Chức năng HOLD rất là OK!

qlevis

Xe điện
E chỉ cần dí 1 phát thật sâu là hold luôn:))

haman

Xe hơi
Thích nhất ở Mẹc cái chức năng này. Dừng ở đầu dốc ko phải giữ ga, ko trôi xe mà cũng ko lo hỏng côn :)

involio

Xe hơi
Trời, sao lại đạp mạnh phanh.. Các Cụ chỉ cần đạp nhanh 2 lần phanh thôi nhé (lúc xe dừng lại).. tức là như kiểu double click chuột ý..:D.
Em không biết cụ đi xe gì nhưng cú nói thế này cho W211 là sai chắc chắn ạ.

Hold chỉ có tác dụng khi xe đã dừng hẳn. Phanh chân không thể nhanh như click chuột được ạ. Nhả chân phanh một cái và nháy lại sẽ không có tác dụng vì xe lại bắt đầu dịch chuyển rồi.

Cách thao tác đúng và duy nhất đúng là đạp phanh và giữ chân phanh đến khi xe dừng hẳn. Sau đó nhấn tiếp mạnh hơn thì Hold sẽ kích hoạt. Vì đã phải có một lực phanh nhất định để giữ xe dừng khi đang vào số rồi nên để nhấn thêm tất nhiên lực sẽ mạnh hơn.

Còn nếu nói rằng xe dừng hẳn mà đang về số N rồi làm thì không nói làm gì. Nhưng chắc chắn không có chuyện nhấp phanh hai lần được.

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Em không biết cụ đi xe gì nhưng cú nói thế này cho W211 là sai chắc chắn ạ.

Hold chỉ có tác dụng khi xe đã dừng hẳn. Phanh chân không thể nhanh như click chuột được ạ. Nhả chân phanh một cái và nháy lại sẽ không có tác dụng vì xe lại bắt đầu dịch chuyển rồi.

Cách thao tác đúng và duy nhất đúng là đạp phanh và giữ chân phanh đến khi xe dừng hẳn. Sau đó nhấn tiếp mạnh hơn thì Hold sẽ kích hoạt. Vì đã phải có một lực phanh nhất định để giữ xe dừng khi đang vào số rồi nên để nhấn thêm tất nhiên lực sẽ mạnh hơn.

Còn nếu nói rằng xe dừng hẳn mà đang về số N rồi làm thì không nói làm gì. Nhưng chắc chắn không có chuyện nhấp phanh hai lần được.
cụ nói cũng chuẩn, nói tóm lại là chỉ khi xe dừng hẳn, quan trọng nhất là làm sao xe dừng hẳn và k bị di chuyển rồi nháy phanh, nháy ở đây đúng như cụ nói là k nhả hết vì nhả hết xe nó sẽ tự đi

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Xe tôi E 300 đăng kí 12-2011 cũng không có SBC Stop cụ ạ!

Xe em ko thấy chức năng này nhỉ, nhục vãi. Dừng đèn đỏ cứ phải giữ chân phanh, bt em hay về N kéo phanh tay, nhưng Merc thì phanh tay ko tiện kéo lắm nên cứ phải giữ chân ga.

cuongscb

Xe tăng
Em cứ về N cho chắc kẻo cụ nào thơm mít lại toi hộp số.
Cụ này giống em này, em mà dừng đèn đỏ hoặc dừng tạm giữa đường là em về N, kéo phanh tay cho nhanh. Chả may bị hôn mít cũng ko hỏng hộp số

Nhi Vy

Xe hơi
Sao con suzuki 5 tạ của e ko có chức năng này nhỉ? :-@:-@:-@