Chứng khoán, cổ phẩn, cổ phiếu (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Bác Tùng Râu giỏi thế đóan chắc nịch mà lại sai, nên em nghi bác là đại gia làm giá quá, chỉ khổ em tay mơ, chần chừ theo bác thành hỏng cả !
Bác bizviet biết thằng nào ngon hơn Đường biên hòa thì chỉ luôn đi bác ơi, cám ơn bác, em đang còn gần nửa tỷ chẳng biết tiêu gì đây :D

Chỉnh sửa cuối:

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Maz6666 nói:
em chả dám đợi bác ạ, mai là em cho đi, hy vong phát này ko bị kẹp chân *-)
Bác vừa mua 3K hôm qua, rồi mai bác cho đi luôn, bác nghĩ mình là ai thế, hay bác bán mấy K bác đã ôm sẵn trước đây, bác cứ nói văng thế làm bọn tay mơ như em hoang mang, phải gọi DT hỏi lại mấy vị lão làng, hehe bác thật là

bes

Xe lăn
Ian nói:
Bác vừa mua 3K hôm qua, rồi mai bác cho đi luôn, bác nghĩ mình là ai thế, hay bác bán mấy K bác đã ôm sẵn trước đây, bác cứ nói văng thế làm bọn tay mơ như em hoang mang, phải gọi DT hỏi lại mấy vị lão làng, hehe bác thật là
ơ bác ơi, bây giờ họ còn mua bán trong cùng 1 ngày giao dịch đựoc cơ mà. Mua đợt này bán đợt khác, ăn tiền ngay lập tức .

bizviet

Xe điện
Ian nói:
Bác Tùng Râu giỏi thế đóan chắc nịch mà lại sai, nên em nghi bác là đại gia làm giá quá, chỉ khổ em tay mơ, chần chừ theo bác thành hỏng cả !
Bác bizviet biết thằng nào ngon hơn Đường biên hòa thì chỉ luôn đi bác ơi, cám ơn bác, em đang còn gần nửa tỷ chẳng biết tiêu gì đây :D
Thì bao nhiêu blue chip đã giảm hết giá rồi đấy, cứ nhắm mắt mà mua thôi:D , mấy món này vốn lớn lắm cũng không dễ làm giá đâu bác khỏi lo. Trên 4R này không ai làm giá đâu bác, toàn anh em cả.

Còn nếu về PE thì giả sử mà bác phải mua cổ phần KS phú Gia thì chắc là PE cao lắm, vì khi cổ phần hóa bán giá trị của nó có 4 tỷ thôi và nó lại làm ăn phọt phẹt nữa gì cố tức cực thấp.:D

Vui vậy thôi chứ tui không phải chuyên gia nhé :P

Chỉnh sửa cuối:

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
bes nói:
ơ bác ơi, bây giờ họ còn mua bán trong cùng 1 ngày giao dịch đựoc cơ mà. Mua đợt này bán đợt khác, ăn tiền ngay lập tức .
Thế cơ à bác, bác không đùa chứ, em tưởng 3 ngày hàng mới về, lúc đó muốn bán gì mới bán được chứ bác
@bizviet: em nói chơi thôi, ai mà đủ trình làm giá ở đây, cám ơn bác chỉ cho em mấy con BC's, mấy con đấy thì ngon quá rồi, ai cũng biết cả hehe

bes

Xe lăn
Chơi 2 tài khoản mà bác, mua bên này bán bên kia với điều kiện là có đủ CP và đủ tiền. Max là được 10% ở Ho hoặc 20% ở Ha đó bác , tuy nhiên cũng phải đại gia một tý thì khi cần bán bán được ngay, cần mua mua được ngay.

sigma

Xe buýt
He he, hôm nay tha hồ cho các bác giỏi lướt sóng thi triển thần công T0, T1, T2.

Cuối tuần này, chậm thì đầu tuần sau lại đỏ lòm thôi. Cứ nhìn bảng giao dịch thấy thượng vàng hạ cám cởi trần cả 1 lượt mà tổng giao dịch có nhõn 500 Tỷ, em e rằng là tuần sau lại phải ca bài Don't cry for me, Stock ơi thôi

bes

Xe lăn
Thế mà em tưởng giá tăng, khối lượng giao dịch ít là báo hiệu một đợt tăng giá? Có bác nào có kinh nghiệm về nhận định thị trường không ạ ?

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác Admin xem thử tính cách nào mở 1 cái quỹ ở trong box này, em thấy chẳng có đâu mà nhiều Ofers tham gia bằng ở đây, mà lại tòan là bác đông tiền mạnh miệng nữa chứ. Chi bằng cứ để 1 quỹ mở: bác nào phán sai câu nào thì thủ quỹ điểm danh thu 20K, cuối tháng Off hòanh tráng luôn. :D :D Vừa là có quỹ support cho offline, vừa để các bác mình có trách nhiệm với phát biểu 1 tý, 20K cũng rẻ mà :D Bác nào phán đúng thì vot +, hôm nào đi off thì ưu tiên chọn món, nhỉ
Em nổ pháo trước: ngày mai TT xanh trên 90% hehe

Longvh

Xe điện
Em cũng chẳng thích cái kiểu lên tất thế này, đáng ra chú nào ổn đến ngày chốt, hay công bố cái tin kiểu STB được chấp thuận, REE Quý 1 làm ăn tốt, DRC chốt quyền lãi cao thì OK thôi, đằng này thế này loạn :)

bizviet

Xe điện
Đúng như bác BES nói, hôm qua thì lượng giao dịch đã tăng rồi, hôm nay thấy tín hiệu là mọi người thôi không đặt lệnh bán nữa, nên lượng giảm. Và cũng vì thị trường đã giảm nhiều quá rồi nên lượng bán khó tăng lên lắm, hôm qua chẳng qua là hoảng quá thì bán thôi chứ thực tình nhiều người bán trong tình trạng bị lỗ (mấy ngày trước lượng bán ít lắm mà). Vì vậy mà ngày mai càng dễ tăng. Tuy nhiên nhiều mã, các bác sẽ được mua hàng của Tây thả ra:D .

Nhưng mà nó tăng luôn một mạch thì cũng hay (hay 70% - Vì nhiều người mong), mà xuống tiếp cũng hay (30% - Một số người chưa giải ngân hết + các chuyên gia lướt sóng cũng mong):D
bes nói:
Thế mà em tưởng giá tăng, khối lượng giao dịch ít là báo hiệu một đợt tăng giá? Có bác nào có kinh nghiệm về nhận định thị trường không ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

vili

Xe tải
Nếu được mong các bác cho em xin ít ý kiến về cổ phiếu của CMC (máy tính - HT & NT), cu em nó định mua 15x, xin ý kiến nhưng em chẳng có tí khái niệm gì cả, mong các bác chỉ giáo để em có cơ hội lên mặt
Cám ơn các bác trước nhiều nhiều nhé

TungRau

Xe tăng
Ian nói:
Em xin lỗi vì nhận định của iem làm ảnh hưởng đến việc kiếm tiền của bác.

Đúng là thật khó hiểu khi MACD đâm đầu xuống đất mà VNIndex vẫn lên được. Thôi đành giã từ cái món phân tích kỹ thuật này chứ không mấy bác lại nói iem ăn nói nhắng nhít :s

Chúc các bác mua may bán đắt

TungRau

Xe tăng
@panda : Anh trai ơi! Thằng BHS em mua theo kiểu <50 mua vào , trên 50 bán ra chứ đâu phải là đầu tư dài hạn. VPK cũng thế.
Còn xét nhiều chỉ số như anh thì bây giờ tìm CP tốt đỏ cả mắt

Hôm qua em chẳng mua được gì cả , nhưng buổi tối ngồi ngẫm lại vẫn thấy đây chưa phải thời điểm tốt lắm , nên có lẽ tuần sau em sẽ bán bớt thu tiền về.

Em cũng xin chào toàn thể các bác trong này , em xin rút một thời gian , chứ bây giờ toàn phán sai ngượng quá.

Chúc các bác thành công

bes

Xe lăn
TungRau nói:
@panda : Anh trai ơi! Thằng BHS em mua theo kiểu <50 mua vào , trên 50 bán ra chứ đâu phải là đầu tư dài hạn. VPK cũng thế.

Hôm qua em chẳng mua được gì cả , nhưng buổi tối ngồi ngẫm lại vẫn thấy đây chưa phải thời điểm tốt lắm , nên có lẽ tuần sau em sẽ bán bớt thu tiền về.

Em cũng xin chào toàn thể các bác trong này , em xin rút một thời gian , chứ bây giờ toàn phán sai ngượng quá.

Chúc các bác thành công
Bác Râu ơi ! Sao lại bỏ anh em mà đi thế? Làm gì có ai phán đoán chính xác được thị trường... mấy anh em toàn nghiệp dư , ai nhìn nhận được góc độ nào thì đưa ra dưới góc độ đấy. Cùng nhau tập hợp và tìm ra hướng tương đối chính xác mà kiếm tiền , bác bỏ đi là mất một góc độ phân tích kỹ thuật đấy.
@ Nexus : Hôm nay chắc bác mất 20K rồi , chí ít cho đến lúc này. Thị trường khó lường thật, BCs lại cam và đỏ hết rồi, mỗi STB là +CE thôi. Lượng mua CP giá rẻ vẫn còn nhiều, mai thì đến PS giảm. Em đoán rằng thời gian vừa qua nhà đầu tư đã bán hết PS , chấp nhận lỗ... đến nay nhìn thấy dấu hiệu lên lại đổ vào mua theo chiến lược T+3. Thôi, đúng là ngọn lửa bùng lên trước khi tắt rồi :(

nightpinky

Xe buýt
TungRau nói:

Chúc các bác thành công
Mạnh dạn đi tiếp bác ơi, có ai nói gì đâu! Bọn em vẫn đọc bài của bác và suy ngẫm thôi!

stdt

Xe tải
TungRau nói:

Chúc các bác thành công
Chào bác Râu (Chắc bác nhiều râu lắm nhỉ...)Em rất tin tưởng vào các nhận định của bác ,và đọc tất cả các bài của bác trong mục này.Bác đừng rút nhé ,bác rút em biết bấu víu vào đâu bây giờ

Hyoree

Xe máy
hic, giờ tính sao đây các bác CP VFC của em rớt thảm hại quá, mà giờ vẫn còn ở mức lỗ 12% theo các bác em nên giữ lại đến tuần sau hay cho lên đường hết

tdth

Xe đạp
TungRau Em cũng xin chào toàn thể các bác trong này nói:
Bác đừng rút nhé, không có bác ở đây, anh em nhớ bác lắm:'( . Mọi người còn định bầu bác làm hội trưởng hội OF trứng cơ mà. Thị trường kiểu này đến Tây còn nói sai chứ tính gì đến người Việt mình, bác mà nói đúng hết thì bác làm gì còn thời gian tán với bọn em trên này nữa.

Cá nhân em rất thích mấy bài phân tích kỹ thuật của bác, em cũng thích chơi dựa vào kỹ thuật chứ kiểu dựa theo đám đông thấy mệt lắm.

Mong rằng hôm nay lại thấy bác vào cái topic này cùng anh em(y) (b)

tdth nói:
Bác đừng rút nhé, không có bác ở đây, anh em nhớ bác lắm:'( . Mọi người còn định bầu bác làm hội trưởng hội OF trứng cơ mà. Thị trường kiểu này đến Tây còn nói sai chứ tính gì đến người Việt mình, bác mà nói đúng hết thì bác làm gì còn thời gian tán với bọn em trên này nữa.

Cá nhân em rất thích mấy bài phân tích kỹ thuật của bác, em cũng thích chơi dựa vào kỹ thuật chứ kiểu dựa theo đám đông thấy mệt lắm.

Mong rằng hôm nay lại thấy bác vào cái topic này cùng anh em(y) (b)
Em cũng giống bác này,,,,,,(b) ,

Trạng thái
Thớt đang đóng