Chứng khoán - Phần 12: Sự trở lại của những chú gấu (Nhà mới)

Trạng thái
Thớt đang đóng

vnindex

Xe máy
Sau khi tham khảo ý kiến, em mạn phép mở thớt mới cho tháng 09 (tuy đã gần hết tháng nhưng theo em là từ nay ta sẽ làm từng tháng để tiện theo dõi vì nhiều sì pam quá). Đề nghị các bác vào đây để ta trao đổi nhé

Chỉnh sửa cuối:

Tien_TCFC

Xe điện
Chúc thị trường từng bước đi lên như thớt chứng (b)

Chỉnh sửa cuối:

vnindex

Xe máy
Em có đề xuất như sau:
1. Để tránh lan man đề nghị các cụ nào quan tâm đến vấn đề chứng khoán mời các cụ vào đây ta lập hội offer chứng nhằm mục đích ngoài online còn có thể offline.
2. Ngoài ra theo em biết trên này cũng có nhiều cụ hiện đang làm tại các công ty chứng khoán hoặc quỹ vì vậy đề nghị các cụ này có những support cụ thể cho anh em. Việc support có thể như sau:
- Hỗ trợ anh em những thông tin tốt
- Có thể sử dụng các kết quả phân tích đánh giá của công ty mình chọn lựa cho các member chúng ta một số mã chứng ngon
- Nếu như anh em có nhu cầu mở tài khoản tại các công ty của anh em trên này đề nghị các anh em giúp đỡ trong các khâu đặt lệnh v.v.
3. Theo ngu ý của em các cụ nên dần dần chọn lựa nhũng mã tốt để cùng nhau chơi biết đau sau này hội offer chứng lại trở thành market maker (hehehe)

Cụ nào có ý kiến gì thì mời đưa thêm ợ
Chúc cả nhà ta năm nay sẽ thành công hơn hẳn những năm qua
(b)(b)(b)(b)(b)

bizviet

Xe điện
- Hôm qua có hỏi bác MinhHieu xem ông ACB (ông này thường là đặc biệt nhất, hay đi trước thời đại) xem có mua "đồ" của bọn Mỹ không? Bác MinhHieu confirm cái là không. Vậy là có 1 cái tốt.
- Nước ngoài hôm qua mua nhiều hơn bán: Chưa thể chắc chắn được vì nhiều mã hôm qua mất thanh khoản.

- Lực bán còn mạnh

Hôm nay đầu phiên đã có hiện tượng bắt đáy

vnindex

Xe máy
Em có ý kiến như sau:
1. Việc sụp đổ của thị trường mỹ về bản chất ko ảnh hưởng đến nhà mình mấy nên các cụ đừng nên quá lo. Các chú khoai tây chỉ làm ầm lên để bà con mình mất phương hướng thôi.
2. Theo em các cụ có thể tính đến chuyện nhập vào (nên theo hình bậc thang). Đặc biệt các cụ bị kẹp nên nhập dần để bình quân giá)
3. Em hôm qua đã bắt đầu nhập và chơi 4 mã sau: chia xẻ cùng các bác luôn:
1. PAN
2. SSS
3. PIT
4. CII

dongnat

Xe điện
Cổ phiếu hiếm đi các cụ ơi, LBM, TCT, BMC ăn 200% đi

OF-Broker

Xe công OF
@VNIndex : Theo ngu ý của em thì cụ nên thêm cái phần 12 vào tiêu đề thớt này để cho nó liền mạch .

Chúc các cụ sáng suốt mua và bán , đổi xe như thay áo nhá .

bes

Xe lăn
@VNIndex : Theo ngu ý của em thì cụ nên thêm cái phần 12 vào tiêu đề thớt này để cho nó liền mạch .

Bác Điều xe sửa tiêu đề đi, tự bác ý sửa sao được.

vnindex

Xe máy

Vâng em sẽ làm ngay cho liền mạch vậy

TungRau

Xe tăng
Ôi , thôi xong , em dự đoán hôm qua sẽ là phiên điều chỉnh , hôm nay sẽ lình xình hoặc giảm nhẹ .

Ai dè hôm qua chết sặc tiết còn hôm nay thì bull .

TT thế này thì em hãi lém , thôi ngồi nhìn cho chắc ăn , chúc mừng bác nào hôm qua múc VNM nhé .

Longvh

Xe điện
Các thầy khác vào phán em xem nào? Bull à? Thật ko các thầy?

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Em cần đc phím 1 em HA dưới 2x ạ. Bác nào dũng cảm vào khuyên em phát. Em lấy chỗ lãi SBT ra chơi :D

TungRau

Xe tăng
Các thầy khác vào phán em xem nào? Bull à? Thật ko các thầy?
Em không biết có bull thật không nhưng cứ thấy màu tím chủ đạo là em hãi , rụng răng mấy lần rồi , chả còn tiền trồng răng nữa nên em thôi ạ .

Hôm qua ai múc thì hôm nay lướt êm (b)(b)(b)

bes

Xe lăn
Em không biết có bull thật không nhưng cứ thấy màu tím chủ đạo là em hãi , rụng răng mấy lần rồi , chả còn tiền trồng răng nữa nên em thôi ạ .

Hôm qua ai múc thì hôm nay lướt êm (b)(b)(b)
Chưa chắc đã có sẵn cổ để lướt, chờ đủ T+4 thì phiêu lưu lắm - có thể ăn to, có thể ngược lại.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Chết chết em vưa đi ăn sáng về thấy bà con ta tranh nhau mua ghê quá nhỉ? Theo em thì cứ ngồi nhìn đã qua T2 ta tính tiếp, khả năng hôm nay tây bán cho ta là chủ yếu (theo ngu ý của em cuối phiên sẽ biết).
@ TungRau: Nói như bác thì em đã là tỉ phú to ròi keke :P:P:P:P

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Ơ,, theart mới phát thị trường tăng ngay,,,, đúng là OF member có nhiều nhân tài,,,chúc các bác buôn bán may mắn,,,,,,,,(b)

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Em múc từ hôm thứ 5 cơ.....thôi cứ máu tham để đấy ạ.Em nghĩ đợt này lên không lâu được nên tranh thủ lúc nào té lúc đó.
Hôm qua trong cái FT em thấy VNI trượt khỏi Bollinger Band cụ nào rành về FT nói giùm em thế nghĩa là sao ạ.

À em tính nhập ít BMI các cụ xem thế nào ạ(b)

TungRau

Xe tăng
@bes : Em chả dự đoán đáy nằm ngưỡng nào vì khó đoán quá , chỉ hy vọng thứ 4 tuần sau không giảm mạnh để tránh cái bull .

Thảo nào hôm qua thấy cha con nhà đầu tư bên em thi nhau mua . Em hèn quá ** dám làm VNM thêm vòng nữa .

bes

Xe lăn
Ngân hàng tiếp tục xiết nợ Bông Bạch Tuyết

Maritime Bank vừa gửi công văn đến Công ty cổ phần Bông Bạch Tuyết, yêu cầu có phương án trả nợ trong thời gian sớm nhất, nếu không ngân hàng sẽ xử lý những khoản vay này theo quy định của pháp luật.

Quyền giám đốc Ngân hàng thương mại cổ phần Hàng Hải (Maritime Bank) chi nhánh Cộng Hòa (TP HCM) hôm 16/9 đã gửi công văn về việc giải quyết nợ vay của BBT với nhà băng này.

Cho đến ngày 16/9, tổng dư nợ gốc của Bông Bạch Tuyết tại Maritime Bank gần 21 tỷ đồng. Nợ gốc đã quá hạn tại nhà băng này là 5,9 tỷ đồng, số nợ lãi vay quá hạn khoảng 843 triệu đồng. Riêng khoản nợ gốc đến hạn trong tháng 9 gần 2,6 tỷ đồng.
Đây là lần thứ hai, ngân hàng Maritime Bank chi nhánh Cộng Hòa yêu cầu BBT thanh toán nợ nhà băng.

Trong công văn gửi BBT, ngân hàng cũng yêu cầu công ty thông báo tình hình hiện tại, đồng thời phải thống nhất nội bộ từ Hội đồng quản trị đến Ban điều hành về kế hoạch phục hồi sản xuất kinh doanh, cũng như phương án trả nợ vay ngân hàng trong thời gian sớm nhất. Và nếu trong thời gian tới BBT không có giải pháp trả nợ, Maritime Bank sẽ xử lý khoản vay theo quy định của pháp luật.

Đây là lần thứ hai kể từ ngày 29/7, ngân hàng gửi công văn yêu cầu BBT thanh toán nợ nhà băng.

Cùng ngày 16/9, Bông Bạch Tuyết cũng đã gửi công văn đến Sở giao dịch chứng khoán TP HCM công bố những thông tin theo yêu cầu của HOSE.

Phía BBT cho hay, từ ngày 12/7 đến nay do không có vốn nên công ty vẫn chưa phục hồi hoạt động sản xuất kinh doanh. Và hiện nay, công ty chỉ còn 25 lao động làm việc thường xuyên (trên toàn quốc) để duy trì các hoạt động tối thiểu.

Bên cạnh đó, các chủ nợ đòi gắt gao, dọa kiện ra tòa, khách hàng kêu ca than phiền, thị phần gần như mất hẳn... trong khi tình hình tài chính của BBT hiện nay đã hoàn toàn kiệt quệ, thậm chí không có đủ tiền để thanh toán các chi phí hoạt động tối thiểu.

Mới đây, Ủy ban chứng khoán Nhà nước đã yêu cầu Bông Bạch Tuyết kiểm toán lại các báo cáo tài chính từ năm 2005 đến nay để xác định thực chất tài chính công ty.

Cho đến nay, phương án phát hành thêm 8,16 triệu cổ phiếu tăng vốn điều lệ của BBT lên 150 tỷ đồng vẫn chưa được thông qua kể từ phiên họp đại hội cổ đông ngày 14/7.

BBT sau đó trải qua một loạt khó khăn, từ việc nhân viên đòi đình công đảm bảo công ăn việc làm, thanh toán lương, hoạt động sản xuất bị đình đốn, đến việc ngân hàng đe phát mãi tài sản.

Cổ phiếu BBT hôm nay đóng cửa ở mức giá 5.400 đồng, khối lượng giao dịch đạt 54.720.
BBT hôm nay vẫn trần lòi, tài thế .

vdsc.hanoi

Xe buýt
Hôm qua cô thương em nên chưa có phiên điều chỉnh ngay, nên làm phiền lòng bác Tungrau, hihihi.

Cái điều khó lý giải chính là ở chỗ tất cả đều tăng bùng bùng lên, nên cần phải cân nhắc thật kỹ.
Em cũng làm ở cty chứng khoán nhưng chủ yếu đi uống cafe là chính, tuy nhiên có thông tin hỗ trợ gì em cũng sẽ chia sẻ cho mọi người. Chúc tất cả đều chiến thắng.

Trạng thái
Thớt đang đóng