[Funland] Chung cư Grand Sunlake Văn Quán (Hesco Văn Quán; Ariyana Lakeside Văn Quán)

seowebthue

Tháo bánh
Website
ihome-motors.com
Em thấy đêm qua vừa đổ bê tông ầm ầm mà. Cụ cũng phải để đội đổ bê tông nghỉ ngơi chút chứ.
Dự án mấy nay tạm dừng sao mà ko thấy cọc cạch ở công trường, hay hết tiền rồi các cụ, đêm cũng ko thắp sáng cẩu để thi công sàn

Seaborg106

Xe đạp
Ông có kinh nghiệm mấy năm làm nghề rồi ông? Ông bị ngẫn à?
Báo chí share đầy ra. Có thông cáo báo chí. Có văn bản hẳn hoi. Ảnh chụp kết luận của quận vẫn rành rành ra. Tôi là tôi Google cho ông biết nguồn gốc sự việc rồi còn gì.
Chủ trương đầu tư quy định rõ nghiêm cấm chuyển chủ đầu tư dưới mọi hình thức. Ông bảo phân phối mà ông còn đi hỏi như này. Dự án nào mời ông chắc có vấn đề.

Nhưng xin được UB thì lại đổi được chủ thôi

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
nghe ai không nghe lại nghe ông bảo vệ :D
Hồi trước em bán tecco diamond, cũng có anh khách hàng tìm hiểu. Nhờ thời đấy em bảo anh chốt đi đang rẻ giá đợt đó có 28-29 tr/m2, thấy bố cứ lần khần. Sau hỏi ra mới biết ông anh mua bên athena complex vì giá có 24 tr/m2. Em bảo thẳng là mua bên đó làm gì giời?!! em khuyên tránh rồi còn chui đầu vào. Các cụ biết sao không? :)))

Hoá ra bác ấy là bác ấy làm tư vấn giám sát dự án bên đấy. Em nghe bác ấy nhắn câu thế này: anh làm tư vấn bên đấy nên anh biết :))) Thế là em bó tay.

Không biết bác ấy có trên này không để em hỏi thăm xem là nhà cửa ra sao rồi ;))

BloodOwl87

Xe điện
Dự án này các yếu tố pháp lý em ko bàn. Nhưng rõ ràng là nó có tiền xây và bán tốt.

BloodOwl87

Xe điện
Hồi trước em bán tecco diamond, cũng có anh khách hàng tìm hiểu. Nhờ thời đấy em bảo anh chốt đi đang rẻ giá đợt đó có 28-29 tr/m2, thấy bố cứ lần khần. Sau hỏi ra mới biết ông anh mua bên athena complex vì giá có 24 tr/m2. Em bảo thẳng là mua bên đó làm gì giời?!! em khuyên tránh rồi còn chui đầu vào. Các cụ biết sao không? :)))

Hoá ra bác ấy là bác ấy làm tư vấn giám sát dự án bên đấy. Em nghe bác ấy nhắn câu thế này: anh làm tư vấn bên đấy nên anh biết :))) Thế là em bó tay.

Không biết bác ấy có trên này không để em hỏi thăm xem là nhà cửa ra sao rồi ;))
Ý nghĩa của câu chuyện là gì. Khách không mua hàng của cụ nên sạt nghiệp à. Có xung đột lợi ích trong câu chuyện này ko?

ngoc.nb246

Xe máy
Lại sale tự hot tự khen rồi, dự án này bàn giao được trước 2025 tôi tặng bạn sale này 5tr uống bia, ko đc tôi chỉ lấy 1tr
à e cũng chỉ đi hóng hớt thôi, do hôm nọ có đứa e nó nhất quyết đòi mua, k cản đc , đành phải đi cùng nó qua để ký hđ, cơ bản thấy họ bảo thế nên cũng hi vọng là nhận nhà , nhưng hqa ký hợp đồng dc xong đọc trong hđ họ bảo thời gian chậm bàn giao lên đến 270 ngày , e chán luôn , cũng lên tinh thân cho đứa e đó là phải đợi ngót nghét 2 năm :( chán luôn ấy

ngoc.nb246

Xe máy
Dự án này các yếu tố pháp lý em ko bàn. Nhưng rõ ràng là nó có tiền xây và bán tốt.
cái chính do cđt họ mang tiền đi đâu ấy nên thành ra mới bị chậm thôi , mà giờ k biết đến bao lâu nữa mới được nhận nhà .hi vọng là được nhận sớm các bác cư dân cung đỡ vất

khanhhuy.hn

Xe máy
Con này xây chậm lắm , có đợt 3 tháng xây được đúng 1 tầng .

