Chung cư bác Thản

Thực ra không hiểu cụ có đọc cả topic không. Nhiều khi nói auto chửi thì đầu tiên phải hiểu chính xác auto chửi là gì đã :).

Em nói lại, không ai đi phê phán người dân đã mua nhà của anh Thản cả, tiền có thế, mua được căn hộ đàng hoàng, vị trí tốt là ổn thỏa quá rồi.

Phê phán anh Thản thì chẳng được cái gì. Anh ý là con buôn, có cho anh ý xây cạnh Bờ Hồ chung cư thu nhập thấp nhưng đem lại cho anh một đống tiền thì anh ý cũng xây. Xây xong thì dân tự ôm nhau mà sướng, mà khổ, chứ có phải việc của anh ý nữa đâu.

Điều đáng phê phán là các bạn phê duyệt quy hoạch, dự án, kết hợp cùng với anh Thản phá nát cả vùng phía Nam thành phố, tạo ra những khu nguy cơ là khu chung cư ổ chuột sau này. (Cụ nào muốn check thêm thì đọc thêm về các khu chung cư xuống cấp ở các thành phố kiểu Paris chẳng hạn). Đơn giản nhất là nhìn khu Linh Đàm, từ một bán đảo đẹp như thế, đến giờ thì thành cái gì? Tiếp theo là nhìn thực trạng của các khu anh Thản bàn giao, chất lượng cuộc sống thế nào? chung cư có bị xuống cấp không?

Đương nhiên đây chỉ là quan điểm cá nhân của em. Nhưng riêng em, thì em tin là khoảng 5 năm nữa, mấy cái nhà giá rẻ ở Kim Văn - Kim Lũ thê thảm lắm. Hy vọng mấy cái topic này còn duy trì đến lúc đấy để có thể nhìn lại.
Chửi mạnh nhé, đến mua nhà Vượng cũng ăn chửi bục mẹt ra đấy chứ đừng đùa, mợ có thể không chửi chứ người khác thì nhiều đấy, chửi không hiểu vì thương hại hay vì cay cú nữa ;))

be bư

Xe ngựa
túm lại cụ nào lao vào mua về ở sau này tắc đường ráng chịu đừng kêu ca :D

be bư

Xe ngựa
thêm nữa con cái không có chỗ học chỗ chơi cũng đừng kêu nốt

Em đang băn khoăn mua đất hay mua chung cư kimvan kim lũ tòa goldsik gần nhà bác thản hoặc ecogreen nguyễn xiển.
Nếu mua ở đấy thì mật độ dân cao quá, khoảng 4-> 5năm nữa không biết các cháu nhà em có trường để học không.
Với lại gần đấy, nhất là vỉ hè, rất lộn sộn và bẩn
Cộng thêm là em làm gần cầu giấy, hàng ngày em đi qua đoạn khuất duy tiên đến big c, Em thấy càng ngày càng tắt.

không biết có cụ nào rơi vào hoàn cảnh như em không, cho em vài suy nghĩ để em quyết có mua không ah.
Cụ có bao tiền, nếu nhiều thì nên suy nghĩ các dự án khác?
Nếu chỉ trên dưới 1 tỉ thì chả có lựa chọn đâu cụ

Moo Moo

Xe tải
Chửi mạnh nhé, đến mua nhà Vượng cũng ăn chửi bục mẹt ra đấy chứ đừng đùa, mợ có thể không chửi chứ người khác thì nhiều đấy, chửi không hiểu vì thương hại hay vì cay cú nữa ;))
Kiểu thế thì em chẳng ủng hộ. Của đau con xót, đồng tiền kiếm vật vã mãi mới được, khi mua nhà người ta chẳng cân đong đo đếm chán rồi. Nhiều cụ cũng đã chỉ ra rồi, điểm mạnh của chung cư anh Thản không chỉ là giá, mà phải kể đến cả vị trí. Kết hợp cả giá rẻ cùng vị trí khá gần trung tâm nên chung cư anh Thản mới dễ bán như thế. Nhưng vị trí thì có phải là từ trên trời rơi xuống đâu. Thế nên em mới nói là bọn quy hoạch với anh Thản chuối ở chỗ đấy.

Sieger

Xe tải
Thế theo các cụ thì những cái CC ông Thản đã đây, cái nào ổn nhât? và cái nào tệ nhất (Vote CT6)

Nguyencuong86

Xe tải
cụ xuống Nam Cường mua đi, chỗ anh coteccons đang xây ấy, chất lượng ok

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
KMKL thì thôi, mật độ dân cư thì đông mà thang máy có được 3 cái, sáng đi làm, tối về chắc mất 40 phút đợi thang máy.

xuân 2015

Xe điện
Em đang băn khoăn mua đất hay mua chung cư kimvan kim lũ tòa goldsik gần nhà bác thản hoặc ecogreen nguyễn xiển.
Nếu mua ở đấy thì mật độ dân cao quá, khoảng 4-> 5năm nữa không biết các cháu nhà em có trường để học không.
Cộng thêm là em làm gần cầu giấy, hàng ngày em đi qua đoạn khuất duy tiên đến big c, Em thấy càng ngày càng tắt.

