[Funland] Chung cư trăm tỏi

formula_one

Xe tăng
Cụ ơi, có hơn trăm mét vuông thì có dát vàng ở nó vẫn bí bách như chung cư bình thường thôi. Bỏ ra trăm tỷ mà muốn sướng thì phải chơi penthouse tầm 500-600m2 có sân vườn, bể bơi...thì nó mới đã.
Vấn đề penthouse, biệt thự họ có cả rồi nhưng chung cư này họ chưa có. Chung cư cao cấp trăm tỷ giữa trung tâm (xin nhắc lại là trung tâm đúng nghĩa chứ không phải như cụ nào đó định nghĩa Gia Lâm hay Mỹ đình là trung tâm nhé). Nói chung giới elite, giới có tiền tầm này tài sản hàng nghìn tỷ suy nghĩ khác lắm nên các cụ đừng đem hệ quy chiếu của mình mà soi vào. Cũng như rượu có cụ uống nút lá chuối, cụ uống rượu tây trăm triệu 1 chai bản chất đều cồn, uống vào rồi đi đái chứ bổ béo gì đâu mà sao giá trị nó khác thế, suy nghĩ của bợm lá chuối nghĩ :D

VT Entertainment

Xe buýt
Tầm ~80T/m2 hết căn đẹp rồi! Anh e ở đó :P
Còn tư duy của Cụ khác nhiều người khác! Nhiều người có khả năng mua được nhà đất tầm 4-5 tỷ nhưng vẫn ở CC vì tiện nghi hàng ngày! Chết có mang được đâu mà lo sau mấy chục năm nó ntn? Ở nhà đât phải đàng hoàng dân trí cao thì ổn nhưng ở HN thì lấy đâu ra với 4-5 tỷ? Ngõ ngách sâu thì cũng chả hay gì! :-?
Thì đó là những ng thừa tiền rồi, còn những người phải tính bài toán kinh tế thì mua cc là ko hợp lý, ở thì chắc gì đã hơn được nhà đất. Có rất nhiều lựa chọn chứ đâu phải chỉ có trong ngõ sâu.

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Cap Còm

Xe điện
Giá đó ko bán được, vì chỉ được duy nhất vị trí ko có khuôn viên.

Nếu thuần tuý vị trí chỉ lùi chút lên Lý thường Kiệt, thay vì chỉ mua..50m2 thì ở luôn 500m2

Ko biết có chia 4 trở lại đc ko nhỉ, được để em rủ cc mua chung 😀😃😄

VT Entertainment

Xe buýt
HDI bán hết lâu rồi bác ơi. Hồi đó bán 60m đã cao rồi, h thì sao, còn tăng gấp rưỡi :( . Chung cư trong khu trung tâm thì chỉ tăng thôi. khả năng giảm gần như ko có. Pacific Palace từ 2005 bác kìa, giá có giảm đi tý nào đâu. Vẫn 80 - 90M/m2
Còn ko so ở chung cư với nhà phố được đâu. Bác nào bảo mua căn mặt phố ở ngay cạnh hài quá. Chất lượng cuộc sống dơn giản là khác nhau.
Tại đi qua thấy tầng 1 của nó vắng vẻ sao ấy :)

Zinger 2008

Xe buýt
Tôi có biết bà chị có trong tay hơn 1k tỏi, nhà thì 2 căn gộp lại bên Riverside lại không thích. Chỉ thích ở cc trên phố :D
Em cũng có chơi với 1 ông anh có toà văn phòng to tổ bố ở mặt phố Bà Triệu, ông anh cũng ở 2 tầng trên cùng của toà văn phòng ấy ( diện tích tầm hơn 300m/sàn). Và đại ca cũng chỉ tìm mua gom nhà đất ở phố cổ và quận nhất thôi cụ ạ. Và tư duy của ông anh là làm ntn để tiền đẻ ra tiền hoặc hiệu quả kinh tế ở mức cao nhất. Chung cư ntn em ko biết tỷ lệ tăng giá trong tương lai ntn nhưng đất mặt tiền phố cổ em nghĩ trong tương lai không xa, thậm chí ngay từ bây giờ chỗ đẹp có tiền còn chả mua nổi ấy chứ!

tôi yêu ô tô

Xe container
Em cũng có chơi với 1 ông anh có toà văn phòng to tổ bố ở mặt phố Bà Triệu, ông anh cũng ở 2 tầng trên cùng của toà văn phòng ấy ( diện tích tầm hơn 300m/sàn). Và đại ca cũng chỉ tìm mua gom nhà đất ở phố cổ và quận nhất thôi cụ ạ. Và tư duy của ông anh là làm ntn để tiền đẻ ra tiền hoặc hiệu quả kinh tế ở mức cao nhất. Chung cư ntn em ko biết tỷ lệ tăng giá trong tương lai ntn nhưng đất mặt tiền phố cổ em nghĩ trong tương lai không xa, thậm chí ngay từ bây giờ chỗ đẹp có tiền còn chả mua nổi ấy chứ!
Họ mua mục đích để ở là chính cụ ạ, còn đầu tư thì tầm 1k tỷ họ có nhiều mảng chứ ko chỉ đi gom với ôm đất.

T91

Xe container
Thằng mát tơ roai vin nó đẻ ra để làm các sx siêu sang mà, trên cao cấp của vinhome

Zinger 2008

Xe buýt
Họ mua mục đích để ở là chính cụ ạ, còn đầu tư thì tầm 1k tỷ họ có nhiều mảng chứ ko chỉ đi gom với ôm đất.
Đại ca này toàn đất, tranh với cả đồ cổ cụ ạ. Ngoài ra ông anh rất thích sưu tầm rượu siêu hiếm và đồng hồ độc bản ( mặc dù anh không bao giờ uống rượu)!

dalink

Xe điện
Có tiền em cũng chơi đấy.

Chembao

Xe container
E thấy giới siêu giàu lại thích ở chung cư để đảm bảo an ninh, ít ông nào dám ở biệt thự sợ ngáo mò vào :D

SiPhuBacHa

[Tịch thu bằng lái]
Liên tục sử dụng âm binh quấy rối diễn đàn!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cc gán cho ng giàu cái đẳng cấp j j đó và cho là họ tiêu tiền thật là hài làm sao, ngẫn làm sao.

Căn hộ ở đó mà 25-30 tỉ (tầm trên tr usd) tin là vẫn có ng mua và tất họ cũng đại gia rồi, lại vẫn ngoài tầm với của đa số tầng lớp khá giả của VN.

Còn 100 tỉ á? Ko có đâu. 100 tỉ mà có thì họ cũng sẽ có 200-300 tỉ và họ sẽ chọn mua đất các phố yên tĩnh gần đấy xây đẹp lung linh chứ sao đâu mà chui vào cái căn hộ tây chả ra tây, tàu chả ra tàu.

Cc thử lượn các phố như Hàng Chuối, Phù Đổng Thiên Vương, Thi Sách, Trần Quốc Toản... xem. Ngày 1 nhiều nhà đẹp do các đại gia gom mua từ nhiều mảnh và xây lên làm nhà riêng, làm hotel 3-4* cũng chỉ với chi phí trên dưới trăm tỉ.

Nếu chỉ để sành điệu gần hồ, cặp bồ vài đêm thì họ có đầy hotel còn gần hồ hơn như Metropole, Apricott hay 4 Season 6* sắp xong mà dịch vụ hoàn hảo.

Ng giàu họ giàu vì hiệu quả, tiết kiệm chứ phóng tay sao giàu đc như cc gán cho họ.

Nghe cc chém e sợ quá :P

happyhn

Xe lăn
Cây hoa còn bán 100 tị thì nhà cuawr thiếu giề khách nhể