[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

Xediduongxa

Xe buýt
Khai Sơn chắc cũng sắp mở bán tiếp 3 tòa mới, em thấy khu bên đấy giờ thổi giá lên cũng khiếp lắm rồi.
Thổi do CĐT đôn lên, chứ em nói thật 3 tòa mới xây lên view nghĩa trang, giá cao hơn càng khó bán cụ ạ.

Xediduongxa

Xe buýt
Giá ngang nội thành, nội thất thì đến cái sàn gỗ còn không có.
Sàn gỗ pn, phần còn lại lát gạch. Nội thành giờ tìm cc nào mà mua đc slot ô tô cũng căng đó cụ. Tổng qua dự án thì đủ cái ăn chơi, tầng 1 làm tttm đủ + khối liền kề phía trước thì thoải mái luôn cụ ạ

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Giá ngang nội thành, nội thất thì đến cái sàn gỗ còn không có.
long biên nó là quận nội thành 20 năm nay rồi bạn ạ. Nội thành và nội đô là khác nhau nhé. Nếu tính xịn thì chỉ có 4 quận cũ còn đám quận còn lại chẳng hơn mịa gì long biên. Bác mở mồm hô từ nội thành với huyện còn được còn long biên nó lên quận 20 năm rồi

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Thổi do CĐT đôn lên, chứ em nói thật 3 tòa mới xây lên view nghĩa trang, giá cao hơn càng khó bán cụ ạ.
Thổi cái gì? Long biên hạ tầng xịn nhất 12 quận ai ở hà nội chẳng công nhận, tiện ích không thiếu gì. Thủ phủ trụ sở chính của VINGROUP nên sau còn phát triển mạnh nữa, chưa kể nằm trong trung tâm tam giác kinh tế miền bắc hà nội- hải phòng- quảng ninh.

Xediduongxa

Xe buýt
Thổi cái gì? Long biên hạ tầng xịn nhất 12 quận ai ở hà nội chẳng công nhận, tiện ích không thiếu gì. Thủ phủ trụ sở chính của VINGROUP nên sau còn phát triển mạnh nữa, chưa kể nằm trong trung tâm tam giác kinh tế miền bắc hà nội- hải phòng- quảng ninh.
Vấn đề giá cđt đang chào cao so với mặt bằng hiện tại khi dự án còn chưa hình thành trọn vẹn. Mới 1 cv điều hòa, 3 tòa cất nóc. Tiện ích nội khu chưa có nhiều, ví dụ quán ăn chơi, rạp chiếu ở tầng 1... Ví như Times có TTTM tầng 1 nhưng bên này chưa có giá dã ngút trời thật sự khó trôi, nếu kp chiết khấu sâu thì khó bán lắm cụ

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Vấn đề giá cđt đang chào cao so với mặt bằng hiện tại khi dự án còn chưa hình thành trọn vẹn. Mới 1 cv điều hòa, 3 tòa cất nóc. Tiện ích nội khu chưa có nhiều, ví dụ quán ăn chơi, rạp chiếu ở tầng 1... Ví như Times có TTTM tầng 1 nhưng bên này chưa có giá dã ngút trời thật sự khó trôi, nếu kp chiết khấu sâu thì khó bán lắm cụ
Cách có 1 km là savico megamall to đùng. Thông đường 40 m nối thẳng ra nguyễn văn cừ thì cách trung tâm hoàn kiếm có 5 km. Các bác đánh giá long biên hơi thấp đấy, nên theo dõi thêm tin tức nhiều đi. 10 năm nay toàn top 5 quận thu ngân sách nhiều nhất thành phố nên hạ tầng toàn quận tự bỏ tiền ra làm nên hạ tầng, tiện ích ngon hơn các quận khác nhiều. Vingroup và bác vượng chọn làm đại bản doanh thì đừng đùa. Chưa kể nhìn theo tầm vĩ mô thì long biên nó nằm thẳng trên trục kinh tế trọng điểm bắc bộ hà nội- hải phòng- quảng ninh đấy, tiềm năng hơn mạn phía tây nhiều. Phía đông nó hướng biển nên kinh tế lâu dài sex hơn đứt phía tây hướng nên vùng núi

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
long biên nó là quận nội thành 20 năm nay rồi bạn ạ. Nội thành và nội đô là khác nhau nhé. Nếu tính xịn thì chỉ có 4 quận cũ còn đám quận còn lại chẳng hơn mịa gì long biên. Bác mở mồm hô từ nội thành với huyện còn được còn long biên nó lên quận 20 năm rồi
Cụ fan cuồng thích nâng tầm với quy chụp kinh quá, em so sánh mỗi cái chung cư giá cao chót vót, quảng cáo là cao cấp mà bàn giao không có nổi cái sàn gỗ, tủ bếp, điều hòa... cụ nâng tầm lên so sánh hạ tầng của cả 1 quận thì kinh rồi.