không biết có cụ nào rơi vào hoàn cảnh như em không, cho em vài suy nghĩ để em quyết có mua không ah.
Cháu toàn chui trong ngõ thui xe máy rễ lách chứ 4b thì khổ lắm , tại cách bố trí giao thông không hợp và ý thức chưa cao trong đó có cả cháu

Duy liệu

Xe buýt
Nếu cụ xác định lâu dài thì nên mua đất. Còn nếu cụ chưa đủ đk và cần chỗ ở luôn thì cụ hãy mua ccư

hotuanhoan

Xe tải
Thực ra không hiểu cụ có đọc cả topic không. Nhiều khi nói auto chửi thì đầu tiên phải hiểu chính xác auto chửi là gì đã :).

Em nói lại, không ai đi phê phán người dân đã mua nhà của anh Thản cả, tiền có thế, mua được căn hộ đàng hoàng, vị trí tốt là ổn thỏa quá rồi.

Phê phán anh Thản thì chẳng được cái gì. Anh ý là con buôn, có cho anh ý xây cạnh Bờ Hồ chung cư thu nhập thấp nhưng đem lại cho anh một đống tiền thì anh ý cũng xây. Xây xong thì dân tự ôm nhau mà sướng, mà khổ, chứ có phải việc của anh ý nữa đâu.

Điều đáng phê phán là các bạn phê duyệt quy hoạch, dự án, kết hợp cùng với anh Thản phá nát cả vùng phía Nam thành phố, tạo ra những khu nguy cơ là khu chung cư ổ chuột sau này. (Cụ nào muốn check thêm thì đọc thêm về các khu chung cư xuống cấp ở các thành phố kiểu Paris chẳng hạn). Đơn giản nhất là nhìn khu Linh Đàm, từ một bán đảo đẹp như thế, đến giờ thì thành cái gì? Tiếp theo là nhìn thực trạng của các khu anh Thản bàn giao, chất lượng cuộc sống thế nào? chung cư có bị xuống cấp không?

Đương nhiên đây chỉ là quan điểm cá nhân của em. Nhưng riêng em, thì em tin là khoảng 5 năm nữa, mấy cái nhà giá rẻ ở Kim Văn - Kim Lũ thê thảm lắm. Hy vọng mấy cái topic này còn duy trì đến lúc đấy để có thể nhìn lại.
Em thì có cái nhìn lạc quan hơn cụ. Em đã từng sang hồng kong, phát triển hơn VN bao nhiêu năm, nhưng nhà ở của đa số người dân vẫn như này. Mấy khu HH, KVKL ... em thấy chả thấm vào đâu cả. Tất nhiên so sánh thì khập khiễng, nhưng các cụ đừng vì cái nhìn hời hợt thiển cận của mình mà cứ la toáng lên 1 cách thiếu cân nhắc như vậy

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Các cụ cứ kêu chứ bạn e múc căn 45m 620tr sau 1 năm nhận nhà vừa bán đi lãi 210 củ, mua căn 55m 2 ngủ 1030 chênh mất 200 củ mà hôm nhận nhà hắn kêu giờ bán lãi gần 100 củ sau có hơn 3 tháng :(

bachxa

Xe tải
Cty cháu mấy bạn ngoại tỉnh mua nhà cụ điếu cày, cháu lên tân gia mà choáng luôn, chả hiểu ở kiểu gì được, cc ở đây là chung cư ít tiền chứ không thể là cc rẻ tiền được
Nhân tiện cháu có cái cc Hud xây ở Pháp Vân 82m2 hiện đang cho thuê, giá tầm 1.5 tẻo, có cụ nào quan tâm không nhỉ?
nhiều xiền như nhà bác thì ngta sẽ cũng ko để bác nói vầy đâu ợ

Roses

Xe điện
Khuyên cụ vay mượn cố lên tí hoặc ra xa 1 chút mua đất xây nhà của m vẫn hơn. Giờ chen chúc khu đông dân cư cũng mệt mỏi lắm ạ :(

dealer-ck

Xe tăng

Tầm tiền mua chung cư của a Thản thì cụ tham khảo Chung cư của anh Sơn Eurowindow khu Nghĩa Đô, đg Hoàng Quốc Việt, giáp KĐT tây hồ tây. Thấy có cả căn 45m

kinglehoang

Xe buýt
Website
www.hanoicycle.com
Tầm tiền mua chung cư của a Thản thì cụ tham khảo Chung cư của anh Sơn Eurowindow khu Nghĩa Đô, đg Hoàng Quốc Việt, giáp KĐT tây hồ tây. Thấy có cả căn 45m
Em cũng có căn ở đây! 47 M2 mà giá đã 1,3 tỷ rồi!