[Funland] Chữa trào ngược dạ dày

sangdcct2014

Xe đạp
Chào cccm!
Chả là mẹ e năm nay 60 rồi, từ ra tết giờ bị trào ngược dạ dày nó hành hạ khổ sở quá. Đi khám mấy viện rồi, họ chỉ cho thuốc, mà uống vào thì đỡ được 1 ít. Cứ khoảng 2 ngày thì kiểu gì cũng bị 1 lần, kiểu trong người cảm thấy nôn nao, nôn khan, hoa mắt chóng mặt đủ thứ.
Có cụ mợ nào từng trải qua bệnh này rồi không, cho e xin ít kinh nghiệm hay loại thuốc điều trị cho bà. Đợt trước định đi bạch mai khám cuối cùng lại dịch, giờ bà bảo bao giờ hết dịch mới đi khám chứ ra giờ sợ. Mới có mấy lâu mà e thấy sức khoẻ bà giảm ghê quá, không ăn uống được, để lâu e lo.
Mong sự chia sẻ của cccm, e cảm ơn ạ.

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Haizz. Em cũng bị từ năm cấp ba, cũng khá nặng. Đi khám cũng cho thuốc về uống mà thuốc thì rất đắt, xong nói uống hết đợt ấy không đỡ thì mổ. Đợt ấy em đi khám bị ông bsi còn chửi bảo m đi muộn tý nưa là m ung thư dạ dày luôn đấy. Bệnh này uống thuốc chỉ thuyên giảm ko dứt điểm đc bác ạ. Mẹ bác ko ăn uông đc chắc cũng bị hơi nặng rồi. Bsi dặn em nên hạn chế đồ cay, nóng, chiên xào. Chắc tạm thời cứ vậy đã rồi sx đi khám sớm nhất có thể. Dạ dày để càng lâu n càng nặng bác ạ.

sangdcct2014

Xe đạp
Haizz. Em cũng bị từ năm cấp ba, cũng khá nặng. Đi khám cũng cho thuốc về uống mà thuốc thì rất đắt, xong nói uống hết đợt ấy không đỡ thì mổ. Đợt ấy em đi khám bị ông bsi còn chửi bảo m đi muộn tý nưa là m ung thư dạ dày luôn đấy. Bệnh này uống thuốc chỉ thuyên giảm ko dứt điểm đc bác ạ. Mẹ bác ko ăn uông đc chắc cũng bị hơi nặng rồi. Bsi dặn em nên hạn chế đồ cay, nóng, chiên xào. Chắc tạm thời cứ vậy đã rồi sx đi khám sớm nhất có thể. Dạ dày để càng lâu n càng nặng bác ạ.
Cảm ơn bác ạ, đợt này lại đúng dịch, bà lại thêm stress không dám đi đâu :(

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác ạ, đợt này lại đúng dịch, bà lại thêm stress không dám đi đâu :(
Em bổ sung cho bác 1 vài kiến thức nho nhỏ thực hiện tại nhà, em cũng đã làm: Nên ăn: bí đỏ, chuối ( thực phẩm này giảm áp lực dạ dày, giảm chứng khó tiêu). Lá mơ : bác ép pha nước lọc uong hoặc ăn sống cũng được. Ngoài ra, uống nước ấm, tối ngủ thì chườm bụng bằng túi chườm nóng, hoặc lấy tay xoa theo chiều kim đồng hồ 50-100 cái.

sangdcct2014

Xe đạp
Em bổ sung cho bác 1 vài kiến thức nho nhỏ thực hiện tại nhà, em cũng đã làm: Nên ăn: bí đỏ, chuối ( thực phẩm này giảm áp lực dạ dày, giảm chứng khó tiêu). Lá mơ : bác ép pha nước lọc uong hoặc ăn sống cũng được. Ngoài ra, uống nước ấm, tối ngủ thì chườm bụng bằng túi chườm nóng, hoặc lấy tay xoa theo chiều kim đồng hồ 50-100 cái.
Cảm ơn bác nhiều, trước bác dùng thuốc gì đấy ạ? Đỡ được lâu không ạ?

nguyenlongthe

Xe tăng
Theo cụ trên đưa Mẹ vào đại học y, nếu không khỏi cụ alô cho mình 0987520004 sẽ giúp cho Mẹ của cụ khỏi nhé.

