[Funland] Chung cư Rivera Park 69 Vũ Trọng Phụng

Thanhtung181

Xe tải
Thôi các cụ tranh luận làm gì , RVR chất lượng bàn giao như vậy là quá ổn so vs giá tiền rồi. Chứ bán hàng thì dự án nào cũng quảng cáo nổ cả thôi

Canabis103

Xe hơi
RVR nếu ai mua đc giá lúc đầu trc bàn giao thì đúng là có lời. So với imperial thì cũng 1.9 - 1.10.

Nga luu

Xe đạp
RVR nếu ai mua đc giá lúc đầu trc bàn giao thì đúng là có lời. So với imperial thì cũng 1.9 - 1.10.
Tiếc cho thằng Imperia là thiếu lốt đỗ xe quá nhiều , ở chung cư cao cấp mà phải đi gửi xe nhờ . Nghĩ cũng hơi chán

Canabis103

Xe hơi
Tiếc cho thằng Imperia là thiếu lốt đỗ xe quá nhiều , ở chung cư cao cấp mà phải đi gửi xe nhờ . Nghĩ cũng hơi chán
Chỗ đỗ xe thì nhiều chung cư cao cấp thiếu chứ k riêng gi RVR cụ ạ. Vì làm 1 tầng hầm thì bằng 2,3 tầng nổi, chưa kể rủi ro về PCCC nữa. E thấy làm chỗ đỗ xe nổi thì hay hơn.

Skoda_Favorit

Xe container
Hapulico ngay cạnh thì sao các cụ? Tks

Skoda_Favorit

Xe container
Lậy cụ, thằng gss điều hoà 5 củ/cái. Hệ daikin âm trần nối ống gió của RVR đổ đồng 80 củ/căn
Hẳn là hơn 5-10%. Hệ nhôm xingfa kính lowe 2 lớp có khí trơ, mà cụ lại bảo hơn có 5-10% so với thằng kính dán. Chưa kể PCCC siemens, công tắc ổ cắm schneider, đến vin giờ vẫn lắp đồ tàu. Gỗ toàn an cường, . Cửa chống cháy bằng thép thì của vinasanwa chứ ko phải như gss lắp dăm ba con cửa gỗ cháy chậm phò phạch galaxy. Riêng RVR chỉ có thiết bị WC là hơi lởm.
Cụ chả biết cái mẹ gì còn cãi là ko dìm. Bảo thằng RVR chỉ hơn gss 5-10% là cụ dìm nó rồi.
GSS là khu nào thế Cụ? Tks

Nga luu

Xe đạp
Chỗ đỗ xe thì nhiều chung cư cao cấp thiếu chứ k riêng gi RVR cụ ạ. Vì làm 1 tầng hầm thì bằng 2,3 tầng nổi, chưa kể rủi ro về PCCC nữa. E thấy làm chỗ đỗ xe nổi thì hay hơn.
RVR thì vẫn đủ lốt xe , nhà nào gửi 2 xe vẫn ok .

Anhbmwhn

Xe đạp
Tình hình nhà em muốn tìm căn hộ chung cư ở quanh khu này để an cư . Đường Vũ Trọng Phụng em thấy đã mở rộng , đang trải nhựa rồi. Mà hỏi giá thì thấy giá đang cao quá .
Em lên đây hỏi ý kiến các cụ xem chung cư này đã có sổ đỏ chưa , đã thành lập ban quản trị chưa , vận hành quản lý ra sao , chất lượng xây dựng ... Cho em xin ý kiến.
Cảm ơn các cụ!
Em cũng đi xem nf chung cư quanh khu vực Thanh Xuân và thấy dự án này ổn nhất. Nhưng tiếc là căn 3pn k còn nữa, nên đành chuyển qua bên Cầu Giấy.

TreeBoo

Xe buýt
Lậy cụ, thằng gss điều hoà 5 củ/cái. Hệ daikin âm trần nối ống gió của RVR đổ đồng 80 củ/căn
Hẳn là hơn 5-10%. Hệ nhôm xingfa kính lowe 2 lớp có khí trơ, mà cụ lại bảo hơn có 5-10% so với thằng kính dán. Chưa kể PCCC siemens, công tắc ổ cắm schneider, đến vin giờ vẫn lắp đồ tàu. Gỗ toàn an cường, . Cửa chống cháy bằng thép thì của vinasanwa chứ ko phải như gss lắp dăm ba con cửa gỗ cháy chậm phò phạch galaxy. Riêng RVR chỉ có thiết bị WC là hơi lởm.
Cụ chả biết cái mẹ gì còn cãi là ko dìm. Bảo thằng RVR chỉ hơn gss 5-10% là cụ dìm nó rồi.
Tranh luận lịch sự cụ ơi :) đừng văng với em, em đảm bảo cụ méo chửi khoẻ bằng em đâu.
Điều hoà bên GSS dùng Mitsubishi chứ fai hàng Khựa đâu mà cụ kêu 5 củ / cái. Gỗ tủ bếp thì bên quái nào chả An Cường, có cái gỗ sàn là 8mm thật. Bên GSS mấy căn hướng Tây đúng là fai dán giảm nhiệt, hướng Đông thì ko thấy kêu ca mấy. Thế theo cụ là vì cái kính xingfa đấy, em fai nói Rivera hơn cả-cái-làng này bao nhiêu % cho đẹp lòng cụ :) chứ hoàn thiện thì Imperia cũng có thế thôi đấy.
Quên nữa, em xem nhà cả khu TX, em cũng chỉ ngó xem có vừa mắt ko chứ ko quan tâm đến cái ổ cắm nó là thương hiệu gì. Nhờ comment đầy tình hữu nghị của cụ mà em mới để ý ổ cắm điện nhà em của Legrand, khoá cửa Hafele.
ps : đừng so với Vin làm j :)) có ai đánh giá cao chất lượng của Vin đâu. So thế là Rivera đang hạ mình đấy;;)

Chỉnh sửa cuối:

TreeBoo

Xe buýt
Em nói thẳng luôn cho các cụ kém hiểu biết mà thích phán là như này. Các cụ lên phân khúc 7 8x mới thấy có hệ điều hoà âm trần ống gió nhé, thích thì sang hanoi aqua centre nhà máy nước yên phụ mà xem. Đến thời điểm hiện tại ở 2 đại dự án của Vin còn chưa có nổi cái kính hộp lowe mà giá cũng ngang RVR đó

Em còn kể thiếu cái khoá cửa của Samsung mua lẻ 6 7tr/bộ. Các cụ nhìn thấy ở đâu chưa.
Imperia cũng điều hoà âm trần ống gió, 6 elements cũng thế, cần gì phải 7-8x. Hiệu gì thì em ko nhớ cụ ạ. Chỉ thấy các mẹ kêu tốn điện :)) bộ khoá cửa samsung hình như bên 6 elements thì phải ( sorry em chả bao giờ để ý mấy cái này :)) nếu sai cụ đừng bảo em đã éo biết gì còn hay nói nhé ).

Em thì cũng nhận kém hiểu biết :)) nhưng cụ thì cũng nên nói be bé mồm lại ;;) em thật!

manhbin1004

Xe hơi
Còn 2 ngày nữa là hết năm 2021 mà vẫn còn có ng lấy Vin Gia Lâm và Vin Đại Mỗ ra làm tiêu chuẩn cao cấp

Ngocanh98

Xe máy
Khu này giải tỏ được 3 nhà ở ngã 3 Vũ Trọng Phụng giao Nguyễn Huy Tưởng nên đẹp hẳn . Chỗ gốc đa cũng đỡ ùn tắc. Mong mùa mưa ko lụt nữa

tuanrs

Xe tải
Imperia cũng điều hoà âm trần ống gió, 6 elements cũng thế, cần gì phải 7-8x. Hiệu gì thì em ko nhớ cụ ạ. Chỉ thấy các mẹ kêu tốn điện :)) bộ khoá cửa samsung hình như bên 6 elements thì phải ( sorry em chả bao giờ để ý mấy cái này :)) nếu sai cụ đừng bảo em đã éo biết gì còn hay nói nhé ).

Em thì cũng nhận kém hiểu biết :)) nhưng cụ thì cũng nên nói be bé mồm lại ;;) em thật!
Vâng cụ!!! :))

Thuvinh

Xe đạp
Bà chị mình cũng mới mua căn 2 ngủ đây, ai làm việc quanh khu này thì tiện, đi lại thuận tiện thông sang cầu giấy , hay ngã tư sở cũng rất dễ