chung cư ban công hướng tây nóng lắm không và chống kiểu gì

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em hóng các cụ phương án chống nóng. Nhà em đang thuê và có ý định mua là góc Bắc + Đông. Mùa đông thì trải qua rồi ngoại trừ gió rít qua khe cửa kính (nếu mua sẽ thay cửa có gioăng cao su) thì còn lại mùa hè mở cửa chính ra khá mát

Nhưng đúng là các nhà hướng đông nam nhiều gió và mát mẻ hơn tháng hè vưỡn phải bật điều hòa như là mấy hôm vừa rồi chả hạn

Cho e chọn thì vẫn Đông Nam. Em k mê tín cứ mát mẻ là chơi tội gì

Payroll

Xe điện
Có cụ nào dùng nhiệt kế để đo rồi so sánh giữa căn ban công tây và căn ban công hướng đông tại các thời điểm trong ngày chưa ạ

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cách chống nóng hiệu quả nhất cho nhà có ban công phía Tây là xoay ban công sang hướng Đông !!!!!!

psy

Xe buýt
Mình đi làm thì OK rồi nhưng con mình nó ở nhà nó hưởng thì kệ nó sao bác?
Cụ nhắc em mới nhớ, tại F1 nhà em ít ở nhà lắm. Khi nào các bạn ấy ở nhà là em cũng phải ở nhà chứ. Dưng hồi xưa thì em tuyền có phương án cho các bạn ấy rùi. Giờ nhớn, các bạn ấy còn biến khỏi nhà nhanh hơn em ợ.

that010101

Xe buýt
Chuẩn luôn nếu tường 10 bỏng như chảo làm thêm hàng gạch ống nữa là ngon.e làm theo đúng cách này luôn .vì có 1 phòng tường 30 bên ngoài năng gắt sờ tường bên trong vẫn mát.
EM nghĩ điều hòa ổn , nhưng vào đây thấy không ổn tý nào
Nhà em thì cả 3 phòng 1 khách và 2 ngủ tường/ cửa kính chính tây luôn . em sửa gần xong rồi mà giờ mới đọc cái này . lại phải xây them tường nữa rồi , được cái nhà rộng nên làm them cả tường 20 nữa cũng được

thichlexus

Xe điện
Chung cư hướng Tây mà trơ trọi không có tòa nào che thì ít nhất 2 tháng cao điểm trong mùa hè về nhà như phát rồ luôn cụ nhé. Nhà em hướng Đông, tầng thấp mà đợt nóng vừa rồi cao điểm tối nhiệt kế trong nhà còn báo 34,5oC. Không hiểu hướng Tây thì còn lên thêm mấy độ nữa.

trungngothu

Xe tăng
cụ làm dàn cây xanh mướt mát chăng kín balcon hướng tây, thủ công thì ngày mấy lần tưới tỉa còn ko thì mua hệ thống tưới tự động. cửa balcon dùng rèm chất liệu cản sáng cản nóng màu nhẹ nhàng thôi để tạo cảm giác mát mẻ thư thái

HongHa

Xe điện
cụ làm dàn cây xanh mướt mát chăng kín balcon hướng tây, thủ công thì ngày mấy lần tưới tỉa còn ko thì mua hệ thống tưới tự động. cửa balcon dùng rèm chất liệu cản sáng cản nóng màu nhẹ nhàng thôi để tạo cảm giác mát mẻ thư thái
nắng như vừa rồi cây cũng cháy gần hết, nhà em ốp thêm lớp thạch cao cộng 1 lớp cửa nhựa, vừa cách âm gió rít, chống nước vừa chống nóng :)

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Ban công hướng tây thì quá dễ, mua lưới về che phát ngon ngay, tường hướng tây mới kinh, không có cách nào hiệu quả hơn việc làm thêm tường thạch cao bên trong.

son198099

Xe buýt
Xây thêm 1 lớp tường 10 bên trong nữa (xây cách khoảng 3cm, xây bằng gạch lỗ) sau đó của sổ lắp cửa chớp. Hơi tốn kém và diện tích nhỉ đi 1 tý nhưng đảm bảo mát không thể tả được :)
Cẩn thận tải trọng tòa nhà nếu ai cũng xây thêm như vậy, hy vọng các CDT sau này quan tâm đến điều này cho cư dân.

milan91

Xe máy
Như tiêu đề, e muốn hỏi cụ nào có kinh nghiệm là chung cư ban công hướng tây nóng lắm không ạ, có nên mua không và nếu mua thì chống nóng kiểu gì ạ. E cảm ơn
Theo em là ko lên mua, nếu phải mua thì dùng điều hòa chống thôi

milan91

Xe máy
Cái này đắt ko cụ

milan91

Xe máy
Chung cư hướng Tây mà trơ trọi không có tòa nào che thì ít nhất 2 tháng cao điểm trong mùa hè về nhà như phát rồ luôn cụ nhé. Nhà em hướng Đông, tầng thấp mà đợt nóng vừa rồi cao điểm tối nhiệt kế trong nhà còn báo 34,5oC. Không hiểu hướng Tây thì còn lên thêm mấy độ nữa.
Điều hòa bật suốt thôi cụ ơi

milan91

Xe máy
Chả gì bằng đi về nhà mà thực sự được thư giãn cụ ah. Cứ nói là bật đh lên là ok nhưng thật cụ, suốt ngày bật ngột ngạt lắm. CC trên cao có thể gió thổi suốt sẽ nguội nhanh thôi. Tránh được hướng Tây là tốt nhất cụ ah. Hx nhà e đây, suốt mấy tuần vừa rồi chả bước chân vào căn phòng phía Tây.
Nếu rẻ hơn hoặc ko có lựa chọn thì vẫn phải chịu cảnh này cụ nhỉ

milan91

Xe máy
Mấy căn chỗ nhà em dính hướng tây đang kêu vãi chưởng. Lò bánh mì gọi bằng cụ. Hoa hoét chết sạch. Đổ nước ra phát thành mây luôn. Tre em nghỉ hè cũng khổ ghê
ở thủ đô vất vả cụ nhỉ

milan91

Xe máy
Em hóng các cụ phương án chống nóng. Nhà em đang thuê và có ý định mua là góc Bắc + Đông. Mùa đông thì trải qua rồi ngoại trừ gió rít qua khe cửa kính (nếu mua sẽ thay cửa có gioăng cao su) thì còn lại mùa hè mở cửa chính ra khá mát

Nhưng đúng là các nhà hướng đông nam nhiều gió và mát mẻ hơn tháng hè vưỡn phải bật điều hòa như là mấy hôm vừa rồi chả hạn

Cho e chọn thì vẫn Đông Nam. Em k mê tín cứ mát mẻ là chơi tội gì
em cũng giống cụ