Chứng khoán 2009-Phần 22-Cuộc chiến đấu vẫn còn tiếp diễn: A E OF cưỡi Bò xông lên

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

trinm

Xe đạp
Để em xem hôm nay cụ nào chạy SHB thì lại nhập tí nhỉ :redface:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Bình luận và nhận định thị trường

Một phiên giao dịch kỷ lục về khối lượng của thị trường, nhưng cầu vẫn là khá tốt đưa VN-Index tiếp tục có phiên tăng điểm thứ 7. Đà tăng giá vẫn chưa bị chặn lại mặc dù rất nhiều cổ phiếu đã bị bán ra mạnh mẽ, nhưng nhờ sự vững vàng của các cổ phiếu chủ chốt như STB, SSI, PVF, SAM… VN-Index tăng gần 11 điểm và đạt mức cao mới 512,46.

Rất nhiều cổ phiếu giảm điểm vào đầu phiên khớp lệnh liên tục, nhưng lại kết thúc phiên ở mức giá trần hoặc gần trần. Có thể thấy những ai mua vào hôm nay đang kỳ vọng vào khả năng tiếp tục tăng giá của cổ phiếu, mặc dù nhiều mã đã tăng gấp 3, 4 lần mức giá đáy. Nhưng không phải tất cả sẽ còn đà tăng giá, sự phân hóa kể từ phiên ngày mai sẽ rõ nét hơn khi những cổ phiếu đã tăng mạnh mà không có thông tin hỗ trợ, sẽ không còn thu hút được dòng tiền đổ vào. Dòng tiền sẽ chỉ tập trung hướng vào những cổ phiếu bluechips đã có một giai đoạn tích lũy (STB, SAM, VF1…), những cổ phiếu có kỳ vọng lợi nhuận quý 2 khả quan (HSG, HLA, PVF…) và một phần đổ vào các cổ phiếu penny có thị giá thấp. Nhìn chung, sức cầu với thị trường vẫn là khá lớn và thị trường sẽ khó giảm điểm vào phiên ngày mai.

Chúng tôi vẫn nhìn nhận phiên cuối tuần sẽ là thời điểm thử thách sức cầu của thị trường, khi nhiều cổ phiếu chủ chốt chạm vào ngưỡng kháng cự. Việc mua vào trong phiên ngày mai đối với những cổ phiếu không quá”đặc biệt”, có thể sẽ là rủi ro, cả rủi ro T+4 và rủi ro mua phải mức giá cao. Đối với những ai còn nắm giữ cổ phiếu, thì việc cơ cấu lại danh mục trong vài phiên tới nên cân nhắc, chúng ta không thể kỳ vọng quá cao vào những cổ phiếu đã mất đi yếu tố hấp dẫn về định giá.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
CỤ 3H đểu nhở, sàn cụ nhặt thì bỉ em thế, hôm qua em mua trên tham chiếu mới khốn nạn chứ, đề nghị cụ ko được mua sàn, mua trên sàn 1 tý đi:)):)):)), năn nỉ mà:))
OK, anh em OF mừ :21: em khớp giá 43 rồi đấy. Em thề! Hôm nay nhặt toàn dép guốc xịn cả, mà em thấy nhiều lắm cụ ạ (k)

lovedriving

Xe máy
STB khợp hơn 11 triệu rồi

N-DESIGN

Xe tăng
Mặc dù tt đi xuống nhưng em thấy khối lượng đặt mau bắt đáy rất lớn, kiểu này bọn BBs nó rung anh em thôi.

tuanhaiha

Xe điện
bái phục cụ bes và cụ nhuocthuy về hai con SJ1 và DXP

Xăng A92 sẽ có giá bán mới 13.000 đồng một lít, dầu hỏa giá 12.500 đồng, dầu diezel 11.000 đồng, áp dụng từ hôm nay (10/06).
Liên bộ Tài chính - Công Thương vừa cho phép các doanh nghiệp tăng thêm 500 đồng cho mỗi lít xăng dầu trong ngày hôm nay 10/6.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
bọn em chào cụ
co nốt chân số 3 lên tàu rồi
vĩnh biệt sân ga
Hê, cụ còn thấy đống dép guốc nào ngon ngon bảo em với, em đi 1 thể cho nó mát mẻ (b)
CỤ 3H đểu nhở, sàn cụ nhặt thì bỉ em thế, hôm qua em mua trên tham chiếu mới khốn nạn chứ, đề nghị cụ ko được mua sàn, mua trên sàn 1 tý đi:)):)):)), năn nỉ mà:))
OK, anh em OF mừ :21: em khớp giá 43 rồi đấy. Em thề! Hôm nay nhặt toàn dép guốc xịn cả, mà em thấy nhiều lắm cụ ạ (k)
SR cụ, em vừa xem lại, mặc dù em đã đặt giá 43 nhưng nó vẫn khớp sàn cụ à! Thế mới ức chứ :ohmy: :D

tuanhaiha

Xe điện
Tổng CTCP XNK& XD Vịệt Nam- Vinaconex đã chính thức giao cho CTCP xây dựng số 2- Vinaconex (MCK: VC2) thi công toàn bộ hạng mục của gói thầu số 01 - công trình Xây lắp hạng mục Nhà làm việc chính và các hạng mục phụ trợ công trình Trụ sở làm việc Tổng cục Hải Quan.
Tổng giá trị gói thầu hơn 241 tỷ đồng. Dự kiến tiến độ thi công là 603 ngày.
Ngoài sự tham dự của các đại diện bên VINACONEX tại lễ khởi công, còn có sự đại diện đơn vị thiết kế Saci Delta, đại diện UBND quận Cầu Giấy, đại diện ban, ngành Thành phố (Sở TN-MT-NĐ, sở QH-KT), các cơ quan đài, báo của Thành phố Hà Nội.
Công trình gói thầu số 1 được xây dựng tại Lô E3 - Khu đô thị mới Cầu Giấy - Phường Yên Hòa - Hà Nội bao gồm khối Nhà chính cao 18 tầng và 02 tầng hầm, khối Nhà hội họp cao 02 tầng + 01 tầng hầm, thi công cọc ép và cọc khoan nhồi, tổng diện tích sàn 40.798 m2.
Đơn vị thi công trực tiếp là Công ty Cổ phần xây dựng số 2 và Công ty CP Vimeco thuộc Tổng Công ty CP XNK & XD Việt Nam - Vinaconex.

4x4

Xe tăng
Tổng CTCP XNK& XD Vịệt Nam- Vinaconex đã chính thức giao cho CTCP xây dựng số 2- Vinaconex (MCK: VC2) thi công toàn bộ hạng mục của gói thầu số 01 - công trình Xây lắp hạng mục Nhà làm việc chính và các hạng mục phụ trợ công trình Trụ sở làm việc Tổng cục Hải Quan.
Tổng giá trị gói thầu hơn 241 tỷ đồng. Dự kiến tiến độ thi công là 603 ngày.
Ngoài sự tham dự của các đại diện bên VINACONEX tại lễ khởi công, còn có sự đại diện đơn vị thiết kế Saci Delta, đại diện UBND quận Cầu Giấy, đại diện ban, ngành Thành phố (Sở TN-MT-NĐ, sở QH-KT), các cơ quan đài, báo của Thành phố Hà Nội.
Công trình gói thầu số 1 được xây dựng tại Lô E3 - Khu đô thị mới Cầu Giấy - Phường Yên Hòa - Hà Nội bao gồm khối Nhà chính cao 18 tầng và 02 tầng hầm, khối Nhà hội họp cao 02 tầng + 01 tầng hầm, thi công cọc ép và cọc khoan nhồi, tổng diện tích sàn 40.798 m2.
Đơn vị thi công trực tiếp là Công ty Cổ phần xây dựng số 2 và Công ty CP Vimeco thuộc Tổng Công ty CP XNK & XD Việt Nam - Vinaconex.
Nó bán 300k cổ phiếu quỹ lấy tiền xây cái này đây :))

tvinh

Đi bộ
Chuyên gia phán đoán nhầm là 1 điều hết sức bình thường bác ạ, chuyên nghiệp trên thế giới cũng thế chứ chả riêng ở Việt Nam đâu. Ông ý nói sai 1 lần nhưng nói đúng nhiều lần thì vẫn nên nghe theo chứ. Gi gỉ gì gi, cụ vẫn là người quyết định sau cùng cơ mà :P:P:P
cháu vẫn ôm Vsp, cháu chưa xuống tàu, cản ở 45-46 ,cháu đành đầu tư dài hạn theo cụ (b) ,cụ cho cháu cái chart để củng cố niềm tin với :102: ,thaks cụ !

Ga Tay

Xe tăng
Nhìn DRC mà xem các bác ơi, đúng là cao cu nhể, lúc nào cũng căng cứng

4x4

Xe tăng
Nhảy = cách nào bây giờ, ôm nhau trên tàu cho vui đi cụ :D - Em chưa nghiên cứu đc con nào để ôm thêm, đề nghị các chuyên gia banhkeo, bé (tí), bizviet, mazspeed, dongnat .... cho ý kiến chỉ đạo nhanh.

tuanhaiha

Xe điện
các cụ đều đang âm thầm ngắm hàng hết
(b)
công nhận mức cản 5lit và lit9 tởm thật

La già 2176

Đi bộ
Cần mua 10.000 SHB thỏa thuận, giá 40.6, ai bán thì alo ngay, he he

bes

Xe lăn
Nhảy = cách nào bây giờ, ôm nhau trên tàu cho vui đi cụ :D - Em chưa nghiên cứu đc con nào để ôm thêm, đề nghị các chuyên gia banhkeo, bé (tí), bizviet, mazspeed, dongnat .... cho ý kiến chỉ đạo nhanh.
Nhà cháu vẫn nghiêng về Vận tải biển trong năm nay :
Đầu tư giá trị : GMD,DXP
Còn 1 số hàng hot ai cũng biết : SD7,SD9,BVS,PVS,SSI,KLS,ACB
Hôm nay hàng đầy chợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng