Chứng khoán, cổ phẩn, cổ phiếu (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Hôm nay còn ngoạn mục hơn hôm qua, phần lớn BCs trở về với giá trước tết. PS nếu bán được thì vẫn còn lãi, tuy nhiên lượng bán khủng khiếp. Hôm nay ai bán được đáng để ăn mừng, ai mua được đáng khen ngợi lòng dũng cảm. Mai sẽ down khủng hơn nữa do hiệu ứng domino.

TungRau

Xe tăng
Hôm nay nhìn bảng điện tử mà tiếc quá. Giá như còn tiền trong TK thì tha hồ đi chợ.

Em thèm FPT cực kỳ mà chẳng có tiền mua. Hôm nay muốn mua cực dễ

Chắc ngày mai vẫn thế. Cố gắng ngày mai em ra lượm 200 CP FPT cho nó có hàng hiệu trong danh muc

HKM

Xe tải
Em đọc ở đâu đó thấy bảo là nếu vốn không nhiều lắm (có vài quả trứng) thì nên để hết vào một giỏ và trông coi thật kỹ cái giỏ đó là okie.Chả biết thế nào!

TungRau

Xe tăng
Em nhìn màu đỏ mà chả có tý cảm xúc gì :(:(

Hơi lạ là theo tin nội bộ sơ bộ ( chưa chính thức ) là Tây mua nhiều hơn Tây bán. Để chiều kiểm tra lại.

Nếu thật thế thì lại một vố đau cho dân mình.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
TungRau nói:
Hôm nay nhìn bảng điện tử mà tiếc quá. Giá như còn tiền trong TK thì tha hồ đi chợ.

Em thèm FPT cực kỳ mà chẳng có tiền mua. Hôm nay muốn mua cực dễ

Chắc ngày mai vẫn thế. Cố gắng ngày mai em ra lượm 200 CP FPT cho nó có hàng hiệu trong danh muc

FPT sàn rồi
mai mua sàn mới

Toàn quốc 2 sàn có 6 em tăng là
ILC
+6.8 (+10%)
LTC
+6.3 (+7.13%)
BMI
+4.6 (+2.54%)
NPS
+4.3 (+9.89%)

BMC
+20 (+4.84%)
SFC
+1.5 (+1.69%)

danh mục của em đi hết
trừ NKD GMD quay về tham chiếu rất kiên cường

tình hình các bác thế nào
mai ai còn tiền thì cố mua thêm đi
hôm nay em đã mua hết tiền, chiều nộp thêm một tý để mai múc nốt em nào thơm ngon mát bổ rẻ

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
5 sàn 2 đi ngang 5 giảm

xebuyt nói:
REE của chú bes cũng đỏ choét kìa. Ôm thôi...
Hôm nay REE đưa vào 44 triệu cổ phát hành thêm
nếu muốn giữ giá như hôm qua thì bỏ ra 1200 tỷ
thế thì giá hôm nay =sàn+1 là quá giỏi cho gà-ri rồi

bác bes đâu ấy nhẩy
em vẫn còn nguyên gà-ri

Chỉnh sửa cuối:

sigma

Xe buýt
Hiệu ứng Domino bắt đầu rồi. Các bác nào còn đạn dược tha hồ chọn lựa mà bắn hàng ngon lăn quay ra đầy sàn kìa. Chỉ khổ nhà ĐT nhỏ lẻ thôi.

bizviet

Xe điện
Tôi có câu chuyện thật 100%.

Số là tôi có 1 ông anh. Bác ấy chẳng đầu tư bao giờ, làm được đồng nào cho vào bank hết, có thể nói rằng không bao giờ tin tưởng vào CK, thế mà hôm thứ 6 tuần trước tự nhiên tôi thấy bác ấy trên sàn, tối về tôi nghĩ "bỏ mẹ, cái ông bảo thủ nhất này mà lên sàn thì sàn sập", giống như có 1 câu chuyện về chứng khoán mà tôi đã đọc.Trong chuyện đó thì có thế ví bác ấy là những người cuối cùng bị cuốn bới chứng khoán, sau đó là sụp".

Đến hôm này thực sự là không dám khẳng định là TT sẽ xuống sâu hay là chỉ xuống 2-3 phiên.

Giặc lái

Xe tải
VNM hôm nay tung tin sốt dẻo thật không đúng lúc, tin "thu hồi sữa" chưa êm và thị trường lại đang down mạnh khiến cho tin tốt tung ra cũng tắt. 2 thằng OTC của em vẫn chưa hề gì, tuần sau TT có dấu hiệu ngóc lên thì em ra lượm vài thằng cu, đang thích SSI và Ree đây :D

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Xem các bác mua bán lâu lắm rồi, hôm nay lần đầu tiên em đặt lệnh mua các bác ạ.

TungRau

Xe tăng
@25ltk : Em chả thích CP , em thích a va ta của bác à

Em vừa bán cái xe máy cưới cùng trong nhà được 25 triệu, vay hàng xóm 25 triệu nữa, vị chi tất cả là em có.....50 triệu. Mai em cũng lần đầu tát nước theo mưa, ra vợt cùng các bác đây. Bác tungrau, bes, tuanhaiha thật cao thủ, cho em 1 lời khuyên ngàn vàng nên múc em nào bi giờ? Thank U. (b) :D :D :D

TungRau

Xe tăng
@bornfree : Anh đừng có mà nói điêu nhé , trùm BDS thì chơi trứng chỉ là số lẻ ấy mà

Nhưng cũng thấy thế này , nếu ngày mai anh quyết định mua A đồng chứng khoán B thì theo em , tốt nhất là anh mua theo cách này

A/3 mua B vào ngày mai
A/3 mua B vào ngày thứ 2 tuần sau
A/3 mua B vào thứ 3.

Như thế thì an toàn nhất. Và thật sự em khuyên anh nên mua vào BC , vì BC bao giờ cũng hồi phục thhì thị trường mới lên.

VNM cũng là 1 lựa chọn tốt nhỉ :)

bes

Xe lăn
tuanhaiha nói:
Hôm nay REE đưa vào 44 triệu cổ phát hành thêm
nếu muốn giữ giá như hôm qua thì bỏ ra 1200 tỷ
thế thì giá hôm nay =sàn+1 là quá giỏi cho gà-ri rồi

bác bes đâu ấy nhẩy
em vẫn còn nguyên gà-ri
Em vẫn còn đây, hai hôm nay chán không theo dõi nữa vì biết có mở ra cũng toàn FL- thôi. REE của em vẫn ổn, sau mấy lần nhặt thêm trung bình giá tăng là 220 nên vẫn có thể chịu đựng REE sàn khoảng 5 phiên nữa. Mới lại em xác định để hưởng quyền chia chác nên cũng không băn khoăn nhiều. Các bác để ý giờ này năm ngoái Bcs toàn có giá xấp xỉ 1/2 , nếu phát triển đều giờ này năm sau REE có giá 550-600, lo quái gì :)
Thị trường hôm nay đảo ngược 180o với hôm Tết ra, 103 chú tăng giá và 4 chú đứng giá - bất kể tốt xấu. Ngày hôm nay thì 2 chú tăng giá còn lại 105 chú đứng và giảm giá - cũng bất kể tốt xấu. Nhìn dài ra một chút thì thị trường vài ngày nữa sẽ trở về điểm xuất phát sau Tết, ai mua trước Tết thì vẫn OK, mua sau Tết thì sẽ có thiệt hại tùy mức độ.
Em định đi cầm cố để nhặt thêm nhưng nghĩ rằng không nên ham hố quá, cần có chút an toàn - có thể em sẽ không ăn nhiều được như các bác nhưng em thấy yên tâm hơn.
@ Bác Bornfree : Đúng như bác Râu nói bác chia nửa tiền hoặc 1/3 tiền ra mua dần. Nếu thị trường lên bác mua kiểu bình quân giá tăng, sẽ thấy lãi ngay lập tức. Nếu thị trường tiếp tục xuống, mua bình quân giá giảm sẽ làm giảm thiểu mức giá mua của bác.
Bác nên chọn BCs, loại nào cũng được - giá bây giờ là quá tốt để nhặt. Có 1 số cty phát triển rất bền vững như SAM,KDC,GMD,VNM (lợi nhuận phần lớn do tự làm ra), có cty rất mạnh trong việc kiếm tiền như REE,FPT,TDH (80% lợi nhuận là do thu nhập khác - nếu họ vẫn buôn bán tốt, mình ấm no còn họ thất bại thì mình đi đứt) hoặc mấy chú Ngân hàng (hội này buôn tiền nên hầu như không lỗ bao giờ) - Những thằng khác thì em không có ý kiến.
@ Bác Bizviet : Nhiều khi có những sự ngẫu nhiên không giải thích được bác ạ, trong 3 tháng qua mỗi tháng em phải gặp thằng đối tác đó 1 lần và rất ngẫu nhiên là hôm nào gặp nó y như rằng thị trường đỏ rực. Tháng này có việc nên em gặp nó 3 ngày từ hôm qua , chắc rằng ngày mai vẫn đỏ rực :'(

sapnavan

Xe hơi
Vẫn hò nhau mua hả các bác? Em tưởng ngồi im (đứng tim) nhìn mầu đỏ đã là cao thủ lắm rồi chứ keke.

Em là cứ nói thế, các bác đừng chửi em nhá. (Có khi mấy ông hô chuẩn bị đạn, chuẩn bị tiền lại là các bác....té đầu tiên hix)

Các bác cho hỏi thêm 1 tý: nếu bây giờ có "tin tốt", cựu tốt từ REE, VNM, FPT, STB,....thì có làm cho cái chứng đó thay đổi gì không? Em có cảm giác chẳng ai để ý đến cổ tức cổ teo khi mà chạy giặc đâu nhể

Trạng thái
Thớt đang đóng