Chứng khoán 2009 - Phần 26 - Đàn bà xây tổ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Được sự uỷ quyền của Mốc, em mở thớt này mở hàng cho ngôi nhà số 26

Chúc cả nhà buôn may bán đắt giống em, tuyền thu, ít thích chi ...(b)(b)(b)(b)(b)

bes

Xe lăn
Đàn ông xây nhà, đàn bà xây tổ ấm !!!
Có 25 thớt nhà rồi bây giờ đến thớt tổ cũng là 1 sự khác lạ.
Mợ Z4 là người phụ nữ sinh ra có chữ TIỀN trên trán, lúc nào cũng chỉ thấy thu tiền.
Mong rằng anh em box Chứng thớt này chỉ có THU ...THU ....và THU ....

PS : Em ghét cái nick Chi Chi, chả phải vì ghét nó mà vì tên nó xấu - mất tiền :21::21::21:

bes

Xe lăn
Vừa thống kê thớt 25 của bác FATBOY : tăng 36 điểm.
Với em, tuy cutloss đúng đáy SHB nhưng em rất vui khật được VSP và SD9 :41::41::41:
Thấy buồn ở chỗ tư vấn (xui) 1 số bác bị thua, nếu cứ bền gan ôm cột thì đến hôm nay cũng hòa - tuy nhiên bác ý đã cutloss, thật ngại :'(:'(:'(
Với tốc độ spam nhanh chóng, chuẩn bị quay lại xây nhà vòng 2. Bác nào mở thớt âm điểm nhiều nhất sẽ phải xây nhà trước. Em tin chắc có 1 bác sẽ không bao giờ dám mở thớt nữa, đó là Hieuminh :21::21::21:

bes

Xe lăn
May có mợ Z4, mới dám bon chen vào đây. Các cụ cho em tí phân tích em SHB với ợ, sao hôm nay Tây nó mua em này ác thế???:ohmy::ohmy::ohmy:
Đây là món khoái khẩu của chúng nó mợ ạ, ăn không phải vì đói mà vì là vì ngon, giống như Phomat dây chẳng hạn.
Đợt em đang cầm SHB thì cứ hôm nào Tây mua là lên, Tây không mua là xuống - cũng đau đầu tính toán phết.
Theo TA củ chuối của em thì SHB đang rơi sâu lắm, hay nói văn học thì : đường về còn xa tít.
Chưa có dấu hiệu để mua vào, cứ án binh bất động đã.

Chỉnh sửa cuối:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Bác Dongnat:bác làm em buồn cười quá,

VN có lên đến 800 không thì em chẳng dám mơ, nhưng em chỉ mơ bác nào trúng nhiều thì chi hồ cho em ạ, Phải cái là em chỉ thích Thu thôi mà.

và em có một mong muốn, mong muốn tột cùng là con ACB của em lên đến 70 hoặc 100 càng tốt, để em và Sunny có cớ cười phớ lớ với nhau.(b)(b)

hôm nay lão chồng em bị choáng nặng nề, vì em có lời từ món Thứng.:21::21::21:

Mai em tham gia cafe với các bác, và đóng tiền đi Rì sọt cho Mốc luôn, T2 là em phải trả tiền cọc cho họ rồi.

bes

Xe lăn
Chết chết, cụ chơi trứng mà tính toán thế này à? :77:

Cụ mua con A giá 30.3, bán 25.1, so với mua con B giá 50.9 bán 44.8 thì vụ nào lỗ hơn? *-)

À nhưng mà em công nhận tốc độ cắm đầu của thớt của cụ cao hơn thật :))
Đọc lại quá trình mở thớt của Box Chứng cũng buồn cười phết :
- Thớt của N-Design chỉ sau 2 ngày đã gần 1000 post do muốn spam để đóng thớt.
- Thớt của dongnat thì năn nỉ : cho em đóng thớt đi, đen quá không chịu được. Thót có 9 ngày và mất hơn 70 điểm.
- Thớt của Tuanhaiha : Mày kéo dài thêm cho nó lên, léo gì xuống sâu quá.
- Thớt của AF1 : hướng dẫn qua điện thoại di động mất gần 30' để mở thớt. Thớt lập xong phát hiện bị conflig với Namdaihiep, thế là xóa. Cũng chính vì thế, thớt sau của AF1 đạt kỷ lục tăng hơn 100 điểm.
- Thớt của Minhkhoi : Do tin là thị trường xuống quá sâu chỉ có lên, ai dè mở thớt xong tạo đáy luôn. Nhưng đáy thực sự thì ở thớt của cụ Bánh Kẹo cơ.
- Thớt của Posrche911 thì ky cóp bao nhiêu ngày, 3 ngày cuối giảm khủng khiếp thổi bay mọi thành quả.
- Thớt của Hieuminh thì cả làng ăn chủ thớt lỗ sặc gạch, thế là có lời nguyền "léo bao giờ tao mở thớt nữa"
- 1 nhân vật được nhắc đến với tài nó hạ lập thớt : VHLONG :P:P:P
- Với 4 x 4 : em vừa gọi điện năn nỉ, viết bài dọa nạt, PM hứa hẹn ....tóm lại đủ cách dân vận để cụ ý chịu đứng tên mở cho cái thớt.
- Thớt cụ Bizviet : bản tính cẩn thận nên đã có 4 lần đặt tên, cái tên cuối cùng trụ lại đến hôm nay.
- Thớt này : là thớt đầu tiên của phái nữ, box chứng khoán từ trước đến nay chỉ có 5 member là nữ : Huetran,ASCDH, Kim, Phuongkhue, Z4. 2 cái tên đầu lâu lắm rồi không xuất hiện, giờ chỉ còn 3 mợ mà thôi.

N-DESIGN

Xe tăng

Tin xấu cho SHBơ, giá SHB đang bị giam giữa hai đường R và S màu nâu. Xu hướng là xuống và xuống
SHB đã ra khỏi Uptrend (màu xanh lam) và đi vào một downtrend (màu nâu). :mad::mad::mad:

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Đề nghị mợ Z4 là từ ngày hôm nay không mặc áo đỏ,
Iem đề nghị thế là vì rằng thì là mà toàn thấy mợ mặc áo đỏ là chính.
Cám ơn mợ
Kính mong tất cả các cụ chén đậm trong thời gian thớt này nhé,
Thớt này lên 720 thì ngon nhỉ :21:

tuanhaiha

Xe điện
CP struggled cao hơn Thứ tư, như các nhà đầu tư weighed digging trở lại sau một hai ngày selloff cẩn thận trước những từ mới nhất của Liên bang Reserve.

The Dow Jones industrial average ( INDU ) gained 34 points, or 0.4%, in the first 15 minutes of trading. Các khu công nghiệp Dow Jones trung bình (INDU) đạt 34 điểm, hay 0,4%, trong 15 phút đầu tiên của thương mại. The S&P 500 ( SPX ) index rose 3 points, or 0.3%. S & P 500 (SPX) index tăng 3 điểm, hay 0,3%. The Nasdaq composite ( COMP ) advanced 9 points, or 0.5%. Những NASDAQ composite (Comp) cao cấp 9 điểm, hay 0,5%.

Art Hogan, chief market strategist at Jefferies & Co., said the markets have been in a "wait-and-see mode" ahead of the Federal Reserve's policy statement, due after the meeting ends later Wednesday. Art Hogan, trưởng strategist thị trường tại Jefferies & Co, cho biết thị trường đã được trong một "chờ và xem chế độ" trước mắt của Liên bang lại tuyên bố của chính sách, do sau khi cuộc họp kết thúc sau Thứ tư.

He said the statement would "maybe give us some guidance on monetary policy for the future," and could influence trading. Ông nói rằng những tuyên bố sẽ "có thể cho chúng ta một số hướng dẫn về chính sách tiền tệ cho tương lai", và có thể ảnh hưởng đến kinh doanh. But ahead of that statement, Hogan expects trading to be "pretty quiet." Nhưng trước đó tuyên bố, Hogan tiêu kinh doanh để được "đẹp, yên tĩnh."

Stocks slumped Tuesday , as bank shares got pummeled and investors showed their nervousness ahead of the Federal Reserve announcement. CP slumped Thứ ba, như là ngân hàng cổ phần đã pummeled và các nhà đầu tư của họ cho thấy nervousness sắp tới của Liên Bang lại thông báo.

Fed: US central bankers end their two-day meeting Wednesday. Fed: US ngành ngân hàng trung ương của họ kết thúc cuộc họp hai ngày Thứ tư. The Fed's policy statement is due out at 2:15 pm ET. Các chính sách của Fed tuyên bố là do out at 2:15 pm ET.

The Fed is expected to keep rates at levels near zero, but investors will pore over the statement to see what policymakers say about the outlook for the economy. Những Fed sẽ giữ giá ở mức độ gần hết, nhưng các nhà đầu tư sẽ ham mê qua tuyên bố để xem những gì các nhà hoạch định chính sách nói về outlook cho nền kinh tế.

túm lại là Mỹ có tin tôt

N-DESIGN

Xe tăng
CP struggled cao hơn Thứ tư, như các nhà đầu tư weighed digging trở lại sau một hai ngày selloff cẩn thận trước những từ mới nhất của Liên bang Reserve.

The Dow Jones industrial average ( INDU ) gained 34 points, or 0.4%, in the first 15 minutes of trading. Các khu công nghiệp Dow Jones trung bình (INDU) đạt 34 điểm, hay 0,4%, trong 15 phút đầu tiên của thương mại. The S&P 500 ( SPX ) index rose 3 points, or 0.3%. S & P 500 (SPX) index tăng 3 điểm, hay 0,3%. The Nasdaq composite ( COMP ) advanced 9 points, or 0.5%. Những NASDAQ composite (Comp) cao cấp 9 điểm, hay 0,5%.

Art Hogan, chief market strategist at Jefferies & Co., said the markets have been in a "wait-and-see mode" ahead of the Federal Reserve's policy statement, due after the meeting ends later Wednesday. Art Hogan, trưởng strategist thị trường tại Jefferies & Co, cho biết thị trường đã được trong một "chờ và xem chế độ" trước mắt của Liên bang lại tuyên bố của chính sách, do sau khi cuộc họp kết thúc sau Thứ tư.

He said the statement would "maybe give us some guidance on monetary policy for the future," and could influence trading. Ông nói rằng những tuyên bố sẽ "có thể cho chúng ta một số hướng dẫn về chính sách tiền tệ cho tương lai", và có thể ảnh hưởng đến kinh doanh. But ahead of that statement, Hogan expects trading to be "pretty quiet." Nhưng trước đó tuyên bố, Hogan tiêu kinh doanh để được "đẹp, yên tĩnh."

Stocks slumped Tuesday , as bank shares got pummeled and investors showed their nervousness ahead of the Federal Reserve announcement. CP slumped Thứ ba, như là ngân hàng cổ phần đã pummeled và các nhà đầu tư của họ cho thấy nervousness sắp tới của Liên Bang lại thông báo.

Fed: US central bankers end their two-day meeting Wednesday. Fed: US ngành ngân hàng trung ương của họ kết thúc cuộc họp hai ngày Thứ tư. The Fed's policy statement is due out at 2:15 pm ET. Các chính sách của Fed tuyên bố là do out at 2:15 pm ET.

The Fed is expected to keep rates at levels near zero, but investors will pore over the statement to see what policymakers say about the outlook for the economy. Những Fed sẽ giữ giá ở mức độ gần hết, nhưng các nhà đầu tư sẽ ham mê qua tuyên bố để xem những gì các nhà hoạch định chính sách nói về outlook cho nền kinh tế.

túm lại là Mỹ có tin tôt
Dịch bằng máy nên đọc buồn cười quá.
Túm lại là chưa có gì để túm cả, đợi đến 2:15 đêm nay FED mới công bố chính sách mới. Lúc đó mới biết là tốt hay xấu.:)

M&M

Xe điện

DJ vừa có cú nhẩy vãi lúa. Mai lại là 1 ngày bão lửa của VNI rồi, lại trắng bảng bán rồi :'(:'(:102:

bes

Xe lăn
Các cụ cứ bình tĩnh, giờ G chưa điểm mà.
Hôm nay FED sẽ quyết định liệu có giữ nguyên lại xuất cơ bản như hiện nay hay không. Và FED cũng sẽ đưa ra các chính sách tiếp theo đối với nền kinh tế Mỹ.
Tuy nhiên để biết được tốt hay xấu thì em chưa đủ trình để phân tích, ở đây có cụ nào có kiến thức về kinh tế giải thích giúp anh em nhé.
Good news , Vàng tăng, Dầu tăng, DJI tăng, các đồng tiền của nền kinh tế chủ chốt tăng.
DJI hiện nay đang tăng hơn 120 điểm, lại lên 93xx rồi.

Chỉnh sửa cuối:

vinhcon

Xe tải
"tin nội gián"

Trong cuộc họp ngày hôm nay của Ban tư vấn thị trường, mọi người đều thống nhất những ý kiến sau đây:

Ø Thị trường tiếp tục phân hóa nhưng hôm nay đã có hiện tượng tăng ở một vài bluechips như ITA, REE. ( theo nguồn tin thị trường thì ITA do bên CK Thăng long đẩy giá, còn REE là trường hợp đang có tin đồn chia 1:1 nhưng qua gặp gỡ DN trước đây thì khẳng định là không có)

Ø Ngoài ra một số bluechips SAM, STB cũng giao dịch tích cực hơn ( STB đã được UBCK chấp thuận phương án thưởng và cổ tức là 30%=Cp, chỉ đợi ngày công bố)

Ø Các dòng Sông Đà, Than (THT), thép (SSM) tiếp tục tăng giá, hôm nay còn ghi nhận sự tăng giá của ngành giấy cụ thể là HAP, VID và chứng chỉ quỹ VFMVF1..

Ø Phiên ngày mai khả năng sẽ giảm đầu tăng cuối. Thị trường đã có nhịp 3 phiên tăng và hôm nay tạm coi là 1 phiên điều chỉnh giảm sau khi chạm mốc cao 501 điểm.

Ø Thanh khoản khá hơn là dấu hiệu tốt cho thấy sự thay máu nhà đầu tư, những ai cần bán chốt lời, cắt lỗ bán được. Thị trường tiếp tục gặp áp lực bán khi sát đỉnh cũ, tuy nhiên điều chỉnh là cơ hội để mua.

Ø Một số Cp Penny tăng nhiều rồi có thể xem xét chốt lời, một vài bluechips cần quan tâm trở lại.

Ø Cổ phiếu đáng quan tâm là VKP, cơ bản không có gì nổi bật nhưng giá đã tích lũy ở khoảng 12-13 khá lâu và đang hình thành xu thế đi lên. Quý 2 có thể coi là những gì xấu nhất đối với VKP, và quý 3 triển vọng khả quan hơn. Mức giá mục tiêu 17.

trùng máu

bes

Xe lăn
Theo cụ bes thì DJI đã qua downtrend hay chuyển sang uptrend rồi?
Đêm qua DJI tăng khủng, có lúc đến tận 200 điểm - đến cuối phiên xuống tý. Kỳ quặc là dân Mẽo cùng xài tin đồn như ta, tin sắp công bố các đồng tiền lên toán loạn, nhưng cuối cùng mọi thứ vẫn giữ nguyên. Hóa ra cũng cạc cạc.
DJI đang ở trong uptrend, muốn ra khỏi phải rơi xuống tầm 85xx. Với tình hình hiện tại điều đó gần như không thể. Nó sẽ chạy trong khoảng 9000-10000 đến cuối năm.

forte

[Tịch thu bằng lái]
kụ nào cao kiến ? con nào lên em bán SHS đi để mua nào . Em mời bia bét nhè luôn(l)

tuanhaiha

Xe điện
Thế mà cụ chẳng bảo trước, nhà cháu thích sóng to, đợt này xong lai vao SHS vậy
hi hi
thế mới gọi là lạc nước hai xe đành bỏ phí

SD9 và VSP như hai anh em
đạt đỉnh hơn kém nhau 1 ngày

chuẩn bị shopping sd9, đang shopping VSP

tieusufu

Xe tải
từ từ đã, chờ bắt đáy. Sắp tới có em PHR Cao su phước hòa, có lẽ cũng ăn theo CSM đấy

Ga Tay

Xe tăng
Các bác lãi to nhỉ, có cả tiền đi thuê rì dọt, nhà em lãi chỉ đủ đổ xăng, trả lãi ngân hàng với uống mấy cốc trà đá là hết.

Trạng thái
Thớt đang đóng