[Funland] Chung cư Vin ở gần 2 năm bán vẫn lãi là thế lào?

holland

Xe tăng
thế à cụ, múa rìu qua mắt các cụ tý là nếu quyết mua chung cư nào đó, cứ từ từ thuê nhà ở đó để ở từ 1-3 tháng, tốt xấu lòi ra hết, nếu chấp nhân được cái xấu thì hãy múc !! Nhiều khi những cái gai mắt lại che hết ưu điểm cụ ạ, không tránh được!
Vâng, nhiều người cũng khuyên như vậy. Mình đang để ý mấy khu Tràng An, Nghĩa đô hay có thể về mạn Thanh Xuân (Hapu...).

clone9113

Xe máy
Vâng, nhiều người cũng khuyên như vậy. Mình đang để ý mấy khu Tràng An, Nghĩa đô hay có thể về mạn Thanh Xuân (Hapu...).
tài chính của cụ tốt không, về mạn TX là ổn áp nhất đấy cụ à, Nghĩa đô thì CC vừa tiền bị xấu + cũ, CC ngon hơn tí thì đắt!

holland

Xe tăng
tài chính của cụ tốt không, về mạn TX là ổn áp nhất đấy cụ à, Nghĩa đô thì CC vừa tiền bị xấu + cũ, CC ngon hơn tí thì đắt!
TX có những CC nào ổn cụ nhỉ? Loại vừa vừa thôi chứ như Royal, King Palace ... thì cao quá

clone9113

Xe máy
TX có những CC nào ổn cụ nhỉ? Loại vừa vừa thôi chứ như Royal, King Palace ... thì cao quá
90 Nguyễn Tuân, Imperial Nguyễn Huy Tưởng, Hapulico, TNR Goldseason 47 Nguyễn Tuân, với cả tùy tầm tài chính cụ thế nào!! Giờ CC cũng đang lên giá kha khá so với năm ngoái, cháu nắm được giá bên TNR 47 Nguyễn Tuân thôi!

taiadau

Xe điện
KHông, nhà mình ở xa xa và khu TT mà. Chứ đối diện Vin là mặt đường KM thì nói gì. MÌnh gần đó nên thấy VIn Metro thích lắm, gần đủ thứ, tiện lợi, không cần là tiện ích nội khu cũng rất ok. Trường công tốt nhiều, gần mấy cái hồ, đường xá cư dân thoáng đãng.Nên mình hơi ngạc nhiên nhiều cụ chê Vin Metro không bằng VIn khác.
Kệ các cụ đấy, ở HN thì nó là sản phẩm cao cấp nhất của VH rồi tương đương level của Vin Ba son HCM cụ ạ.

KeanuR

Xe tăng
nhiều chung cư (không phải Vin) thừa tỷ lệ 1 hộ - 1 lot xe oto trong hầm chứ cụ, như khu nhà em là hơn 1/1 nhiều.Cơ bản Vin nhiều hầm nhưng mật độ cao (nhiều căn nhỏ) nên thiếu chỗ gửi xe trầm trọng. Như Skylake, Greenbay, Wespoint... xây sau mà dân vẫn xếp hàng dài chờ lot gửi xe trong vô vọng
SkyLake 2 tháng trc e qua thì đã giải quyết xong nạn "k đăng ký dc" chỗ xe rồi, họ bố trí lại hầm
WP thì chưa bgio dân phải xếp hàng mà, vì giờ thừa nguyên 1 hầm
Greenbay lâu e chưa qua k rõ giải quyết xong chưa
E để ý thấy cứ đâu tắc chỗ đỗ xe thì có nghĩa là nhiều ng dồn về ở thực > khả năng cung cấp, thế nên tắc thì tắc mà nhà thì cứ tăng cao

veno

Xe tải
thế à cụ, múa rìu qua mắt các cụ tý là nếu quyết mua chung cư nào đó, cứ từ từ thuê nhà ở đó để ở từ 1-3 tháng, tốt xấu lòi ra hết, nếu chấp nhân được cái xấu thì hãy múc !! Nhiều khi những cái gai mắt lại che hết ưu điểm cụ ạ, không tránh được!
Em cũng hay khuyên bạn em thế, cơ mà đến khi nhà em có nhu cầu, rồi cùng sale đi xem đủ các căn trong khu để tìm hiểu khoảng 2 cái cuối tuần thì thấy căn ưng cái là chốt mua luôn. Trộm vía cũng ok :D

clone9113

Xe máy
Em cũng hay khuyên bạn em thế, cơ mà đến khi nhà em có nhu cầu, rồi cùng sale đi xem đủ các căn trong khu để tìm hiểu khoảng 2 cái cuối tuần thì thấy căn ưng cái là chốt mua luôn. Trộm vía cũng ok :D
chúc mừng cụ nhé!! Mua được căn nhà ưng ý không phải đơn giản, chúc cụ luôn ưng ý với căn nhà đã mua!

veno

Xe tải
chúc mừng cụ nhé!! Mua được căn nhà ưng ý không phải đơn giản, chúc cụ luôn ưng ý với căn nhà đã mua!
Vâng, em cảm ơn cụ. Chúc cụ và gia đình luôn vui vẻ và mạnh khỏe :)
Em mới đi mua chung cư có 2 lần, cả hai lần đều khá là nhanh. Đến xem, ưng, gặp chủ nhà thêm 1 buổi nữa là chốt đặt cọc xong. May là cũng đều ở rất ok và ưng ý. Có lẽ nhà em mua dễ vậy nên đợt vừa rồi bán căn cũ đi cũng rất nhanh, đón khách đến xem, họ ưng cái là thương lượng ra lộc xong và cọc luôn, đúng 1 buổi. :D

sopeace

Xe tải
SkyLake 2 tháng trc e qua thì đã giải quyết xong nạn "k đăng ký dc" chỗ xe rồi, họ bố trí lại hầm
E để ý thấy cứ đâu tắc chỗ đỗ xe thì có nghĩa là nhiều ng dồn về ở thực > khả năng cung cấp, thế nên tắc thì tắc mà nhà thì cứ tăng cao
Greenbay bạn em ở đó thì xe phải để bên ngoài, và không có cơ hội mua xe thứ 2 dù rất cần. Skylake thì dân kêu thiếu chỗ để oto nhiều mà; mà cứ tính số căn hộ ở WP. GB, SKL/ số lượng lot để xe là biết ngay là thiếu mà (cụ liệt kê thấy thiếu rồi đó thôi).
chung cư thì ở đâu thì cuối cùng cũng dồn về ở thực hết thôi ạ, CĐT tham mà thiết kế thiếu lot xe thì trước sau cũng khổ dân thôi.
với em lot xe là tiện ích thiết yếu, ko chỉ là thiết thực.

Mr. Bonjames

Xe tải
Thấy nhiều cụ chê times city đông đúc chật chội bla bla. Em thì thích nó từ ngày nó mới xây cái móng. Lúc đấy chả có tiền chỉ mơ văn ước thôi. Thế quái nào 2 năm sau mua được 1 căn góc 3pn. Ở times tổng cộng gần 7 năm, giờ chuyển đi rồi mà vẫn thấy thích, chả hiểu sao :)

Goya

Xe buýt
Greenbay và skylake đều thiếu chỗ đỗ xe cụ ạ, nếu đủ thì giá nó lên tận đâu rồi :D

KeanuR

Xe tăng
Greenbay và skylake đều thiếu chỗ đỗ xe cụ ạ, nếu đủ thì giá nó lên tận đâu rồi :D
Kaka giá greenbay Skylake những căn có sổ đỏ rồi giờ chưa đủ ngất hay sao cụ;

Sht712

Xe hơi
Vin vẫn thích, tiện ích đủ cả, phải cái chưa đủ thóc

Dzung vu1305

Xe hơi

Giá cả khiếp thật câc cụ nhỉ. Giá này cao ngang times luôn rồi.

Tuan129

Xe tải
Greenbay bạn em ở đó thì xe phải để bên ngoài, và không có cơ hội mua xe thứ 2 dù rất cần. Skylake thì dân kêu thiếu chỗ để oto nhiều mà; mà cứ tính số căn hộ ở WP. GB, SKL/ số lượng lot để xe là biết ngay là thiếu mà (cụ liệt kê thấy thiếu rồi đó thôi).
chung cư thì ở đâu thì cuối cùng cũng dồn về ở thực hết thôi ạ, CĐT tham mà thiết kế thiếu lot xe thì trước sau cũng khổ dân thôi.
với em lot xe là tiện ích thiết yếu, ko chỉ là thiết thực.
Đã để 1 con ở ngoài thì 2 con ở ngoài có khác gì đâu nhỉ