[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

hungboy

Xe buýt
Bí quyết là tiền lúc nào cũng âm thì không sợ tăng giá

LongNguyễn8x

Xe buýt
Dưới 2ty5 giờ có mua được chung cư 2 pn, mạn Hai Bà Trưng hoặc Thanh Xuân ko các cụ, ko sổ cũng ko sao, em chỉ cần đừng quá cũ là đc
Thử ép giá con Hòa Binh Green City xem. 536A Minh Khai cũng ko quá tệ, qua Times gần. Xuống tí nữa có con UDIC nhưng ở đây sẽ ít tiện ích và ồn. 25 Lạc Trung thì chắc ko có ai bán mấy. Tầm tiền này xuống Hoàng Mike thì có. Thực ra đi lại thì HM với HBT ko nhiều khác biệt về thời gian. Cố tí lấy 0 sổ 360 giải phóng.

Chỉnh sửa cuối:

sonthanh297

Xe đạp
Em tìm tháng 6 giá sale rao là 3ty6 cho căn 2 ngủ em chê đắt. Cuối cùng tháng 8 phải chốt căn khác xấu hơn giá 3ty850 .Giá tăng đáng sợ thật

moitapdi

Xe hơi
Giá ảo quá các cụ ah, 2 tháng trước giá IG Thanh Xuân mới 51-52 tr/m (bạn em mua), cách đây 1 tuần em hỏi môi giới hét giá đã lên 60 tr/m

DDNTAN

Xe tải
Hongkong tower giá giờ bao nhiêu rồi các Cụ ?

Jerrrry

Xe tải
Giá ảo quá các cụ ah, 2 tháng trước giá IG Thanh Xuân mới 51-52 tr/m (bạn em mua), cách đây 1 tuần em hỏi môi giới hét giá đã lên 60 tr/m
Cho hét chán nửa năm sẽ tự khắc giảm giá. IG mật độ quá đông, để xe thiếu trầm trọng, hoàn thiện bình thường, ko xứng với giá 50

MrTomCangTo

Xe buýt
Cho hét chán nửa năm sẽ tự khắc giảm giá. IG mật độ quá đông, để xe thiếu trầm trọng, hoàn thiện bình thường, ko xứng với giá 50
Qua e có tí việc qua phòng công chứng mà thấy cò tranh thủ gọi điện gạ chủ bán nhà ác quá. Kinh tế khó khăn mà giá chung cư điên đảo bất chấp. Tiền mà cứ như giấy chùi mít, nhiều lúc hoang mang

oppa123

Xe hơi
Qua e có tí việc qua phòng công chứng mà thấy cò tranh thủ gọi điện gạ chủ bán nhà ác quá. Kinh tế khó khăn mà giá chung cư điên đảo bất chấp. Tiền mà cứ như giấy chùi mít, nhiều lúc hoang mang
1 ngày mình phải nhận cả chục cuộc làm phiền của bọn sale. Chúng nó dùng app gọi, mỗi lần 1 số chặn ko nổi.

merc-pro

Xe hơi
Các cụ kêu cho hét chán giảm giá thì quay lại trang 1 của thớt này. Nó cũng từ 2021 rồi và cũng ko có giảm đâu. Vàng tăng, lạm phát, ls giảm cung tiền tăng, chung cư mini ko dám ở, cung căn hộ mới ko có, đất nền giảm mạnh, có chung cư là giữ giá và còn có dòng tiền

biển xanh06

Xe điện
Đến chung cư tại Hoàng Mai, Nam Từ Liêm xa xa, có mỗi toà nhà, ko có cảnh quan gì giờ cũng lên 50 huống gì Thanh Xuân. IG căn đẹp giá > 55 từ lâu rồi.

altis_oldman

Xe tăng
Đến chung cư tại Hoàng Mai, Nam Từ Liêm xa xa, có mỗi toà nhà, ko có cảnh quan gì giờ cũng lên 50 huống gì Thanh Xuân. IG căn đẹp giá > 55 từ lâu rồi.
cơ bản là giá cao vẫn có khách mua. kg chỉ dân hà nội mà dân có tiền các tỉnh đổ về mua
mình kg mua thì có người khác mua. 1 mình mình chả ngăn đc đà tăng của thị trường.

ước gì cả nước chỉ có mỗi mình đi mua CC thì tha hồ ép giá

nhaque_tb

Xe buýt
Chung cư tăng giá chỉ có mới bàn giao may ra, chứ ở cũ tầm 5 năm rồi thì cắt lỗ đến bẹn mà còn chưa bán được đây các cụ ơi, nhà nhà đi tìm mua đất có ai ngó ngàng mấy căn tập thể kiểu mới, dân trí thì vẫn thấp, chất lượng đa phần tồi tàn theo năm tháng, dịch vụ thì quả tắc quả tùng, thi thoảng nó treo băng rôn đo đỏ nữa lại giảm thê thảm.
Em thấy chỉ những người quá giàu họ mới nên mua cc, mà là cc cao cấp mới đáng ở.
Còn lại toàn thấp cấp nó xây dành cho những kẻ lười, ngại đi giao dịch đất đai, dễ dàng tròng vào cổ vay nợ => nợ mãi ko trả nổi, nhà thì xuống cấp, xuống giá theo năm tháng => cc trung và thấp cấp phần đa dành cho những kẻ lười và dốt.
T12/2023 đánh giá nhận định của cụ chả có căn cứ đếch gì cả.! Cc thấp và trung là tăng mạnh nhất đến lúc này 😁

michael_king

Xe máy
Chung cư tăng giá chỉ có mới bàn giao may ra, chứ ở cũ tầm 5 năm rồi thì cắt lỗ đến bẹn mà còn chưa bán được đây các cụ ơi, nhà nhà đi tìm mua đất có ai ngó ngàng mấy căn tập thể kiểu mới, dân trí thì vẫn thấp, chất lượng đa phần tồi tàn theo năm tháng, dịch vụ thì quả tắc quả tùng, thi thoảng nó treo băng rôn đo đỏ nữa lại giảm thê thảm.
Em thấy chỉ những người quá giàu họ mới nên mua cc, mà là cc cao cấp mới đáng ở.
Còn lại toàn thấp cấp nó xây dành cho những kẻ lười, ngại đi giao dịch đất đai, dễ dàng tròng vào cổ vay nợ => nợ mãi ko trả nổi, nhà thì xuống cấp, xuống giá theo năm tháng => cc trung và thấp cấp phần đa dành cho những kẻ lười và dốt.
Đề nghị ko hút cần đá ma khi viết bài

minibulterri

Xe tải
Starlake căn 125 m đang rao 17 tỷ. Có gd là 13 tỷ rồi. Cụ nhẩm hộ đã 100/m chưa ạ

CiputraHanoi

Xe đạp
Giai đoạn này đang sốt chung cư. Cả mua ở và mua đầu tư và e nghĩ giá còn tiếp tục tăng trong 6 tháng nữa . Giấc mơ mua nhà HN của nhiều người dân thu nhập trung bình lại càng xa vời .

bimbim1976

Xe điện
100 củ/m chung cư thì thôi tôi mua đất nền cho xong

Rebel Melb

Xe tải
100 củ/m chung cư thì thôi tôi mua đất nền cho xong
Nhà ngõ hoặc ra ngoại thành. Trước đây cũng nhiều người ra ngoại thành rồi phi xe đi làm nhưng bây giờ tắc đường khắp nơi chịu không nổi. Nhà ngõ thì thỉnh thoảng làm vài vụ hỏa hoạn cũng chán ở thì suốt ngày lo ngập lo cháy. Oxy thì ít. Tóm lại là Tiền đang rất rẻ so với các tài sản khác ví dụ như Vàng và nhà ở vị trí thuận lợi..

altis_oldman

Xe tăng
theom như nhận định của cụ, những kẻ lười và dốt đông quá, có lẽ chiếm tới 86% dân số