[Funland] Chung kết UEFA Champions League: Bầy Kèn kền trăng hay Lữ đoàn đỏ

Su Đình

Xe tăng
Liv thua trận này một phần cũng do ám ảnh trận thua lần trước ở CK trước Real. Sau trận đó cầu thủ và fan của Liv cứ lèm bèm mãi quả Salah bị Ramos vật, trận đấy nếu còn Salah chắc cũng vẫn thua thôi, vì trước khi bị chấn thương thì cậu ta có thể hiện đc gì đâu.

Bomva

Xe điện
Ancelotit là hlv hàng đẳng cấp số 1 thế giới. Ông ấy mà sinh ra ở Anh chắc được phong thánh lâu rồi

smart_sharp

Xe tăng
Em tưởng phải thay từ hồi với Higuain, thế mà vẫn vật vờ đến giờ. Nhưng phải công nhận càng già Mèo hen đá càng hay.
Benzema là một số ít tiền đạo chấp nhận làm nền cho Cr7 đấy cụ. Dù Ben là tiền đạo cắm nhưng không phàn nàn khi CR7 thu hút hết truyền thông. Dù Ben vẫn đá hay nhưng bị so sánh với CR7 với chỉ số cực khủng giai đoạn đó thường sẽ không vui vẻ gì đâu. Những ông khác khéo đòi đi ngay. Cầu thủ lớn thường cá tính lắm.

Chỉnh sửa cuối:

hanoi16

Xe tăng
Vâng. Nên có vô địch C1 được đâu cụ :D chỉ tạo được tiếng vang cho phong cách mới thôi. Mà khổ thân các cháu nhà bác ý, đẳng cấp k đủ,lực lượng k đủ mà hết mình vì phong cách của thầy nên chấn thương hết cả. Mấy ông học trò ở DM bứt lên được đâu.
Từ DM cũng nhiều ngôi sao tung cánh mà cụ. Cơ bản nghèo nên phải bán máu dần thôi chứ ko cũng ngang ngửa BM mà. Liv vẫn hay chỉ là lực hơi mỏng vì bị bào mòn thể lực quá thôi.

Chúc mừng nhà vua quen thuộc dù em đi một mớ. Kịch bản hai trận chung kết em quan tâm là roma _ feynord và real _ liv như nhau, ông tấn công thua tối thiểu. Ở roma, bản lĩnh và sự chuẩn bị của mou là rõ rệt, ở real thì ance nhàn hơn mou, do dàn lính quá chiến, và có lẽ ance nói đúng, câch chơi của liv một màu và dễ bị bắt bài. Năm tới theo các cụ liệu real có vào được bán kết k

hanoi16

Xe tăng
Benzema là một số ít tiền đạo chấp nhận làm nền cho Cr7 đấy cụ. Dù Ben là tiền đạo cắm nhưng không phàn nàn khi CR7 thu hút hết truyền thông. Dù Ben vẫn đá hay nhưng bị so sánh với CR7 với chỉ số cực khủng giai đoạn đó thường sẽ đòi đi hết. Những ông khác khéo đòi đi ngay.
Hồi đó mấy ông khác có đòi đi đâu mà do RM tống cổ chứ. Em theo dõi tất cả các trận Liga đúng là thấy Mèo Hen vật vờ và ko sắc bén. Cũng ức chế lắm nhưng may dạo gần đây đá lại ngon hơn, chạy chỗ ổn hơn nên coi như thành công rồi cụ.

smart_sharp

Xe tăng
Từ DM cũng nhiều ngôi sao tung cánh mà cụ. Cơ bản nghèo nên phải bán máu dần thôi chứ ko cũng ngang ngửa BM mà. Liv vẫn hay chỉ là lực hơi mỏng vì bị bào mòn thể lực quá thôi.
Liv mà mỏng thì Real mỏng hơn. Ance luôn bị chê là không chịu luân phiên cầu thủ, cả mùa chỉ dùng 14-15 người và dễ bị mất sức giai đoạn cuối (chấn thương, quá tải). Nhưng đúng là lối đá của Klop cực tốn sức, dễ quá tải.

smart_sharp

Xe tăng
Hồi đó mấy ông khác có đòi đi đâu mà do RM tống cổ chứ. Em theo dõi tất cả các trận Liga đúng là thấy Mèo Hen vật vờ và ko sắc bén. Cũng ức chế lắm nhưng may dạo gần đây đá lại ngon hơn, chạy chỗ ổn hơn nên coi như thành công rồi cụ.
Không sắc nhưng phối hợp tốt vs CR7 cụ ơi. Cặp tiền đạo cần yếu tố ăn ý. Higuain không ăn ý vs Cr7 bằng Ben nên phải đi thì cũng thế thôi (không khác việc đòi đi mấy). Hồi đó Ben chưa sắc mà Real đã ăn C1 liên tục rồi. Thêm ông ấy sắc nữa thì thành đội bóng hành tinh khác mất. Mà Cr7 đi, Ben thể hiện thủ lĩnh hàng công luôn. Như vậy là quá ổn còn gì. Em chỉ lăn tăn ông này chuyện lục đục đội tuyển Pháp thôi nhưng không nghiên cứu kỹ lắm vụ đó nên em bỏ qua.

Nhiều người thần thánh Courtois quá. Em thấy mỗi quả Mane sút là phản xạ xuất sắc. Còn lại tất cả cu sut đều trúng vào hoặc sát vị trí thủ môn, ko hiểm nên cỡ thủ môn các clb lớn đều xử lý ổn thôi.
Real nhường thế trận đấy cụ. Nếu bị dẫn bàn thì chiến thuật sẽ khác. Nói chung Real giải quyết trận đấu theo kiểu đơn giản vì thế hệ này no danh hiệu và quen đá trận lớn rồi. Liverpool áp lực hơn, lại dớp tâm lý thua Real mấy mùa gần đây cứ gặp là thua.
Cụ trông thấy nhẹ nhàng do thủ môn phán đoán và di chuyển quá hợp lí, nên trông động tác cản phá nó nhẹ nhàng thư giãn, chứ cụ xem cự li , cách sút của salah và mane lại sẽ thấy ăn bàn mười mươi ở 99,9 phần trăm, chỉ trừ hôm qua.

smart_sharp

Xe tăng
Chúc mừng nhà vua quen thuộc dù em đi một mớ. Kịch bản hai trận chung kết em quan tâm là roma _ feynord và real _ liv như nhau, ông tấn công thua tối thiểu. Ở roma, bản lĩnh và sự chuẩn bị của mou là rõ rệt, ở real thì ance nhàn hơn mou, do dàn lính quá chiến, và có lẽ ance nói đúng, câch chơi của liv một màu và dễ bị bắt bài. Năm tới theo các cụ liệu real có vào được bán kết k
Cụ hỏi giờ sớm quá. Thường tầm tháng 12 dễ trả lời hơn. Ance chưa chắc ngồi lại đâu. Modric, Kroos hay Ben cũng kha khá nhiều tuổi rồi. Mà đây lại là nòng cốt của Real.

smart_sharp

Xe tăng
Cụ trông thấy nhẹ nhàng do thủ môn phán đoán và di chuyển quá hợp lí, nên trông động tác cản phá nó nhẹ nhàng thư giãn, chứ cụ xem cự li , cách sút của salah và mane lại sẽ thấy ăn bàn mười mươi ở 99,9 phần trăm, chỉ trừ hôm qua.
Đúng rồi. Thủ môn cứu tất cả 3, 4 quả thua gần như mười mươi mà các cụ vẫn bảo đơn giản trong khi tiền đạo ghi 1 bàn trong 3, 4 cơ hội thì khen. Trong trận hôm qua, Curtoi làm nản lòng Liver. Chỉ một quả đấy vào, thế trận và tâm lý của trận đấu đổi chiều ngay đấy.

vua_luoi

Xe điện
Quả vào bị Var từ choiis có việt vị ko các cụ? Em nhìn thì ko ra

OTheAh

Xe tăng
Đúng rồi nếu như 1 trong 3 cơ hội ghi bàn của liv thành bàn thắng thì ko biết như nào
Vào trận real đã chọn đá thấp chấp nhận làm cửa dưới rình rập chờ cơ hội và son cho real 1 trong 2 cơ hội phản công của họ thành bàn, nếu ko có bàn sau pha phản công đấy thì chưa biết như nào
Trận hôm qua xem real thủ cũng hay thật mỗi pha lên bóng cũng chỉ lên có 4 đến 5 cầu thủ ko nhiều
Đúng kiểu biết ng biết ta, quá cáo già, đôi công với LiV thì ăn đủ

Chauthanh11

Xe điện
Quả vào bị Var từ choiis có việt vị ko các cụ? Em nhìn thì ko ra
Việt vị rồi , Ben đứng trên 1 cầu thủ của Live .Nhưng bóng lại đập chân cầu thủ Live trước khi Ben sút tung lưới , cho nên tùy thuộc vào nhận định của TT , cố tình hay vô tình chạm bóng .
Quả đó TT công nhận cũng vẫn được

El Jefe 2

Xe tăng
Hôm qua có 3 quả xuất thần của Củ tỏi: 1 là quả Mane ngay từ đầu, tỏi đẩy đập cột dọc nảy ra; 2 là quả Salah rẽ vào cứa lòng chân trái tỏi đẩy ra; và cuối cùng là quả Salah băng xuống hứng bóng chân trái sút chân phát bóng đập vai củ tỏi nảy đi quả này Salah là thất vọng nhất, đập tay xuống đất ko tin nổi. Đó là 3 quả có thể nói là ăn mười mươi. Còn các tình huống khác nhìn thế thôi nhưng Củ tỏi đều khép góc trước.

Trận đấu mà các chuyên gia bóng đá đều khen ngợi Củ tỏi, thậm chí báo thể thao còn giật tít Củ tỏi mang về cúp C1 lần thứ 14 cho Real. Thì rõ ràng là Củ tỏi lên thần trận hôm qua.

