[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để múc chứng - Part 3 !

Ngoccu

Xe tăng
Mai sàn em lại múc tiếp để rang lạc :))
Hôm qua lưỡng lự giữa PET với PPC, cuối hôm qua PET vẫn đỏ tưởng chọn chuẩn. Hóa ra hôm nay PET ngon hơn... hehe!
PET đợt này đc FTSE mua vào, ko bị Vancek thoái.
Còn PPC cũng đc FTSE mua vào, nhưng hiện tại Vaneck đang thoái.
Dù sao đi nữa 2 phiên cuối tuần vẫn là xanh chín, ko thể đoán được tây sẽ làm gì ở PPC, PET thì đc mua vào là rõ rệt.

Ngoccu

Xe tăng
- VNi chịu áp lực bán từ ETF nhằm cơ cấu danh mục, giảm tỷ trọng, đang rất yếu thì lại tiếp tục đón nhận tin từ FED, CK cả thế giới chìm trong sắc đỏ.
Áp lực bán của ETF sẽ tiếp tục trong thời gian tới do CK mỹ điều chỉnh.
Thị trường đang khá xấu + tâm lý yếu ớt của NĐT.
Kiên nhẫn , chờ đợi, gan lỳ, dũng cảm tất cả đều có giới hạn, và nếu giới hạn bị phá vỡ thì phải buông súng đầu hàng.
Khuyến nghị : Nếu Vni thủng 495 thì nhắm mắt, quyết đoán bán toàn bộ danh mục. Nếu chưa thủng 495 thì mặc kệ đời vẫn phải ôm . Dù lúc đấy VNi đã 496đ .

Hieucook

Xe buýt
Em vẫn ôm VCG và ITA hy vọng ngày mai ETF nó CE là em chốt luôn vẫn còn kiếm được chút cafe hihi

NguyenTriDung

Xe tải
DẠo này "chim" càng ngày càng ngắn, không đủ điều kiện tham gia hội 1 phảy 5 cen ti

bacnv

Xe buýt
- VNi chịu áp lực bán từ ETF nhằm cơ cấu danh mục, giảm tỷ trọng, đang rất yếu thì lại tiếp tục đón nhận tin từ FED, CK cả thế giới chìm trong sắc đỏ.
Kiên nhẫn , chờ đợi, gan lỳ, dũng cảm tất cả đều có giới hạn, và nếu giới hạn bị phá vỡ thì phải buông súng đầu hàng.
Khuyến nghị : Nếu Vni thủng 495 thì nhắm mắt, quyết đoán bán toàn bộ danh mục. Nếu chưa thủng 495 thì mặc kệ đời vẫn phải ôm . Dù lúc đấy VNi đã 496đ .
Cụ VLchua cho hỏi, tại sao sáng nay khối ngoại lại im ắng quá vậy, chả nhẽ họ mua đủ rồi?

Lavenders

Xe tăng
Sinh nghề tử nghiệp, chiến đấu tiếp chứ kụ ~o)

Ngoccu

Xe tăng
Cụ VLchua cho hỏi, tại sao sáng nay khối ngoại lại im ắng quá vậy, chả nhẽ họ mua đủ rồi?
NDT VN bị ETF nó bắt ngược bài mấy tuần nay rồi, giờ thì chịu ko đoán đc ý đồ của chúng nó nữa rồi cụ à :D
Nó chưa mua đủ, nhưng ko biết bao giờ mới mua đủ , cơ chế hoạt động của ETF VNM là được gia hạn thêm 2 ngày giao dịch nữa.
Sinh nghề tử nghiệp, chiến đấu tiếp chứ kụ ~o)
Sát cửa tử là phải ngừng rồi cụ à, tử thì còn chiến gì đc nữa. :))
May quá tiến sát về 495 lại bật lên, lại có thêm chút hi vọng, ch iều nay sẽ test tiếp 495.
Kế hoạch đã đè ra ko có gì thay đổi.

bacnv

Xe buýt
Cầu nội , ngoại vào ăn hàng cũng khiếp đấy chứ các cụ nhỉ, kỳ vọng vào tuần sau

KafeDel

Xe tăng
Vãi gái PPC, bỗng dưng bị khớp CE... :-??

vt_hoa

Xe tăng
Sàn đỏ rực nhưng vol cao. Vẫn chưa thủng 95 như cảnh báo của cụ Chúa vãi L. Mong cụ cho tiếp nhận định để CHIẾN

Lavenders

Xe tăng
Vãi gái PPC, bỗng dưng bị khớp CE... :-??
Ông này với ông PVS, cuộc chơi này còn hấp dẫn ~o) Ông PVF thì chết ngắc. làm pháp thủng đáy luôn, tuần sau thủng tiếp thì không biết đi đến đâu. M i a, bon tay to toàn bốc lên để rồi đánh úp phát, chết dân lành

Hieucook

Xe buýt
Hôm nay ATC bộ đội ta phục kích hay quá, em lại full margin đảo hàng HAG HPG HSG

Công nhận bác VLchua vững tay lái thật. Bác cho anh em tí nhận định về phiên ATC hôm nay, tiền ở đâu mà nhiều thế nhỉ hihi

Ngoccu

Xe tăng
VNi đã 2 lần chạm cửa tử để rồi tiếp tục đi lên, lần thứ 3 liệu có lặp lại ?

