[Funland] Chữa viêm xoang mãn tính như thế nào?

levinhhien

Xe tải
Em có tiền sử viêm mũi dị ứng, cứ trời lạnh là hắt hơi liên tục, sổ mũi, nghẹt mũi, thường thở bằng mồm khi ngủ, lúc nào cũng kè kè lọ thuốc xịt ColdiB, các loại xịt ngũ sác cũng ko ăn thua. Thế mà tháng trước ra viện tai mũi họng khámđươc cho đơn mua lọ xịt Avamys của GlaxoSmith giá có 200K xịt 2 hômkhỏi luôn. Vẫn xịt duy trì sáng mỗi bên 1 nhát và tối rửa nước muối. Trộm vía cả đợt lạnh này không còn hắt hơi 1 lần nào, sổ mũi nghẹt mũi cũng tiệt. Cụ nào bị viêm mũi dị ứng thì dùng thử xem, nếu hiệu quả thì comment lại cho người khác biết.
Hôm qua lên ĐH Y khám cả tiền thuốc đi toi củ rưỡi đây cụ :((, mũi cứ sụt sịt chảy xuống họng. Mũi thì xoang cấp tính, họng thì viêm mãn tính. Đến là nản toàn cmn tập

levinhhien

Xe tải
Các bác điều trị chưa đúng cách (hoặc không đúng thuốc, hoặc không đủ thuốc, hoặc cả 2). Đại đa số các bệnh tai mũi họng lai rai là vì cả người bệnh không hiểu đúng. Thậm chí bác sĩ cũng "câu giờ"...
Thế theo cụ thì phải làm sao? Cụ phán nghe am hiểu lắm cơ mà k cho ngta thuốc điều trị thì nói vậy khác gì thánh phán

pollo

Xe hơi
Hôm qua lên ĐH Y khám cả tiền thuốc đi toi củ rưỡi đây cụ :((, mũi cứ sụt sịt chảy xuống họng. Mũi thì xoang cấp tính, họng thì viêm mãn tính. Đến là nản toàn cmn tập
Cụ cứ thử mua hộp Avamys xịt thử xem. Đang sổ mũi thì xịt sáng và tối. Hết sổ mũi rùi thì mỗi sáng xịt 1 phát thui. Mua lọ nước muối Sterimar xịt rửa mũi nữa. Nếu đã xì mũi xanh, vàng thì phải uống kháng sinh.

levinhhien

Xe tải
Cụ cứ thử mua hộp Avamys xịt thử xem. Đang sổ mũi thì xịt sáng và tối. Hết sổ mũi rùi thì mỗi sáng xịt 1 phát thui. Mua lọ nước muối Sterimar xịt rửa mũi nữa. Nếu đã xì mũi xanh, vàng thì phải uống kháng sinh.
Thực ra giờ nhiều dạng thuốc xịt có chức năng gây co mạch để giảm tiết dich cũng k hẳn là đã tốt.

pollo

Xe hơi
Thực ra giờ nhiều dạng thuốc xịt có chức năng gây co mạch để giảm tiết dich cũng k hẳn là đã tốt.
Cái này ko phải là thuốc gây co mạch cụ nhé. Em được bác sỹ cấm dùng các thuốc co mạch như Coldi B nhưng lại được dùng thuốc này.

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Mình cũng bị viêm mũi dị ứng, lúc nào mũi cũng nghẹt 1 bên. May là ko chảy nước mũi. Để về dùng loại này xem thế nào.

lyvanthai

Xe hơi
Mình cũng bị viêm mũi dị ứng, lúc nào mũi cũng nghẹt 1 bên. May là ko chảy nước mũi. Để về dùng loại này xem thế nào.
Cụ mới bị nên điều trị luôn, để lâu thành mãn tính khó chữa lắm! Em thấy có loại Xoang Bách Phục là thuốc dạng TPCN, thành phần dược liệu thtên nhiên nên dùng khá an toàn, lại rất hiệu quả! nhưng phải cố gắng kiên trì và lâu dài. Cụ uống thử xem

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Cụ mới bị nên điều trị luôn, để lâu thành mãn tính khó chữa lắm! Em thấy có loại Xoang Bách Phục là thuốc dạng TPCN, thành phần dược liệu thtên nhiên nên dùng khá an toàn, lại rất hiệu quả! nhưng phải cố gắng kiên trì và lâu dài. Cụ uống thử xem
Hic, dùng thuốc Xoang Bách Phục thì phải lâu dài. Mà lâu lâu lại thêm bữa nhậu :((. Lại bắt đầu lại. Không thấy đỡ lại thấy hơi tốn tiền. MÌnh định dùng thuốc tây hiệu quả có khi nhanh hơn. Như thuốc: Avamys bác ở trên giới thiệu

Nguyen Quoc Hung

Xe tải
Em cũng bị viêm xoang mãn tính. Thời tiết bình thường không sao, khi thay đổi thời tiết là có biểu hiện tắc mũi các kiểu. Hôm nào trời nắng ra ngoài nhiều là y như rằng hôm ấy về tắc mũi.
Nhưng chăm chỉ nhỏ nước muối đều đặn rửa mũi thì cũng đỡ kha khá, ít bị hơn. Vì không khí cũng nhiều khói bụi mà thời tiết thay đổi liên tục nên dễ tái phát lắm.
Nghe bác sỹ nói thì VN mình 10 người có 9 người bị do đây là bệnh môi trường. Nên thực chất khó mà khỏi hẳn lắm ạ.

Totokid

Xe máy
Website
totokid.vn
ông anh em bị xoang chữa mãi chẳng khỏi j sất

hanhchinhprovn

Xe hơi
dùng tỏi giã với mật ong tỉ leej1/2 ngâm trong 10 ngày rồi tẩm nhẹ bông nhét mũi đi ngủ nhé, đỡ 80% đấy cụ

Haibanh88

Xe hơi
Sống chung với nó thôi
Sống với nó khổ lắm cụ, có đêm đang ngủ ko thở nổi ngồi dậy khò khè mãi mới thở được tý phải ngồi ngủ mới được. điên đầu ấy chứ cụ

Haibanh88

Xe hơi
Em cũng từng bị xoang nặng đây ạ. Cách đây gần 3 năm em có lên Mộc Châu, có vào chỗ ông lang trên đường Hoàng Quốc Việt, cạnh đường rẽ vào nhà nghỉ Pha Luông, lão để cho em 1 lọ thuốc bé kiểu như thuốc nhỏ mắt ý, em nhỏ có 2 lần tịt đến tận bây giờ chưa thấy xì xoẹt lại. Nhưng mà thuốc này nó công mạnh lắm, nhỏ xong thốn luôn, lộng buốt đến tận óc cụ ạ
Cụ có số điện thoại hay tên thuốc không cho em xin với.

lyvanthai

Xe hơi
Hic, dùng thuốc Xoang Bách Phục thì phải lâu dài. Mà lâu lâu lại thêm bữa nhậu :((. Lại bắt đầu lại. Không thấy đỡ lại thấy hơi tốn tiền. MÌnh định dùng thuốc tây hiệu quả có khi nhanh hơn. Như thuốc: Avamys bác ở trên giới thiệu
Đã điều trị thì phải quyết tâm chứ cụ, thuốc tây thì hiệu quả có thể nhanh nhưng về lâu dài thì k khỏi đc, thuốc tây nó chỉ giúp làm giảm triệu chứng thôi còn gốc rễ của bệnh thì vẫn k giải quyết đc

lyvanthai

Xe hơi
Sống với nó khổ lắm cụ, có đêm đang ngủ ko thở nổi ngồi dậy khò khè mãi mới thở được tý phải ngồi ngủ mới được. điên đầu ấy chứ cụ
Cụ dùng Xoang Bách Phục kết hợp mua thêm loại muối rửa mũi (về pha với nước ấm) xịt rửa mỗi mỗi ngày, đảm bảo thông thoáng mũi, khỏi dần bệnh nhé!

Haibanh88

Xe hơi
dùng tỏi giã với mật ong tỉ leej1/2 ngâm trong 10 ngày rồi tẩm nhẹ bông nhét mũi đi ngủ nhé, đỡ 80% đấy cụ
cái này em thử rồi, nó không hiệu quả với em hay sao ấy mãu
Cụ dùng Xoang Bách Phục kết hợp mua thêm loại muối rửa mũi (về pha với nước ấm) xịt rửa mỗi mỗi ngày, đảm bảo thông thoáng mũi, khỏi dần bệnh nhé!
Cảm ơn cụ nhé, tối nay em làm luôn

nvm087

Xe hơi
Em có tiền sử viêm mũi dị ứng, cứ trời lạnh là hắt hơi liên tục, sổ mũi, nghẹt mũi, thường thở bằng mồm khi ngủ, lúc nào cũng kè kè lọ thuốc xịt ColdiB, các loại xịt ngũ sác cũng ko ăn thua. Thế mà tháng trước ra viện tai mũi họng khámđươc cho đơn mua lọ xịt Avamys của GlaxoSmith giá có 200K xịt 2 hômkhỏi luôn. Vẫn xịt duy trì sáng mỗi bên 1 nhát và tối rửa nước muối. Trộm vía cả đợt lạnh này không còn hắt hơi 1 lần nào, sổ mũi nghẹt mũi cũng tiệt. Cụ nào bị viêm mũi dị ứng thì dùng thử xem, nếu hiệu quả thì comment lại cho người khác biết.
http://www.bacsiviemmuiviemxoang.com/thuoc-xit-mui-avamys-co-tot-khong-mua-o-dau.html
cảm ơn cụ nhé, đang ko biết dùng thuốc gì. để e về mua thử xem thế nào

lyvanthai

Xe hơi
Trời này mũi mà tắc tịt thì giọng chẳng khác nào vịt đực tuổi dậy thì :)), ức chế vcđ

linhnhi1607

Xe đạp
Bệnh xoang cần chữa gốc rễ bệnh đó là từ Phổi mà ra. Khi thời tiết đổi mùa lạnh Phổi -> Thần kinh điều khiển cái chức năng tiết dịch nhầy ở mũi có vấn đề.... dài lắm. Cần phải giữ ấm phổi = nhiều cách: Ăn uống, sinh hoạt và uống thuốc.
Chuẩn luôn nè, mình bị xoang kèm ho liên tục, dai dẳng mãi ko khỏi đây, cảm giác cứ bị lạnh phổi

Namcongtu

Xe hơi
Vợ chồng tôi đều bị xoang mãn tính, suốt gần năm nay rồi vẫn đang khổ sở sống chung với nó đây