Chứng Khoán tháng 1/2010 : Trứng Chim Cút nở Khủng Long

Trạng thái
Thớt đang đóng

utxula

Xe hơi
Đợt 630 đang hừng hực khí thế có mấy phát tin đồn thế là tèo, cải chính rồi vẫn chả hồi được. Mà tại sao phải hồi, xe nó đang lao xuống dốc thì cứ đạp cho mấy phát rơi hẳn xuống vực rồi xuống hôi của có sướng hơn không.

Mai đỏ em cũng chả vào, xanh càng không, em chờ mấy thằng KLS, SSI giảm vài phiên nữa mới xem xét. Cái em lăn tăn nhất là lợi nhuận Q4 của mấy thằng CK, hàng ngon thì đã bán hết hồi tháng 9 rồi, LN Q4 còn bn đây.

Còn nhớ hồi đầu tháng 10 anh Hưng tuyên bố, VNI cuối năm không thể dưới 600 và nếu vậy thì LNTT 2009 của SSI là 800 tỷ, tức là quý 4 cũng chỉ 150 tỷ, giờ VNI có 500 thì LN bao nhiêu đây :^)
Việt Nam nói 1 đằng làm một nẻo! :21::21:

GTS

Xe tăng
HNX về tới 170 rồi mốc ơi, phương hướng hành động của người nông dân bị kẹp ngày mai ra sao. :21: :21: :21:

Chỉnh sửa cuối:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Em thì chờ Index về đến 480 rùi tính! PVX hôm nay thấy nêu tên trên ti vi đây Nắng à! Mai em này chắc xu thế trung thôi :P:P:P:P

Pigwalk

Xe container
:'(:'(trứng ung hết rồi, em bán cả xe, cả máy ảnh, cả nhà, cả chồng, nhưng nhất định chưa bán lúa non, bác nào thương thì rước hộ em mấy thứ em rao bán.

*** ( cho em chửi bậy cái) hôm t6 em đặt lệnh bán sd7 và 9 lúc nó tím ngắt thì quả nội gián của em vội vàng gọi điện nói hủy lệnhngay, tuần sau lên mạnh.

và thế là từ khi em hủy lệnh, nó rớt thê thảm. hôm nay em ốm liệt giường rồi đây này.:102: :'(:'(:'(:'(
Em thì may quá, xuống SD9 từ T3 tuần trước với giá đỉnh của đỉnh :41::41::41:, giờ đang canh thời điểm để lên tàu tiếp. :21:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Em thì chờ Index về đến 480 rùi tính! PVX hôm nay thấy nêu tên trên ti vi đây Nắng à! Mai em này chắc xu thế trung thôi :P:P:P:P
Anh cũng đang chờ về 480 rồi mới tính tiếp là nên hòa hay nên oánh, nếu tính hòa thì lui quan, oánh thì oánh....anyway thì phải ngày đó mới quyết định được, kế hoạch cũng chỉ là kế hoach.
HNX về tới 170 rồi mốc ơi, phương hướng hành động của người nông dân bị kẹp ngày ra sao. :21: :21: :21:
Anh vừa bói xong, HNX là 158 tương đương với VNI 480.

N-DESIGN

Xe tăng
TT lại tụt váy à? Em vừa từ quê ra, nhìn bảng mà toát mồ hôi hột!:ohmy::ohmy::ohmy::ohmy:

Binbop

Xe tải
Phiên giảm điểm hôm nay là phiên giảm thứ 4 lý do bán tháo do tin dồn đã dược hóa giải, mai có khả năng là phiên hồi phục kỹ thuật

GTS

Xe tăng
Phiên giảm điểm hôm nay là phiên giảm thứ 4 lý do bán tháo do tin dồn đã dược hóa giải, mai có khả năng là phiên hồi phục kỹ thuật
Mai hồi thì khổ em quá, vì lại phải bán đống nhập giá sàn hôm nay. :21: :21: :21:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Thôi em xin cụ, ngày nào cụ cũng bảo up nhưng ngày nào cũng tèo, bản thân hôm nay em thấy cụ vào cực mất lợi thế ngay trong phiên chứ không phải so sánh giưa hai phiên. Nếu bọn em vào kiểu cụ thì bọn em tèo lâu rồi ạ, bây giờ cụ nói rõ TA và FA là tại sao mai lên để em và cụ tranh luận với nhau vụ này. Bản thân em hôm qua cũng đã nói hôm nay sẽ vào 20% tiền, nhưng nhìn trong phiên em phải nói lại ngay là em dừng chưa vào.

Ta Viet Cuong

Xe tăng
He he he.
Em kết nạp lão khuyên tai vào hội đanh đá nhá.
Cãi nhau như ăn vã ế nhể.
Lão khuyên tai, lão mèo và em thành 3 chàng ngự lâm đới nhể :)):)):))
anh gầy như nghiện, bị kẹp giữa hai thằng béo thì anh tèo à.:)):)):))
Vấn đề là khi market ở 540 khả năng cực lớn là sẽ có cú FT 2010 và anh cũng đã nói bên forex, anh có cú này thì short và bet tiền thoải mái vì anh đã trải nghiệm, đã trade cực nhiều cú này rồi, có điều cái anh lo là bên CK có biên độ mà thôi, và đúng là market xuống thật khi chạm cản của NSR 2012, có thể không full margin nhưng sẽ lớn hơn rất nhiều so với bình thường và anh có trách nhiệm với lời nói của anh.

Chỉnh sửa cuối:

doremonmattich

Xe tăng
Thôi em xin cụ, ngày nào cụ cũng bảo up nhưng ngày nào cũng tèo, bản thân hôm nay em thấy cụ vào cực mất lợi thế ngay trong phiên chứ không phải so sánh giưa hai phiên. Nếu bọn em vào kiểu cụ thì bọn em tèo lâu rồi ạ, bây giờ cụ nói rõ TA và FA là tại sao mai lên để em và cụ tranh luận với nhau vụ này. Bản thân em hôm qua cũng đã nói hôm nay sẽ vào 20% tiền, nhưng nhìn trong phiên em phải nói lại ngay là em dừng chưa vào.
Hôm nay em đặt ẩu mấy lệnh mua đểu giá sàn ai ngờ khớp hết. Sợ lắm

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
TSC hôm nay mua 281 tỉ - bán 424 tỉ, do bị ép hạn mức, thông tin vĩ mô chưa có tin xấu chưa đáng lo ngại
Xin bác nổ vừa thôi, năm nào mà chả có vài sóng to, bây giờ cũng thế, liên quan quái gì đến vĩ mô chứ. Vĩ mô xấu như 2008 thì đã "đường vinh quang xây xác quân thù" rồi, còn gì để bác lo ngại!!! Chán bác quá.

Bourne

Xe tải
Trong 3 ngày tới em nghĩ VNI sẽ giao động xung quanh mốc 485-495. Thế nên cũng chẳng phải mua bán gì vội. Em bốc phét thế có gì sai các bác góp ý

M&M

Xe điện
Xin bác nổ vừa thôi, năm nào mà chả có vài sóng to, bây giờ cũng thế, liên quan quái gì đến vĩ mô chứ. Vĩ mô xấu như 2008 thì đã "đường vinh quang xây xác quân thù" rồi, còn gì để bác lo ngại!!! Chán bác quá.
Em nghe và rất thích câu này. Em xin gửi bác
Phải lạnh lùng trước cửu trùng
:)):)):)):)):))

Binbop

Xe tải
em cũng đã nói về kế hoạch giải ngân bên em đến ngày 14 và vùng 500 là vùng thích hợp cho các quỹ giải ngân cho dù tt tăng or giảm đến hôm đó, hôm nay phiên 3 em cũng vào thêm 1 ít tt tăng lại về mốc 500 là có xiền rồi, em vẫn nhận định đây là điều chỉnh trong uptrend và cuộc chơic kết thúc trước 30/2 đó là những j em chia xẻ chứ ko phải hô up ngươc tt khi tt diều chỉnh giảm là tt của tâm lý em xấu mãi dến lúc ko xấu DC nữa thì lại tốt thế thoi

bes

Xe lăn
HNX về tới 170 rồi mốc ơi, phương hướng hành động của người nông dân bị kẹp ngày mai ra sao. :21: :21: :21:
Nếu có vài phiên tăng điểm mạnh em sẽ vào lại ở tầm 184-185, còn chỉ hồi kỹ thuật 1-2 phiên và rơi tiếp thì nên cutloss sạch sẽ lúc 145.
Tùy theo diễn biến cụ thể trong những ngày tới mà các điểm số có thể thay đổi.
Lần này em quyết chơi theo bài bản.

