Chứng khoán 2009-10- Phần 35: Hợp sức để thành công - Vượt sóng để hoá rồng

Trạng thái
Thớt đang đóng

buggy

Xe tăng
Hôm nay nếu bỏ MSN mua thỏa thuận đi thì GD của khoai tây gần như balance.
Chuyện thuế thì quên đi, bà con dzui dze chấp nhận nộp 0.1% rồi.
Cty ck bớt tý phí GD là ok.

Ngã ba đường thì ta chơi kiểu ngã ba đường. Cái nào mua dc rẻ rồi thì đợi tăng 50% thì bán, mua đắt thì cố gắng xào xáo tý giảm cost.

Đá quý thì lão M&M phán phát nào đúng phát ấy, ngưỡng 35 hơi cứng & gd giá ~30 chưa nhiều thì chưa chạy dc. Em nghe tư vấn thế thì cứ làm sao cost của mình 30-31 là dc. Cùng lắm nó về 25 thì mất 20% & đầu tư 1 năm:)):)):)).

Tiền / cp của em bây giờ 50/50. Hy vọng tháng 1/2009 tiêu hết dc tiền.

Chơi đá quý toàn chiên ra lướt ko phải bằng tiền của mình, nên khó xơi lắm. Nhưng cô thương thì xơi miếng nào ra miếng đó(b)(b)(b).

oto_do_choi

Xe buýt
Cháu vừa lướt qua các báo,thấy cụ từ đottj biến được dùng hơi nhiều" khối ngoài mua ròng đottj biến,GDTT đột biến".Theo cháu nhận thấy thì cứ sau nhưng phiên có hiện tượng đột biến thì thị trưồng lại đảo chiều :^):^).Nên cháu dự là ngày may và ngày kia lại tăng :6::6:

oto2banh1618

Xe điện
Cháu vừa lướt qua các báo,thấy cụ từ đottj biến được dùng hơi nhiều" khối ngoài mua ròng đottj biến,GDTT đột biến".Theo cháu nhận thấy thì cứ sau nhưng phiên có hiện tượng đột biến thì thị trưồng lại đảo chiều :^):^).Nên cháu dự là ngày may và ngày kia lại tăng :6::6:
--------------------------
báo chí lá cải hết...đừng có mà tin :mad:

@ cụ buggy: thôi thì nghe cụ nói em biết là đá quý chỉ có các quỹ oánh với nhau rồi, em chót lên rồi thì em cũng sớm té , yếu ko dám ra gió :P

boy_xedap

Xe điện
Báo chí nó bảo lên thì ta nên xuống tàu và ngược lại :)
Thấy các cụ nhắc nhiều tị nữa thì em vào đá quý

@ cụ buggy: thôi thì nghe cụ nói em biết là đá quý chỉ có các quỹ oánh với nhau rồi, em chót lên rồi thì em cũng sớm té , yếu ko dám ra gió :P

buggy

Xe tăng

Hehe, em ko sợ, vì em đầu tư.

Hôm họp cdong SFI, nói chuyện với 1 chú NN đầu tư vào Safi. Em thấy mấy con g.à này thịt thơm như KFC. Toàn phân tích trên mây trên gió:21::21::21:. Chúng nó mời toàn bọn học Anh, học Mỹ về làm nhé. Cái bọn ấy lấy tiền bố mẹ đi học, biết thế dek nào là đầu rơi máu chảy, xách dép cho thầy Biz, giặt tất cho M&M.

2007-2008 thịt g.à tây ngon thế còn gì??? Ko có chúng nó thì VNI mãi mãi 300-400 thôi.

bes

Xe lăn

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Bảo sao hôm nay 1 loạt họ nhà Dược trần cuối phiên :41::41::41:
té trước chốt:21:

Tin từ Bộ Tài chính ngày 28.12 cho biết, cơ quan này đang lấy ý kiến cho dự thảo thông tư hướng dẫn thực hiện Pháp lệnh Giá. Theo đó, có 8 mặt hàng được đưa vào chịu sự bình ổn, giám sát và đăng ký giá.

Bao gồm: Vật liệu nổ công nghiệp; dịch vụ cảng biển; dịch vụ tại cảng hàng không, sân bay; giá vé máy bay trên các đường bay nội địa; cước vận tải bằng ôtô; thuốc phòng, chữa bệnh cho người; thuốc lá điếu sản xuất, tiêu thụ trong nước; ôtô nhập khẩu, sản xuất trong nước.

bizviet

Xe điện
Tổ sư, mình có 2 thằng nằm trong danh mục, vậy là yên tâm rồi, giá còn quản lý thì còn tăng :21:
té trước chốt:21:

Tin từ Bộ Tài chính ngày 28.12 cho biết, cơ quan này đang lấy ý kiến cho dự thảo thông tư hướng dẫn thực hiện Pháp lệnh Giá. Theo đó, có 8 mặt hàng được đưa vào chịu sự bình ổn, giám sát và đăng ký giá.

Bao gồm: Vật liệu nổ công nghiệp; dịch vụ cảng biển; dịch vụ tại cảng hàng không, sân bay; giá vé máy bay trên các đường bay nội địa; cước vận tải bằng ôtô; thuốc phòng, chữa bệnh cho người; thuốc lá điếu sản xuất, tiêu thụ trong nước; ôtô nhập khẩu, sản xuất trong nước.

Pirates

Xe đạp
Đá quý thì lão M&M phán phát nào đúng phát ấy, ngưỡng 35 hơi cứng & gd giá ~30 chưa nhiều thì chưa chạy dc. Em nghe tư vấn thế thì cứ làm sao cost của mình 30-31 là dc. Cùng lắm nó về 25 thì mất 20% & đầu tư 1 năm:)):)):)).
Tiền / cp của em bây giờ 50/50. Hy vọng tháng 1/2009 tiêu hết dc tiền.
Chơi đá quý toàn chiên ra lướt ko phải bằng tiền của mình, nên khó xơi lắm. Nhưng cô thương thì xơi miếng nào ra miếng đó(b)(b)(b)
e vào đá quý lúc giá 31, vào tiếp giá 32.6 , lên 35 em cũng vào
hôm nay xuống 33.3 e lại vào, tính trung bình giá cũng k lo lắm
e đầu tư , có biết lướt lát đâu, e cứ ăn theo các chiên ra,các
địa chủ thôi. Mong cô thương giữa năm 2010 e mua xe cho vợ đi :6:

tổ lái

Xe hơi
Em thấy cơ hội tốt để mai và mốt anh em nhập hàng. Giá giao dịch ngày 31 chắc là tốt đấy, ta nên mua ngay phiên 1.
Thị trường đang xuống 1 phần do tâm lý muốn bán ra trước né thuế đây! Nhưng cái này cũng như phản ứng với việc tăng giá xăng, chỉ là nhất thời. Thấy xăng tăng giá thì mang thùng vại ra mua, vớt vát được đồng nào hay đồng ý. Nhưng chỉ là đối phó 1 ngaỳ, còn sau đó thì sao, bỏ ko đi xe hơi xe máy nưã à - Ko! lại tiếp tục sống chung dài hạn với giá mới chứ sao.
CK cũng vậy, thấy thuế sắp áp dụng thì bán trước, né. Nhưng sau đó thì sao, bỏ ko chơi chứng nưã à - lại vẫn chơi tiếp nưã chứ sao, vẫn phải mua vào tiếp để có cái mà bán nưã chứ! Vậy thì bán tống bán tháo ngày 31 là dại...
nếu có nhiều người dại thế - thì đó lại là cơ hội tốt cho các bác OF nhặt nhạnh rồi
Em bắt đầu nhìn EIB, xuống U24 là múc (Tây gom nhiều thế chả phải hú hoạ đâu). Con đá quý thấy nhiều bác bàn quá, vậy là cơ hội sóng sánh nhiều, em cũng theo dõi đặc biệt từ hôm nay!
Em đánh giá cao phân tích của Bác này. Ngày mai em vào hàng thôi

Nine

Xe điện
Dược phẩm mà tăng thì mai co khi làm tý OPC với DHG các cụ nhỉ (b)

bin1408

Xe tải

tuanhaiha

Xe điện
Sàn giao dịch hàng hóa Sài Gòn Thương tín (Sacom-STE) đã có phiên giao dịch đầu tiên từ 8h30-11h. Giao dịch chủ yếu tập trung ở hai dòng sản phẩm thép công nghiệp và thép xây dựng thanh vằn của Nhà máy Pomina.

Đến cuối phiên, thép công nghiệp có tổng khối lượng khớp lệnh 480 tấn và tổng giá trị giao dịch hơn 4,6 tỷ đồng, giá khớp lệnh dao động quanh mức 9.800 đồng/kg cho thép tấm cắt và 9.500 đồng/kg cho thép tấm cuộn. Đối với thép xây dựng thanh vằn, kết thúc phiên giao dịch với tổng khối lượng khớp lệnh 5.305 tấn và tổng giá trị giao dịch hơn 62 tỷ đồng, mức giá khớp lệnh cuối phiên dao động quanh mức 11.750-11.800 đ/kg.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
ui giời DHG mà chê thì chết tôi rồi. Con này mua bán thich nhất đấy bác ơi. Tại nó mệnh giá cao nên em ít vào thôi chứ con này vững lắm, sàn xuống chán chê rồi nó mới lững thững xuống mà khi sàn vừa lên thì nó phi trước đầu nước, lên toàn CE nên nhìn tiền chảy vào túi phê lịm (b) :21:

tuanhaiha

Xe điện
Bộ Công Thương dự báo, giá sữa tháng tới sẽ vẫn tiếp tục ở mức cao và có xu hướng gia tăng.

Chính vì thế, Bộ này đề xuất căn cứ vào sự biến động giá sữa năm qua và kết quả thanh tra cần nhanh chóng ban hành Thông tư thay thế Thông tư 104/2008/TT – BTC. Theo đó, yêu cầu các doanh nghiệp sản xuất, kinh doanh sữa phải đăng ký giá để tạo thuận lợi cho việc kiểm soát giá cả, bình ổn thị trường.

Đây không phải lần đầu tiên, việc kiểm soát giá sữa được đặt ra. Dù thuộc nhóm hàng cần bình ổn giá và bị dư luận đặt nhiều dấu hỏi về sự bất minh của giá bán song thực tế, các cơ quan chức năng vẫn chưa có biện pháp kiểm soát hay chế tài nào hiệu quả để ngăn chặn.

bizviet

Xe điện
Hồi này mình phục mình thật, đỏ lòm mà vẫn mua, mai mà CE tuốt tuột thì hay :21:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Mai mà nó CE hết thì mới đúng là ko biết làm gì luôn, thật! Mua ko dám mua mà bán cũng cóc dám bán :21:

Trạng thái
Thớt đang đóng