[Funland] Chung cư Rivera Park 69 Vũ Trọng Phụng

Linhinh109

Xe đạp
hồi f1 em mới vào lớp 10, cô cn dọa là khả năng sang năm sau phải thuê địa điểm học tạm để xây mới. Giờ f1 lên năm 2 đh rồi vẫn chửa thấy gì:))
Công nhận cái gì ở Việt Nam này cũng phải delay thì phải . Nhớ trước đường Vũ Trọng Phụng làm 4 năm mới xong . Hi vọng trường Nhân Chính 1,2 năm nữa đập đi xây lại

maximax903

Xe điện
Công nhận cái gì ở Việt Nam này cũng phải delay thì phải . Nhớ trước đường Vũ Trọng Phụng làm 4 năm mới xong . Hi vọng trường Nhân Chính 1,2 năm nữa đập đi xây lại
Đường quanh khu nội chính này vừa trải nhựa lại đẹp rồi. Còn trường nữa thôi cụ nhỉ. Công bằng mà nói thì trường NC nhìn cũ kĩ, rêu phong quá rồi. Cách đây mấy năm cả bức từng phía bên chung cư Hei Tower bị sập sau mấy hôm mưa gió.

TuanBanhBao

Xe tăng
Khu này có mảnh chỗ Thủy Sản trên đường NNKT đối diện trường tiểu học TXT to đẹp vậy mà chưa thấy có tay to nào phi vào các cụ nhỉ.

Khu này có mảnh chỗ Thủy Sản trên đường NNKT đối diện trường tiểu học TXT to đẹp vậy mà chưa thấy có tay to nào phi vào các cụ nhỉ.
Giờ sáng và chiều khu này tắc lòi, chồng thêm tòa như Thủy Sản khu nữa thì thành phố đi bộ mất cụ ạ

Thuvinh

Xe đạp
Phải công nhận khu RVR chất lượng xây dựng tốt , chung cư đi vào hoạt động 4 năm rồi mà vẫn còn rất mới , nhiều khu vài năm đã nát như tương

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
có khu nào tổ chức trung thu 2 ngày hoành tráng như ở river k?phải nói dân cư và ban quan trí rất tuyệt vời các bác ạ,các ngày lễ kỷ niệm đều tổ chức hoành tráng,còn chất lượng và khuôn viên thì quá ổn...
? Cái khác em không biết chứ khuôn viên bé như cái kẹo có cái gì mà ổn? Đi bộ còn không nổi.

kaku223223

Xe tăng
Rivera Park khuôn viên như cái kẹo, chẳng có cả chỗ đi bộ mà giá đắt nhất khu vực thì lại chả ổn.

Quanh đấy em thấy thằng 90NT là ngon, có khuôn viên biệt thự sau, có 3 trường cấp mẫu giáo -1-2 chuẩn quốc gia ngay trong khu, chưa kể giá rẻ nhất khu. lúc mở bán chưa đến 30 tr. riêng 3 cái này thì bói cả khu này không ra

Thanhtung181

Xe tải
Trong vành đài 3 các bác kể xem có bao nhiêu dự án có khuôn viên rộng hơn được Rivera Park trừ mấy dự án của Vin. Rivera park lúc nào cũng cây cối xanh mướt , 2 bể bơi , 2 vườn trên cao mà chỉ có hơn 600 căn hộ . Khu khác sân có thể rộng hơn , nhưng toàn vài nghìn căn hộ . Ở Rivera lúc nào cũng yên tĩnh , ko ồn ào. Lốt đỗ xe hiện tại đã được BQT kẻ thêm nên hiện tại không bị thiếu lốt Oto

Thanhtung181

Xe tải
Rivera Park khuôn viên như cái kẹo, chẳng có cả chỗ đi bộ mà giá đắt nhất khu vực thì lại chả ổn.

Quanh đấy em thấy thằng 90NT là ngon, có khuôn viên biệt thự sau, có 3 trường cấp mẫu giáo -1-2 chuẩn quốc gia ngay trong khu, chưa kể giá rẻ nhất khu. lúc mở bán chưa đến 30 tr. riêng 3 cái này thì bói cả khu này không ra
Bác vào Rivera chưa mà bác bảo ko có chỗ đi bộ , bác thử xem mấy chung cư quanh đó xem như the legend , legacy , stella , bohemia , golden palm , BRG , harmony square muốn có cái khuôn viên như Rivera mà còn không được kìa . Còn bác thích rộng , xuống Smart city

kaku223223

Xe tăng
Bác vào Rivera chưa mà bác bảo ko có chỗ đi bộ , bác thử xem mấy chung cư quanh đó xem như the legend , legacy , stella , bohemia , golden palm , BRG , harmony square muốn có cái khuôn viên như Rivera mà còn không được kìa . Còn bác thích rộng , xuống Smart city
bác có thể bực vì người khác chê nhầm cái nhà của bác, nhưng sự thật là vậy.1 cái chung cư đắt nhất khu vực là hạ tầng ổn thì là điều tất nhiên, vì tiền nào thịt đó, và điều này em khen

