Chứng khoán - Phần 12: Sự trở lại của những chú gấu (Nhà mới)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TungRau

Xe tăng
Hôm qua trong cái FT em thấy VNI trượt khỏi Bollinger Band cụ nào rành về FT nói giùm em thế nghĩa là sao ạ.
Trượt khỏi Bollingger Band thì sẽ có 2 khả năng xảy ra :

1. Bật dậy nhảy chổm chồm để vào lại Bollinger Band . Điều này thường xuyên xảy ra nhưng không phải là chuyện chắc chắn 100% .
2. TT suy yếu quá nên Bollinger Band sẽ lại tỏa ra phủ lại cái VNI theo xu hướng đâm xuống .

Em chỉ biết có bi nhiêu thôi ạ . Có gì các cụ khác sẽ giải thích rõ hơn ạ .

vnindex

Xe máy
Theo em hôm nay sẽ không có khả năng bull tuy nhiên em chỉ khuyên các cụ nên nhập các mã các cụ nên có (tuy nhiên hôm nay hơi khó). Với tình hình hiện tại em cho rằng nếu các cụ nhập mã mới ngày hôm nay cũng nên tính cho kỹ vì nếu các cụ đã rút ra khỏi thị trường rồi nên bình tĩnh chờ hết tháng 9 này ko nên manh động. Ngu ý của em là thế

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Em múc từ hôm thứ 5 cơ.....thôi cứ máu tham để đấy ạ.Em nghĩ đợt này lên không lâu được nên tranh thủ lúc nào té lúc đó.
Hôm qua trong cái FT em thấy VNI trượt khỏi Bollinger Band cụ nào rành về FT nói giùm em thế nghĩa là sao ạ.

À em tính nhập ít BMI các cụ xem thế nào ạ(b)
Ngành bảo hiểm tài chính bác cần ngâm kứu kỹ bác ạ.

Mer_S66_AMG

Xe tăng
BBT hôm nay vẫn trần lòi, tài thế .
Em sợ cái hiệu ứng tâm lí này lắm ạ.Quay một phát đúng là 180 độ chả chạy được.
Thằng BMI chắc vài phiên nữa nhập vào thì ngon ạ(cái này là theo cảm giác)

bes

Xe lăn
Theo em hôm nay sẽ không có khả năng bull tuy nhiên em chỉ khuyên các cụ nên nhập các mã các cụ nên có (tuy nhiên hôm nay hơi khó). Với tình hình hiện tại em cho rằng nếu các cụ nhập mã mới ngày hôm nay cũng nên tính cho kỹ vì nếu các cụ đã rút ra khỏi thị trường rồi nên bình tĩnh chờ hết tháng 9 này ko nên manh động. Ngu ý của em là thế
Em thì nghĩ đơn giản là xuống một mạch 140 điểm thì cũng phải có 1,2 phiên điều chỉnh tăng chứ . Thời điểm này cực khó để phân tích là bull hay quay đầu, nên bán hay nên mua . Bác nào cô thương thì ăn, thật đấy.

tranhainam

Xe điện
Trượt khỏi Bollingger Band thì sẽ có 2 khả năng xảy ra :

1. Bật dậy nhảy chổm chồm để vào lại Bollinger Band . Điều này thường xuyên xảy ra nhưng không phải là chuyện chắc chắn 100% .
2. TT suy yếu quá nên Bollinger Band sẽ lại tỏa ra phủ lại cái VNI theo xu hướng đâm xuống .

Em chỉ biết có bi nhiêu thôi ạ . Có gì các cụ khác sẽ giải thích rõ hơn ạ .
Về ptkt, theo lý thuyết thì khi dải BB co lại thì có khả năng một xu hướng mới xuất hiện, còn khi mở ra rộng thì là phát triển thêm xu hướng đó. Trong trường hợp hiện nay là khi nó khép lại thì tiếp tục xuống, mở ra thì để cũng cố xu hướng xuống, chờ đến khi nó hẹp lại để tạo ra xu hướng mới (có thể lên hoạc xuống).
Tất nhiên là còn phải kết hợp nhiều cái khác nữa để dự đoán.
VNI hiện nay thì MACD đâm xuống cắt đường tín hiệu, và có xu hướng mở rộng ra, như vậy khả năng xuống vẫn còn nhiều. Dấu hiệu quá bán mới bắt đầu, nên khả năng chưa bật lại được.
vài ngu ý, các bác cứ đâm chém, em cũng ngại pót cái hình đó lên vì ở đâu cũng có roài.

