[CCCĐ] Chưa đi chưa biết Cái Chiên - Đi rồi mới thấy đáng tiền, lại ngon

dragon001

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ có một chuyến đi ngon lành, cung này chắc trẻ con cũng phải lớn chút mới đi được, cụ chủ có phải đặt trước chỗ ăn nghỉ không

VietCup

Xe máy
Chưa đi chưa biết Cái Chiên.
Đi rồi mới thấy như trên thiên đường.
Ở đây có bãi tắm ... :D :D :D
Tha hồ phơi nắng cả phường thiên nhiên :D :D :D

Em cóp mấy câu xuất khẩu thành thơ của mấy bác đoàn em để nói về chuyển đi nhân dịp nghỉ lễ 2.9. Cũng là chuyến đi ngắn ngày nhưng rất thú vị!

Chưa đi chưa biết Cái Chiên
Đi rồi mới thấy đáng tiền, lại ngon
Người ta như vợ chồng son
Ngậm ngùi em phải trông con 1 mình!​

Hoàng hôn trên Cái Chiên

Mời các cụ mợ đi lang thang cùng đoàn em./.
Em cũng mong có chuyến đi Cái Chiên mà dịch dã chưa thấy giảm

susu

Xe điện
Nhà em cũng vừa đi đảo về xong lên đây review cho các bác.
Đảo mới phát triển du lịch khoảng 3 năm nay nên dịch vụ trên đảo hầu như chưa có gì. Em ở khu Đầu Rồng, đi ra tắm biển mất khoảng hơn 1km, đi xe ô tô thì hơi ngại vì đường xấu và hẹp. Thấy dân bảo Bên bãi Cái Chiên nhà dân gần biển, đi bộ ra bãi tắm được nên đông hơn nhưng bãi tắm thì không đẹp bằng khu bên Đầu Rồng. Buổi tối ra biển chơi đúng kiểu tối đen như mực, chỉ có tiếng sóng rì rào, sẵn có võng và sạp nằm chơi cả tối được ấy. Bãi này đang quây tôn làm resort nên các bác thích hoang vu nguyên sơ thì đi sớm đi
Nhà trọ đúng nghĩa Homestay. Nhà em đặt muộn nên mấy nhà có review tốt đều full. Chỗ em trọ cũng sạch sẽ nhưng không nấu ăn và xe vào hơi khó, xe vất luôn trên vệ đường
Phà bây giờ có 6 chuyến một ngày. Các bác mang xe lên đảo thì lưu ý vì mỗi chuyến phà chỉ chở được khoảng 6 xe, ra bến muộn là có thể hết chỗ. Chiều lên đảo thì còn tùy chọn được chứ chiều từ đảo về mà lỡ phà thì hơi ngại.
Bác nào chờ phà ở cảng Ghềnh Võ có thể khám phá roi cát chạy ra tận đảo nhỏ phía xa kìa, lúc ngồi trên phà nhìn thấy rõ con đường bằng cát. Chỗ hai bác câu cá này cách bờ khoảng 300m mà nước chỉ thế kia. Hỏi thì các bác ấy bảo roi cát này khá to, đi ra đảo thoải mái mà nhà em có trẻ con nên chỉ loanh quanh mò cua bắt ốc thế này thôi.
Thêm chú ý nữa về thời tiết: hôm nhà em đi thời tiết báo Quảng Ninh mưa to, có dông cả tuần liền, cả nhà bảo nhau kiểu gì cũng dính mưa mà đã thích rôcứ đi. Cuối cùng toàn mưa về đêm, ban ngày mưa lất phất không đáng kể. Chắc là do may mắn
Cụ cho em xin ít thông tin về chỗ đặt phòng và ăn uống…được không
Cảm ơn cụ nhiều

thuanhungson

Xe máy
Ra đảo thì cái gì nhiều nhất ta chén phải không cụ, hải sản thì đảo chắc tươi rồi

sakai_yo

Xe lăn
Em hóng để xong cao tốc VĐ-MC là làm chuyến Cái chiên ạ

Sóc Store

Xe hơi
MInh cũng chưa bao giờ tới nơi này

kinhcao

Xe buýt
Cụ nào thích hoang sơ thì làm 1 Tour đi Cái Chiên và Bình Liêu trong 3 ngày 2 đêm cũng khá hay. Đường đi bây giờ đã rất thuận tiện.
Em vừa mật thư cho cụ, cụ ktra rồi trả lời em m nhé, cảm ơn cụ!