Chứng khoán, cổ phẩn, cổ phiếu (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
tdth nói:
Bác đừng rút nhé, không có bác ở đây, anh em nhớ bác lắm:'( . Mọi người còn định bầu bác làm hội trưởng hội OF trứng cơ mà. Thị trường kiểu này đến Tây còn nói sai chứ tính gì đến người Việt mình, bác mà nói đúng hết thì bác làm gì còn thời gian tán với bọn em trên này nữa.
Cá nhân em rất thích mấy bài phân tích kỹ thuật của bác, em cũng thích chơi dựa vào kỹ thuật chứ kiểu dựa theo đám đông thấy mệt lắm.
Em thấy hình như chính bác đang dựa vào đám đông đấy chứ, TTCK VN ai dám dựa vào kỹ thuật để đối dầu với đám đông nào :D
Hôm nay em làm 500 Ree giá 230, 2 em gái nhận lệnh cứ cười hi hí, chẳng hiểu sao :D :^) khớp lệnh rồi nhưng không biết có mua được không

Ian nói:
2 em gái nhận lệnh cứ cười hi hí, chẳng hiểu sao :D :^)
Tuần sau sẽ biết........

Đến trẻ con cũng biết khi nó sai nó tự tim lấy lý do để bào chữa cho chính minh........

taplai

[Tịch thu bằng lái]
tdth nói:
em cũng thích chơi dựa vào kỹ thuật chứ kiểu dựa theo đám đông thấy mệt lắm.
(b)
Không biết em hiểu có sai không chứ phân tích kỹ thuật chính là chơi dựa vào đám đông đấy ạ.

tdth

Xe đạp
taplai nói:
Không biết em hiểu có sai không chứ phân tích kỹ thuật chính là chơi dựa vào đám đông đấy ạ.
Nếu mà đám đông đều dựa vào phân tích kỹ thuật hết thì em cũng dựa vào đám đông:D

Mà em đang an ủi tinh thần bác Tùng có tí chút các bác lại cứ phá em là thế nào nhỉ:'(

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Hehe, Tùng Râu, ông nào mà nói đúng cả thì giàu xừ nó roài, việc gì bàn luận là chi! Cùng anh em nghiên cứu chứng, ấp nó nở thì mừng, nó chưa nở thì nghiên cứu tiếp, việc gì mà phải rút! Phân tích tiếp đê Râu ơi!

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Vni lại quay về U1K
nẫu quá

hôm nay Gà ri làm gần 100 tỷ giá bèo
STB 225 tỷ
dân vẫn lắm tiền quá

em đề nghị bác nào còn đạn bắn nốt rồi đi nghỉ Giỗ Tổ, ngày 7.5 Giải phóng Điện biên phủ HO nhé

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Ian nói:
Bác Tùng Râu giỏi thế đóan chắc nịch mà lại sai, nên em nghi bác là đại gia làm giá quá, chỉ khổ em tay mơ, chần chừ theo bác thành hỏng cả !
Bác bizviet biết thằng nào ngon hơn Đường biên hòa thì chỉ luôn đi bác ơi, cám ơn bác, em đang còn gần nửa tỷ chẳng biết tiêu gì đây :D

bác xem hộ em con HAS
đáp ứng nhu cầu của bác đấy

Mazspeed

Xe container
@Ian: Bác ăn nói cẩn thận tí nhá, OF không phải là forum chuyên về CK mà chủ yếu là anh em yêu xe giúp đỡ nhau, làn gì có chuyện TR làm giá dựa hơi gì chứ.8o| nếu bác muốn mắng cạnh khoé ai thì sang VST, TTVNOL mà mắng.:|

Bác Tùng Râu giỏi về phân tích kỹ thuật, những điều bác ấy nói đều dựa vào kết quả phân tích đúng đắn mà chia sẻ với anh em, còn việc thị trường có diễn biến đúng với phân tích không thì lại là chuyện khác. Nếu ai cũng đoán trúng phóc thì thành W.B rồi, còn ngồi đây là giúp bác nữa à. Sao lại vin vào mỗi một cái phỏng đoán mà chụp mũ cho người ta thế. Trước khi kết luận về ai thì tìm đọc kỹ lại các bài viết của người đó đã nhé, trên OF này thì phải từ thread này nhưng ở phần 1 cơ.

@Tùng Râu: Bác còn trẻ và tốt bụng, hay chia sẻ giúp đỡ mọi người. Đừng để ý đến mấy lời vớ vẩn mà bỏ đi anh em mất vui. Tuần sau em vào SG gặp nhau nhé.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Bác Mazpeed mới đang nói chuyện hồ đồ đấy. Tôi nói gì mà không cẫn thận hở bác, bác đọc kỹ bài tôi phát biểu rồi hãy chụp mũ tôi chụp mũ nhé, chỗ otofun vào chơi vui chứ trịnh thượng cạnh khoé ai, lời nào là lời vớ vẩn, bác nghĩ bác là ai và tôi là ai đây :D

PandaVN

Xe đạp
TungRau nói:
@panda : Anh trai ơi! Thằng BHS em mua theo kiểu <50 mua vào , trên 50 bán ra chứ đâu phải là đầu tư dài hạn. VPK cũng thế.
Còn xét nhiều chỉ số như anh thì bây giờ tìm CP tốt đỏ cả mắt

Hôm qua em chẳng mua được gì cả , nhưng buổi tối ngồi ngẫm lại vẫn thấy đây chưa phải thời điểm tốt lắm , nên có lẽ tuần sau em sẽ bán bớt thu tiền về.

Em cũng xin chào toàn thể các bác trong này , em xin rút một thời gian , chứ bây giờ toàn phán sai ngượng quá.

Chúc các bác thành công
Trời … sao kỳ vậy. Bác mà ko tham gia topic này thì buồn chết, lâu nay em chỉ đọc chứ ko post bài. Thiếu bác thì buồn thật đấy.

Theo phân tích kỹ thuật và kết hơp các chỉ số theo BCTC năm 2006 (chưa kiểm toán) thì cũng chọn được 1 số thằng hay hay. Tuy nhiên thị trường CK VN nó hơi điên điên nên ko biết đường nào mà lần cả.

Các bác đọc cho vui chứ em ko chịu trách nhiệm về giá tương lai của các mã CK em post ra đây nhé.

Bảng này được cập nhật theo giá đóng cửa ngày 19/04/2007.

Em nhắc lại là các bác xem tham khảo thôi, đừng tin vào kết quả này vì BCTC chưa được kiểm toán, các dữ liệu em lấy trên VCBS nhưng chưa chắc chính xác. Nếu muốn có thêm các chỉ số như RSI, MACD, MA, Momentum...thì các bác vào đây nhòm qua tí nhé http://www.vcbs.com.vn/chart/vcbschart.aspx

PD

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
tuanhaiha nói:
bác xem hộ em con HAS
đáp ứng nhu cầu của bác đấy
Con HAS này tổng vốn có 16 tỷ bác ơi, giá nó hôm nay gần 80 rồi - e là hơi quá, em chỉ thuốc bọn nào dầy vốn cỡ 70tỷ trở lên thôi cho chắc, :D

PandaVN

Xe đạp
Chết rồi, em xoá ko cẩn thận nên chưa bỏ đi mấy thằng từ hàng 13-16. Mấy thằng đó (VID, VIP, VIS, VNM) PE >20, em xoá trong bảng thống kê của em nhưng xoá bị sót. Các bác thông cảm.

PD

bizviet

Xe điện
@Tùng Râu: Bác ơi mong bác tiếp tục nhé, em còn phải cám ơn bác đấy, lần trước đã PM cám ơn bác rồi.

"Đúng là thật khó hiểu khi MACD đâm đầu xuống đất mà VNIndex vẫn lên được. "

Hôm nay thể hiện rằng bác vẫn đúng mà

Chỉnh sửa cuối:

taplai

[Tịch thu bằng lái]
tdth nói:
Nếu mà đám đông đều dựa vào phân tích kỹ thuật hết thì em cũng dựa vào đám đông:D

Mà em đang an ủi tinh thần bác Tùng có tí chút các bác lại cứ phá em là thế nào nhỉ:'(
Ý em là: bản chất của phân tích kỹ thuật là dựa vào thống kê, cho rằng hành vi của đám đông mang tính lặp lại, rút ra các kết luận dựa vào diễn biến của thị trường (tức là của đám đông).
Tóm lại, phân tích kỹ thuật chính là nghiên cứu đám đông:D .
Có đúng không các bác:^) ???

bes

Xe lăn
PandaVN nói:
Bảng này được cập nhật theo giá đóng cửa ngày 19/04/2007.

PD
Em thích thằng ABT và HRC. 2 thằng này em đã đưa vào tầm ngắm từ tuần trước, nhưng mải đú với mấy em chân dài sàn Ha nên chưa mua. Cảm ơn bảng tổng hợp của bác, bác có bảng nào bên Ha không ạ?

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Bác Panda hay bác nào giỏi chỉ giùm em cách tính làm sao có được mấy cái kết quả của mấy cái chỉ số đấy với. Chẳng hạn P/E là price/earnin per share nhưng là cụ thể số nào chia số nào, còn ROE và các giá trị khác nũa thì sao? mai theo bác Tùng râu ra vuốt đuôi chú VPK may ra chưa quá muộn :D

Maz6666

Xe buýt
Ian nói:
Bác vừa mua 3K hôm qua, rồi mai bác cho đi luôn, bác nghĩ mình là ai thế, hay bác bán mấy K bác đã ôm sẵn trước đây, bác cứ nói văng thế làm bọn tay mơ như em hoang mang, phải gọi DT hỏi lại mấy vị lão làng, hehe bác thật là
@Ian: bác là thằng nào mà dám xúc phạm tôi??? 8o| 8o| 8o|

Mazspeed

Xe container
@Maz6666: Vụ nhảy sạp T+2 của bác có thành công không? Em tạm tính nhé, 3kFPT mua ngày 17/04 giá 515k. Hôm nay bác mà kịp bán đợt 1 giá 520k lãi 5k/CP, bán đợt 2 giá 519k lãi 4k/CP nhưng chẳng may mà chậm 30' là kẹp luôn đợt 3. Tình hình chân bác thế nào? :D

@ Ian và Maz6666: các bác vui lòng kiềm chế. Bàn luận CK trên đây cũng nên nhẹ nhàng và Fun thôi.
Bác nào sử dụng OF để làm giá cho CK của mình thì không nên tiếp tục.
Tks các bác.

Maz6666

Xe buýt
@Maspeed: cám ơn bác, em mới đi được 1k 519, mai nó xuống Fl thì em gay :^) bạn em khuyên nên chuyển sang STB và SD7, em thấy cũng có lý

Trạng thái
Thớt đang đóng