vnindex

Xe máy
Em chỉ mong thằng này nó phá sản thật cho cái bọn mua BBT chết nhăn răng ra cho nó chừa :6:
Bác không nên nghĩ thế, em đang xem động thái của món này (chuyên ngành của em đấy ợ) Đây là trường hợp đầu tiên của thị trường VN, nên mọi vấn đề xử lý cuả nó ít nhiều mang tính định hướng sau này. Quan điểm của em là những nhà đầu tư BBT cũng giống anh em mình thôi dù gì cũng cầu chúc cho họ an lành.
Lý giải tại sảo BBT vẫn trần đó là giá của nó hiện xuống quá thấp dẫn đến việc như sau:
1. Xuất hiện sự thôn tính thông qua việc mua lại BBT với giả rẻ mà không qua công bố thông tin
2. Tranh giành quyền lực tại BBT, các bác cổ đông lớn nhờ một số anh em xa gần mua để ủng hộ
3. Em thiên về hướng này: Mọi người tin rằng VN ko để thằng này chết để tránh tiền lệ xấu cho TT (chủ yếu là vấn đề quản lý kém, quản trị thông tin kém- đấu đá nội bộ) do đó mọi người đang hy vọng nếu nó được cứu chỉ cần nó lên đến mặt đất là lãi gấp đôi rồi
Thiển ý của em là vậy

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Hiệu ứng tâm lí tốt các cụ ợh.TT lên+VNI&Ha-index xuống thấp=>bà co ta ra sức mua vào bất kể là mã gì.Hiệu ứng lần này có thể không lâu được vì giá dầu cứ ngấp ngưởng 100$;giá vàng có giảm nhưng không đáng là bao so với mức tăng ngày hôm qua.

Em chả biết "đánh" hay "không đánh"

Longvh

Xe điện
Em thì nghĩ đơn giản là xuống một mạch 140 điểm thì cũng phải có 1,2 phiên điều chỉnh tăng chứ . Thời điểm này cực khó để phân tích là bull hay quay đầu, nên bán hay nên mua . Bác nào cô thương thì ăn, thật đấy.
Làm thế nào để được CÔ thương?
Làm thế nào để biết CÔ có thương mình ko?

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Emm quyết định ngày hôm nay không đánh nữa.Ngồi rình tiếp........mua BMI hôm nay có thể ăn đc 8% nhưng chả biết ngày mai thế nào ạ.Phải để thứ 2 tính tiếp thôi ạ(b)

bizviet

Xe điện
Bác nào ở Saigon, thử tính xem miếng Đất của BBT giá bao nhiêu. Rồi lấy tổng số cổ phiếu x Giá xem sao? rồi sau đó nhớ trừ đi các khoản nợ

Bác không nên nghĩ thế, em đang xem động thái của món này (chuyên ngành của em đấy ợ) Đây là trường hợp đầu tiên của thị trường VN, nên mọi vấn đề xử lý cuả nó ít nhiều mang tính định hướng sau này. Quan điểm của em là những nhà đầu tư BBT cũng giống anh em mình thôi dù gì cũng cầu chúc cho họ an lành.
Lý giải tại sảo BBT vẫn trần đó là giá của nó hiện xuống quá thấp dẫn đến việc như sau:
1. Xuất hiện sự thôn tính thông qua việc mua lại BBT với giả rẻ mà không qua công bố thông tin
2. Tranh giành quyền lực tại BBT, các bác cổ đông lớn nhờ một số anh em xa gần mua để ủng hộ
3. Em thiên về hướng này: Mọi người tin rằng VN ko để thằng này chết để tránh tiền lệ xấu cho TT (chủ yếu là vấn đề quản lý kém, quản trị thông tin kém- đấu đá nội bộ) do đó mọi người đang hy vọng nếu nó được cứu chỉ cần nó lên đến mặt đất là lãi gấp đôi rồi
Thiển ý của em là vậy

TungRau

Xe tăng
Bác nào ở Saigon, thử tính xem miếng Đất của BBT giá bao nhiêu. Rồi lấy tổng số cổ phiếu x Giá xem sao? rồi sau đó nhớ trừ đi các khoản nợ
Nhưng hình như miếng đất này thế chấp ngân hàng luôn rùi :21::21:

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Em đây ạ!Nó có 1 cái nhà máy mặt tiền đường Âu Cơ(rộng bao nhiêu thì em không biết) nhưng giá của nó cũng tầm 10-12T/mét vuông.Mà nó thế chấp mệ rồi

Ngày nào em cũng đi học qua đường đó(còn nhiều đường khác ngắn hơn) xem nó thế nào.Nó toi rồi,ko sản xuất,chả bao giờ thấy công nhân(thấy mỗi ông bảo vệ),đóng cửa 24/7(b)

dongnat

Xe điện
THôi các cụ ơi, nghe ngóng tý, nó mà lên ngon ngon thì BBT cũng có tiền, nó mà xuống cật lực thì ACB cũng lỗ lòi phèo ra.
Tóm lại là ta chờ canh bạc này, chấp nhận mua đắt 20% nhưng mà chắc nhỉ:)):)):))

bizviet

Xe điện
Vậy là anh Tuấn anh quyết xơi miếng đất ấy rồi. Vì anh ấy cố gắng siết nợ trước khi bọn ấy có thể phát hành. Mà phát hành bây giờ chắc gì đã có người nộp xiền.

Miếng đất ấy có làm văn phòng, chung cư được không các bác?

Index hôm nay em thấy không có gì hay:
- Ngày hôm qua sàn mà khối lượng giao dịch thấp => không có nền cho việc tăng trần hôm nay
- Tăng trần hết mà khối lượng giao dịch tăng, hôm nay mà tý nữa nó bay lên hơn 1000 tỷ thì ....

hihihi
Nhưng hình như miếng đất này thế chấp ngân hàng luôn rùi :21::21:

Chỉnh sửa cuối:

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Các cụ phân tích cho em con MCV ạ.Con này thuộc bên khai khoáng giống LBM;BMC
Em mua từ đợt trước,bây giờ có nên mua thêm không ạ hay đợi nó xuống 10K(b)

vnindex

Xe máy
Nhìn thị trường hôm nay em có đánh giá rằng hiệu quả của buổi off hôm quá rất cao. Lúc anh em đang off nhìn thấy quả cứu thương chở bác ngất tại sàn vàng ACB chạy qua (chúng em đồ rằng thế) các cụ đi đên quyết định TTCK VN quyết ko để bác nào phải ngất như thế nên hôm nay sẽ quay đầu. Và hôm nay các cụ nhìn thấy minh chứng rồi nhé.
(Xin lỗi em xì pem để làm tí động cơ ạ cho phấn khởi ạ):)

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Vậy là anh Tuấn anh quyết xơi miếng đất ấy rồi. Vì anh ấy cố gắng siết nợ trước khi bọn ấy có thể phát hành. Mà phát hành bây giờ chắc gì đã có người nộp xiền.

Miếng đất ấy có làm văn phòng, chung cư được không các bác?

Index hôm nay em thấy không có gì hay:
- Ngày hôm qua sàn mà khối lượng giao dịch thấp => không có nền cho việc tăng trần hôm nay
- Tăng trần hết mà khối lượng giao dịch tăng, hôm nay mà tý nữa nó bay lên hơn 1000 tỷ thì ....
hihihi
Theo em thì xây chung cư ngon.Cụ nào mua xây chung cư nhớ bán rẻ cho em căn trên nóc nhá:)):)):))

GTGD đang ở mức 700 tỉ.Như vậy cũng là đc rồi ạ.....hôm nay chắc ngấp nghé 900 tỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng