Chứng Khoán tháng 1/2010 : Trứng Chim Cút nở Khủng Long

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cụ có ôm thêm KBC không? Em đặt 56 mãi không vào...:):):)
Tôi hôm nay liều mình làm nốt mớ KBC giá tham chiếu!

100% cổ. Lên tàu ngủ ... đợi qua tết ...
Ra, ra hết đi
Tiền cũng là 1 loại CP, CP cũng là tiền
Khi CP: CE ==> Tiền: FL
Khi CP: FL ==> Tiền: CE

Nói vui thôi, T3 tuần sau em bán đấy (b)(b)(b)
Botay các thầy chú, nưả tháng trước hô xung phong như vỡ lệnh, giờ lại khuyên bán hết ra như phá mả, thế có chết cái loại dân hèn rất nhiều trong box như bọn em ko?
Cái cậu cháu cuả bác nào mà cầm 100t vào ra hàng theo kiểu này chắc teo hết vốn luôn...

4x4

Xe tăng
Nhà em vẫn giữ nhận định tèo, sáng nay đã ra gần hết, còn mỗi DXP để lại đầu tư giá trị (bán không khớp) :)) Đợi thứ 2 giật lên ra nốt :21:
Em vẫn mua vào và ko quan tâm đến việc UP hay DOWN trong ngắn hạn (up thì vui và ra hàng 1 tý cho có lộc :D) - Sẽ chung thủy với những con em yêu , dù em đã chết (ngắn hạn) rất nhiều :))

P/s: Xuống nữa là em bán nhà để mua thêm vài trăm k nữa nếu có ĐI thì cũng trong oanh liệt.:))

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Botay các thầy chú, nưả tháng trước hô xung phong như vỡ lệnh, giờ lại khuyên bán hết ra như phá mả, thế có chết cái loại dân hèn rất nhiều trong box như bọn em ko?
Cái cậu cháu cuả bác nào mà cầm 100t vào ra hàng theo kiểu này chắc teo hết vốn luôn...
Hề hề, diễn đàn chung mà bác. Nhiều khi nói vậy mà chả phải vậy, đâu cũng thế thôi - nghe bằng tai nhưng tin phải bằng óc của mình :P:P:P
Em chính thức đầu tư trung hạn, ôm 2 con rất giá trị. Chỉ sợ không ăn chứ không lo chết, trừ khi thị trường mất phanh.
Còn 1 con nhất định thứ 2 bán bằng mọi giá, lấy tiền mặt tiêu Tết.
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
nưả tháng trước em vẫn tin có đáy 450 và kiên trì rình ở chỗ ý, nhưng vật nhau suốt cả tuần nay ko ngã được 480 thì thôi rồi. Hom qua đã phủi lít cắp ghế lên cưả 480 ngồi, thả câu. Thị trường còn chẵn 10 ngày giao dịch, 2 điểm up - down sẽ nằm ở đâu?
Em con gà xin đoán Up ở thứ 4-5-6 tuần sau, sang thứ 2 thòng thêm tí nưã cho bà con hưng phấn rồi down thứ 3-4-5. Thứ 6 giao dịch tất niên sẽ cầm chừng.
Hêhê, và nếu xuất phát điểm là 480, 3 ngày tăng rồi 3 ngày giảm thì Tèo bang thắng chắc rồi! Bác Bes đã nghĩ ra ngày nào đại hội cho năm mới chưa nhỉ?

bizviet

Xe điện
Ở thế vẫn chưa bán à? ihihihihi bán nhanh nhanh không thì lại đam ra bán nhà giá rẻ đới vì lúc bán xong chứng giá cao mất rồi :))
P/s: Xuống nữa là em bán nhà để mua thêm vài trăm k nữa nếu có ĐI thì cũng trong oanh liệt.:))

doremonmattich

Xe tăng
Hôm nay tây không bán KBC nhiều thế này thì trần lòi ra rồi :21:
Gửi các cụ quan tâm đến Phân Bắc (KBC)

Hôm qua em pót một bài liên quan đến vụ Credit SWss cấp vốn 200 triệu usd cho KBC

Em đã nhận định vội vàng và xuống tay mua thêm kbc mà không để ý đến chân lý: "chả thằng nào tốt thế, lại cho không nhau cái gì ??? "

lý do: thực chất là việc KBC bán một phần cty cho đối tác nước ngoài thông qua việc phát hành trái phiếu chuyển đổi mà bỏ quên lợi ích của cổ đông hiện hữu. Tức là em nó dán tiếp tăng vốn mà cổ đông hiện hữu chỉ nhận đc chút thặng dư vốn abc nào đó; so với độ pha loãng cp thì quả thực cổ đông bị thiệt mặc dù công ty thì có lợi.

Chính vì vậy khoai Tây phản ứng rất mạnh với sự việc này bằng cách bán ròng kl lớn trong hai ngày hôm qua và hôm nay. Lý do: tham vọng thôn tính KBC của các quỹ đầu tư tại VN không thể bì được với Credit SWiss .

Em nghĩ bác Tâm (thần) đã "phản bội" cổ đông hiện hữu và em muốn tạm biệt bác ấy (ko phải = mọi giá mà là nếu được giá :)) )

Về trách nhiệm với cổ đông thì bác Tâm lùn gọi bác Hưng lùn = cụ :19:

Chỉnh sửa cuối:

Nine

Xe điện
Chủ lực KBC của em :102::102:

vonam

Xe hơi
Em chỉ hy vọng em KBC này lên chút chút để kéo em ITA của em lên, ITA dạo này đít nặng quá, kéo mãi ** chịu lên:((

bizviet

Xe điện
Nếu nó xấu thì kiểu gì cũng có 1 quả sóng để thoát hàng. Em thấy rất nhiều người đang đánh giá tích cực vụ này, nên các cụ có KBC cứ yên tâm, sợ là lúc nó up thì lại nghĩ là nó còn up thêm nhiều nữa mới đúng giá trị :)).

@Gửi cụ Dongnn và các cụ: Em đang rảnh và đi hóng hớt thấy thiên hạ đồn là trường Bách Khoa sẽ được đổi tên là trường Công nghệ Quốc Gia, và vì có chữ Công nghệ nên được chuyển lên Hòa Lạc, khu đất cũ chuyển cho KBC :21:, vì KBC vừa chiến được 200 triệu $
Em chỉ hy vọng em KBC này lên chút chút để kéo em ITA của em lên, ITA dạo này đít nặng quá, kéo mãi ** chịu lên:((

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Ví dụ thế này là tích cực này:
- Một công ty như KBC mà cũng được cái bọn khủng đới nó để ý và nó bỏ ra ngay một cục tướng như vậy =>Vậy đối với thị trường là tích cực. Và tích cực hơn là nó chấp nhận chuyển đổi chứ không chỉ ăn lãi suất trái phiếu..
@GDP Mẽo tăng khủng

Ối ngày cuối tuần nhiều tin tốt quá:
- Anh Nghèo nói là không thắt chặt tiền tệ;
- GDP Mẽo tăng khủng;
- Giảm thuế nhập khẩu xăng dầu =>Giá xăng sắp giảm, riêng dầu diesel sẽ tăng tiếp
Đèo mịe, thị trường thính cực, tin mà thực sự ngon thì sáng nay quần chúng với cả Đảng viên cùng Tây lông đã chém giết lẫn nhau để mua rồi ạ :)).

kbc ko ce làm em phải suy nghĩ rứt là nhiều, tuy nhiên em vẫn hy vọng là em sai :))

HaTrang

Xe tải
em vẫn biết chơi ck luôn luôn phải nhớ "kiên nhẫn không giới hạn" nhưng em thấy bắt đầu nản rồi đấy, chắc nhiều cụ cũng thế,ít ra là các cụ không rơi vào vận may (y)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em thì vẫn nghĩ là Thị trường nó hay đi lố qua 1 nhịp 2 nhịp làm cho anh em lăn tăn, chính lúc đó nó mới nhảy ra oánh up. Ko biết thứ 2 này có còn kịp là cơ hội cuối để gom hàng ko, am mới giải ngưn được phân nưả, gom thằng cu ở HA mà ko khớp.
Bác nào chỉ em cách đặt lệnh nào để giá nào cũng mua trên sàn HA với, nếu là đặt lệnh mua trần thì nó khớp trần hết thì cũng ko thích, sáng nay lằng nhằng với con bé nghe lệnh trên sàn ghê, bảo mua lệnh ATO nó OK, sau đó 15' nó alo laị bảo ko có lệnh ATO trên sàn HN, em hỏi nó là anh muốn mua ngần này cổ ỡ bất kỳ giá nào thì đặt lệnh gì, nó cũng liú trả lời em được, cuối cùng mình đặt trên tham chiếu 25%, và ko khớp :102:

bizviet

Xe điện
Cái lão này. Đã bảo là kiểu gì cũng có sóng, không thích thì mấy hôm nữa bán, đấy giờ còn cãi nhau tốt xấu thì làm sao nó chết ngay được.

Thằng đấy nếu không có thằng Tây nó vào, mà phát hành cổ phiếu thêm thì lại loãng, bán thì các cụ lại chê. Mà trong lúc thị trường hết xiền, muốn mấy ngàn tỷ một lúc thì đào đâu ra. Không có tiền thì không tiến lên được.

@Bọn Mỹ bầy đàn quá, hôm qua bay hơn 100 điểm, hôm nay chắc cá hồi hoàn toàn lại thành chùm nến đảo chiều thành up
Cụ cầm cổ phiếu kbc, (@cụ Bích) cụ là cổ đông, thế mà công ty lại phát hành trái chuyển đổi cho thằng đé o nào ấy chứ không phải cụ. Vậy thì cụ nên vui hay nên "rất vui" :)):))

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
Mèo nên bình tĩnh.
Về bản chất mèo góp tiền mua mồi dụ chuột nhưng cái thằng cầm tiền đi mua mựa thuốc diệt chuột thì sao nhể.
1) Tích cực: Mèo khoái vì giờ nhàn léo phải bắt chuột nữa, cứ thế nằm ăn cơm thôi.
2) Tiêu cực: Mèo ghét thăng mua bả vì cái tội tại mài mà bà léo có chuột để ăn.
3) Cả 2 PA trên đều đúng.
Mèo chọn PA nào :)):)):)):))

GTS

Xe tăng
Em vote cho KBC sẽ CE vì người ta nhìn vào cái tiềm năng dài hơi dùng cái 200M $ vào cái gì, chứ không nhìn vào hiện nay anh đối xử với cổ đông ra sao, nhỡ mai sau anh đầu tư đúng thì cổ đông có lợi, thế mới có chuyện thay máu cổ đông, mua đi bán lại cổ phiếu.

VeryGood

Xe điện
Hôm qua thấy cụ Mất tích bảo hôm nay sẽ bán mớ KBC mua hôm qua, chắc sáng nay bán hớ rồi à:21:

tranhainam

Xe điện
Bán khống 1 nền kinh tế
e vừa đọc bài 1 nhà đầu cơ định bán khống nền kinh tế trung quốc
tại sao ư, vì nhận định nền kinh tế tq đang có dấu hiệu bong bóng
em lại phải cất tiền vào tủ vậy

M&M

Xe điện
Em vote cho KBC sẽ CE vì người ta nhìn vào cái tiềm năng dài hơi dùng cái 200M $ vào cái gì, chứ không nhìn vào hiện nay anh đối xử với cổ đông ra sao, nhỡ mai sau anh đầu tư đúng thì cổ đông có lợi, thế mới có chuyện thay máu cổ đông, mua đi bán lại cổ phiếu.
Cụ Sai!!!!
Vấn đề 200M$ là tiền cấp để cho KBC đầu tư, tuy nhiên chưa có gì khẳng định chắc chắn là KBC sẽ thành công. Biết đâu đấy không thành công thì sao. >>>>> Cổ đông lại đóng tiền trả nợ.
Theo em nghĩ cái gì trước mắt hoặc hiện hữu thì hãy đo đếm, còn lại nó là tương lai thì đo làm gì vì đo cũng chả được.
Với tin trên của KBC, em vote cho ngắn hạn tăng cho các cụ kẹp ra, và dài hạn phải tèo vì phải trả nợ :6:

Trạng thái
Thớt đang đóng