Câu trả lời của cá nhân em là : Chịu ! Nếu đồ thị tiếp tục đi xuống thì chấp nhận bán, còn hi vọng nó đi ngang tích lũy thì ôm tiếp. lên luôn đoạn này là quá khó !
Kế hoạch đã đề ra và cứ gặp trường hợp nào thì xử lý thôi ạ, đoạn này ko có đoán hay nhận định gì cả :)
Về phiên ATC hnay thì khả năng đã có sự sắp đặt từ trước.
Có CP bị bán mạnh nhưng vẫn lên mạnh như HAG,
có CP bị bán mạnh, vẫn khớp hết nhưng giá giảm mạnh : NTL,OGC và đặc biệt là PVF.
Có CP được mua mạnh nhưng vẫn giảm như ITA, VCG, PVS, PVX
Tất cả đều đã được các anh lớn thỏa thuận từ trước. Chỉ có nhỏ lẻ như chúng ta là há hốc mồm ra ko hiểu gì :)
Tuần sau hi vọng HAG sẽ tạo hứng khởi cho 2 sàn tích lũy !
@ All các cụ mới : hiện nay topic khá vắng vẻ vì phần lớn các cụ trong topic cũ hiện tại sinh hoạt trong 1 room skype.
Có 1 điều cần nói trước là tuy sinh hoạt room skype nhưng các cụ trong room rất tình cảm, ọp ep tụ họp anh em, nên có đóng quỹ sinh hoạt phục vụ cho ăn chơi :)
Nên cụ nào muốn vào room và xác định lâu dài chút thì pm em nick skype !
Chúc các cụ cuối tuần zui ze !
Dù sao thì cơn ác mộng ETF cũng đã trôi qua rồi....

Hieucook

Xe buýt
Có em, cụ cho em tham gia với ah. Nick của em la: hieuchef

Em cảm ơn cụ.

FTIR

Xe hơi
Cụ Vãi L chưa add nick cho em với nhé: nhutuan-ec
Tks Cụ a lot

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
VNi đã 2 lần chạm cửa tử để rồi tiếp tục đi lên, lần thứ 3 liệu có lặp lại ?

Câu trả lời của cá nhân em là : Chịu ! Nếu đồ thị tiếp tục đi xuống thì chấp nhận bán, còn hi vọng nó đi ngang tích lũy thì ôm tiếp. lên luôn đoạn này là quá khó !
Kế hoạch đã đề ra và cứ gặp trường hợp nào thì xử lý thôi ạ, đoạn này ko có đoán hay nhận định gì cả :)
Về phiên ATC hnay thì khả năng đã có sự sắp đặt từ trước.
Có CP bị bán mạnh nhưng vẫn lên mạnh như HAG,
có CP bị bán mạnh, vẫn khớp hết nhưng giá giảm mạnh : NTL,OGC và đặc biệt là PVF.
Có CP được mua mạnh nhưng vẫn giảm như ITA, VCG, PVS, PVX
Tất cả đều đã được các anh lớn thỏa thuận từ trước. Chỉ có nhỏ lẻ như chúng ta là há hốc mồm ra ko hiểu gì :)
Tuần sau hi vọng HAG sẽ tạo hứng khởi cho 2 sàn tích lũy !
@ All các cụ mới : hiện nay topic khá vắng vẻ vì phần lớn các cụ trong topic cũ hiện tại sinh hoạt trong 1 room skype.
Có 1 điều cần nói trước là tuy sinh hoạt room skype nhưng các cụ trong room rất tình cảm, ọp ep tụ họp anh em, nên có đóng quỹ sinh hoạt phục vụ cho ăn chơi :)
Nên cụ nào muốn vào room và xác định lâu dài chút thì pm em nick skype !
Chúc các cụ cuối tuần zui ze !
Dù sao thì cơn ác mộng ETF cũng đã trôi qua rồi....
Kết luận chung Ta đòi khôn hơn Tây .... nhưng.... Tây đẻ ra trò này. Gửi Tây ít tiền vậy, thu quân chờ trận mới. Ván bài ETF kết thúc, Chúc các Cụ ván này bốc được bài đẹp nhế ... Hế hế