[Funland] chưa kịp sướng cái mồm đã khổ cái thân <gut>

nguoi yeu xe

Xe tăng
Em thật: cụ làm con xế độp, ngày làm 30km như em bây giờ (e 77, cũng tầm tuổi cụ, gout từ Tết 2011, bắt đầu xế độp từ t9.2011, giờ giảm chục cân, bia rượu như cũ, tất nhiên mỗi lần nhớ đau gout lại SỢ).
ko cái khổ nào bằng cái khổ bệnh tật , em giờ mà chén cái gì nhiều đam là lại được kiến bò các đầu khớp ngón chân và tay

NV318

Xe tăng
Có đây, có đây.

Có thuốc cho cụ, ngon luôn, thuốc đông y. Em giới thiệu cho cụ xong cụ phải làm bài báo cáo cho người khác biếtmaf chữa nhé.

Bây giờ cụ vào google tìm bác sĩ đông y Hồ Việt Sang, cây Tơm Trơng đọc kỹ đi rồi em chỉ chỗ lấy thuốc ở Hà Nội cho.

manhvpcp

Xe buýt
Em nhớ sau Tết 2011 bị đau cấp, đi khám thì mới biết bị gout, ngạc nhiên, đau khổ và chấp nhận. Uống thuốc điều trị gout cấp xong, kiêng khem (ăn chủ yếu cơm trắng, muối vừng) đến khoảng tháng 5 tháng 6 gì đó thì 1 hôm anh em bạn bè rủ đi ăn lẩu, thèm quá làm 2 miếng lòng non bằng cái đầu ngón tay. Hôm sau biết nhau ngay. Lại kiêng khem.cho đến t9 làm con xế độp. Tháng 12 bắt đầu ăn thử tôm. ***, ăn tối nay thì về cả đêm không ngủ vì hồi hộp. Sáng bảnh mắt trước khi dậy phải co mấy đầu ngón chân lại xem sao. Thấy ko đau biết OK rồi. Khổ nữa là giấu cơ quan, toàn phải nói là bị trượt cầu thang bị đau chân (cơ quan biết loại ra khỏi cơ cấu thì chít). Đến khi đạp xe, giảm kg thì mọi người hỏi bí quyết, nói dậy đạp xe từ 4h30 thì mọi người bảo ĐIÊN, nhưng có ai đau gout rồi mới biết và phải quyết tâm ntn.

tieunhilang

Xe điện
Phương pháp truyền thống đi cụ: Xúc than đều đều, không lo bị gout.
Nếu đã bị phải xúc thường xuyên hơn, kết hợp thể dục
Còn không được thì ra Bạch Mai, nó hút muối Urat cho (cái này hơi đau vì kim rất dài chọc vào luôn khớp- em chưa thử nhưng nghe bác bị gout ở phòng em truyền lại)

cantona

Xe container
Các cụ ko biết chứ bị gút khổ lắm, bị lâu chân tay nó sưng húp lên, anh con bác em chân sưng vù ko đi nổi giầy, nhìn xót lắm.

cantona

Xe container
Phương pháp truyền thống đi cụ: Xúc than đều đều, không lo bị gout.
Nếu đã bị phải xúc thường xuyên hơn, kết hợp thể dục
Còn không được thì ra Bạch Mai, nó hút muối Urat cho (cái này hơi đau vì kim rất dài chọc vào luôn khớp- em chưa thử nhưng nghe bác bị gout ở phòng em truyền lại)
Cái quỉ gì thế cụ :D làm tình lại đỡ gút nhỉ? Cụ phân tích em cái, nhỡ có bị còn biết :P
Em nhớ sau Tết 2011 bị đau cấp, đi khám thì mới biết bị gout, ngạc nhiên, đau khổ và chấp nhận. Uống thuốc điều trị gout cấp xong, kiêng khem (ăn chủ yếu cơm trắng, muối vừng) đến khoảng tháng 5 tháng 6 gì đó thì 1 hôm anh em bạn bè rủ đi ăn lẩu, thèm quá làm 2 miếng lòng non bằng cái đầu ngón tay. Hôm sau biết nhau ngay. Lại kiêng khem.cho đến t9 làm con xế độp. Tháng 12 bắt đầu ăn thử tôm. ***, ăn tối nay thì về cả đêm không ngủ vì hồi hộp. Sáng bảnh mắt trước khi dậy phải co mấy đầu ngón chân lại xem sao. Thấy ko đau biết OK rồi. Khổ nữa là giấu cơ quan, toàn phải nói là bị trượt cầu thang bị đau chân (cơ quan biết loại ra khỏi cơ cấu thì chít). Đến khi đạp xe, giảm kg thì mọi người hỏi bí quyết, nói dậy đạp xe từ 4h30 thì mọi người bảo ĐIÊN, nhưng có ai đau gout rồi mới biết và phải quyết tâm ntn.
Chúc mừng cụ nhé, thế chốt lại là bệnh khỏi rồi hay đỡ hơn hả cụ??

tieunhilang

Xe điện
Cái quỉ gì thế cụ :D làm tình lại đỡ gút nhỉ? Cụ phân tích em cái, nhỡ có bị còn biết :P?
Em không giải thích khoa học được, nhưng theo kinh nghiệm của 5 bác Gout chỗ em làm, đều chung một đặc điểm là lười yêu, các bác giải thích cũng có lý đó là cách "giải phóng chất thừa trong cơ thể" ( vì đau là do uric axit tác dụng với các kim loại +++ tạo thành muối urat bây giờ không còn chất gì thì lấy đâu để phản ứng với axit ủic) những bác sinh hoạt đều đều không thấy bị gout cả, mọi người thường truyền khẩu kinh nghiệm này và em áp dụng triệt để

bagiaxauxi

Xe tải
Chết thật, e thích đồ nhậu, lolotica, đồ nướng, hải sản, ít ăn rau và hoa quả, tình trạng mỡ nhiễm máu, có khi chuẩn bị very gút cg nên:( mà mới chưa đầy 40 xuân xanh

hilo

Xe buýt
Thể thao mạnh vào các cụ ạ, ăn uống chú ý thêm 1 tý, hạn chế ăn mấy món nhiều đạm, là không sao đâu. Em cũng very gud, nhưng chiều nào cũng chạy 3-5km, hoặc làm trận bóng sân 7, ko bia, nên giờ không những giảm cân, sức khỏe lên mà chân tay cũng đỡ hẳn.

cantona

Xe container
Em không giải thích khoa học được, nhưng theo kinh nghiệm của 5 bác Gout chỗ em làm, đều chung một đặc điểm là lười yêu, các bác giải thích cũng có lý đó là cách "giải phóng chất thừa trong cơ thể" ( vì đau là do uric axit tác dụng với các kim loại +++ tạo thành muối urat bây giờ không còn chất gì thì lấy đâu để phản ứng với axit ủic) những bác sinh hoạt đều đều không thấy bị gout cả, mọi người thường truyền khẩu kinh nghiệm này và em áp dụng triệt để
Cụ thể là làm tình 30p đổ đầy mồ hôi tiêu 3-4000calo hay chỉ cần rùng mình là cũng tính hả cụ :D??

gameover1107

Xe tăng
Hic. Chia buồn với cụ
Có khi e phải tránh ruou bia va chăm tập hơn mới dc :-s

omon

Xe buýt
chắc con cu sướng nhiều quá rồi . may mà mắt cụ vẫn sáng đấy .

Matizcoi

Xe cút kít
Xin tự giới thiệu với bác chủ thớt cùng toàn thể các bác khác, em tự phong chủ tịch hội gout Hà Tây được mấy niên, do hội sinh hoạt bia rượu hải sản lòng lợn thịt chóa cắc bụp quá nên đành đầu quân nơi thớt tâm hự các bác bị gout bên trạm xá o ép, mời các bác sang bển tham khảo các mẹo để sống chung với lũ :)

CuChuoi12g

Xe điện
cứ tập thể dục nhiều vào cụ ạ, riệu beer tẹt ko phải nghĩ

Minhkhang2012

Xe hơi
Nghe các cụ very gút mà e thấy lo wa,cũng 3 mấy cái xuân xanh r,lại ko bao h thể dục
Quả này phải tăng cường xúc than thôi

Babylearn2hack

Xe tải
E thì bị gai đôi từ 5-6 năm nay ( 2 đốt) nên cái khoản kia giờ cũng kém giống cụ :(

Về cơ bản là chỉ có mỗi tư thế giuơng súng chờ địch hic hic

Mr.Radio

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nạp - thải , nạp - thải, chắc cụ chủ top chỉ có nạp ko;))

nguoi yeu xe

Xe tăng
em cũng mới phát hiện ra gut 2 tháng nay vì hôm em ngã cầu thang bị chẹo bàn chân trái , thuốc thang rồi đắp lá xong thấy khỏi , khoảng hơn 10 ngày sau thì hai hông khớp ngón chân cái và các đầu ngón chân và tay nó thâm màu và đau đi kiểm tra là đang bắt đầu bị gút , vậy là rượu bia kiêng luôn , nhiều khi thèm bát phờ bò mà ko giám ăn , ăn gì biết mùi cái đấy ngay

nguyen_kia

Xe điện
Very gut thì liên quan gì đến việc ngừng xúc than nhể. Cháu bị nhưng vưỡng xúc đều.
Cũng có đấy cụ ah, bị gút thì phải hạn chế ăn chất bổ dưỡng nên sinh lực nó cũng hạn chế nên thi thoảng mới xuống đc Quảng Ninh cụ ạ

Mrphamvn

Xe tăng
Em gút từ năm 27T đây này. Thay đổi thói quen ăn uống chút là oke thôi

Cơ mà em ko thích rượu, bia nên ko thấy có gì bất tiện cả