Chứng khoán, cổ phẩn, cổ phiếu (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

h_class.ru

[Tịch thu bằng lái]
UBCK không xét duyệt giá chào bán cổ phiếu của Royal

Ủy ban Chứng khoán Nhà nước cho biết, trong quá trình xét duyệt hồ sơ xin phát hành cổ phiếu của Công ty cổ phần Quốc tế Hoàng Gia (Royal), cơ quan này không xét duyệt mức giá khởi điểm chào bán cổ phiếu ra công chúng, mà chỉ yêu cầu nêu rõ phương pháp tính giá và những rủi ro liên quan.
Theo đó, căn cứ xác định dòng tiền để tính giá cổ phiếu theo phương pháp DCF nêu tại trang 62 Bản cáo bạch và phương pháp định giá "tài sản vô hình" nêu tại các trang từ 56 đến 61 Bản cáo bạch còn có nhiều rủi ro. Các rủi ro này được phân tích tại các trang 86 và 87 Bản cáo bạch. Do Ủy ban Chứng khoán Nhà nước không xét duyệt mức giá chào bán cổ phiếu của Công ty Hoàng Gia nên cũng không bác bỏ mức giá chào bán ban đầu của Royal là 150.000 đồng/cổ phiếu.
Sở dĩ Ủy ban Chứng khoán Nhà nước có thông tin trên là do trên ĐTCK số 18 (286) ra ngày 01/3/2007 có bài viết "Royal thực hiện IPO". Trong bài viết này có một số thông tin có thể gây hiểu nhầm cho độc giả về hồ sơ đăng ký chào bán cổ phiếu ra công chúng của Royal và việc xét duyệt hồ sơ chào bán cổ phiếu ra công chúng do Ủy ban Chứng khoán Nhà nước thực hiện. Cụ thể, thông tin về việc Royal được chào bán 2.116.170 cổ phiếu ra công chúng, với mức giá khởi điểm là 100.000 đồng/cổ phiếu trong bài viết này là chưa chính xác. Thực tế, Ủy ban Chứng khoán Nhà nước cấp giấy đăng ký chào bán cổ phiếu ra công chúng cho Royal theo phương án phát hành nêu trong Bản cáo bạch như sau: đấu giá ra công chúng 200.000 cổ phiếu với mức giá khởi điểm 100.000 đồng/cổ phiếu; chào bán cho các nhà đầu tư là đối tác chiến lược với mức giá là 100.000 đồng/cổ phiếu.

mitu

Đi bộ
bên em có gbank 42cổ, png(khí hóa lỏng miền bắc:có 5000 và 50000. pjico: 2500, contresim có: 5000.PVI: 5000. sáng thứ 2 , thứ 3. em bán ra. Anh em OF quan tâm thì gọi cho em nhé. ĐT:0913547787 Tuận

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
escape52x8286 nói:
Sao bác giống e thế ạ? cũng đang tính ôm dài hạn REE cho đỡ mệt mỏi :D
Thằng Hàng Hải nào đó mà bác có ý định đầu tư theo e chỉ có ở OTC thôi bác ạ, còn trên sàn thì ko còn chú nào ngon mà giá rẻ cả :)

MHC hoặc TMS

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
bes nói:
Quả tình là bây giờ em chán tất cả các cuộc đấu giá rồi. Giá trúng toàn ở trên mây, các tổ chức và nước ngoài chẳng bao giờ trúng cả trừ khi họ có toan tính nuốt trọn cái cty bán CP. Ai đời khí hóa lỏng miền Bắc lỗ chỏng ra, đấu giá trúng TB 108, cao gấp rưỡi ông PGC trên sàn.

PVGSouth còn 172 cơ bác ạ
múc PGC cho nó lành, dễ lên gấp rươĩ hơn 2 ông con của TCty PV Khí còn trên giấy kia

bên Tập đoàn PV mà có Petro Toilet PVWC chắc IPO giá cũng tầm 200 đổ lên

escape52x8286

Xe máy
Sáng mai e tính gom thêm SAM, có tin tốt từ Đại hội cổ đông ngày hôm qua, các bác đừng chần chừ nhé

bes

Xe lăn
escape52x8286 nói:
Sáng mai e tính gom thêm SAM, có tin tốt từ Đại hội cổ đông ngày hôm qua, các bác đừng chần chừ nhé
SAM giờ này khó múc rồi bác ạ, lại phải mua tranh bán cướp thôi. Tuần sau sẽ là tuần của SẠM, cuối tuần chắc ở 28x.
@ Tuanhaiha : MHC em vẫn có 1 vạn từ hồi 1x , cũng chưa thấy cần phải bán vì cháu nó vẫn còn trinh nguyên - đợt tới mà lên đỉnh cao quá chắc cũng phải dẫn em nó vào đời làm quả lướt sóng xem sao. Em đang nhằm vào thằng DXP, hôm trước mua được 1 ít giá 5x... giờ thấy nó lên nhanh quá cũng khiếp, sợ rơi cái vèo.

new_camry

Xe đạp
Website
www.mfc.com.vn
Sáng 12-03 này thì nên mua em nào hở các bac?

bes

Xe lăn
Bác Esscape vừa nói ở trên đó, mai bác dậy sớm ra đặt lệnh - mua được là có lãi. Còn không bác mua đại 1 thằng giá <70K, kiểu gì cũng lên - chỉ có không biết khi nào xuống thôi ạ.

bizviet

Xe điện
Việc đặt lệnh bây giờ là một vấn đề lớn. Tự nhiên hình dung cảnh khi thị trường đi xuống, đặt lệnh bán mà không đặt được, thế nào cũng có ông cầm dao chém những cái gì mà ông cho là có lỗi trong việc không đặt được lệnh. Thiện tai

escape52x8286

Xe máy
Hôm nay SAM up trần (245) làm e ko mua được thêm tí nào cả :( , còn REE (280) thì up nhẹ nhàng làm mình cũng thấy vui vui :) , GMD (186) thì vẫn chưa bức phá được còn em VNM (198) thì bắt đầu khởi động vượt ngưỡng 200 rồi vì kết quả KD tháng 2 tốt quá (y)
Mai săn SAM tiếp thôi (h)

Chỉnh sửa cuối:

HKM

Xe tải
Em sợ bác rồi đấy,bác cầm cả 4 anh em siêu nhân thế này thì...
Cho em hỏi là cái mâm xe trong avanta của bác là mười mấy inh ạ.Em thích kiểu đấy quá!

escape52x8286

Xe máy
Cám ơn bác đã có lời làm e sướng :D , e chỉ thích BCs thôi nên cũng ráng làm đủ 5 anh em trên 1 chiếc xe tăng (e còn 1 ít IMP nữa), nhờ trời e chưa có lỗ e nào cả bác ạ :)
Mâm của e 17 inch thôi, chạy rất đầm & kiểu dáng e cho là đẹp (mà giá rẻ bác ạ - 5 Tr/4 mâm) :)

HKM

Xe tải
Em chỉ có REE thôi,cũng thèm SAM lắm nhưng hết đạn,chả nhẽ em lại bán Mai Linh của bác Hồ Huy.Thông tin ngon thế mà lẹt đẹt quá.

Không biết là lắp vào Lacetti có đẹp không bác nhỉ,hay nó chỉ khoẻ đẹp khi vào mấy chú thể thao thôi hả bác.

escape52x8286

Xe máy
Bác cẩn thận với ML nhé, nếu được giá rồi (>45) thì bác đẩy đi, đừng tiếc :)
Về cái mâm e nghĩ gắn vào Lac sẽ ko hợp :)

4x4

Xe tăng
Báo cáo các bác là em thấy bàn luận kinh quá nên sợ không dám hò hét thêm sợ bị mắng.

Nhưng em có ý kiến là em mua VC2 sàn HN lúc 7x-8x vào tháng 1/07 đến bây giờ cũng được 300% rồi - Mai em vẫn mua tiếp :P

Hiện nay danh mục của em còn có mỗi REE (giá vào 70), VC2 (giá vào 7x -8x), KHA (giá vào 2x)...và 1 , 2 chú nhỏ xíu (kô đáng kể) nữa thôi. Toàn của để dành cho con thôi ạ.(nhà em đông con lắm) :D

HKM

Xe tải
ITA chốt cổ phiếu thưởng và tiến gần đến ngày chuyển vào tài khoản cổ đông.Không hiểu sao giá vẫn lắc lư,giá hỗ trợ 147 không biết bao giờ mới khởi động xong để còn vọt.

MCV dường như đang có động thái dìm giá của đối tác khi có quyền mua.Nhưng đã có thông báo họp cổ đông và thêm thông tin chia thưởng tiếp sau đợt cổ phiếu mua ưu đãi.Không biết có phải do cổ phiếu không tốt!

REE vẫn như liên tiếp nhiều ngày gần đây.Phiên 1,2 được đẩy lên giá cao hơn tham chiếu quãng 5,7 giá.Đầu phiên 3 giá hạ bằng nhiều lệnh đặt bán sàn.Cuối cùng khớp lệnh giá dao động trong vùng tham chiếu 2 giá.Đây có phải chiến thuật mua vào của vài đại gia nào đó,hay chỉ là sự tình cờ khi BCs đang bị bỏ quên.

Cả thị trường và 3 cổ phiếu trên (cùng vài công ty khác) vẫn có khối lượng khớp lệnh hàng ngày lớn hơn trung bình nhiều.Vì thế một câu hỏi đặt ra liệu thông tin tốt tiếp theo đẩy giá cổ phiếu này lên cao khi nào?

PPC tưởng như giá hỗ trợ 95 là chắc chắn,nhưng thông tin bán bớt cổ phần nhà nước bằng đấu giá khiến cho giá giảm liên tiếp.Nhiều lý do được nhắc đến.Như Tây dìm giá thấp để mua vào đợt đấu giá tới,như lượng cung tăng khiến cổ phiếu loãng gây giảm giá,như thu hồi vốn tiền mặt của nhà đầu tư mua từ lúc 3x,4x sàn HN.Dẫu có là gì thì có lẽ PPC giá sẽ còn xuống ít nhất là dưới 75.Vậy nhà đầu tư là cổ đông PPC có nên bán ra chờ giá đáy sẽ mua lại?

Các cổ phiếu được đánh giá kém nhất (về cả giá và tình hình công ty) như BBT hay LAF vẫn tăng giá và khối lượng mua bán vẫn là rất lớn.Liệu đã tới thời điểm giá đỉnh của PCs.Hay đó là sự điều chỉnh hài hòa thị trường tương xứng giữa cổ phiếu giá cao với các cổ phiếu giá thấp hơn khi mà nền kinh tế vẫn tiếp tục phát triển?

bes

Xe lăn
Hôm nay là thị trường hắt hơi sổ mũi, nhưng ngày mai sẽ có một số đ/c bị cảm do PS down sàn. Sẽ đến thời kỳ thoái của Penny, dần dần thôi ạ. Thằng nào có thực lực thì sẽ trụ lại được - nhưng thằng nước lên bèo lên sẽ rớt cái ùm. Chuẩn bị đợt tháo của những nhà đầu tư mới mua sau Tết. BCs cũng nhiều ít bị ảnh hưởng. Bác nào còn tiền chiến tiếp BCs đi ạ, giá vẫn tốt.
@ 4x4 : Nhìn danh mục của bác mà em thèm quá, cái nào cái đó lãi cả rổ. Thôi bác cứ để lên 400% rồi bán, cho nó giống nick của bác.
@Escape : Em ngưỡng mộ kho đạn của bác quá, từ hôm mới lập topic này đến giờ em nhẩm qua thấy bác chi vào CP đến 4,5bil gì đó - và vẫn thấy còn mua tiếp. Khâm phục. Chiến thắng chắc chắn sẽ dành cho người can đảm.
@ Bizviet : Quả chào sàn của bác ấn tượng đấy chứ, đã tính chia tay BHS chưa ạ? Lợi nhận gần 50% rồi còn gì. Phát mở hàng nên cầm được đồng tiền lãi thật cho xuân, bác ạ.

TungRau

Xe tăng
Hôm nay đú đởn theo các bác ôm vào SAM giá 233. Lần đầu tiên mua BC , thật đấy :). Do CP nhỏ tăng nóng quá đếch mua được.

Đúng là PS sắp hết giai đoạn tăng nóng. Thấy SAM chia CP thưởng tốt quá nên thử chơi cấp cao xem sao :). Cũng khai trương luôn TK tại CTy CK mới MHB.

Công nhận mấy công ty mới mở khách vắng , đặt lệnh thoải mái và đỡ chen lấn , sướng thật nhưng không biết sướng đến khi nào |-) :| :^) *-)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng