Chứng khoán 2008 - Phần 7 - "Trong muôn vàn gian khó còn đó những cơ hội"

Trạng thái
Thớt đang đóng

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Ai bảo bà con hết tiền! TT cứ lên xem, tiền tự nhiên nó ào về :21:
Mà sao vẫn có lệnh bán sàn nhỉ? Các bác chiên gia giải thích hộ anh em cái nào....

Hôm nay coi như xong. Vấn đề là cụ trụ được mấy ngày?

buggy

Xe tăng
Các bác cẩn thận nhé, đánh ngắn hạn thui.

TungRau

Xe tăng
Theo em, trong tình thế này SCIC ko cần chiến, chỉ cần phát lệnh thế cho bà con tự chiến, nếu cầu yếu mới phải nhảy vào, còn ko chỉ cần đứng xem, làm lực lượng dự bị, thế cũng là đủ mà ko hao tổn vốn của SCIC.

Em mà là GOV thì em làm thế, thích mấy thắng chủ chốt lên thì chỉ cần hô "Danh mục của SCIC định mua có thằng XYZ". Tin này bắn ra mà nó ko lên mới lạ :P
Đến thứ 2 mà vẫn được như hôm nay thì SCIC mới giỏi.

Ngày mai , lòng tham và sự sợ hãi để xem cái nào thắng cái nào

ASCDH

Xe tải
(b) Hehe nó cứ lên là tốt rùi các bác ui! Hihi giấc mơ của nhà em hôm qua linh ứng phết các bác nhỉ? :6:

bizviet

Xe điện
Vậy là Tây hôm nay nó xung phong ở SSI

bes

Xe lăn
Theo em, trong tình thế này SCIC ko cần chiến, chỉ cần phát lệnh thế cho bà con tự chiến, nếu cầu yếu mới phải nhảy vào, còn ko chỉ cần đứng xem, làm lực lượng dự bị, thế cũng là đủ mà ko hao tổn vốn của SCIC.

Em mà là GOV thì em làm thế, thích mấy thắng chủ chốt lên thì chỉ cần hô "Danh mục của SCIC định mua có thằng XYZ". Tin này bắn ra mà nó ko lên mới lạ :P
Chính xác bác ạ , thị trường xuống do tâm lý thì sẽ lên do tâm lý khi có tin tức hỗ trợ . CP chả cần bỏ tiền ra mua, cứ hé hé tí thông tin là bà con ta nháo nhào lên ngay. Hôm qua bác các mua được là chiến thắng rồi.
Tổng kết lại vẫn béo Khoai Tây thôi, Khoai Lang ta dẫm đạp lên nhau chạy thoát thân, nó cứ túc tắc mua vào. Vài hôm nữa nó lại trả đủ cho ta cả vốn và lãi.

Tien_TCFC

Xe điện
Mịa, lúc nó lên thì cấm có thằng nào bán............. hở ra là chúng nó rỉa ngay!
Sàn HN nhìn mà tội nghiệp !

Em thấy cái này hay mang về cho các bác đọc nhân lúc mầu tím trở về:

Thị trường hiện nay như tình cảnh khu nhà em thời bao cấp ...cả khu đến giờ đổ rác là tay thùng tay gói nhao ra đường chờ xe rác ... ai cũng muốn đổ cho nhanh , nhưng vì tình hàng xóm nên không thể đổ ra đường bốc mùi vào nhà người khác ... thế là chờ xe ... chờ mãi chờ mãi ... đến khi xe nó đến là nhao ra đổ , tranh nhau đổ, chen nhau đổ
(nguồn TTVNOL)

Chỉnh sửa cuối:
Hết chảy máu rồi, chúc mừng các bác có nhiều chứng nhé, đợt này cơ cấu lại danh mục đi. Giá chứng đã rẻ đi khoảng 40%, có nhiều mã thực sự ngon lắm rồi, còn ngon hơn 12%/năm gửi ngân hàng ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Hôm nay bác 2snguyen có lang thang trong rừng không? Sáng nay em cũng nghĩ là sẽ lên nhưng lạc quan thì cũng nghĩ chỉ khoảng 20 điểm. Ai dè nó lên khủng khiếp, sức mạnh tâm lý gớm thật. Thế mới biết thằng Mỹ nó khôn, ngày xưa 1 mặt oánh nhau bằng súng đạn - một mặt nó có hẳn mặt trận " tâm lý chiến "
SSI dự tính chia cổ tức 50% bằng tiền mặt, liệu có cứu vãn được tình hình không bác nhỉ? Thằng này xuống thảm quá !!!

