chung cư ban công hướng tây nóng lắm không và chống kiểu gì

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Căn bản nếu cụ tưới đủ nc và che chắn cho hệ rễ mọc đầy đủ thì chả lo. Ngoài trời cả ngày nó còn sống dc mà đây mỗi hướng tây.
Nó chín cả rễ cụ ơi, dưới đất nó mát chồng ở chậu nó như bị rang lên chả cây nào sống được

Jamebonds

Xe container
hướng tây mà có ban công thì e thừa cách chống nóng, o có ban công thì hơi mệt..:)

dexom

Xe ba gác
Nếu được thì lắp lam chống nắng.

Jamebonds

Xe container
có ban công cụ ợ.chống thế nào ah để e còn thiết kế nuôn
E nghĩ cái này ai cũng biết mà:
1 là trồng hàng cây như trúc nhật, chuối cảnh... để cản nắng
2 là lắp bạt chắn nắng
3 là làm cửa sổ chớp lật, cánh lùa bên ngoài cửa kính. Lúc nắng thì đóng hết cánh, muốn nhìn ra ngoài mà vẫn chắn nắng thì đẩy cái chớp lên ngang, hết nắng thì lùa cửa chớp lật đó sang 2 bên. Làm cái này rất đẹp nhưng hơi tốn

Trong tất cả các cách trên thì bổ sung thêm dán phim cách nhiệt vào cửa kính.
Nhà e o có ban công mà dán film cách nhiệt loại tốt đã thấy bớt nắng rất nhiều

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Dán phim cách nhiệt sẽ là một giải pháp cần thiết các cụ ạ.
Hiện có 3 mức giá chủ yếu là:
1/ Loại cao cấp: 350,000/m2. BH 10 năm.
2/ Loại tiêu chuẩn: 300,000/m2. BH 7 năm.
3/ Loại phổ thông: 250,000/m2. BH 5 năm.
Giá có thể thay đổi chút tuỳ vào điều kiện thi công và số lượng.
Cụ nào cần thì tham khảo gian hàng của em trên OF này nhé.
https://www.otofun.net/threads/phim-cach-nhiet-nexco-gia-km-2-16-trieu3-54-trieu-xe-dan-trong-phong-kin-may-lanh-bh-10-nam.334771/

nvtung1

Xe tăng
Mặt view sông tháp B chính Tây. Tháp A, các căn 3, 4, và 5 thì Nam nhiều hơn, có dính Tây tí tẹo. Kính phòng khách của bên này ko chống nóng. Có mỗi cách làm rèm chống nóng + bật điều hòa. Có điều nó được cái gió sông kéo lại Cụ ạ (-:

Em thấy bên Mipec Long biên mặt view sông đắt lòi mắt, nhưng lại gần như chính Tây.
Mặt ngoài chính Tây toàn kính, không hiểu chống nóng kiểu gì.

Xikar

Xe tăng
Em định lấy cái nhà ban công Đông Bắc, chếch Bắc vài độ thôi, cụ nào đã ở căn như vậy chưa review em với, mùa đông có sợ gió lắm lạnh k nhỉ ?

kid pro

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi chút. Nhà e sắp mua ban công hướng chính tây, cạnh 3 phòng ngủ hướng nam. Tầng cao. Có cụ cho em xin ý kiến vs ạ. Liệu nhà như thế có nóng lắm k a? Cảm ơn các cụ

boy_spott

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút. Nhà e sắp mua ban công hướng chính tây, cạnh 3 phòng ngủ hướng nam. Tầng cao. Có cụ cho em xin ý kiến vs ạ. Liệu nhà như thế có nóng lắm k a? Cảm ơn các cụ
Tìm vật liệu chống nóng đi cụ nếu như ko có toà nào che chắn

hcmt

Xe điện
3 PN hướng Nam là ổn rồi.
Ban công hướng tây thì quá nóng rồi, nếu ko có tòa khác che chắn. Tầm 4 giờ nứng vẫn chiếu thì cụ XĐ nên làm tấm bạt kéo che phía ngoài ban công

edc

Xe lăn
Các cụ bẩu Gái già, nhà hướng tây. Cụ lại không thuộc bài òy :D

linhsoc

Xe đạp
Nhà em hướng tây, chống nóng bằng cách bật điều hòa suốt thôi :D

Lovecar86

Xe hơi
Cụ này tả nhà cụ mà y hệt nhà em, ở skycentral - định công

Nkk0211

Đi bộ
@ Các cụ ah, mua chung cư hướng ban công Tây Bắc rồi mới đọc bài này :-??. Nhưng thôi cố gắng đợi nhận nhà để ở trải nghiệm xem thế nào. Có phân tích như thế này các cụ xem có tý nào vớt vát lại không.
1. Mua chung cư hướng ban công Đông Nam, đắt hơn BC Tây Bắc khoảng 300 triệu. Tiền chênh lệch này đầu tư việc khác chắc sinh ra tiền để trả tiền điện điều hòa.
2. Nắng nóng cao điểm ở Miền Bắc khoảng 3 tháng trong 1 năm. Vậy tiền điện phát sinh thêm riêng cho điều hòa đó trong hai tháng đó tính vo khoảng mất 1.5 triệu ( mối tháng phát sinh thêm tiền điện cho điều hòa là 500k). (Do ban ngày vợ chồng đi làm, con cái đi học, tối về bật full điều hòa). Như vậy 300tr tiền chênh kia sẽ dùng cho tiền điện đc bao nhiêu năm nhỉ các cụ.
3. Các căn chung cư hướng ban công Đông Nam những ngày nắng nóng vẫn phải bật điều hòa các cụ nhỉ, tần suất chắc ít hơn. Đc hưởng gió tự nhiên, mát tự nhiên, không như căn ban công hướng Tây Bắc.

lamien

Xe buýt
Bà chị em ở căn BC hướng Nam, hai phòng ngủ cửa sổ hướng Tây, lại toàn kính, nên hai phòng này Nóng như lò bánh mỳ hầm hập, điều hòa ko lại dc.

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Bà chị em ở căn BC hướng Nam, hai phòng ngủ cửa sổ hướng Tây, lại toàn kính, nên hai phòng này Nóng như lò bánh mỳ hầm hập, điều hòa ko lại dc.

Chung cư bây giờ toàn kính là kính, lại hướng tây nữa thì đúng là như cái lò, hầm hập kinh khủng

longkeutn

Xe đạp
Nhà em 2 phòng ngủ hướng Tây Bắc thấy bình thường. Các bác cứ làm cái rèm dày dày tý, trong nhà cũng không đến nỗi nóng hầm hập ghê lắm. Chiều về mở thông các cửa là thoát nhiệt, hoặc bật điều hòa tý là mát ngay.

eagles

Xe buýt
@ Các cụ ah, mua chung cư hướng ban công Tây Bắc rồi mới đọc bài này :-??. Nhưng thôi cố gắng đợi nhận nhà để ở trải nghiệm xem thế nào. Có phân tích như thế này các cụ xem có tý nào vớt vát lại không.
1. Mua chung cư hướng ban công Đông Nam, đắt hơn BC Tây Bắc khoảng 300 triệu. Tiền chênh lệch này đầu tư việc khác chắc sinh ra tiền để trả tiền điện điều hòa.
2. Nắng nóng cao điểm ở Miền Bắc khoảng 3 tháng trong 1 năm. Vậy tiền điện phát sinh thêm riêng cho điều hòa đó trong hai tháng đó tính vo khoảng mất 1.5 triệu ( mối tháng phát sinh thêm tiền điện cho điều hòa là 500k). (Do ban ngày vợ chồng đi làm, con cái đi học, tối về bật full điều hòa). Như vậy 300tr tiền chênh kia sẽ dùng cho tiền điện đc bao nhiêu năm nhỉ các cụ.
3. Các căn chung cư hướng ban công Đông Nam những ngày nắng nóng vẫn phải bật điều hòa các cụ nhỉ, tần suất chắc ít hơn. Đc hưởng gió tự nhiên, mát tự nhiên, không như căn ban công hướng Tây Bắc.
đấy là cụ chót mua ban công tây bắc rồi nên cố gắng ở và lấy lí do để tự động viên mình thôi, ban công đông nam hay nam ở chung cư nó đáng gía lắm, nếu chênh hợp lý thì nên lấy 2 hướng đó. Vif cái đơn giản, ở chung cư đã bí bách ko dc thoáng như nhàd dất rồi mà về nhà đóng cửa im ỉm, ko dc hít gió trời thì cuj có tiền trong tuúi cụ cũng ko cảm thấy sướng, kia mở ban công và logia nó thông nhau sướng như ở giữa giời :))