Huydc87

Xe hơi
Năm 2018 em cũng bị trào ngược gây viêm cấp tính nặng xuất huyệt đọng máu, uống thuốc 2 tháng đỡ chút lại bia rượu vào tiếp tục xuất huyết đọng màu lần 2, uống bao nhiêu thuốc thuốc tây ( mỗi lần uống 7-14 ngày) tốn biết bao nhiêu tiền, uống thì đỡ dừng vài ngày lại như cụ. Sau nghe mấy người bạn em quen cũng bị uống chanh đào ngâm mật ong. Sáng ngủ dậy 1 thìa với 100-150ml nước ấm. Đầu tiên em ko tin vì em đi biết bao bv ko khỏi. Uống 1 tháng đầu chỉ hơi đỡ đỡ, định bỏ nhưng thấy tiếc cái bình mật ong chanh đào nên uống cố, ko biết có do hơpj hay ko mà từ T1.2019 đến giờ em uống đều mỗi sáng ko bị đau lại lần nào. Rượu với ăn chua phà phà ko thấy phản ứng, đến bjo em vẫn duy trì uống. Cụ thử cách đấy xem thế nào, em mách cho mấy người nhà thấy đều không bị đau nữa. Chúc cụ may mắn sớm khỏi

hieubungbia

Xe đạp
Trc tết em có đi cắt thuốc nam, uống đc 3 thang cũng thấy đỡ kha khá, mà từ đợt dịch thầy ko bốc thuốc nữa nên chưa đi cắt thuốc tiếp đc

sangdcct2014

Xe đạp
Năm 2018 em cũng bị trào ngược gây viêm cấp tính nặng xuất huyệt đọng máu, uống thuốc 2 tháng đỡ chút lại bia rượu vào tiếp tục xuất huyết đọng màu lần 2, uống bao nhiêu thuốc thuốc tây ( mỗi lần uống 7-14 ngày) tốn biết bao nhiêu tiền, uống thì đỡ dừng vài ngày lại như cụ. Sau nghe mấy người bạn em quen cũng bị uống chanh đào ngâm mật ong. Sáng ngủ dậy 1 thìa với 100-150ml nước ấm. Đầu tiên em ko tin vì em đi biết bao bv ko khỏi. Uống 1 tháng đầu chỉ hơi đỡ đỡ, định bỏ nhưng thấy tiếc cái bình mật ong chanh đào nên uống cố, ko biết có do hơpj hay ko mà từ T1.2019 đến giờ em uống đều mỗi sáng ko bị đau lại lần nào. Rượu với ăn chua phà phà ko thấy phản ứng, đến bjo em vẫn duy trì uống. Cụ thử cách đấy xem thế nào, em mách cho mấy người nhà thấy đều không bị đau nữa. Chúc cụ may mắn sớm khỏi
Căm ơn cụ, chanh đào mật ong ở nhà lại có sẵn mà không biết.

favorit

Xe buýt
Việc đầu tiên ngoài uống thuốc thì bác phải xem lại chế độ sinh hoạt đi đã nhé. Bệnh này nó liên quan đến chế độ sinh hoạt.
1. Ko thức khuya.
2. Không ăn cay nóng, bia rượu.
3. Không stress
4. Ăn xong phải đi lại cho tiêu bớt rồi mới nằm
5. Không ăn khuya
6. Tránh đừng để tăng cân quá.
7. Chịu khó tập thể thao..
Vvv... bác cứ chịu khó kiêng là đỡ ngay. Chứ món này nó là bệnh lý . Có thuốc chữa dứt điểm đâu. Sống chung với nó thôi. Em cũng bị. Cứ tăng cân là dính ngay..

nguyenlongthe

Xe tăng
Các cụ có còm thì nên đọc kỹ đã nhé. Đây là bệnh của Mẹ cụ chủ đã 60 tuổi rồi, mà hiện tại cứ 2 ngày lại lên 1 cơn khó thở người nhôn nhà ở nhộn nhạo kiểu như người bị say ô tô rất khó chịu. Hiện tại bị suy nhược cơ thể tương đối rồi. Nói về thuốc cả Đông tây khó có thể tìm được loại thích hợp và với tuổi tác và tình trạng sức khỏe cứ thử nghiệm các loại thuốc là điều rất nguy hiểm. Vài lời chân thành tới cụ chủ.

Huydc87

Xe hơi
Các cụ có còm thì nên đọc kỹ đã nhé. Đây là bệnh của Mẹ cụ chủ đã 60 tuổi rồi, mà hiện tại cứ 2 ngày lại lên 1 cơn khó thở người nhôn nhà ở nhộn nhạo kiểu như người bị say ô tô rất khó chịu. Hiện tại bị suy nhược cơ thể tương đối rồi. Nói về thuốc cả Đông tây khó có thể tìm được loại thích hợp và với tuổi tác và tình trạng sức khỏe cứ thử nghiệm các loại thuốc là điều rất nguy hiểm. Vài lời chân thành tới cụ chủ.
Cụ nói hơi quá. Chứ em tư vấn chanh đào mật ong an toàn tuyệt đối, bản thân em sau khi thấy ổn thì đã tư vấn cho mẹ em ( 62t ) và chị em 38t đều khỏi ( gần 1 năm nay ko bị lại ). Gần nửa tháng ăn ko được do bụng căng tức, người nôn nao chỉ trực nôn và đau, đêm ko ngủ được do nôn nao khó chịu. Cụ ko hiểu cái cảm giác ăn ko dc, ngồi ko dc, nằm cũng ko dc mà đứng cũng ko yên đâu cụ ah.
Đây là em của 2017 và 2018 đây ah !

Chỉnh sửa cuối: