[Funland] Chung cư và Covit

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
May quá ngày xưa em định mua chung cư , quyết định mua nhà ngõ thật sáng suốt

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Đúng lều báo toàn viết nhảm. Chả có cái gì cả, vẫn sinh hoạt bình thường.

pandahn

Xe điện

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
Thấy bảo từ khi có Covid thì bên TQ dân các chung cư thường bịt hết quạt toilet cụ ạ
. vậy chắc e m cũng dán kín :(.of mình ngày thường thấy toàn chuyên gia xây dựng chém gió. Lúc cần phân tích trên cơ sở khoa học thì toàn phân tích mồm chả dẫn chứng cm gì hết. chắc toàn lê vồ xách hồ trộn vữa :))

Ánh Trần Fr

Xe tăng
E có vài căn hộ CC e xác nhận . toa lét lâu lâu có mùi lạ như ... mùi thuốc lá. E ko hút thuốc lá nên khẳng định nó phải từ căn hộ khác. Vậy vấn đề là có nên bịt kín ống thông gió ( quạt hút mùi ) toalet ko?/
Cụ ơi, đây là bằng chứng cho thấy có sự lưu thông khí theo trục dọc thoát khí thải toa lét. Các tầng khác hút thuốc trong toa lét cụ ngửi thấy. Giả sử họ bị cô vid vào toa lét - bật quạt thông gió thì sẽ đẩy không khí (có hơi thở của họ vào đường thoát khí chung và nó tràn vào toa lét nhà cụ). Nguy cơ nhiễm là hiện hữu và ít người ngờ tới

Duc Sang

Xe container
Toàn tào lao bí đao, chung cư em ở mỗi tầng có 4-6 ô thoáng, mỗi ô 100m, tha hồ thoáng khí chả có con covid nào, ít nhất ngồi ban công cafe còn ngắm đường phố còn đỡ bị tự kỉ hơn đập mặt trong 4 bức tường nhà ngõ chó ỉa 30m 4 tầng trong làng!
Không hiểu ở nhà cách ly trong những ngôi nhà kiểu này (nhà bé, trong ngõ) có thấy bức bí không nhỉ?
Cháu giãn cách gần tháng ở chung cư view xa tít mà còn thấy bí bách 🤔

fadco

Xe container
Không hiểu ở nhà cách ly trong những ngôi nhà kiểu này (nhà bé, trong ngõ) có thấy bức bí không nhỉ?
Cháu giãn cách gần tháng ở chung cư view xa tít mà còn thấy bí bách 🤔
Theo em nghĩ là bí bách lắm ạ, chung cư còn có view này view kia

Hako.Le

Xe máy
“Từ đầu mùa dịch đến nay, chung cư đã ra quy định rất cụ thể, yêu cầu cư dân chỉ ra ngoài khi thực sự cần thiết. Những trường hợp vi phạm lần đầu sẽ được nhắc nhở. Ai tái phạm sẽ bị khóa thẻ thang máy và phải nộp tiền mở thẻ lần 2. Trường hợp vi phạm nhiều lần, ban quản trị có quyền từ chối cấp nước vào căn hộ”, người này nói.

Đại diện phường Tân Phong (quận 7) cũng cho biết có một số người dắt chó đi dạo, chạy bộ ở các công viên, nơi công cộng trong khu vực. Lực lượng chức năng của phường đã xử phạt hơn 30 trường hợp vi phạm Chỉ thị 16 trong 3 ngày qua.

“Những người vi phạm là cư dân sống tại các chung cư, người dân ở các khu biệt thự thuộc khu Phú Mỹ Hưng. Sau khi nhắc nhở xử phạt thì những nơi công cộng đã không còn tình trạng tập trung đông người”, người này nói.

moitapdi

Xe hơi
Đấy là chung cư thiết kế cũ thôi cụ nhé, thiết kế mới các hệ thông thông gió nhà vệ sinh, bếp nối ống gió riêng từng nhà nên không có chuyện như cụ nói đâu (có chăng gió từ ban công hoặc hành lang thôi)

Được gửi từ iPhone - Otofun

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Có lẽ là không nên lo sợ vì chả được cái gì ạ. Lo sợ dễ dẫn đến hoảng loạn >>> suy giảm sức khoẻ ghê gớm >>> các bệnh thông thường cũng có thể quật ngã mình ngoài ra còn làm mất thời gian không đâu vào đâu.
Tìm hiểu & phòng lây nhiễm thì tốt nhất. Dự phòng và tìm hiểu cách điều trị khi bị lây nhiễm là cần thiết.
Không nên chết vì thiếu hiểu biết (hoảng loạn). Đa số người bị Cô-vid khỏi bệnh mà cụ (98%)

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Đấy là chung cư thiết kế cũ thôi cụ nhé, thiết kế mới các hệ thông thông gió nhà vệ sinh, bếp nối ống gió riêng từng nhà nên không có chuyện như cụ nói đâu (có chăng gió từ ban công hoặc hành lang thôi)

Được gửi từ iPhone - Otofun
Các cụ ở chung cư nên kiểm tra kỹ. Có cụ nào đó đã phát hiện ra mùi thuốc lá trong nhà vệ sinh mà cụ ấy không hút thuốc lá nhé.
Điều này thì em tin tuyệt đối vì em hút thuốc lá. Người không hút thuốc ngửi thấy mùi thuốc lá là đúng có thông khí với căn hộ khác.
Cẩn thận vẫn hơn ạ. Đến lúc bị rồi mới xem xét thì quá muộn

Sơn thật thà

Xe buýt
Em xin lỗi nếu có thể hơi đụng chạm nhưng mình nhìn khách quan nó như vậy .Những khu nhà đất mà dân trí cao ví dụ như các bác bộ đội , công an , bác sĩ ,... về hưu em thấy thực tế cũng thường rất cao chứ ko rẻ
Dân trí cao? Ra đường thì sao? Đợt rồi mấy ông mũ cối là ai? Nhảm vãi.

thngaylangthang

Xe ngựa
:)) :)) lại bắt đầu kiểu lọ kiểu chai gồi

trọng_nhân

Xe điện
Dân trí cao? Ra đường thì sao? Đợt rồi mấy ông mũ cối là ai? Nhảm vãi.
nói về phần đa thôi cụ chứ trường hợp cá biệt thì thành phần nào chả có , chủ tịt phó chủ tịt vẫn ra chốt kiểm soát dịch càn quấy kìa nhưng đấy là 1 số trường hợp cá biệt

Sơn thật thà

Xe buýt
nói về phần đa thôi cụ chứ trường hợp cá biệt thì thành phần nào chả có , chủ tịt phó chủ tịt vẫn ra chốt kiểm soát dịch càn quấy kìa nhưng đấy là 1 số trường hợp cá biệt
Sao cụ biết là cá biệt mà không phải đa số? và sao biết bọn ấy ít hơn các nhóm khác?

Hako.Le

Xe máy

Người phụ nữ này đặt mùa một số thực phẩm khô, đóng gói kỹ trong thùng xốp nhưng lại quên dặn người bán ghi kỹ lưỡng thông tin của mình.

Vì bận lịch họp online của công ty, chị xuống lấy trễ thì thùng hàng đã biến mất. Sau khi xảy ra sự việc, chị Thảo cũng đã báo với ban quản lý để trích xuất camera, song vẫn chưa tìm được lại thùng hàng bị mất.

Trong các hội nhóm chung cư, nhiều bài đăng chia sẻ việc bị lấy mất thực phẩm, thuốc men, thậm chí tã sữa… Tuy nhiên, cũng có không ít người mất hàng hóa "oái ăm" hơn thế.

skype0211

Xe tăng
Cụ ơi, đây là bằng chứng cho thấy có sự lưu thông khí theo trục dọc thoát khí thải toa lét. Các tầng khác hút thuốc trong toa lét cụ ngửi thấy. Giả sử họ bị cô vid vào toa lét - bật quạt thông gió thì sẽ đẩy không khí (có hơi thở của họ vào đường thoát khí chung và nó tràn vào toa lét nhà cụ). Nguy cơ nhiễm là hiện hữu và ít người ngờ tới
Nhà em ở quê mà tay hàng xóm nó bắn bi thuốc lào mà nhà em cũng ngửi thấy, đấy là cách nhau cái vườn con con nữa, 😂. Thực ra cc hay nhà đất đâu cũng có nguy cơ, báo viết kiếm cơm mà, kiểu gì chả viết được.