Thảo luận Chúc Mừng Vinfast

skuadi

Xe điện

3M Mask

Xe tải
Đi trên phố Hà Nội thỉnh toảng gặp chiếc VF8, công nhận nhìn thực tế đẹp và hấp dẫn thật.

Kiên Khùng

Xe điện
Ngày 20/12/2022 giờ California (tức 21/12 giờ Việt Nam), 999 xe điện VinFast VF 8 xuất khẩu đầu tiên đã cập cảng Benicia, California. VinFast cũng đã chính thức hoàn thành các thủ tục để bán hàng tại Mỹ và sẽ bắt đầu bàn giao sản phẩm tới khách hàng ngay trong tháng 12/2022.
999 xe VinFast đầu tiên cập cảng Mỹ sau 26 ngày khởi hành từ Việt Nam thuộc dòng VF 8 City Edition. Đây là lô xe phiên bản giới hạn được sản xuất cho thị trường Mỹ nhằm tạo trải nghiệm trực tiếp về chất lượng sản phẩm của VinFast ngay từ năm 2022.
VinFast cũng đã nhận được EPA COC để nhập xe và lưu hành xe tại Mỹ; CARB EO để giao xe cho khách hàng tại California và các bang áp dụng quy định CARB (gồm 14 bang khác và Washington DC). Đồng thời, VF 8 cũng đã hoàn thành đạt các bài kiểm thử FMVSS theo quy định của NHTSA.

allmay

Xe tăng
Trang motortrend này hình như có tiếng hơn:
180 Miles for $55k: Can the 2023 VinFast VF 8 SUV Break Into America?

VF 8's steering is light and overly boosted, with a very slow steering ratio not unlike something you might find in an older Jeep Wrangler. It's not what we'd call engaging, but given the pre-production status of our VF 8 and the brevity of our drive, we'll reserve final judgement of it and the rest of the VinFast's dynamic qualities until we get a more extensive drive of the electric SUV.

We then sought out a representative to chat about pricing, range, and VinFast's unique battery subscription model, but left with more questions than answers. The rep, from a local dealer, told us that all VF 8s will sport a 90-kWh battery pack and be EPA-rated at 180 miles for the VF 8 City Edition, 292 miles for the VF 8 Eco, and 277 miles for the VF 8 Plus. The latter two figures notably match the VF 8's European WLTP estimates; typically EPA figures are about 20 to 30-percent lower than the optimistic WLTP cycle.

The rep also broke down pricing for us, saying that the VF 8 City Edition would start at $42,200, the VF 8 Eco at $55,000, and VF 8 Plus at $57,000, all without the battery pack.
Nó kết luận như thế này mới láo này "Ultimately, even though VinFast is the newest automaker to hit American shores, it doesn't appear immune from some of the same issues that established automakers face—chiefly at this point, well-intentioned misinformation". Cụ nào tiếng A tốt dịch hộ cho chuẩn chứ em hiểu là khá negative.

3M Mask

Xe tải
Quan trọng là check thông tin đúng/sai?
Tập thói quen check tin thì xã hội sẽ bớt gà để lùa
Cụ có vẻ siêu nhân trong việc chếch choác nhỉ? Vậy, em nhờ cụ check giúp em 2 model của Toyota đang bán tại US ầm ầm là Sienna và Camry, xem mặt mũi cái chứng nhận nó thế nào phát

skuadi

Xe điện
Cụ có vẻ siêu nhân trong việc chếch choác nhỉ? Vậy, em nhờ cụ check giúp em 2 model của Toyota đang bán tại US ầm ầm là Sienna và Camry, xem mặt mũi cái chứng nhận nó thế nào phát
Em ko siêu nhân gì. Em chỉ đưa lên cho đa chiều thôi. Vù nếu thông tin chuẩn hay ko chuẩn thì nhiều ng check cũng tốt hơn 😘

3M Mask

Xe tải
Em ko siêu nhân gì. Em chỉ đưa lên cho đa chiều thôi. Vù nếu thông tin chuẩn hay ko chuẩn thì nhiều ng check cũng tốt hơn 😘
Thì cụ cứ giúp em phát cho nó uy tín

quandaica2001

Xe buýt
Giờ có thêm văn hóa dựa hơi người khác để được lương cao, để ký được hợp đồng ... mà không phải đi từ chính năng lực, chuyên nghiệp của bản thân, doanh nghiệp. Tư tưởng hèn mạt, thấp kém thể hiện ở đây chứ đâu xa mà cứ chém đạo đức.
Sao cụ suy diễn tiêu cực thế nhỉ,tại sao không phải là nhờ VF nên nhiều người biết đến VN hơn.Khi nước người ta tự hào Hyundai,Kia và coi thường người Việt,lúc ấy cụ nghĩ gì?

skuadi

Xe điện
Sao cụ suy diễn tiêu cực thế nhỉ,tại sao không phải là nhờ VF nên nhiều người biết đến VN hơn.Khi nước người ta tự hào Hyundai,Kia và coi thường người Việt,lúc ấy cụ nghĩ gì?
Có ai coi thường đâu? Hay cụ tự ti nên nghĩ thế 😇

Single Malt Scot

Xe buýt
Thế cụ cho là VF làm được oto thì người nước ngoài hết coi thường người Việt à, ko biết đến VN à?

NTL1988

Xe hơi
Thế cụ cho là VF làm được oto thì người nước ngoài hết coi thường người Việt à, ko biết đến VN à?
Điều này là hiển nhiên, nếu VN làm đc Oto riêng thì con mắt ng nước ngoài sẽ nhìn người VN tăng thêm 1 phần, và họ sẽ càng biết thêm VN 1 phần, Viettel là 1 ví dụ, những nơi Viettel đến thì vị thế con người VN nó cao hơn, việc đó còn cần phải ??? hay sao.

NTL1988

Xe hơi
Có ai coi thường đâu? Hay cụ tự ti nên nghĩ thế 😇
Tự ti thì sao ? Nghèo hơn, tệ hơn ngta thì tiếng nói nhẹ hơn có gì lạ. Muốn hết tự ti thì ảnh hưởng, kinh tế phải càng mạnh, ko hướng tới xuất khẩu sp thì muôn đời sẽ phả tự ti, hay chỉ muốn làm công cho chủ nó sai bảo ?.
Tuy nhiên tự ti còn đỡ hơn tự nhục, tự ti để mà biết vươn lên còn tự nhục thì muôn đời bị người ta dẵm lên lưng thôi.
Sống phải có cầu tiến mới thoái nghèo, sống mà tự nhục thì muôn đời nhục thôi.

skuadi

Xe điện
Tự ti thì sao ? Nghèo hơn, tệ hơn ngta thì tiếng nói nhẹ hơn có gì lạ. Muốn hết tự ti thì ảnh hưởng, kinh tế phải càng mạnh, ko hướng tới xuất khẩu sp thì muôn đời sẽ phả tự ti, hay chỉ muốn làm công cho chủ nó sai bảo ?.
Tuy nhiên tự ti còn đỡ hơn tự nhục, tự ti để mà biết vươn lên còn tự nhục thì muôn đời bị người ta dẵm lên lưng thôi.
Sống phải có cầu tiến mới thoái nghèo, sống mà tự nhục thì muôn đời nhục thôi.
Tự dưng cụ lại suy ngưởi ta là "tự nhục"?
Cụ tự ti thì đúng rồi nhưng tại sao lại bảo người khác là tự nhục? 😘

Dream Thai

Xe điện
Điều này là hiển nhiên, nếu VN làm đc Oto riêng thì con mắt ng nước ngoài sẽ nhìn người VN tăng thêm 1 phần, và họ sẽ càng biết thêm VN 1 phần, Viettel là 1 ví dụ, những nơi Viettel đến thì vị thế con người VN nó cao hơn, việc đó còn cần phải ??? hay sao.
Cũng tùy con mắt từng người, vn làm dc oto cũng giống như Qatar dc đá wc :)) :))

NTL1988

Xe hơi
Tự dưng cụ lại suy ngưởi ta là "tự nhục"?
Cụ tự ti thì đúng rồi nhưng tại sao lại bảo người khác là tự nhục? 😘
Vì sao thì tự hiểu thôi :)
Cũng tùy con mắt từng người, vn làm dc oto cũng giống như Qatar dc đá wc :)) :))
Cụ nói thế thì sao phản bác được :)) 100 người có thêm 1 người nghĩ tốt thêm thì vẫn là tốt hơn chứ.
Vin cho dù có bại đi nữa thì sau này lịch sử vẫn ghi là VN đã từng sx oto xuất khẩu qua Mỹ thôi.
Cho dù ko thành công bên Mỹ.thì vẫn có thể thu hẹp sx bán xe ở VN.