[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

the ufo

Xe hơi
Nói thật đến giờ em k còn lăn tăn gì nữa cụ ạ, qua xem nhà, cảnh quan xung quanh, tiện ích, sự thoáng đãng và gần công viên thì các cụ nhà em còn phải gật đầu lia lịa cụ ạ, cũng nhờ 1 cụ trên này mật thư bảo em qua đó xem thử, thế nào lại chuyển hướng mua bên này. Em mua C1 căn to nhất 90m2 cụ ạ
Giá căn cụ mua bao nhiêu ạ?

Manono

Xe đạp
Đợt này e thấy cò vạc còn tranh thủ đẩy cả mấy dự án chậm tiến độ kinh niên như Grand Sunlake hay UDIC Hạ Đình. Grand Sunlake chạy QC liên tục, chào 5x cho căn sổ lâu dài làm như ra hàng đến nơi. UDIC Hạ Đình thì cò khẳng định chắc nịch Q3/2024 khởi công trong khi dự án chậm tiến độ từ 2020. Không biết mấy bạn ơi có tâm không nữa :(

bocumang

Xe tải
Không thấy ai vào khuyên đợi :)
Cụ mợ nào mà mua giai đoạn này quả thực dũng cảm và khả năng đu đỉnh cao

eterniti

Xe tăng
à đây rồi, một cụ không mua

eterniti

Xe tăng
Noxh mà tung ra nhiều thế này thì số phận các chung cư thương mại thế nào đây nhỉ ?

Chuẩn bị triển khai 43 Tòa nhà ở xã hội tại Vinhomes Ocean Park

Khoan thăm dò địa chất để chuẩn bị triển khai 43 toà Nhà Ở Xã Hội nằm sát cạnh dự án Vinhomes Ocean Park 3.

👉 Dự kiến Quý IV 2024 sẽ triển khai xây dựng NOXH

Giúp đảm bảo các hộ gia đình có được nhà ở với giá phù hợp và chất lượng cuộc sống được nâng tầm văn minh.

Theo kế hoạch, Vinhomes sẽ phát triển 500.000 căn nhà ở xã hội trong 5 năm tới nhằm góp phần giải quyết vấn đề nhà ở cho người có thu nhập thấp, hiện thực hóa giấc mơ sở hữu nhà cho hàng triệu người lao động tại Việt Nam.

Giá rumor chỉ 19-30tr/m

Ngoài ra Udic , Him Lam … cũng sắp triển khai ở những quận khác

Kaisa

Xe tải
Em mua mà mua để ở nên là gặp chủ thiện chí thì mua luôn cụ ạ, ở rồi thì nó có tăng giảm nhảy múa cũng kệ thôi vì mình có bán đâu. Giảm càng tốt, có cơ hội mua cho F1, chứ tăng mãi đến khi F1 mình ra đời khéo khó có nhà ấy chứ. Trước đó có nói với các cụ là chưa mua vì đi tìm nhà gặp toàn chủ khảo giá, rất mệt. Gặp chủ nhà này thì ngta cũng đang tìm căn 110m2 ở dcap luôn nên thiện chí bán, thấy cụ chủ nhà nc với sale là dcap còn căn thô 110m2 của cđt luôn nhưng chưa bán được do vụ chủ tịch bị bắt, hiện căn đó đang nằm im =))

Được gửi từ iPhone - Otofun

Chỉnh sửa cuối:

expander

Xe máy
Noxh mà tung ra nhiều thế này thì số phận các chung cư thương mại thế nào đây nhỉ ?

Chuẩn bị triển khai 43 Tòa nhà ở xã hội tại Vinhomes Ocean Park

Khoan thăm dò địa chất để chuẩn bị triển khai 43 toà Nhà Ở Xã Hội nằm sát cạnh dự án Vinhomes Ocean Park 3.

👉 Dự kiến Quý IV 2024 sẽ triển khai xây dựng NOXH

Giúp đảm bảo các hộ gia đình có được nhà ở với giá phù hợp và chất lượng cuộc sống được nâng tầm văn minh.

Theo kế hoạch, Vinhomes sẽ phát triển 500.000 căn nhà ở xã hội trong 5 năm tới nhằm góp phần giải quyết vấn đề nhà ở cho người có thu nhập thấp, hiện thực hóa giấc mơ sở hữu nhà cho hàng triệu người lao động tại Việt Nam.

Giá rumor chỉ 19-30tr/m

Ngoài ra Udic , Him Lam … cũng sắp triển khai ở những quận khác
Những chỗ này xây nhiều nhưng xa bác ah. Đi làm Cầu Giấy mà ở đây chắc ốm mất

sivibi

Xe tăng
Đợt này e thấy cò vạc còn tranh thủ đẩy cả mấy dự án chậm tiến độ kinh niên như Grand Sunlake hay UDIC Hạ Đình. Grand Sunlake chạy QC liên tục, chào 5x cho căn sổ lâu dài làm như ra hàng đến nơi. UDIC Hạ Đình thì cò khẳng định chắc nịch Q3/2024 khởi công trong khi dự án chậm tiến độ từ 2020. Không biết mấy bạn ơi có tâm không nữa :(
Phần lớn cò bds bây giờ ngang với lừa đảo. Tôi không nói 100% nhưng phần lớn cò là hứa lung tung kể cả những thứ biết chắc là sai

eterniti

Xe tăng
Phần lớn cò bds bây giờ ngang với lừa đảo. Tôi không nói 100% nhưng phần lớn cò là hứa lung tung kể cả những thứ biết chắc là sai
cò sao đẩy giá dc các cụ, toàn dân đầu tư cầm đầu, cò chỉ là công cụ thôi

Tepka

Xe đạp
Em muốn hỏi thông tin chung cư Hanoi Centerpoitn Lê văn lương ạ. E thấy khu này có nhiều diện tích khác nhau và diện tích cũng nho nhỏ hợp túi tiền. Nhà e mua để ở nên rất mong các bác cho ý kiến ạ

thangsu

Xe buýt
Tài chính cụ tầm nào? Cụ đã hỏi giá qua sàn chưa? Người nhà e ở đây nên e có thể cho cụ chút lời khuyên

Tepka

Xe đạp
Tài chính cụ tầm nào? Cụ đã hỏi giá qua sàn chưa? Người nhà e ở đây nên e có thể cho cụ chút lời khuyên
E muốn hỏi về:
- chất lượng xây dựng: có thấm, xuống cấp ở đâu ko
- e tham quan thấy 1 sàn 10 căn mà có 3 thang máy , k hiểu giờ cao điểm có đông lắm ko ah
- chỗ để xe,

thangsu

Xe buýt
E muốn hỏi về:
- chất lượng xây dựng: có thấm, xuống cấp ở đâu ko
- e tham quan thấy 1 sàn 10 căn mà có 3 thang máy , k hiểu giờ cao điểm có đông lắm ko ah
- chỗ để xe,
- cđt hacinco, chất lượng xd ko cao
- thang máy ít. Giờ hành chính đợi hơi lâu
- chỗ để xe oto hết. Có 1 hầm để xe máy thôi.
Ăn lại dc cái vị trí, giá năm 2020 khoảng 40tr/m. Giờ e ko biết vì mới hỏi lại người nhà e bán lâu rồi.

stevevuxx

Xe tải
Cụ có kế hoạch mua Vin Cổ Loa ko ạ ? Hay cụ đang nhắm dự án nào ? Hoặc cụ đã vừa đầu tư dự án nào rồi cụ chia sẻ để anh em học hỏi với
Đợt này tôi chưa mua ở đâu để đầu tư nhé. Cổ Loa đợi phát giá tôi mới quyết được vì tôi đứt căn Sunlake ở Vạn Phúc City (Căn đó tôi mua 45 tỷ, lúc đến hạn thanh toán 95% thì bọn mua đợt 1 nó xả hàng cắt lỗ giá 30 tỷ, may tôi deal được chỉ cắt lỗ 2 tỷ thôi) với liền kề Global City rồi (căn này thì vẫn để lại). Nếu bạn mua đầu tư tầm thời gian ngắn Vin Cổ Loa thì theo thôi là phải tính kĩ. Xác định là của để dành thì có thể nhảy hố vôi.
P.S. Nếu mua để lướt thì xem kĩ các đợt tăng giá của chủ đầu tư vì có thể không thoát hàng kịp. Ví dụ ở Sunlake thế này, lúc tôi mua thì giá 45 tỷ (161m2), sau đó nó tăng giá kiểu này.

Chỉnh sửa cuối:

stevevuxx

Xe tải
nhìn nhận vấn đề sai, nên cố gắng để giàu, trở thành bọn đại gia thay vì cứ nghĩ mình là "bị hại"
Bạn show tài khoản hay sổ đỏ lên đây xem nào :), comment mạnh mẽ vậy.
Anyway, comment của tôi đang nói cho đại bộ phận người dân. Bao nhiêu người có thể thành đại gia? Bộ thành đại gia dễ lắm à :D