[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Nhà nhìn thẳng cổng viện Da Liễu, tối ngủ đẫ ầm ào lắm rồi, trên phố thì đúng là tra tấn. Giờ ko ai ở cho thuê tất ạ.

caisua

Xe lăn
Em tưởng cụ bảo ở trung tâm chứ hồi 2006 ở THNC thì có khác j ở Tố Hữu, Trung Văn hay Trịnh Văn Bô bây giờ đâu. Đi lại cũng ko thuận tiện mấy. Hồi đó Trần Thái Tông, Tôn Thất Thuyết với KĐT Dịch Vọng vẫn còn gọi là cánh đồng bông mà, đi buổi tối có mà đái ra quần. Khu Hoàng Đạo Thúy thì em có ông chú hồi đó làm căn biệt thự dự án của Vinaconex đâu đó có 6tr/m2 thôi.
Cụ nói ngày xưa thì bọn em đạp xe ra đến Giảng Võ thăm cô chủ nhiệm 20/11 cũng đã thấy quê lắm rồi vì đường nhựa chỉ đến được sân Hàng Đẫy, Thành Công thì như Mỹ Đình 2
Nhưng 2006 Trần Duy Hưng và Lê Văn Lương, Hoàng Đạo Thúy cũng đã đẹp rồi. Em làm Huỳnh Thúc Kháng thấy đi 2km chưa đến 5 phút là quá ổn, giờ tắc đường cũng chỉ 10 phút đi 4B

Chỉnh sửa cuối:

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu lâu thì thấy chỗ đó là nhất thôi các cụ, e ít khi thấy ai tự chê chỗ mình ở

Tocchien

Xe tải
À, cụ nhớ tốt đấy, vụ 15 tỏi là tiền vc em đi làm tích góp được, còn mấy cái dưới đất là của ông bà già. Và với thu nhập của thằng con em hiện nay cũng ko dám nhận là nghèo, người ta chửi thối mặt
Những nick trẻ ranh như cụ đừng cà kịa nghe lố lăng lắm
Thì nghèo thật còn gì. 2006 đến giờ, làm còn thua thằng trẻ ranh như em mà xuất phát điểm 2 cái nhà mặt phố. Xong ở cái cc đểu mà chê khắp nơi, thị hơn nhà đất 10 tuổi. Nghe mắc ói

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Thỉnh thoảng vào xem các cụ chửi bới nhau vui phết. Em ở chung cư gần 2000m2 không dám ho he gì! :D :D :D

Lmdnana

Xe đạp
Thì nghèo thật còn gì. 2006 đến giờ, làm còn thua thằng trẻ ranh như em mà xuất phát điểm 2 cái nhà mặt phố. Xong ở cái cc đểu mà chê khắp nơi, thị hơn nhà đất 10 tuổi. Nghe mắc ói
Cụ Tocchien cho bọn em mở mắt với, cụ đi làm bao nhiêu năm và tích luỹ được bao nhiêu rồi ạ (có lộc triều đình không ạ)? Con cái còn phải lo gì nữa không?

Em thấy xung quanh sau khi lo cho 2 con đi du học xong cũng mất toi 5-6 tỷ và lỡ luôn một chu kỳ bất động sản. Thường sẽ có 1 khoảng thời gian dài tầm tuổi 45-55 không tích luỹ được gì.

Bản thân em thấy ở chung cư (trung đến cao cấp) an toàn và sạch sẽ hơn nhà mặt phố nhiều. Những năm 2006, chung cư khu THNC không rẻ hơn so với đất xung quanh đâu. Đường xá lúc đó rộng, thoáng và tiện lắm.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Tocchien cho bọn em mở mắt với, cụ đi làm bao nhiêu năm và tích luỹ được bao nhiêu rồi ạ (có lộc triều đình không ạ)? Con cái còn phải lo gì nữa không?

Em thấy xung quanh sau khi lo cho 2 con đi du học xong cũng mất toi 5-6 tỷ và lỡ luôn một chu kỳ bất động sản. Thường sẽ có 1 khoảng thời gian dài tầm tuổi 45-55 không tích luỹ được gì.

Bản thân em thấy ở chung cư (trung đến cao cấp) an toàn và sạch sẽ hơn nhà mặt phố nhiều. Những năm 2006, chung cư khu THNC không rẻ hơn so với đất xung quanh đâu. Đường xá lúc đó rộng, thoáng và tiện lắm.
Em sorry chen ngang, chung cư để ở nhà mp để kd cụ ơi, so là so bt liền kề với cc chứ

Lmdnana

Xe đạp
Em sorry chen ngang, chung cư để ở nhà mp để kd cụ ơi, so là so bt liền kề với cc chứ
Vâng bt và liền kề trong khu đô thị đóng như của Vin thì không so được. Nó là một mức sống khác rồi ạ. Trong các đô thị mở ai ra vào cũng được có nhiều bất cập (hàng xóm kinh doanh, trộm cắp, ruồi muỗi, nồm, …) nên em thấy cũng có thể cân đo đong đếm cùng với chung cư trung cao cấp.

Đinh Toản

Xe hơi
Em cũng nghèo. Chấm để hóng các cụ đại gia choảng nhau 😆

Tocchien

Xe tải

Em bình thường. 1

Em không có nhu cầu khoe tiền. Nhưng tích lũy 17 năm vừa rooif. mà được có 15 tỏi, trong khi đã có 2 căn nhà mặt phố cho thuê, em thấy chém gió hơi quá, hoặc thu nhập quá thấp. Tài sản cụ chủ 15 tỏi, đất HN gọi là thoát nghèo, loanh quanh trung lưu. Mà chê bai nhà đất, đẩy cai nhà cc quá đáng. Mà 15 tỏi là 4- 5 căn chung cư, tức là cũng chưa được ở cái cc cao cấp nào bao giờ.

Lmdnana

Xe đạp
Em bình thường. 1
Em không có nhu cầu khoe tiền. Nhưng tích lũy 17 năm vừa rooif. mà được có 15 tỏi, trong khi đã có 2 căn nhà mặt phố cho thuê, em thấy chém gió hơi quá, hoặc thu nhập quá thấp. Tài sản cụ chủ 15 tỏi, đất HN gọi là thoát nghèo, loanh quanh trung lưu. Mà chê bai nhà đất, đẩy cai nhà cc quá đáng. Mà 15 tỏi là 4- 5 căn chung cư, tức là cũng chưa được ở cái cc cao cấp nào bao giờ.
Em đồng ý với cụ 15 tỉ ở Hà Nội là trung lưu, giờ đại gia toàn nghìn tỉ cả. Em chưa bình luận ở Xây dựng Bất động sản, hôm nay là lần đầu tiên vì bình luận của cụ về cụ caisua làm em có phần chạnh lòng. Em toàn bị người đời (xã hội gọi là bạn) mỉa mai vì xuất thân tốt. Hơn thì bị nói là do xuất phát điểm, kém thì dè bỉu là xuất phát điểm thế mà chỉ được có vậy.

Có xuất phát điểm tốt không có nghĩa là sẽ phải tối ưu hoá cái xuất phát điểm đấy. Em để ý những người này ít bon chen, sống chan hoà, không so sánh bản thân với xã hội.

Giàu hay nghèo khó nói lắm, chưa kể khác nhau về thế hệ. Thế hệ sau chưa phải trải qua các khoản chi lớn (như con cái) so với thế hệ trước mình.

Quay lại chủ đề chính của thớt không mod lại xì lốp em. Ở biệt thự và liền kề đúng nghĩa nếu có nhiều tiền thì sướng hơn chung cư cao cấp rất nhieeuf. Em nói phải có nhiều tiền, vì khi mình già đi sẽ cần ít nhất 2 người giúp việc để chăm mình và lau dọn biệt thự hàng ngày. Với tầng lớp trung lưu tiền vừa phải, em thấy chung cư cao cấp là sự lựa chọn tốt hơn cả.

khanhnguyen09

Xe container
Em tưởng cụ bảo ở trung tâm chứ hồi 2006 ở THNC thì có khác j ở Tố Hữu, Trung Văn hay Trịnh Văn Bô bây giờ đâu. Đi lại cũng ko thuận tiện mấy. Hồi đó Trần Thái Tông, Tôn Thất Thuyết với KĐT Dịch Vọng vẫn còn gọi là cánh đồng bông mà, đi buổi tối có mà đái ra quần. Khu Hoàng Đạo Thúy thì em có ông chú hồi đó làm căn biệt thự dự án của Vinaconex đâu đó có 6tr/m2 thôi.
Hồi đó chung cư nhà 34t nó là dạng vip thời đó cụ trẻ ạ, tiền tỷ thời đó nó có giá trị gấp chục lần bây giờ. Thời nào đi với thời đó.

Chỉnh sửa cuối:

clessking

Xe buýt
Hồi đó chung cư nhà 34t nó là dạng vip thời đó cụ trẻ ạ, tiền tỷ thời đó nó có giá trị gấp chục lần bây giờ. Thời nào đi với thời đó.
Ko hiểu cụ nói thế có ý gì? Vì e đã đọc mà thực sự vẫn ko hiểu mục đích của cụ. Hay cụ ko hiểu những gì mọi người đang nói ở đây.
Chẳng qua là cụ kia cứ khen CC, rồi bảo là đang ở nhà đất mặt phố qua CC THNC thấy đời lên tiên. Thì em và mọi người ở đây ko tin điều đó, nếu như cụ ấy đang ở 1 cái nhà đất tử tế rồi (cụ thể là khoảng 50-60m2 trở lên, ô tô vào nhà hoặc gửi được dưới 50m).
Để e so lại CC và nhà đất thời 2000 để cụ hiểu ạ. Thời 2002-2003 CC Tái định cư khu 7,2ha (5 tầng ko thang máy) là tầm 275-300tr/căn 75m2 tầng 3-4 (tương đương 3,7tr/m2, em so là vì nhà em giải tỏa 1 phần đất ở Đào Tấn được hoàn trả 1 căn ạ). THNC như cụ coi là VIP thì em tính coi như 4-4.5 tr ạ). Còn với đất biệt thự dự án Vinaconex hồi đó có 6tr thôi (đây là giá CĐT, mua ngoài có thể hơn chút xíu), nhưng nếu so về việc ở CC và mua LK diện tích bằng 50% so với CC ở cùng 1 khu thì rõ là ngta sẽ chọn ở LK thôi. Nếu LK ở xa mới chấp nhận thua kém vị trí so với CC cụ ạ.
Còn nói về thực tế thì sau gần 20 năm, giá CC tăng được 10 lần còn đất THNC thì tăng 50 lần rồi cụ ạ. Chẳng ai thấy sự đầu tư sai lầm thế lại ko hối tiếc cả.
Bản thân em thì chẳng bao giờ thấy CC ở sướng hơn nhà đất trong phố đâu, nếu nhà đất trong phố đạt điều kiện như em nói ở trên. Chẳng qua nếu nhà đất ở xa, hoặc nhà đất cho thuê được giá quá, hoặc nhà quá chán thì em mới phải lên CC thôi. Ah hoặc là khi em có quá lắm tiền, thì sẽ ở thêm CC theo kiểu đi KS, nghỉ dưỡng.
Vậy thôi. Nói cũng hết ý hết nhẽ rồi, sau đây em xin phép ngừng bất chấp các cụ ý kiến hay phản hồi gì. Mỗi người mỗi sự lựa chọn, cứ hạnh phúc với sự lựa chọn của m là đc r.

clessking

Xe buýt
Thỉnh thoảng vào xem các cụ chửi bới nhau vui phết. Em ở chung cư gần 2000m2 không dám ho he gì! :D :D :D
Hi, cụ chia sẻ cho em đc mở mang tầm mắt với ạ. Cụ ở CC nào thế, chắc nhà cụ làm CĐT r ăn luôn cái tum ko phép đúng ko ạ 😋
Đùa chứ em cũng chưa từng đc đến CC nào 1000m2 cả. Mới đc đến căn 700m2 cụ V đã thấy to lắm rồi. Hồi đó xây chưa có style thông tầng, chứ thông tầng thì gần 700x2 cũng chỉ đc 1200m thôi 🤣

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Hi, cụ chia sẻ cho em đc mở mang tầm mắt với ạ. Cụ ở CC nào thế, chắc nhà cụ làm CĐT r ăn luôn cái tum ko phép đúng ko ạ 😋
Đùa chứ em cũng chưa từng đc đến CC nào 1000m2 cả. Mới đc đến căn 700m2 cụ V đã thấy to lắm rồi. Hồi đó xây chưa có style thông tầng, chứ thông tầng thì gần 700x2 cũng chỉ đc 1200m thôi 🤣
Em chém gió mà cụ, vì thấy nhiều cụ cứ cãi nhau, rồi nhục mạ nhau về quan điểm ở chung cư loại nào, bao nhiêu m2 thì đủ, vị trí ở đâu...thế thì em cứ chém trên mạng cho nó to chút cho đỡ mất công chém, tiện cho các cụ chửi bới cho thoải mái!

tonkngo0

Xe tải
Em bình thường. 1
Bác ơi 15 tỏi mà gọi là thoát nghèo thì Hà Nội chắc phải như Thượng Hải, Tokyo, nước mình hóa rồng rồi

Hay do em nghèo quá nhỉ huhu :(

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
các cụ tranh luận cố gắng không mạt sát nhau vì đời nay giàu mai nghèo chả biết đằng nào đâu, tiền bao nhiêu cũng là ít với người tham vọng và nhiều với người sống ít mong cầu