Chỉnh sửa cuối:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
em cũng đã nói về kế hoạch giải ngân bên em đến ngày 14 và vùng 500 là vùng thích hợp cho các quỹ giải ngân cho dù tt tăng or giảm đến hôm đó, hôm nay phiên 3 em cũng vào thêm 1 ít tt tăng lại về mốc 500 là có xiền rồi, em vẫn nhận định đây là điều chỉnh trong uptrend và cuộc chơic kết thúc trước 30/2 đó là những j em chia xẻ chứ ko phải hô up ngươc tt khi tt diều chỉnh giảm là tt của tâm lý em xấu mãi dến lúc ko xấu DC nữa thì lại tốt thế thoi
Em nói thật nhá, cụ bảo tin đồn đã giải tỏa, ví dụ như vụ DC chẳng hạn, hôm nay thì Cafe F đăng như vậy, nhừng đúng cách đây 1 tuần em có làm việc với TGĐ của Núi Pháo, sau đó em gặp CT và PCT Tỉnh TN với tư cách nhà ĐTNN vào TN, em nói luôn cho nó nhanh là DC đang bị sa lầy với 120 Triệu và không biết số phận NP sẽ ra sao, hậu quả của cú này đối với DC sẽ không nhỏ và buộc họ phải có cách điều chỉnh hành vi, điều chỉnh hành vi bằng cách gì thì em không thể nói được ở đây vì nó liên quan tới chính trị.

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Và kịch bản nào cho VNI năm 2010 ?

Về vi mô và vĩ mô em nghĩ nó không xảy ra được, kinh tế thế giới cũng như của Việt Nam cơ bản đã phục hồi, các chính sách khác cũng hỗ trợ mạnh cho tương lai tươi sáng. Tất cả chúng ta đều nghĩ kể cả xuống mạnh cũng không bao giờ có thể về lại mức 3xx.

TA và FA đã ngược chiều nhau, em mạn phép đưa lên đây để các cụ cùng bóng bàn để thông tin cho nó đa chiều. Tuy nhiên theo suy nghĩ cá nhân của em : Nếu VNI lên đến 5xx và rồi lộn tu trở lại 4xx thì em sẽ chạy rất nhanh.
Thế đã chạy hết chưa.:P:P:P, chưa chạy hết là hèn nhá, vì 4xx rồi:)):))

Binbop

Xe tải
he he em chỉ tìm lý do đột nhiên có hiện tượng bán tháo liên quan đến vĩ mô về vụ tăngn LXCB và DC thoái vốn để nhảy vào múc sàn thoi

bes

Xe lăn
Thế đã chạy hết chưa.:P:P:P, chưa chạy hết là hèn nhá, vì 4xx rồi:)):))
Pháo hết từ hôm nọ rồi, cái 4xx em nói là nó ở khoảng 450, xuống đến đó thì hết đỡ, tuy nhiên trong cả chặng đấy nó còn giật lên giật xuống các sóng nhỏ. Giật gấu vá vai mà chuẩn cũng được ối. Em từ bỏ cái kiểu chơi ôm 1 cục rồi ngồi nhắm mắt rồi, mình ứ đú được với các cụ cao tuổi 4x4, buggy :21::21::21:

Vừa hỏi cụ gú gồ thấy có thằng nó vẽ cái VNI này từ hồi tháng 11/2009 mới tởm.
Nó dự về đến 420-430, thực tế ngày 17/12/2009 về đến min 427 điểm, vãi chùy thật.

http://phochungkhoan.com.vn/forum/showthread.php?p=10588

Chịu khó đi la liếm nhiều cái hay ho phết :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng