[Funland] Chung cư trăm tỏi

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cái chung cư này xây trên khu tập thể mà có giá đền bù đến 1 tỉ / m2 phải không các cụ?

Tân Hoàng Minh ôm khu này chục năm không xây nổi, không rõ vướng giấy phép, thủ tục hay tiền, quá phí luôn :(

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đội marketing nó để giá kiểu ngáo để lấy hiệu ứng truyền thông ấy mà. Chứ đội có nghìn tỏi đầu họ ko phải có sỏi mà toàn đá hộc, chả ai bỏ ra trăm tỏi mua cái chung cư gần bờ hồ. Thích thì họ bỏ trăm tỏi ra làm quả khách sạn phố cổ, vừa kinh doanh được lại có của để dành!
Chuẩn.

Trăm tỏi nó mua mẹ nó căn mặt phố lung linh ngay cạnh đấy ấy.
Ngu mà nó nộp cho bố con a Dũng làm giàu :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ko ạ. 100 tỷ là 1% của chục ngàn tỷ. Em ko mời bạn uống bia với chi phí là 1% tài sản của e đâu :)))
Cái này e nghĩ nó đánh vào vị trí có đặc biệt. Quanh khu vực này bây giờ và mãi sau này sẽ ko có chung cư nào như vậy nữa.

Đầy, 1 thằng xây đc thì sẽ có thằng khác xây đc. Thằng bỏ đc trăm tỏi mua 1 căn hôj đó thì nó thừa năng lực xây cái còn ngon hơn cả materi kia ấy :D

alceste

Xe điện
Em nghe nói chung cư ở HDI Lê Đại Hành tầm 5-7 tỏi, xây xong khá lâu rồi, không biết đã bán hết chưa?
Với em, chỉ thừa tiền mới mua CC, ít tiền nên thuê, khỏi lo gánh nặng trả nợ, oằn lưng trả nợ 5-10 năm rồi ở được 30 năm nữa thì xuống cấp, lỗi thời... Ở mấy chục năm hết hạn sd (em chưa rõ xây lại thì như nào) mua nhà đất thì còn mãi :D
HDI bán hết lâu rồi bác ơi. Hồi đó bán 60m đã cao rồi, h thì sao, còn tăng gấp rưỡi :( . Chung cư trong khu trung tâm thì chỉ tăng thôi. khả năng giảm gần như ko có. Pacific Palace từ 2005 bác kìa, giá có giảm đi tý nào đâu. Vẫn 80 - 90M/m2
Còn ko so ở chung cư với nhà phố được đâu. Bác nào bảo mua căn mặt phố ở ngay cạnh hài quá. Chất lượng cuộc sống dơn giản là khác nhau.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem căn đầu hồi nhưng dupblex 2 tầng áp mái, em cũng làm căn, không có thì e mua 2 căn đập thông lên trên...
Cơi nới luôn cái chuồng cọp cho thoải mái.
Gớm, tấc vàng thêm chút nào sướng chút í :))

Idemitsu

Xe tăng
Đầy, 1 thằng xây đc thì sẽ có thằng khác xây đc. Thằng bỏ đc trăm tỏi mua 1 căn hôj đó thì nó thừa năng lực xây cái còn ngon hơn cả materi kia ấy :D
Tương lai khó nói trước nhưng nếu nhìn lịch sử quanh khu này và nhìn vào các vị trí vàng của thủ đô và thành phố lớn trên thế giới thì em nghĩ ko dễ và số lượng rất hạn chế.
Quan điểm cá nhân em thì em sẽ thuê ở dịch vụ tầm $10-20k/tháng nếu có điều kiện vì cũng khá tiện cho công việc của em :)

VIKO L

Xe điện
Đấy là tư duy của bác. Nói như bác 1 căn chung cư ở Sing chỗ Wallich Residence khoảng 55 Mio chắc người ta ngu hết bác nhỉ, hay mấy khu ở Gangnam ý, chung cư trung tâm làm gì có chỗ nào rẻ, lại còn vị trí ko thể trung tâm hơn và đơn giản là ko có sản phẩm thay thế.
Những chỗ kiểu này hơn nhau ở tính exclusive, bác thấy trong trung tâm cacs nước từ HQ đến Sing đến Phil đi cho gần gũi, chung cư trên triệu đô có bao h giảm ko bác? Họ có khách hàng của họ, mình ko phải là khách mục tiêu, vẫn phải nghĩ đến mua khách sạn vừa kinh doanh, vừa có của để dành, thì mình sẽ ko hiểu, thế thôi.
Rồi lại áp cái tư duy thế pảhi ở nhà vườn, haizza, nhiều người rất nhiều tiền, nhưng chỉ ở chung cư, và nếu nhu cầu ở nhà vườn thì sẽ đi nghỉ (điển hình là bạn sao Son Je - Yin của em ). Thời gian đâu mà vườn với tược, họ ở chỗ nào hợp với nhu cầu của họ là được.
Hay như nhà gia đình chủ tịch của BIM cũng ở chung cư đó, họ chắc thừa tiền ở biệt thự hay nhà vườn nhưng họ vẫn thích ở chung cư, con cái bố mẹ mỗi người 1 căn cạnh nhau đó bác.
Em nghĩ những người mua ở đây mục đích của họ không phải để ở hàng ngày, kể cả như anh Vova mà mua thì cũng không phải để ở thường xuyên, vì nó có nhiều cái bất tiện, điển hình nhất là vấn đề giao thông đi lại. Nói riêng về ở thì khu này kém nhiều khu khác.
Còn vì sao mua thì em chịu!

Grand 2016

Xe tăng
thế giới nó có loại hình này lâu rồi, ở các khu vực trung tâm của tp lớn.
Giờ HN, SG cũng bắt đầu có. cứ goodle cụm từ "Branded Residences" là hiểu.
Con đường phát triển bds của VN cũng phải theo Tây thôi, chả khác gì nhiều (dù hoàn cảnh, xuất phát điểm có khác nhau)

Taihoatu

Xe lăn
Vị trí, nội thất đắt đỏ.. Em mà có ngàn tỷ thì cũng làm căn nuôi gái trên này cuối tuần dắt nhau đi dạo bờ hồ đấy ;))
Em cũng giống cụ, em mà có ngàn tỏi em cũng mua căn để nuôi gái trong đó, bắt chúng khoả thân trong nhà

Aocom

Xe buýt
Em mua cái chung cư chục tỷ, chả giàu có gì nhưng vì nghĩ nó ko như cái căn 4, 5 tỷ, lúc nào mua cũng dc.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Đội tài sản 5k tỏi trở lên giờ đông như quân nguyên, căn chung cư này đáng gì đâu?

congngo

Xe điện
A Hi hi, bán cả nhà em đi mua đc hơn m2. Có khi em cũng mạnh dạn hỏi xin báo giá xem sao.
Nó có căn 2m2 thì cụ báo em nhé để em bán nhà đang ở đi mua, em chỉ cần đủ trải cái chiếu đơn thôi để thành công dân của nó cho sang cái thằng người.

MuaThuDep

Xe hơi
Cháu chả thích các bác ợ!=)):))

congngo

Xe điện
Đắt ngoài sự tưởng tượng của người ít tiền như em. Nhưng có một số quan điểm mà các cụ đưa ra để phản bác giá như vậy em thấy không đúng.
1. Người mua căn hộ ở đây mục đích để ở 1 thì mục đích thể hiện đẳng cấp là 10. Chỉ cần sở hữu một căn hộ ở đấy là đã nổi rồi.
2. Các cụ cứ bảo sống ở đấy không khí không trong lành bằng nhà vườn hay biệt thự. Cái này thì các cụ nhầm hoàn toàn, toàn bộ không khí trong toàn nhà sẽ được kiểm soát chặt chẽ, được lọc sạch trước khi thổi vào không gian và kiểm soát hàm lượng ô xi... mọi lúc.
3. Các tiện ích khác mà chủ nhà được cung cấp thì me nghĩ phần lớn chúng ta không biết được.
4. Giới siêu giàu họ thuộc tầng lớp khác và cách tiêu tiền của họ cũng khác.

DidiLe

Xe container
Người OF

alceste

Xe điện
Em nghĩ những người mua ở đây mục đích của họ không phải để ở hàng ngày, kể cả như anh Vova mà mua thì cũng không phải để ở thường xuyên, vì nó có nhiều cái bất tiện, điển hình nhất là vấn đề giao thông đi lại. Nói riêng về ở thì khu này kém nhiều khu khác.
Còn vì sao mua thì em chịu!
Nếu người ta vp ơ Ly Thường Kiệt, Trần Hưng đạo thì sẽ rất tiện bác a. Nói chung nó rất tuỳ làm gì và ở đâu, mỗi người khác nhau nên ko so sánh đc , học hành thì qua cầu vô biên trường QT.
Còn mình không phải cuộc sống của người ta, mình sáng ra còn đi làm, chổng mông lên chở con đi học, xong con tranh thủ chợ búa rồi chạy thêm Grab thì sao hiểu được nhu cầu của họ.

trinhpcl

Xe tăng
Ai rồi cũng buôn đất thôi, Tân Hoàng Minh thì nó nắm trong tay đất vàng, đất kim cương từ những năm Vin còn đang ở bên Đông Âu; ông Masterise CĐT này thì là sân sau của anh Tech, chơi thân với anh Tân Hoàng Minh nên phân khúc khách hàng của 2 anh hướng tới giống nhau.