[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

nhim bong

Xe tăng
Gamuda có 3 nhà: The Zen, The Two, The One,
Thezen giá căn 3p ngủ ~ hơn 4ty, còn The Two chắc khoảng hơn 3ty, The One dưới 3ty, chất lg đều tốt, quản lý tốt
The Zen tốt nhất, khác 2 toà kia điểm nào mà giá vọt hẳn vậy cụ? xin cụ cho thông tin giúp! thanks

tradaocamsa

Xe máy
3 ngủ One hôm trc em có thấy có căn rao có 2,6 thôi.
2 ngủ Two rao 3,1 đầy có trôi đâu
2,6 là rao ảo đấy cụ ạ. Căn The One gần nhất e thấy vừa bán xong là 3150. Nhà bạn em còn đang rao 3450 kìa.
Bên Two mà 3.1 cũng rao ảo luôn. Căn mót tiền nhất đang bán là 3.2 đấy bác.
Em theo dõi giá khu em sát lắm vì em đang định mua thêm để cho thuê. Đội sale Gamuda lâu năm e quen hết.

tradaocamsa

Xe máy
The Zen tốt nhất, khác 2 toà kia điểm nào mà giá vọt hẳn vậy cụ? xin cụ cho thông tin giúp! thanks
Zen xây mới hơn, trông sang xịn mịn hơn ấy bác. Phục Hưng xây Zen. Hòa Bình xây Two, Ricons xây One.

Zen thì chăm chút từ cái sảnh chờ đến cái thang máy đến cái cửa ra vào căn hộ... Nói chung là sang xịn mịn. Two với One thì trông không bắt mắt bằng.

2,6 là rao ảo đấy cụ ạ. Căn The One gần nhất e thấy vừa bán xong là 3150. Nhà bạn em còn đang rao 3450 kìa.
Bên Two mà 3.1 cũng rao ảo luôn. Căn mót tiền nhất đang bán là 3.2 đấy bác.
Em theo dõi giá khu em sát lắm vì em đang định mua thêm để cho thuê. Đội sale Gamuda lâu năm e quen hết.
rao thì rao , có khớp được không mới quan trọng ;)) Bên The two thì chuẩn chủ rao 3,1 fullđồ chưa thương lượng b nhé.

Xin_chao

Xe buýt
The zen moi xây hiện đại hơn, có sân chơi, bể bơi cho trẻ e ở tầng 5; the one xây lâu nhất - nhà ko có ban công, chỉ có cửa sổ, khe lấy sáng

toandiaoc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.mechungcu.com
Khu Gamuda sao chung cư giờ vẫn rao đắt thế các cụ, toàn trên 4 tỏi căn từ 93m2, 3PN trở lên không à! em muốn làm căn cho gần cq vợ mà thấy giá cao thế!
ơ thế cụ nghĩ giá nó đang đi xuống sao mà bảo "giờ vẫn rao đắt" ? =))

toandiaoc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.mechungcu.com
em nghĩ h giá k tăng nữa đâu, chỉ có điều chắc ít ng bán nên các bác sale cứ rao vậy cho hàng chạy nhanh thui, chứ khu em dưới dương nội Nam cường cc em cũng thấy ít ng bán lắm, thi thoảng lắm mới thấy có ng rao, tầng em ở thì 9/10 chủ 1 thuê, nên chắc h kinh tế khó khăn mới ngấm, các cụ k đầu cơ nữa ạ :D hihi
Có 2 loại hàng bạn ơi, hàng trực tiếp CĐT và hàng CN (chuyển nhượng) cái bạn đề cập mình hiểu là hàng chuyển nhượng, mà hàng này nhà đầu tư chính là khách tự bóp nhau thôi người mua thì kêu than bị đẩy giá, lùa gà chứ người bán thì chả là khách mua lúc đầu xong giờ muốn bán kiếm lời sao?

Nhân tiện ông chú em có căn 68m mới nhận nhà ở Định Công, mặt đường vành đai 2.5 đang thi công, có cụ nào quan tâm nhắn em

Đông86

Xe điện
Giá BĐS tăng cao chả có lợi gì đâu các cụ, giá BĐS tăng thì giá cho thuê mặt bằng KD mặt phố cũng tăng theo, giá cho thuê VP ( các cty, tổ chức ) cũng tăng theo....mịa, rồi lại chết thằng dân thôi, vì bao chi phí tăng lại phải dồn vào giá bán hàng thôi....:))
Mà giá BĐS tăng thì Nhà nước cũng chết dở, khi cần thu hồi đất làm dự án ( mở đường, xây dựng các công trình phúc lợi công cộng ) thì bàn bạc với dân mãi không xong cái "thỏa thuận đền bù".
Đấy ...cc thấy đó, bao năm mà cái con đường ngắn bằng cái gang tay từ Ô Chợ Dừa thông ra đến nút giao Voi Phục-Thủ Lệ có giải tỏa mặt bằng để mở đường được đâu.....
Nếu giá BĐS không tăng nóng thì đâu đến nỗi dân giăng biển biểu tình không chịu GPMB ???!!! :))

Báu gì BĐS tăng.
Túm lại BĐS chỉ nên tăng theo trượt giá thôi, Nhà nước phải có chính sách kiềm chế, không để giá BĐS tăng nóng. BĐS tăng nóng, hại nhiều hơn lợi. :D
Cụ đúng, nhưng thiên đình cùng các quan có nhiều đất cũng biết tính toán và còn giỏi hơn cụ. Đất sốt cũng chã làm sao, đấu giá càng nhiều xiền, mảnh 10K m2 đất Thủ Thiêm được định giá 24.500 tỷ là làm được 3 cái đường đến Voi Phục.

Tomtep1

Xe tải
Có 2 loại hàng bạn ơi, hàng trực tiếp CĐT và hàng CN (chuyển nhượng) cái bạn đề cập mình hiểu là hàng chuyển nhượng, mà hàng này nhà đầu tư chính là khách tự bóp nhau thôi người mua thì kêu than bị đẩy giá, lùa gà chứ người bán thì chả là khách mua lúc đầu xong giờ muốn bán kiếm lời sao?

Nhân tiện ông chú em có căn 68m mới nhận nhà ở Định Công, mặt đường vành đai 2.5 đang thi công, có cụ nào quan tâm nhắn em
Căn này đến 1 phẩy 5 tỷ ko cụ ?:-?:>

chickendancing001

Xe đạp

em xin thông tin căn 68 ở định công cụ ơi

x_six

Xe tải
Em đang cần tìm mua Skypark Tôn Thất Thuyết hoặc Luxury Parkview. Cụ nào có thông tin gì không cho em xin với. Em sẵn chum rượu hầu các cụ.
Em đa tạ!

xoai2019

Xì hơi lốp
Em đang cần tìm mua Skypark Tôn Thất Thuyết hoặc Luxury Parkview. Cụ nào có thông tin gì không cho em xin với. Em sẵn chum rượu hầu các cụ.
Em đa tạ!
sang mạn Mỹ Đình mua rẻ hơn cụ mà đỡ tắc

Si_Tran

Xe buýt
Mời cụ ghé qua Mẽo ĐÌnh có TheZei phù hợp với lúa của cụ mà diện tích lớn

biển xanh06

Xe điện