[Funland] Chung Cư Ecolife Capitol 58 Tố Hữu

Đinh Toản

Xe hơi
Em vừa mua ở dự án này.
Update cho các cụ thêm thông tin:
- Về pháp lý:
Toà A1, A2 lâu dài.
Toà A3 làm văn phòng sở hữu 50 năm.
- Về chất lượng xây dựng:
+ Khá tốt.
Ko phải là tốt do nhiều căn ban công Đông Bắc thì hay bị thấm, nứt. Ngược lại ban công Tây Nam như nhà em thì gần như ko nhà nào bị.
+ Bàn giao nội thất: chấp nhận được với tầm giá.
- Về tiện ích:
+ Bên trong nội khu đầy đủ mọi dịch vụ: Tmart, cửa hàng tiện lợi, hoa quả sạch, lẩu nướng, ăn sáng, ăn trưa, cà phê cà pháo đủ cả.
+ Không gian xanh hiếm dự án nào ở hn có được. Thật sự e thấy rất trong lành. Chính vì vậy, chung cư này rất nhiều các cụ ngoài 60 trở lên.
- Hạn chế:
+ Không gần chợ, phải sang chợ Thanh Xuân Bắc hoặc chợ cóc ở Vũ Hữu Cách tầm hơn cây.
+ Hiện tại nút giao Tố Hữu - LVL vẫn tắc đường. Đang đợt dịch nên đỡ hơn chút.
+ Hầm gửi xe máy khá thấp
+ Mật độ thang máy so với số căn hộ hơi cao.
4 thang/ 12 căn. Trong đó có 2 thang hàng.
Người dân ở đây đã chấp nhận việc coi thang hàng gần như thang di chuyển chính 😂 Thang di chuyển chính thì khá oke nhưng thang hàng thì hơi rung lắc.
+ Vì toà A3 văn phòng ở cạnh nên tình trạng ra vào giờ cao điểm thì khá đông đúc, nhộn nhạo.
- Về giá:
Thời điểm đầu năm so với cuối năm 2021, chung cư này đã tăng nhẹ thêm 2-3 giá. Hiện tại tuỳ từng căn mà giá dao động từ 32 - 34.
Dự kiến: cuối năm sau hầm chui lê văn lương hoàn thành, các chung cư ở đường tố hữu được hưởng lợi sẽ tăng thêm khoảng 3 giá nữa.

Chỉnh sửa cuối:

ManPlus

Xe tải
Dự kiến: cuối năm sau hầm chui lê văn lương hoàn thành, các chung cư ở đường tố hữu được hưởng lợi sẽ tăng thêm khoảng 3 giá nữa.
Ui cụ nói thế có khi em lại rút lại căn đang rao bán :)
Em có 1 căn ở A2, chưa ở ngày nào nhưng đồng ý với cụ là mật độ thang hơi thấp, thường phải đi thang hàng. Còn lại thì mọi thứ rất OK.

Còn cụ nào nói hầm để xe ko có chỗ là ko đúng nhé, ở đây 3 tầng hầm, lại có tòa A3 là văn phòng, chỉ để xe ban ngày, đêm ko để nên rất thoải mái. Cư dân kiện là vì đội bảo vệ cho xe ngoài vào gửi đấy ạ.

Vị trí của Ecolife cũng ko hề tắc đường nhé, xa thêm về HĐ đoạn cắt đường Trung Văn mới tắc.

Đinh Toản

Xe hơi
Ui cụ nói thế có khi em lại rút lại căn đang rao bán :)
Cụ đang bán căn bn mét, giá đang để bn đấy.
Em nghĩ giờ cụ cầm một cục 3 tỏi về đầu tư 1 năm có khi ngon hơn đợi nó tự tăng giá ấy chứ. Em thì còn đang trẻ khoẻ thích bay nhảy mong giá nhà lên để ko mất giá chuyển đổi với mua nội thất thôi 🤣

Đinh Toản

Xe hơi
Còn cụ nào nói hầm để xe ko có chỗ là ko đúng nhé, ở đây 3 tầng hầm, lại có tòa A3 là văn phòng, chỉ để xe ban ngày, đêm ko để nên rất thoải mái. Cư dân kiện là vì đội bảo vệ cho xe ngoài vào gửi đấy.
Cụ nói rất chuẩn. Nãy e quên chưa nói.
Ở toà này có cái hay là gửi ô tô/ xe máy ở dưới hầm hay ở lối đi mặt sảnh đường trong đều rất thoải mái. Ko có tình trạng thiếu lốt.Thậm chí đến tối còn dư thừa.
Mặc dù ko thể phủ nhận một điều là mật độ dân cư khá cao.

ManPlus

Xe tải
Cụ đang bán căn bn mét, giá đang để bn đấy.
Em nghĩ giờ cụ cầm một cục 3 tỏi về đầu tư 1 năm có khi ngon hơn đợi nó tự tăng giá ấy chứ. Em thì còn đang trẻ khoẻ thích bay nhảy mong giá nhà lên để ko mất giá chuyển đổi với mua nội thất thôi 🤣
Căn 110m cụ, đầu tiên định mua để ở, nói thật xung quanh khu này thì em thấy Ecolife ok nhất, nhưng em lại đổi kế hoạch xuống đất ở, nên thành ra ko có nhu cầu nữa.

M.Hulk

Xe tải
Cụ xem thử Roman plaza ổn phết

teppys2

Xe máy
Cụ nào có căn 2PN ở đây tư vấn e phát :)

godlion

Đi bộ
Các cụ thông thái cho em hỏi về chung cư Ecofie này, e định mua 1 căn 2 ngủ 75m2 bên này, nhưng có một bạn bảo với em là bên này đang bị tình trạng nứt tường và thấm ngấm nên đang cân nhắc lại, mà vẫn chưa biết nên mua ở căn nào khác ở tầm tiền 2.7 tỉ ở khu đầu Tố Hữu này, e chỉ cần căn tầm 75m2 2 ngủ 2 vs thôi ạ.

dinhduc2711

Xe máy
Khu này giờ lên giá thế ạ, đợt năm ngoái e thấy có cụ nào đăng bán căn 3PN hơn 90m2 giá 2,75 - 2,8 tỉ gì đó. Ngân sách 2,7 cụ dịch lên tìm chỗ tòa C37, HH2 Bắc Hà, VOV Mễ Trì xem sao nếu ko chê nhà cũ, và thiếu lot để xe

taoxanh1617

Xe đạp
Các cụ thông thái cho em hỏi về chung cư Ecofie này, e định mua 1 căn 2 ngủ 75m2 bên này, nhưng có một bạn bảo với em là bên này đang bị tình trạng nứt tường và thấm ngấm nên đang cân nhắc lại, mà vẫn chưa biết nên mua ở căn nào khác ở tầm tiền 2.7 tỉ ở khu đầu Tố Hữu này, e chỉ cần căn tầm 75m2 2 ngủ 2 vs thôi ạ.
bên này nếu tính toà cũ thì em thấy ok nhất khu dọc đưòng Tố Hữu đó cụ, còn ko thì cụ phải xuống Roman

teppys2

Xe máy
Qua Season Avenue xem cụ, e cũng đang tìm mua mà hôm trc qua bên này xem thấy cũng bình thường, chắc mấy căn cụ xem cũng là mấy căn e đc sale dắt đi xem r cả.

godlion

Đi bộ
Qua Season Avenue xem cụ, e cũng đang tìm mua mà hôm trc qua bên này xem thấy cũng bình thường, chắc mấy căn cụ xem cũng là mấy căn e đc sale dắt đi xem r cả.
Em có qua xem Season Avenue rồi, thì cũng thấy tạm tạm thôi chứ ko ưng lắm cụ ạ, nên khả năng cao em không mua ở đó nữa, em đang nhắm căn 85m2 bên Golden Palace mà giờ giá đẩy cao quá, 3 tỷ với không nổi luôn ạ

Maner Bolsol

Xe tăng
Tòa The Light đối diện Eco có ok không các cụ?

thudoll88

Xe tăng
Em thấy chung cư này đang rao bán tòa A3 giá 30 triệu 1m2. Nhưng mà thời hạn sử hữu có năm mươi năm và chưa có sổ đỏ. Cho hỏi nếu mua có rủi ro gì không ạ. Với cả các cụ cho em hỏi là mua chung cư chưa có sổ đỏ từ chủ đầu tư thì quy trình nó sẽ như thế nào

sivibi

Xe tăng
Bên em đang thuê văn phòng ở tòa A3 (tòa sát đường). Chỗ này được cái cảnh quan ở dưới đẹp và sắp mở con đường ở bên hông, nhưng chất lượng xây dựng kém lắm. Tường nhà bong tróc lung tung, toilet suốt này tắc. Không rõ các căn khác có bị thế không nhưng riêng căn em thuê bị đủ thứ bệnh. Nói chung em đánh giá không ổn

thudoll88

Xe tăng
Bên em đang thuê văn phòng ở tòa A3 (tòa sát đường). Chỗ này được cái cảnh quan ở dưới đẹp và sắp mở con đường ở bên hông, nhưng chất lượng xây dựng kém lắm. Tường nhà bong tróc lung tung, toilet suốt này tắc. Không rõ các căn khác có bị thế không nhưng riêng căn em thuê bị đủ thứ bệnh. Nói chung em đánh giá không ổn
Thế hả cụ

sobeoleonheo

Xe đạp
Nhà em mình bên toà A1 (sở hữu lâu dài) thấy chất lượng nhà ok mà. Có phần ban công chính bị hắt nước mưa đang có dấu hiệu thấm tường

thudoll88

Xe tăng
Chung cư mà chưa có sổ đỏ thì có sao không các cụ nhỉ