khanhhuy.hn

Xe máy
Xây nhanh thì cũng như melody linh đàm lên tầng 12 rồi dừng hẳn. Hay flc đại mỗ vậy Khuyên các ông tìm mua thì đừng thầy bói xem voi sờ chân đoán bừa. Cần là cần pháp luật bảo vệ. Ngân hàng bảo lãnh. Mà 3 tháng 1 tầng là khi nào ông nhỉ
Melody linh đàm nó bị ngân hàng ko giải ngân , chiết khấu hơn 30% , rủi ro như thế mà các cụ cũng cắm đầu vào mua được . Con GS này pháp lý ổn có ngân hàng bảo lãnh , bị cái chủ đầu tư cũ nó làm ăn láo đi tù hết rồi , giờ cdt mới tiếp quản vẫn dính vào kiện tụng. Đợt giữa năm xây chậm lắm , giờ thì tạm ổn hơn nhưng chậm tiến độ là cái chắc. Hai tòa văn phòng trước mặt không biết lúc nào mới xây được.

ngoc.nb246

Xe máy
270 ngày là 9 tháng thì cứ xác định x2 lên
thì đó đọc cái đoạn đấy e hoang mang ngang luôn , nhưng đứa e e nó thích nó nhất định đòi mua thì thôi mỗi ng 1 quan điểm, mình bảo rồi k nghe cũng chịu chứ, chứ là e e k mua đâu :)

ngoc.nb246

Xe máy
Xây nhanh thì cũng như melody linh đàm lên tầng 12 rồi dừng hẳn. Hay flc đại mỗ vậy Khuyên các ông tìm mua thì đừng thầy bói xem voi sờ chân đoán bừa. Cần là cần pháp luật bảo vệ. Ngân hàng bảo lãnh. Mà 3 tháng 1 tầng là khi nào ông nhỉ
ôi dồi ôi, con melody đợt đầu chiển khai e cũng bán dc mấy căn lúc đấy nghĩ đâu là uy tin lắm vì tên cđt cũng to thấy cũng rầm rộ, từ sau lần đó tnao thấy nó nằm im lìm , hh cũng k trả cho sale luôn ấy,đợt này thấy bảo chuyển sang cđt khác và cũng sắp xây lại rồi các cụ ạ ,

ngoc.nb246

Xe máy
Melody linh đàm nó bị ngân hàng ko giải ngân , chiết khấu hơn 30% , rủi ro như thế mà các cụ cũng cắm đầu vào mua được . Con GS này pháp lý ổn có ngân hàng bảo lãnh , bị cái chủ đầu tư cũ nó làm ăn láo đi tù hết rồi , giờ cdt mới tiếp quản vẫn dính vào kiện tụng. Đợt giữa năm xây chậm lắm , giờ thì tạm ổn hơn nhưng chậm tiến độ là cái chắc. Hai tòa văn phòng trước mặt không biết lúc nào mới xây được.
nó chững cái làm e phát ngại với khách của e luôn, đợt sau ck nhiều nhà e còn tí nữa thì múc lấy căn 2 ngủ suất ngoại giao , xong vì k gom dc tiền nên thôi k chắc giờ cũng ngáp ngáp với e melody

Seaborg106

Xe đạp
Luật pháp thì dù có đúng có sai hay thiếu sót thì vẫn là luật pháp. Ông nào đúng luật thì được công nhận, sai luật thì chịu phạt. Huống hồ dự án có chính quyền xác nhận, đầy đủ pháp lý. Còn việc mua bán tôi nhận ra là đừng mang ra bàn tán. Người muốn mua cứ mua tránh kẻ bàn qua bàn lại. Còn ai không mua tốt nhất đừng ra vẻ tôi biết tất. Nếu ai cũng như ai thì làm gì có người giàu kẻ nghèo. Cùng một vấn đề nhưng mỗi người có góc nhìn riêng. Trên diễn đàn này có chăng chỉ là đưa ra các dẫn chứng các căn cứ để so sánh với luật pháp hiện hành để cùng nhau thảo luận.
Đòi được vạ thì má đã sưng, người thiệt vẫn là người mua thôi. Bác bảo tránh bàn qua tán lại thì sinh ra cái diễn đàn này làm gì. Không bàn tán để các bác sale đi lùa gà cho dễ ạ :)) :)) :))

