[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

chanquayxoan

Xe buýt
Tuần trước em đi tìm mua một cái nhà nhỏ nhỏ cho đứa cháu từ quê lên học ĐH. Em đến xem một căn tập thể sổ 9m2 ở Phương Mai, chủ cơi nới thêm thành 15m2. Ngõ chỉ vừa 2 xe máy lách nhau.

Các cụ có biết chủ muốn giá bao nhiêu không? 1,1 tỏi. Chỉ ra lộc chút xíu. Tính ra 122tr/m2 cho tập thể cũ, ngõ 2 xe máy lách. Em đến nhìn nghe giá xong quay đầu luôn không cần nói chuyện thêm :))
Loại chủ này ko biết thế nào là giá trị đúng sai. Cả đời ở trong cái lồng cũng xứng đáng

ngocquybk

Xe điện
Bản chất giá bất động sản là một con số ghi nhận giá trị, trong khi giá trị sử dụng không thay đổi. Căn nhà 1 tỷ đồng nhiều năm trước, nay tăng thêm 10 tỷ đồng, giá trị sử dụng không tăng thêm, nhưng lại gây áp lực lên chi phí tiền lương, Shark Phú

truongvoky1981

Xe buýt
Bản chất giá bất động sản là một con số ghi nhận giá trị, trong khi giá trị sử dụng không thay đổi. Căn nhà 1 tỷ đồng nhiều năm trước, nay tăng thêm 10 tỷ đồng, giá trị sử dụng không tăng thêm, nhưng lại gây áp lực lên chi phí tiền lương, Shark Phú
Mấy shark ko vào trại thì cũng vỡ nợ gần hết rồi

quangzizi

Xe buýt
Sổ 9m2 thì đền lên 30m2 kiểu gì cụ?
Khà khà em chém thế theo cách nghĩ của chủ nhà, chứ còn thì cũng ko hiểu được đền bao nhiêu, nếu được đền 18m chung cư xây mới đi, thì so với ra xa mua studio của vin 30m giá 1.4 tỷ đi thì cái nào hơn cái nào kém em cũng ko rõ.

hanuhanu

Xe hơi
Loại chủ này ko biết thế nào là giá trị đúng sai. Cả đời ở trong cái lồng cũng xứng đáng
Thực ra chủ đã có nhà chỗ khác rồi. Họ có cái phòng bé tí đó cho sinh viên thuê, bây giờ muốn bán đu đỉnh kiếm lời. Họ cũng thú thật là trước chỉ mua có vài trăm triệu, nhưng bây giờ lên giá chung thì mới có giá này.

Lalalandphim

Xe hơi
ay hôm nay vtv24 đã chính thức đưa thông tin về giá cc hiện nay. Mời các cụ các mợ xem tham khảo

LongNguyễn8x

Xe buýt
ay hôm nay vtv24 đã chính thức đưa thông tin về giá cc hiện nay. Mời các cụ các mợ xem tham khảo
Thú thật khi nghe giọng con cò qua điện thoại e mới thấy đội cò này kém chuyên môn thật =)) Lùa thế mà ăn được tiền thiên hạ kể cũng lạ:) Đúng là để đi làm môi giới ngoài cái tâm thì phải có kiến thức chứ không chỉ có chém gió và lươn lẹo được.

Chỉnh sửa cuối:

Châu Tinh Tinh

Xe tải
Ko hề có sốt đất
Nhưng thực sự thì nó lại đang tăng giá là có thật
Ôi lạm phát là đây chứ đâu
Cái con mụ fed nó cũng muốn giảm ls lắm nhưng khổ nỗi là chưa xén đc lông cừu hoặc chưa xén xong lông cừu nên chưa hạ đc
Các cụ thử xem đang lạm phát tức là tiền nhiều
Hút về bằng cách tăng lãi xuất
Sau lạm phát hạ xuống
Nhưng cái tiền lúc hút về thì phải trả lãi cao
Thành ra lại càng nhiều tiền hơn
Khi giá rẻ xén xong lông cừu
Tiền các ông gửi tk đc ls cao giờ lại vào thị trường
Cái lông cừu đấy sẽ tăng giá khi thị trường có nhiều tiền. Và 1 chu kỳ mới bắt đầu

Lalalandphim

Xe hơi
Thú thật khi nghe giọng con cò qua điện thoại e mới thấy đội cò này kém chuyên môn thật =)) Lùa thế mà ăn được tiền thiên hạ kể cũng lạ:) Đúng là để đi làm môi giới ngoài cái tâm thì phải có kiến thức chứ không chỉ có chém gió và lươn lẹo được.
chuẩn cụ ạ. Đội cò chuyên môn kém ngày càng đông và ảnh hưởng đến anh em MG chân chính :) thực tế ai cũng vì miếng cơm manh áo nhưng còn để tình trạng MG tự do hoạt động và gây nhiễu thì còn ảnh hưởng nhiều người, cả bên bán lẫn bên mua :)

MinD

Xe hơi
Úi giời, hẳn là vtv cũng đánh, thế này thì chắc chắn là chú phỉnh lệnh phải kìm giá bđs vs chung cư rồi.

Đợt tới khả năng cao là sẽ tăng lãi suất trở lại, có thể k nhanh nhưng sẽ dần dần, cuộc chơi dù gì vẫn nằm trong tay của nhà nước, nay e nhận 3 cuộc đt của cò, giảm giá 3 căn chung cư trước e hỏi, bên An Bình, Goldmark và Mỹ Đình Pearl. Trung bình giảm khoảng 5% nhưng e vẫn nói không :))

Tâm lý người cần bán thật bắt đầu dao động rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

huydang69

Xe tải
Úi giời, hẳn là vtv cũng đánh, thế này thì chắc chắn là chú phỉnh lệnh phải kìm giá bđs vs chung cư rồi.

Giá đi ngang chứ chưa hạ được, chưa có yếu tố mạnh để hạ giá nhiều. Theo em cp kìm bđs tăng nóng là để tránh lạm phát cao dẫn đến phải tăng ls.

expander

Xe máy

Đợt tới khả năng cao là sẽ tăng lãi suất trở lại, có thể k nhanh nhưng sẽ dần dần, cuộc chơi dù gì vẫn nằm trong tay của nhà nước, nay e nhận 3 cuộc đt của cò, giảm giá 3 căn chung cư trước e hỏi, bên An Bình, Goldmark và Mỹ Đình Pearl. Trung bình giảm khoảng 5% nhưng e vẫn nói không :))

An Bình giờ họ chào hạ giá thì giá như nào bác?

Shadow381

Xe điện
mỗi người một lựa chọn, tôi không mua ở đó những bác dùng từ ngu nghe quá đà. Khu này ít chung cư không nhiều như cầu giấy, nhà trong ngõ thì nhỏ hẹp ít lựa chọn. Park thoáng hơn nhưng cũng chênh 10 giá. đẹp thì ai chẳng muốn nhưng chênh nhau 1 tỷ với rất nhiều người ko dễ gì có 1 tỷ. Họ mua ở đấy vì con họ học trong đấy ko phải đưa đón, mỗi ngày lời ra hàng tiếng để đưa đón con. Công việc họ gần đó ko phải đi xa. Mà các toà gần đó ko 70 thì cũng 65. Tính vậy chắc bác khôn hơn họ? Đầu cơ thì ko nói, còn mua ở thì có nhu cầu thì mua thôi. Lên xuống thì thời gian trả lời.
Cụ này nói đúng, nhưng cả những người “công việc ko gần đó” cũng lựa chọn vì thực tế đường xá quanh đó giờ ko tắc như cách đây mấy năm, thường chạy lên bờ hồ chỉ mất tầm 20p. Em trước cũng kiếm 1 căn Sun Grand ở Hoàng Hoa Thám (vì em làm khu Ba Đình) nhưng ở rồi ko thích lại quay về Times bởi mấy lẽ: khu Sun gần thật nhưng đường Thụy Khuê và Hoàng Hoa Thám đều tắc lòi, nhiều lúc ko đi được nên thời gian trên đường vẫn lâu, nhưng cái chính vì quỹ đất ko có nên tiện ích nội khu ko có nhiều lựa chọn (kiểu chỉ có 1 quán cafe, 1 siêu thị…) chứ ko đa dạng thoải mái như khu Times, Parkhill. Ai đang quen tiện ích ở Times “tận răng” cái gì cũng có và đa dạng lựa chọn thì sẽ ngại khi phải lấy xe máy chạy đi vì 1 cái dịch vụ gì đó trong khi chỉ cần đi bộ xuống nhà ko thiếu cái gì. Cuối cùng em lại quay về Times ở, lại buổi sáng dậy để 7h ra khỏi nhà kịp lên phố ăn sáng, càe cho 8h có mặt ở CQ; nhưng bù lại được để xe dưới hầm ngay chân toà nhà, được các lựa chọn ăn sáng, cafe cuối tuần đa dạng mà ko phải đi đâu, được bơi ở bể to… những cái đó cũng góp phần đẩy giá nhà khu này lên, dân bây giờ khôn chán, họ xuống tiền cũng cân đong đo đếm chứ chả ai trả giá gần 100 tr cho cái khu cuối HBT giáp HM. Còn giá nhà thì Times và Park hill ko chênh lệch vì bên park Hill để xe ko thuận tiện như Times, ko có los để xe trong hợp đồng. Vì vậy nhiều căn ở Times giá cao hơn bên park hill.

tuan2681

Xe điện

chững rồi mà cụ,
giá lên cao , tắt thanh khoản

Thanhvuóng71

Xe điện
Tuần trước em đi tìm mua một cái nhà nhỏ nhỏ cho đứa cháu từ quê lên học ĐH. Em đến xem một căn tập thể sổ 9m2 ở Phương Mai, chủ cơi nới thêm thành 15m2. Ngõ chỉ vừa 2 xe máy lách nhau.

Các cụ có biết chủ muốn giá bao nhiêu không? 1,1 tỏi. Chỉ ra lộc chút xíu. Tính ra 122tr/m2 cho tập thể cũ, ngõ 2 xe máy lách. Em đến nhìn nghe giá xong quay đầu luôn không cần nói chuyện thêm :))
Nhà này là ở tầng 1 đã có sổ 9 m2 + 6 m2 lấn chiếm. Theo cụ thì giá đúng thì khoảng bn ?

lucky2050

Xe hơi
chững rồi mà cụ,
giá lên cao , tắt thanh khoản
Qua thời điểm cao trào người mua quan tâm nhiều rồi, khoảng mấy hôm nay người mua thì chán, kẻ muốn bán thì bắt đầu ngồi trên lửa rồi đành hét bé bé thôi. Dự án Lumi, TC... vãn người rồi, kèo này CĐT, Nhà đầu cơ (gồm cả một số nhà môi giới lớn) sắp hoàn thành nhiệm vụ.