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Ai biết được xanh mấy hôm thì sẽ giàu:) .
Bác nào đoán cái xem sao?

bizviet

Xe điện
Sàn HA có vẻ tốt hơn sàn Ho. Đến bây giờ là 10h kém 20 rồi mà mới khớp có 70 tỷ. Vậy là người muốn bán rất ít. Vậy lượng cầu có thể đảm bảo cho vài phiên tiếp. Lượng cung giá thấp thì không có. Nhưng sàn Ho thì chưa biết thế nào, lên được 5 phiên thì tốt

SSI đến bây giờ Tây nó đã góp mua 20% lượng khớp lệnh rồi. Tây nó chung thủy với em này thật

Chỉnh sửa cuối:

huetran

Xe buýt
HN lên khủng quá
Mua thi không mua đc
Bán thì vẫn còn lỗ

bsc

Xe máy
Hố hố, lại còn đòi Chính phủ bỏ ra 3000 tỉ (ba nghìn tỉ) để cứu !!!
Thì đây là cách nhanh nhất chuyển tiền từ ngân sách vào túi các cụ mà. Nó biết trước nó gom cật lực hôm qua, hôm kia rồi, bây giờ từ từ bán ra đến khi nào chuyển khoản xong 3 cái khìn ấy thì thôi lại kệ mịa các nhà "từ đâu" oánh nhau :21: :21: :21:

bizviet

Xe điện
Hihihi, hay rồi, từ lúc em post lần vừa rồi cách đây 20 phút, SSI hầu như không có thêm lượng bán lượng khớp vẫn 1,53 triệu.
Phân hôm nay không có Tây tham chiến, chỉ có ta mà đã khớp hơn 3 triệu rồi, khủng

Chỉnh sửa cuối:

Tien_TCFC

Xe điện
Hihihi, hay rồi, từ lúc em post lần vừa rồi cách đây 20 phút, SSI hầu như không có thêm lượng bán lượng khớp vẫn 1,53 triệu.
Phân hôm nay không có Tây tham chiến, chỉ có ta mà đã khớp hơn 3 triệu rồi, khủng
Có Cụ nào làm bên GOV thì phát biểu vài nhời xem ntn nhẩy :^)
Lên được độ 2 phiên trần thì lình xinh he he :41: :41: :41:

ASCDH

Xe tải
:^) Đúng là giá mua đang hấp dẫn thật nhưng em cũng chả còn xiền mà mua. Đợt vừa rùi tử thủ nên chỉ có cổ trong tk thui.
Công nhận dân nhà mình toàn cày quanh năm cho bon Tây nó xơi!Buồn!:77:
Thị trường xuống không ai bảo ai đua nhau bán, tin tốt cũng kệ. Còn Tây : "mày cứ bán đi, càng thấp càng tốt. Ông sẽ túc tắc mua vào đấy!" :77:
Thị trường lên? Đấy có ai thèm bán đâu! Mà còn đua nhau mua vào ấy chứ!Tốt xấu thế nào cũng dư trần hết ! Cẩn thận nhá! Lại đổ vỏ cho Tây thui à!:77:

Longvh

Xe điện
Có bác nào có cái danh mục BCs của SCIC chưa, có tin được ko :)
Thế này sao mấy thằng vớ vẩn vẫn đổ xô nhau vào mua thế nhỉ, dồn tiền mà mua BCs được SCIC hỗ trợ có tốt hơn ko :)

Trạng thái
Thớt đang đóng