TreeBoo

Xe buýt
E tìm trên mạng ko thấy chỗ nào nói Berriver bị nghiêng. Nó ở toà nào vậy cụ? giờ có 5 toà khu đó rồi. Hình như có toà nào đó có vđ về sổ phải ko ạ?
em nghe sale nói nền đất khu này yếu nên vậy, em ko có nhu cầu khu này nên chưa kiểm chứng. Cụ có nhu cầu thì cứ xem tận mắt, kiểm tra thực tế cho chắc. Dù sao ngta cảnh báo thế thì mình cẩn thận hơn ko thừa. Vấn đề về sổ thì hình như mấy tòa mới có vấn đề.

maximax903

Xe điện
Gần nhất có Berriver, đi sâu hơn vào Nguyễn Sơn có PHC. PHC có vẻ review tốt, đúng nhu cầu cụ, dân đã ở ổn định. Berriver thì có phốt, em nghe sale bảo nền đất khu đó hơi yếu, có toà sàn bị nghiêng, mấy toà cũ dân ở rồi, mấy toà mới chắc chưa có sổ. Tin sàn bị nghiêng này em ko chắc vì chưa đi xem tận nơi, chỉ nghe sale rỉ tai thế. Cụ đi xem cứ mang theo viên bi để test :)) tính ra cái Golden Hc ở Hồng Tiến cũng gọi là gần Nguyễn Sơn nhg khu đó xây vs hoàn thiện hơi chán. Vị trí thì em thích Golden HC nhất.
Northen Diamond thì tiện ích là Aeon đối diện cái j cũng có.
Cảm ơn cụ! Hôm nào em phi sang nghía thực địa xem thế nào.

TreeBoo

Xe buýt
em cũng thích LB, quy hoạch hạ tầng đẹp, ( hiện tại ) vẫn thoáng và trong lành. Tính ra thì cả quận LB vẫn nằm trong vành đai 3, 1 số phường thì còn nằm trong vành đai 2. So với Hà Đông, Hoàng Mai thì LB ăn đứt. So với Cầu Giấy thì kém hơn về tổng thể. So với Nam TL thì tương đương. Em nghĩ vì nó vẫn đang đẹp, đang thoáng nên về tương lai vẫn còn đất để phát triển thêm.

TreeBoo

Xe buýt
Chắc cụ nghĩ sân bay Gia Lâm giống Nội Bài
em trước ở LB 20 năm em lạ gì cụ ơi :D
cũng có ồn, vẫn có máy bay quân sự trong đấy mà. Berriver ngay ngã 4 Nguyễn Sơn nên có bị ồn chút từ ngã 4 thôi, PHC lui vào bên trong khu đoàn tiếp viên thì đỡ hơn.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Cụ fan cuồng thích nâng tầm với quy chụp kinh quá, em so sánh mỗi cái chung cư giá cao chót vót, quảng cáo là cao cấp mà bàn giao không có nổi cái sàn gỗ, tủ bếp, điều hòa... cụ nâng tầm lên so sánh hạ tầng của cả 1 quận thì kinh rồi.
em không hề nâng tầm nhưng công tâm nếu so sánh long biên nó chỉ thua 4 quận cũ và quận cầu giấy thôi còn hạ tầng và tiện ích nó chẳng thua gì những ông còn lại nếu không muốn nói là hơn hẳn mấy ông kiểu hoàng mai, bắc từ liêm. bác dùng từ ngoại thành với nó cũng chẳng đúng vì nó lên quận 20 năm rồi. còn chuyện qua sông do ngoài bắc cứ lý do như vậy chứ từ long biên sang hoàn kiếm trung tâm thủ đô có 5 phút, gần hơn các quận khác mạn phía tây nhiều. giờ cứ hô hào di chuyển nọ kia chứ thực chất trung tâm thủ đô vĩnh viễn vẫn là Hồ Gươm, biểu tượng không thể thay thế của thủ đô được. nói đến chuyện giá khai sơn em thấy không hề cao vì nó xây mới, nhiều chung cư cũ giờ cũng toàn 50-60 củ/m2. chưa kể đợt này nó thông đường và đang đầu tư mạnh vào hạ tầng, tiện ích rồi bác ạ chứ có để hoang như 3-4 năm trước đâu. trường học liên cấp, công viên có hết. đang san mặt bằng bệnh viện quốc tế khởi công năm sau. còn tất nhiên mỗi người một nhận định nhưng nói phải chuẩn người ta mới nghe,bác nói nhiều cái sai e mới phản bác

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
em nghe sale nói nền đất khu này yếu nên vậy, em ko có nhu cầu khu này nên chưa kiểm chứng. Cụ có nhu cầu thì cứ xem tận mắt, kiểm tra thực tế cho chắc. Dù sao ngta cảnh báo thế thì mình cẩn thận hơn ko thừa. Vấn đề về sổ thì hình như mấy tòa mới có vấn đề.
không có đâu cụ ạ, nhà em người nhà ở khu đó từ lúc xây 2 toà berriver đầu tiên cơ. sau bán cho masterie 1 toà xây premier berriver. rồi bán nốt cho BRG xây 3 toà berriver jardin. nền khu này trước là đất nhà máy, xí nghiệp từ đầu chứ có phải đất ruộng, ao đâu.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
cũng có ồn, vẫn có máy bay quân sự trong đấy mà. Berriver ngay ngã 4 Nguyễn Sơn nên có bị ồn chút từ ngã 4 thôi, PHC lui vào bên trong khu đoàn tiếp viên thì đỡ hơn.
1 năm đâu đó có 5-10 ngày diễn tập thôi bác ạ chứ sân bay đó hầu như có làm gì đâu nên hầu như chẳng ảnh hưởng gì.

ip8plus

Xe tải
Dạ vâng, em cũng đang xem thôi chưa quyết định mua. E thích mấy cái ở Thuỵ Khuê hơn vì nó gần hồ vào phải qua cầu, tuy đắt nhung nó có nhiều cái phù hợp với em. Khu KHai sơn thì đúng là giá ảo vãi, căn 8x m có 2PN mà cũng hơn 4 tỏi thì ko nên mua, đặc biệt là các căn nhìn ra nghĩa trang.

Inocent

Xe buýt
1 năm đâu đó có 5-10 ngày diễn tập thôi bác ạ chứ sân bay đó hầu như có làm gì đâu nên hầu như chẳng ảnh hưởng gì.
Chả hiểu cụ ây
Em cứ nghi nghi cái sự mô tả của cụ