Nhưng sự thật vê RVR nhỏ, chật là sự thật, nó còn bị bao quanh bởi Hapu hướng tây, Mỹ Sơn hướng nam, Vinaconex 12 hướng đông, thì biết RVR thoáng như thế nào rồi đấy,

Còn quanh khu đó, nhiều tòa chung cư có bể bơi, và có cả vườn nóc hoặc bán nóc lắm

Thanhtung181

Xe tải
bác có thể bực vì người khác chê nhầm cái nhà của bác, nhưng sự thật là vậy.1 cái chung cư đắt nhất khu vực là hạ tầng ổn thì là điều tất nhiên, vì tiền nào thịt đó, và điều này em khen

Nhưng sự thật vê RVR nhỏ, chật là sự thật, nó còn bị bao quanh bởi Hapu hướng tây, Mỹ Sơn hướng nam, Vinaconex 12 hướng đông, thì biết RVR thoáng như thế nào rồi đấy,

Còn quanh khu đó, nhiều tòa chung cư có bể bơi, và có cả vườn nóc hoặc bán nóc lắm
khu nào có khuôn viên rộng hơn ngoài thằng Imperia garden , vs thằng Hapu . Bác tìm xem khu nào khuôn viên rộng hơn hộ e ?

Thanhtung181

Xe tải
Bác chê thì thì bác chê cũng phải có cơ sở , phải theo khu vực. Cũng giống như việc nhà Hà Nội chật hơn nhà ở quê là đương nhiên . Chứ Rivera Park mà khuôn viên rộng như bọn Vin chắc giá lên 80-90 rồi cụ

maximax903

Xe điện
Bác chê thì thì bác chê cũng phải có cơ sở , phải theo khu vực. Cũng giống như việc nhà Hà Nội chật hơn nhà ở quê là đương nhiên . Chứ Rivera Park mà khuôn viên rộng như bọn Vin chắc giá lên 80-90 rồi cụ
Thật! Nhiều ông tư duy nông dân bỏ mẹ. Thích ở rộng, thoáng, đầy đủ tiện ích nội ngoại khu, chất lượng tốt, trong nội đô nhưng giá lại phải rẻ thì thôi mời các ông về quê mà ở cho nhanh.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thật! Nhiều ông tư duy nông dân bỏ mẹ. Thích ở rộng, thoáng, đầy đủ tiện ích nội ngoại khu, chất lượng tốt, trong nội đô nhưng giá lại phải rẻ thì thôi mời các ông về quê mà ở cho nhanh.
dân cư ở đây cũng chag cẩn rộng quá đâu bác,bác có tiền chắc cũng k mua nổi ạ
Thôi bớt bớt lại. Hở ra là khoe giàu, ông nhiều tiền lắm à? Có bao tiền? =))
Chính ông tự mở mồm ra bảo khuôn viên quá ổn chứ ai? Không tự sướng khuôn viên ai thèm phản bác? Rõ ràng là nó bé đúng chưa?

Trong khi rõ ràng là bé, so với Impe ngay đó còn không bằng. ;))

Thanhtung181

Xe tải
Chính ông tự mở mồm ra bảo khuôn viên quá ổn chứ ai? Không tự sướng khuôn viên ai thèm phản bác? Rõ ràng là nó bé đúng chưa?

Bác nói như **** , impe bao nhiêu toà , bao nhiêu dân , Rivera park bao nhiêu dân ? Bác tìm hiểu kĩ đi rồi hãy vào đây nói . So với mật độ dân cư thì khuôn viên Rivera ko hề bé nhé

Thanhtung181

Xe tải
Bác nói như **** , impe bao nhiêu toà , bao nhiêu dân , Rivera park bao nhiêu dân ? Bác tìm hiểu kĩ đi rồi hãy vào đây nói . So với mật độ dân cư thì khuôn viên Rivera ko hề bé nhé
Khu này bé thì 80% chung cư khác là siêu siêu bé . Bác hiểu chưa . Còn em ko hiểu dc cái khái niệm của bác như nào mới là rộng

Thanhtung181

Xe tải
Các bác có dìm thì giá nó cũng ko bao giờ thấp dc đâu 🤩

maximax903

Xe điện

Cụ hỏi người khác khoe giàu, nhiều tiền lắm à thì nó ko liên quan gì đến tư duy, thẩm mỹ cả cụ nhé.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Bé là bé, lại còn bày đặt so với cư dân. Thế mật độ trên cư dân 2 khu là bao nhiêu? Xin dẫn chứng hay lại mồm? ;))
Nói mật độ như các cụ thì khuôn viên Times, Royal còn không bằng RR nhà cụ chăng?

Cụ hỏi người khác khoe giàu, nhiều tiền lắm à thì nó ko liên quan gì đến tư duy, thẩm mỹ cả cụ nhé.
p/s: Đọc lại còm của ông sale kia trước khi hỏi tại sao tôi phản bác giàu, nhiều tiền thế nhé. :))

dân cư ở đây cũng chag cẩn rộng quá đâu bác,bác có tiền chắc cũng k mua nổi ạ