Còn quả của Ben thì em cũng ko hiểu việt vị chỗ nào. Nếu tính từ quả phất bóng xuống cho Ben đỡ lập bập thì cũng ko phải.

pk2018

Xe tải
Chúc mừng Real, Liverpool chỉ hơi đen tý thôi, cố gắng lên năm nào cũng có c1 mà

CaptainMT

Xe buýt
Mùa này Benzema là đầu tàu của Real mà sao cụ chê nhỉ? Không có Ben cứu thì Real bị loại lâu rồi.
Mỗi cụ ấy chê Ben, nó xử lí bóng nhìn thì đơn giản, chầm chậm nhưng cực kì tinh quái và hiệu quả. Mỗi lần Rm lên bóng là lại qua chân Ben ú.

CaptainMT

Xe buýt
Đá với Real thì đối thủ lúc nào cũng chết tức tưởi như vậy cụ à. K có những trận thắng tâm phục khẩu phục mà lúc nào đối thủ cũng thấy mình được nằm cửa trên.
Hqua cơ hội của Real sáng hơn nhiều. Quả Var thì cho vào cũng k ai nói được. Mấy quả phản công tí 2-0 nếu nắn nót hơn.
Real thắng xứng đáng.
Đọc nhiều còm thấy cụ là xem bóng tinh tường hơn cả. Em fan Liv đây nh qua Liv kém hơn Rm nhiều. Gọi là ép sân, pressing nhưng k hiệu quả và duy trì đủ mạnh đủ lâu. Các cơ hội của Liv cũng k quá rõ và trong tầm kiếm soát của các tm hàng đầu. Ba ô tđ của Liv có phối hợp đc tí nào đâu, cơ hội chur yếu là tự đột phá và nhận bóng từ hậu vệ phất dài. Nhìn chung các bài của Liv đã bị Rm hiểu rõ và giải dễ dàng. Rm thì lên bóng phát nào tiềm ẩn rủi ro phát đó. Trận qua chính ra Rm đá khá nhàn, từ đầu tới cuối.

coconvn

Xe buýt
Xem kỹ lại các cú sút của liverpool ngoài quả Mane thì còn lại tất cả ko đủ độ hiểm, góc hiểm hoặc ko đủ nhanh mạnh. Tiếc là Mane lại bị cột dọc tùe chối.

Quả thứ 2 Salah cứa lòng chân thì ngay lúc rẽ các thủ môn clb lớn họ phán đoán được nên di chuyển theo ko bất ngờ cụ ạ. Bóng đi cũng chậm. Khó ăn bàn mười mươi lắm. De Gea hay Neuer bay còn nhanh hơn nữa cơ.

Quả thứ 3 cụ thấy là sút trúng vào vị trí tay. Chéo hẳn góc ngoài thì mới đủ hiểm. Cơ hội ăn bàn cũng cao nhưng dứt điểm ko đủ tốt do Mendy theo sát.

Nếu các cụ xem mấy trận PSG, Chelsea, Man city thì Củ tỏi cũng bắt hay như thế. Ví dụ quả đẩy cú sút của Jack Grealish đối mặt bằng chân. Còn khó hơn quả thứ 3 Salah.

Chẳng qua hôm nay thế trận Real chấp nhận đá thủ, nhường hết cho liverpool ép. Real ít lên bóng nên nâng tầm Củ Tỏi. Trường hợp Real mà bị dẫn dồn lên công ai ghi bàn thì mọi người lại thấy đấy là dấu ấn giống Rodrygoes trận gặp Man city.

Hôm qua có 3 quả xuất thần của Củ tỏi: 1 là quả Mane ngay từ đầu, tỏi đẩy đập cột dọc nảy ra; 2 là quả Salah rẽ vào cứa lòng chân trái tỏi đẩy ra; và cuối cùng là quả Salah băng xuống hứng bóng chân trái sút chân phát bóng đập vai củ tỏi nảy đi quả này Salah là thất vọng nhất, đập tay xuống đất ko tin nổi. Đó là 3 quả có thể nói là ăn mười mươi. Còn các tình huống khác nhìn thế thôi nhưng Củ tỏi đều khép góc trước.

Trận đấu mà các chuyên gia bóng đá đều khen ngợi Củ tỏi, thậm chí báo thể thao còn giật tít Củ tỏi mang về cúp C1 lần thứ 14 cho Real. Thì rõ ràng là Củ tỏi lên thần trận hôm qua.

Còn quả của Ben thì em cũng ko hiểu việt vị chỗ nào. Nếu tính từ quả phất bóng xuống cho Ben đỡ lập bập thì cũng ko phải.
Đúng rồi. Thủ môn cứu tất cả 3, 4 quả thua gần như mười mươi mà các cụ vẫn bảo đơn giản trong khi tiền đạo ghi 1 bàn trong 3, 4 cơ hội thì khen. Trong trận hôm qua, Curtoi làm nản lòng Liver. Chỉ một quả đấy vào, thế trận và tâm lý của trận đấu đổi chiều ngay đấy.

Vậy chắc cụ ko đá bóng thực tế ngoài đời thường xuyên. Củ tỏi hôm quá hóa siêu nhân, hoặc đã nghiên cứu kĩ liv nên toàn chủ động chạy ra phía bóng bay đến