâu thì vẫn nên nhớ bác là người phục vụ. Dù người ta có đi xe nào thì người ta cũng là khách hàng. Bác là Kinh doanh chuyên nghiệp trên OF nên nhớ những điều tối thiểu như thế ạ. Em có lời nói thẳng mong bác suy nghĩ dùm.
Trân trọng!
Cụ nói chuẩn quá.

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Nó là cái bình mà phải lộn ngược lên mới lấy được nước da ấy ạ còn nói đơn giản là nước lọc ạ
Còn cái vụ dung dịch tẩy thì cháu can cụ nhà cháu dất nhiều nhưng không bao giờ cháu dùng cho việc tẩy đường ống điều hòa kể cả ở xe cũng như ở nhà vì trong đường ốn ngóc ngách tẩy song dất khó để làm sạch hóa chất còn sót lại dẫn đến ăn mòn đường ống (Mặc dù làm sạch bằng chất tẩy cực nhanh và cực sạch ) bây giờ trong kho nhà cháu còn khoảng gần 20 lít chất tẩy đường ống nhập từ sinh nhưng cháu kông dùng
Vâng ạ, vậy là rõ rồi, vì em thấy cụ Quyết nói thế em cũng sinh nghi vỉ đã nghe cụ nào đó nói dùng Con Vịt để vệ sinh giàn nóng, hậu quả khôn lường rồi mà.

Antilope

Xe buýt
Fiat còi của em thay khá nhiều bộ phận giải nhiệt động cơ ở KM 300.000. Vào Anh mekong Anh í phát giá làm em bỏ chạy tán loạn, em thay như đã nói ở trên đến nay xe đã gần 500.000 mà còn ngon choét, chưa bị sự cố gì cụ ạ. Cụ cần tí ảnh thì pm cho em, em ko biết pÓt ảnh ạ X_X
Cụ chạy gì mà kinh thía, tiền xăng tính sơ sơ cũng hết một tỏi to rồi nhể :((
Cụ báo lên hãng, khéo được Fiat tặng luôn cái xe mới giống như bên Honda Accord 1 triệu dặm.

Chỉnh sửa cuối:

ototrieutien

Xe buýt
Xe em vứt ngoài đường ko sợ trộm, ko tốn xiềng gửi xe, có khi em đi công tác vứt em nó ngoài đường 3 tuần cũng chả sao. Siena sắp tuyệt chủng mà cụ :((
Cụ chạy gì mà kinh thía, tiền xăng tính sơ sơ cũng hết một tỏi to rồi nhể :((
Cụ báo lên hãng, khéo được Fiat tặng luôn cái xe mới giống như bên Honda Accord 1 triệu dặm.

fiatcoi

Xe tăng
Xe em vứt ngoài đường ko sợ trộm, ko tốn xiềng gửi xe, có khi em đi công tác vứt em nó ngoài đường 3 tuần cũng chả sao. Siena sắp tuyệt chủng mà cụ :((
Em cảm thấy không tim lắm số Km Cụ đã chạy , có lẽ cụ đã nhìn nhầm . Nếu cụ có hình ảnh về vợ 2 cụ . Cụ cho ae chiêm ngưỡng tí

Antilope

Xe buýt
Em cảm thấy không tim lắm số Km Cụ đã chạy , có lẽ cụ đã nhìn nhầm . Nếu cụ có hình ảnh về vợ 2 cụ . Cụ cho ae chiêm ngưỡng tí
10 năm 50 vạn -> mỗi năm 4 vạn -> mỗi ngày 130 cây chuối không kể ốm đau, lễ tết, nắng mưa gió bão. Kể ra cũng đáng nể đấy cụ nhỉ ^:)^

hz centre

Xe hơi
các cụ quá gỏi .em khâm phục bác

Thich-wagon

Xe buýt
Bản chất sự không phù hợp (máy nóng hay giải nhiệt kém) là do Fiat thiết kế cho xứ ôn đới, chứ không phải cho xứ nhiệt đới như vn.( thấy rất rõ khi Fiat chạy trong tp hay bị kẹt xe lúc trưa khoảng 36-37 độ c, lúc này Fiat giống như lò xông hơi, Kim nhiệt lên quá nửa...)
Các bác cứ so sánh két nước siena 1.3 với két nước của toyota lắp ráp vn là thấy các cánh tản nhiệt của Fiat rất khít chứ không thưa như mấy Anh toy do đó Fiat giải nhiệt kém trong đk khí hậu vn.
Xe của em thay két nước Fiat bằng loại két nước nhiệt đới hoá, thay luôn bằng quạt nhật, đấu quạt chạy trực tiếp-->kq: máy quá mát nên phải vào mekong gắn lại van hằng nhiệt, lúc này xe chạy tuyệt vời, nhiệt độ chuẩn ( hơn 7h) được duy trì nên thấy máy chạy êm và ít hao xăng hơn trước.
Bơm nước chẳng giải quyết vđ nóng máy ở đây, nó chỉ có chức năng bơm tuần hoàn nước khép kín cho hệ thống giải nhiệt bằng nước của động cơ ô tô.
xe cụ độ két giải nhiệt toyota chạy ổn chứ cụ

binhpt_2006

Xe đạp
e tưởng chỉ cần thay két tản nhiệt thôi chứ ( giá cũng rất rẻ mừ, làm gì đến 2 củ rưỡi )?

xuananhmbv

Xe tải
vấn đề quạt giải nhiệt, két nước là chuyện nhỏ như con thỏ, 5 phút là xong, vì bị nhiều rồi, kinh nghiệm đầy mình rồi...

fiatcoi

Xe tăng
vấn đề quạt giải nhiệt, két nước là chuyện nhỏ như con thỏ, 5 phút là xong, vì bị nhiều rồi, kinh nghiệm đầy mình rồi...
Kinh nghiệm đầy mình . Cụ phổ biến cho ae tí kinh nghiệm xem thế nào ?

congnhuanphat

Xe điện