Chứng khoán 2009 - Phần 19 - Cơ hội cướp lại những gì đã mất!

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
Ông Đồng Nát dịch là chuẫn nhất. Khiếp thằng này học tiếng Pháp ở đâu mà giỏi thế :41:

Cụ Mazspeed thì cứ từ từ nhé. Quả này hơi khác các lần trước. Làm em cứ giật mình.

Hôm trước em có post nói là "khi index đang lên, rồi đột đột nhiên hôm nào đó index tăng mạnh lên khoảng ~4-5% thì sau niềm vui vỡ òa này là dấu hiệu báo thị trường đã hết hơi bứt phá lần cuối". Thế mà nó còn bứt được thêm phiên hôm qua nữa kể cũng kinh làm cho em cũng tham dích 1 tý hehehe. Quả hôm qua chắc là ủn theo DJ, khiếp kinh quá. Các cụ nhớ cái quả này nhé.

Em thì thiên về việc index sẽ dao động đi xuống chứ không đi lên quá đỉnh ngày hôm qua nữa đâu vì hôm nay thị trường đi xuống mà khối lượng lớn quá. Đi xuông gọi là điều chỉnh khi mà khối lượng giao dịch thấp, nghĩa là rất ít người muốn bán giá thấp cơ. Đằng này các cụ ấy toàn phang sàn. Như ACB, em theo dõi không kỹ nhưng mà nếu hôm nay phang sàn thì thà để mai bán kiểu gì chả cao hơn giá sàn hôm nay cơ mà, thế mà bọn nó vẫn phang sàn :77:

Phân tích kỹ thuật thêm tý cho nó pro :P: Đường MFI đi xuống mạnh chọc thủng đường support + Khối lượng giao dịch lớn, chỉ ra rằng dòng tiền lao ra khỏi thị trường rất mạnh. Kinh nhể :P . Có thể làm nhiều động tác giả, nhưng volume lớn thì không giả được nhé vì là mất nhiều & được nhiều tiền :). Như kiểu STB, thì mấy ông to béo ông nào chẳng muốn có đường ra, không thì mấy hôm nữa lấy gì mà nộp thêm :P. Tìm mãi mới ra lý do để nó xuống :21:

ngày mai mà nến đỏ + vẫn trên 20 triêu cổ khớp lệnh thì tèo là 99%. Còn nếu thị trường giảm mà trắng bên mua thì khỏi phải nghĩ hehehe. Em cứ ngồi đến cuối phiên cho các cụ chiến đấu với nhau thế nào đã.

Tự nhiên em cảm giác Tây chơi bằng máy tính nên toàn ôm bom của Vịt. Toàn Cutloss đúng đáy, mua thì mua đỉnh. Nếu lần này cũng đúng thế thì kinh dị Vịt Nam

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Phục cha ấy nhất là hắn ấy tính toán cả index của thế giới vào cái dự báo rồi :77:
Bữa trước thầy biz nói quá làm em bán sạch Trứng , nghỉ chơi luôn bạn Kenta , bây giờ hối hận rùi :)):))

Công nhận Kimeng tạo nên 1 indicator ( chả biết viết đúng hay sai ) khá là hot nhể .

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Em thì thiên về việc index sẽ dao động đi xuống chứ không đi lên quá đỉnh ngày hôm qua nữa đâu vì hôm nay thị trường đi xuống mà khối lượng lớn quá. Đi xuông gọi là điều chỉnh khi mà khối lượng giao dịch thấp, nghĩa là rất ít người muốn bán giá thấp cơ. Đằng này các cụ ấy toàn phang sàn. Như ACB, em theo dõi không kỹ nhưng mà nếu hôm nay phang sàn thì thà để mai bán kiểu gì chả cao hơn giá sàn hôm nay cơ mà, thế mà bọn nó vẫn phang sàn :77:
Sáng nay cái này cũng tác động đến em nhiều . Nếu thị trường lên thì BBs kô dại gì vứt blue-chip như ACB ra . Đằng này chúng nó quăng sàn kô thương tiếc . Hay là chúng nó biết mai này sẽ mua lại được rẻ hơn

Sóng này khá giống với sóng VNindex đi từ 322 lên 379 hồi cuối tháng 10 đầu tháng 11 . Sau đó tèo thê thảm . Khối lượng khớp tại 379 cũng khoảng 30 triệu cổ phiếu .

Em 1 lần cách đây 3-4 tháng đã nhận định sai khi trái chiều với bizviet . Tuy kô biết nhận định đó của em có làm ảnh hưởng đến anh em nào trong đây hay kô nhưng em vẫn rất ăn năn và kô vào otofun trong 3 tháng vì thấy có lỗi . Cho nên lần này em chỉ góp ý , anh em tự quyết định nhé

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Thứ nhất là bảo giống index từ 322 lên 379 là chưa hẳn đúng vì có nhiều yếu tố kỹ thuật rất khác nhau. Tỷ như lúc đó volume giao dịch khi đó cũng khác, và đường giá chỉ chạm đến SMA 25 đã tèo chứ không đục được bollinger. Lần này nó đục được thì theo sách vẫn có khả năng đục tiếp lần 2. Nghĩa là nhận định trên của em vẫn có thể sai, vì vậy mà em vẫn phải theo dõi tiếp để hành động vì suy nghĩ sai=>hành động sai thì bản thân em mất $ :))
(if prices break through the upper bollinger band, a continuation of the current trend is to be expected.)

Thứ 2: Có ai lúc nào cũng đúng đâu và ở đây cũng chẳng có ai là nhà phân tích chuyên nghiệp cả chỉ là bảy tỏ suy nghĩ cùng người khác thôi. Mà sai là chuyện thường, quan trọng là nhận ra sai sớm nhất.

Cụ yên tâm không phải áy náy gì vì mọi người đều có quyết định riêng của mình. Tỷ dụ như em chẳng hạn, chẳng nhớ hồi đó cụ nhận định thế nào.

Sáng nay cái này cũng tác động đến em nhiều . Nếu thị trường lên thì BBs kô dại gì vứt blue-chip như ACB ra . Đằng này chúng nó quăng sàn kô thương tiếc . Hay là chúng nó biết mai này sẽ mua lại được rẻ hơn

Sóng này khá giống với sóng VNindex đi từ 322 lên 379 hồi cuối tháng 10 đầu tháng 11 . Sau đó tèo thê thảm . Khối lượng khớp tại 379 cũng khoảng 30 triệu cổ phiếu .

Em 1 lần cách đây 3-4 tháng đã nhận định sai khi trái chiều với bizviet . Tuy kô biết nhận định đó của em có làm ảnh hưởng đến anh em nào trong đây hay kô nhưng em vẫn rất ăn năn và kô vào otofun trong 3 tháng vì thấy có lỗi . Cho nên lần này em chỉ góp ý , anh em tự quyết định nhé

Chỉnh sửa cuối:

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Từ tết đến giờ em chưa 1 lần xem phân tích kĩ thuật các cụ ạ.
Em chỉ hôm nay bốc phét cho ngày mai là lên hay xuống,chứ phân tích kĩ thuật nhức đầu lắm

bes

Xe lăn
Hé hé, OF như phưn hay là internet nhà em như phưn mà từ tối đến giờ mới mò vào được đến đây, load chậm vãi lái .
Bây giờ lại có quả đổ trách nhiệm và sợ trách nhiệm nữa cơ à ? Các cụ mới có khác - chưa hiểu anh em rồi. Nói nhanh cho vuông : đố ông nào xui được ông nào mua, đố ông nào bảo được ông nào bán. Lớn cả rồi, ông nào chả biết cách sử dụng đồng tiền của mình, phỏng ạ ?
Quay về chủ đề nói phét : Hôm nay xuống kha khá, khối lượng giao dịch được coi là khổng lồ. Về logic mai chắc xuống rồi , giá được đẩy lên quá cao - hàng họ đã được đẩy hết. Những người bán đã bán được và những người mua đã mua được, tóm lại là thoả mãn lẫn nhau. Vậy có cửa nào cho ngày mai lên hay ngừng giảm không ? Tây vẫn mua ròng, lịch sử chứng minh : Tây bán ròng thì chỉ có xuống không thể ngóc lên được, Tây không mua bán VNI dặt dẹo như thằng con cầu tự. Vậy thị trường vẫn còn khả năng lên.
Mai là phiên canh bảng chặt chẽ, dấu hiệu xuống mạnh thì thôi rồi. Lình xình hoặc lên thì đánh bạc với vận may - em sẽ làm thế.

PS : Em nghĩ rằng Tây nó không hề ngu, nó đang có chiến lược gì đó mà ta không hiểu. Hãy cố tìm hiểu nó trước khi chê nó :P

bizviet

Xe điện
Hơi tý vác Tây ra dọa :P. Cụ không nhớ là đã có lần em chê lão Bốc phét à. Mấy hôm trước lão phone cho em lão bảo là nếu lão mua vào chậm hơn vài tháng nữa thì hay hơn đấy ;) . Đấy cha đấy sai là nhận chứ không tự ái. Mà tự ái với ai hehehe

Sau khi một lượng lớn khoai Tây rút quân về nước thì có vẻ giờ đây Tây không còn là lực lượng chính trên thị trường nữa. Quân ta với số tiền thịt được của khoai Tây đang làm chủ đất nước :P

Thế không nhớ o du kích nhỏ dương cao súng à? :21:

PS : Em nghĩ rằng Tây nó không hề ngu, nó đang có chiến lược gì đó mà ta không hiểu. Hãy cố tìm hiểu nó trước khi chê nó :P

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Hé hé, OF như phưn hay là internet nhà em như phưn mà từ tối đến giờ mới mò vào được đến đây, load chậm vãi lái .
Bây giờ lại có quả đổ trách nhiệm và sợ trách nhiệm nữa cơ à ? Các cụ mới có khác - chưa hiểu anh em rồi. Nói nhanh cho vuông : đố ông nào xui được ông nào mua, đố ông nào bảo được ông nào bán. Lớn cả rồi, ông nào chả biết cách sử dụng đồng tiền của mình, phỏng ạ ?
Quay về chủ đề nói phét : Hôm nay xuống kha khá, khối lượng giao dịch được coi là khổng lồ. Về logic mai chắc xuống rồi , giá được đẩy lên quá cao - hàng họ đã được đẩy hết. Những người bán đã bán được và những người mua đã mua được, tóm lại là thoả mãn lẫn nhau. Vậy có cửa nào cho ngày mai lên hay ngừng giảm không ? Tây vẫn mua ròng, lịch sử chứng minh : Tây bán ròng thì chỉ có xuống không thể ngóc lên được, Tây không mua bán VNI dặt dẹo như thằng con cầu tự. Vậy thị trường vẫn còn khả năng lên.
Mai là phiên canh bảng chặt chẽ, dấu hiệu xuống mạnh thì thôi rồi. Lình xình hoặc lên thì đánh bạc với vận may - em sẽ làm thế.

Ai bảo thế, ngày xửa ngày xưa em mua VTA theo lời khuyên của nguyên Mod Tùng Râu, trúng quả đậm đấy nhá. Thế rồi năm ngoái lại bán VNM vì đương kim mod Bes cười nhiều quá, coi như lấy công làm lãi. Mỗi cái tự mình trade thì lại tạch mới đau:'(:'(:'(.

MinhBum

Xe container
Mốc 7500 là ngưỡng nhạy cảm, chạm đến đây rồi quay xuống là bình thường, nhưng ai biết được sáng mai thế nào??? Nó mà quay lên hơn 7500 thì ngưỡng tiếp theo 7800. hehehhe. tương lai tươi sáng đang chờ, mai em vẫn chưa bán

bes

Xe lăn
Ai bảo thế, ngày xửa ngày xưa em mua VTA theo lời khuyên của nguyên Mod Tùng Râu, trúng quả đậm đấy nhá. Thế rồi năm ngoái lại bán VNM vì đương kim mod Bes cười nhiều quá, coi như lấy công làm lãi. Mỗi cái tự mình trade thì lại tạch mới đau:'(:'(:'(.
He..he...đấy là tự cụ mua chứ, Tungrau nó bắt làm sao được. Có chăng chỉ cụ Minh Râu thôi thúc khiến cụ xuống tiền thôi :)):)):))

adidaphat

Xe tăng
He..he...đấy là tự cụ mua chứ, Tungrau nó bắt làm sao được. Có chăng chỉ cụ Minh Râu thôi thúc khiến cụ xuống tiền thôi :)):)):))
em vote trừ cụ 2 từ này nha.
nếu không phải em xin lỗi vì em rất ác cảm với từ này :6:

Longvh

Xe điện
em vote trừ cụ 2 từ này nha.
nếu không phải em xin lỗi vì em rất ác cảm với từ này :6:
Vote trừ Mod cơ à, ko ăn thua đâu, kiểu nhặt lá ném vào tường ấy mà :)

Mà bây giờ chửi bậy là dùng từ MINH RÂU à :21:

adidaphat

Xe tăng
Vote trừ Mod cơ à, ko ăn thua đâu, kiểu nhặt lá ném vào tường ấy mà :)

Mà bây giờ chửi bậy là dùng từ MINH RÂU à :21:
cụ Hồ Chí Minh mà cụ ấy còn mang ra đùa được thì sao ko vote - mod dc cụ :21:

adidaphat

Xe tăng
em vừa nằm mơ thấy có 1 cụ già râu tóc bạn phơ đứng sát đầu giường em nói thì thầm câu này ạ "hôm nay vn index lại tiếp tục đổ đèo con ạ" khiếp làm em giật hết cửa mình tỉnh dậy vào đây spam các cụ tí :21: (mà em nghe loáng thoáng hình như dốc đèo này cao và dài lắm nha :21: :21:

Thỏ Béo

Xe hơi
Em đi công tác nên chẳng biết tình hình thế nào, mong các cụ khỏe & đã chốt lời rùi ạ ( em chốt được có 10 triệu, hẻo quá cơ :21::21::21:).

PS: Em đang ở chỗ này ạ:

bizviet

Xe điện
Ở hồi này vnindex là chỉ báo của DJ hay sao ấy nhỉ. VNindex lên vài hôm rồi DJ mới lên. Sáng qua VN tèo thì tối DJ tèo. Kinh thật

MinhBum

Xe container
Ơ, hóa ra là cụ biz chèn cái link của DJ vào, nên nó update luôn, em lại cứ tưởng chèn image bình thường, sáng nay thấy cập nhật mà lạ quá, tài thật.
Hôm qua DJ test ngưỡng 7500 và lình xà lình xình, VNI thì cũng khó khăn đây, nhưng thế mới là cơ hội cho những người can đảm.

namanhtranbui

Xe hơi
Ở hồi này vnindex là chỉ báo của DJ hay sao ấy nhỉ. VNindex lên vài hôm rồi DJ mới lên. Sáng qua VN tèo thì tối DJ tèo. Kinh thật
Cụ nói đúng quá. Vậy nên sáng nay VNI lên để kéo DJ lên theo

Trạng thái
Thớt đang đóng