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Ý nghĩa của câu chuyện là gì. Khách không mua hàng của cụ nên sạt nghiệp à. Có xung đột lợi ích trong câu chuyện này ko?
ý nghĩa câu chuyện là kinh nghiệm mua nhà các cụ đừng dại mà mua những dự án lình xình pháp lý. Còn nếu muốn thử nghiệm cảm giác mạnh thì cần có phương án quản trị vốn, quản trị rủi ro. Còn ai cũng đều có tham sân si. Nhưng nếu là người mua đừng tham bát bỏ mâm, có khi ăn còn chả được :]]
Chứ em chả có lợi ích gì cả. hoan hỉ mọi việc :))

Louis Truong

Xe đạp
Tốt nhất mua để ở mà không vội thì cứ chờ bàn giao, có thể ra sổ rồi thì quan tâm tiếp

BloodOwl87

Xe điện
ý nghĩa câu chuyện là kinh nghiệm mua nhà các cụ đừng dại mà mua những dự án lình xình pháp lý. Còn nếu muốn thử nghiệm cảm giác mạnh thì cần có phương án quản trị vốn, quản trị rủi ro. Còn ai cũng đều có tham sân si. Nhưng nếu là người mua đừng tham bát bỏ mâm, có khi ăn còn chả được :]]
Chứ em chả có lợi ích gì cả. hoan hỉ mọi việc :))
Pháp lý thì check cũng rất khó. Kể cả ký hđmb xong nó hết tiền thì người mua nhà cũng ngửa chứ biết làm sao.
chắc nhất là ra đc sổ thì ko nói.

ngoc.nb246

Xe máy
Pháp lý thì check cũng rất khó. Kể cả ký hđmb xong nó hết tiền thì người mua nhà cũng ngửa chứ biết làm sao.
nhưng thường đợi đc đến lúc ra sổ thì giá nó cũng cao lúc đấy các bác phải xác đinh luôn là như thế , và k có hỗ trợ lãi suất nếu cụ nào khum đủ tiền , nói chung là có cái bất cập nan giải khá nhiều vấn đề lắm

BloodOwl87

Xe điện
nhưng thường đợi đc đến lúc ra sổ thì giá nó cũng cao lúc đấy các bác phải xác đinh luôn là như thế , và k có hỗ trợ lãi suất nếu cụ nào khum đủ tiền , nói chung là có cái bất cập nan giải khá nhiều vấn đề lắm
Giá thì chưa chắc đã cao, đợt rồi sốt nên mọi người mới nghĩ thế thôi. 219 hất về trước ccu ế vêu mõm đầy.

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Thế mới cần chiên gia tư vấn.
Tư vấn sẽ khác sale.

Sale chăm chăm bán hàng còn tư vấn sẽ đánh giá thị trường.
Nhưng tư vấn thì thường hơi đói so với sale 💀

Các bác đi mua nhà nhớ kết thân trước đi nhé :)) nhớ phải tỏ lòng chân thành trước : ))

Uncle_A

Xe máy
Nếu mà HN phê duyệt 1 loạt dự án thì mới mong giảm nhiệt thị trường đc. Còn so sánh với 2018-2019 thì sao ko so sánh thời điểm trước nữa 2012-2013. Giá nhà rất rẻ luôn cầm 18-20tr/m2 cũng có nhà ở. Giờ thì thổi giá lên bèo 40tr mới có nhà mua mới
Mình quan sát thì các dự án trong nội đô thì chỉ đc cái xác nhà. Nội khu rất nhỏ. Đặc biệt gần hồ thì giá còn cao nữa
Bản thân cũng quan tâm dự án vì nó gần hồ thoáng, vậy thôi cũng chả ham gì. Đi làm về khi đóng cửa trong nhà