[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Jerrrry

Xe tải
A Hai Trung (TQ) đang vỡ trận vì nhà ở (chung cư), thế giới phẳng nên sẽ ảnh hưởng đến VN thôi, chỉ có điều sẽ có độ trễ 1 chút...E đang tính lúc được giá đẩy bớt 1 căn đang cho thuê!!!! Cụ nào mà mua nhà để ở mà phải vay Bank phải suy nghĩ và tính toán thêm
Các khu vực trung tâm t.p của VN còn thiếu rất nhiều nhà ở. Thừa là biệt thự nghỉ dưỡng, condotel. TQ đi trước VN tầm 30 năm nên 30 năm nữa VN mới lo :))). TQ tỉnh lẻ nó xây toàn KĐT khủng như Ocean và smarrt thì đứt là phải.

Mylinh1990

Xe hơi
Smart City mà văn minh thì tôi chịu. Tôi thấy như cái chợ. Mật độ thì thôi rồi. Muốn văn minh mà giá vừa phải thì mua mấy tòa cũ ở Láng Hạ ấy. Sếp tôi (rất to) ở 99 đấy, cũng vào đấy mấy lần. Cũ rồi nhưng văn minh lắm. Không thì ra the Manor ngon bổ rẻ. Tôi không tìm ra được khu nào giá rẻ bằng mà ngon hơn. Dân khu đấy nhiều tiền, rất văn minh. Cụ nào không tin thì hẹn môi giới vào xem mấy căn thì biết.
Bác đang nói Manor gần kengnam ạ?

stevevuxx

Xe tải

quangzizi

Xe buýt
Lancaster Núi Trúc, Lancaster Láng. Núi Trúc thì rẻ hơn tầm 70. Láng thì tầm 85 đến 90 mấy căn lâu dài. 50 năm 65 đến 70.

Đúng rồi bạn. Bảo môi giới dẫn đi 1 vòng.
Láng Núi Trúc sao rẻ thế cụ, vị trí vậy mà có 70. em thấy bên Platinum Nguyễn Công Hoan cũng 70 rồi, B6 Giảng Võ bản chất tập thể cao cấp cũng 7x rồi.

Minh Quoc 79

Xe tải

sảnh chung cư các tầng bảo nhau tự làm đẹp thế này đã đủ văn minh chưa ?
Hóng hớt thấy các cụ chém hay quá
Cháu cứ tưởng văn minh là từ văn hoá, lối sống, cách cư xử của các cư dân trong gia đình với nhau hoặc giữa cư dân với cư dân, cư dân với các quy định tại khu dân cư cơ chứ...
Các cụ cao niên bây giờ lạ thật

altis_oldman

Xe tăng
Các khu vực trung tâm t.p của VN còn thiếu rất nhiều nhà ở. Thừa là biệt thự nghỉ dưỡng, condotel. TQ đi trước VN tầm 30 năm nên 30 năm nữa VN mới lo :))). TQ tỉnh lẻ nó xây toàn KĐT khủng như Ocean và smarrt thì đứt là phải.
nếu nước mình cũng to như trung quốc thì thừa nhà ngay

taton7983

Xe buýt
Bác đang nói Manor gần kengnam ạ?
Manor lùm xùm nhiều, và quá cũ rồi
2014 nó đã nát như thế này rồi mà h còn định mua

caisua

Xe lăn
khu THNC cũ hơn 10 năm rồi nhưng văn minh thì vẫn là văn minh. Vị trí thì đẹp khỏi nói. So với các chung cư mới bây giờ thì giá vẫn mềm hơn
Dù loanh quanh 20 tuổi nhưng vẫn bay trong ngày: giá 48tr/m2 với diện tích dưới 75; 42 diện tích khoảng 100; 40 diện tích khoảng 120; 37 với lũ 150m2

Chỉnh sửa cuối:

iamdongkisot

Xe tải
Hóng hớt thấy các cụ chém hay quá
Cháu cứ tưởng văn minh là từ văn hoá, lối sống, cách cư xử của các cư dân trong gia đình với nhau hoặc giữa cư dân với cư dân, cư dân với các quy định tại khu dân cư cơ chứ...
Các cụ cao niên bây giờ lạ thật
vâng văn hoá, lối sống, cư xử thôi chưa đủ ạ. Cũng cần phải đoàn kết, cùng nhau hướng tới cái sạch đẹp nữa chứ nhếch nhác ô nhiễm môi trường thì sao gọi là văn minh được

Minh Quoc 79

Xe tải
vâng văn hoá, lối sống, cư xử thôi chưa đủ ạ. Cũng cần phải đoàn kết, cùng nhau hướng tới cái sạch đẹp nữa chứ nhếch nhác ô nhiễm môi trường thì sao gọi là văn minh được
Quê em nghèo toàn đồng chua, nước mặn, đất cát thì toàn sỏi đá khô cằn nên canh tác, cấy cầy vụ mùa cũng năng suất kém nên Xã cũng chẳng có nhiều tiền mà đầu tư hạ tầng, bê tông hoá các con đường trong thôn như trên thảnh phố các cụ sống. Nhưng mà đường đất quê em lại sạch sẽ, không có rác rồi tình làng nghĩa xóm thì đùm bọc, yêu thương lẫn nhau. Chẳng phải khoe nhưng làng em đạt danh hiệu làng văn hoá và 100% nhà dân đạt danh hiệu văn hoá...
Và em coi đó là văn minh
Chả bù các cụ thành phố cứ phải xịn xò, cao cấp mới là văn minh được mỗi cái vỏ

koala2023

Xe tải
Quê em nghèo toàn đồng chua, nước mặn, đất cát thì toàn sỏi đá khô cằn nên canh tác, cấy cầy vụ mùa cũng năng suất kém nên Xã cũng chẳng có nhiều tiền mà đầu tư hạ tầng, bê tông hoá các con đường trong thôn như trên thảnh phố các cụ sống. Nhưng mà đường đất quê em lại sạch sẽ, không có rác rồi tình làng nghĩa xóm thì đùm bọc, yêu thương lẫn nhau. Chẳng phải khoe nhưng làng em đạt danh hiệu làng văn hoá và 100% nhà dân đạt danh hiệu văn hoá...
Và em coi đó là văn minh
Sao lại dd Mỗi cái vỏ. Thế vỏ đẹp thì mặc định trong xấu à? Cụ ko có khái niệm đẹp từ trong ra ngoài à?

Minh Quoc 79

Xe tải
Và em coi đó là văn minh
Nên để văn minh thật sự, người ta còn cần cái lõi nữa

BINH MINH 07

Xe điện
Và em coi đó là văn minh
Đây là con người của làng văn hoá ư ? Khoe khoang là văn hoá mà nhận định thì có vẻ không phải vậy, có phải đây mới chính là cái ruột văn hoá của làng cụ ?

Minh Quoc 79

Xe tải
Đây là con người của làng văn hoá ư ? Khoe khoang là văn hoá mà nhận định thì có vẻ không phải vậy, có phải đây mới chính là cái ruột văn hoá của làng cụ ?
Danh hiệu treo ở cổng làng to đùng luôn
Danh hiệu gia đình văn hoá thì nhỏ hơn chút, để trang trọng trong phòng khách.
Nhà cụ cố gắng phấn đấu xem biết đâu năm nay hoặc năm sau lại có