[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

phammduc

Xe hơi
Oạch đến 20 ngày mới được lấy cơ à? E đang cần CMT đổi bằng B2 thì mới phát hiện ra chả thấy CMT đâu, hichic thế này thì quá ngày hết hạn bằng lái B2 của e rồi :((

anhduc87

Xe tải
Cụ có thể làm được trên 90 Nguyễn Du nhá. Thời gian trả kết quả ở 2 nơi là như nhau vì chuyển phát nhanh từ cùng 1 nơi. Ở 90 ND có ngày đông, có ngày vắng, nhưng dộ này em thấy vắng lắm, mỗi ngày có vài chục người. Cụ tiện ở đâu thì làm ở đấy.
cụ cho cháu hỏi có mấy ông anh bảo bây h ko cần xin xác nhận CA phường nữa mà lên thẳng 90 cầm theo sổ hk là dc hả cụ ! thanks cụ

phammduc

Xe hơi
Cụ thế là khộ zồi
Có khi mai e ra hóng các đ/c dịch vụ làm nhanh CMT xem thế nào #:-s Mà e hỏi ngoài lề cấp đổi bằng lái xe có dùng hộ chiếu được không nhỉ, e khai online thì chỉ thấy ghi CMT?

quangtayho

Xe container
cụ cho cháu hỏi có mấy ông anh bảo bây h ko cần xin xác nhận CA phường nữa mà lên thẳng 90 cầm theo sổ hk là dc hả cụ ! thanks cụ
Thế thì "ông nọ - bà kia" nhiều lắm đấy cụ. Ko có ảnh đóng daua giáp lai cụ mang hk của em cụ lên làm thì ai biết :l

quangtayho

Xe container
Các cụ ơi cho em hỏi. Em vừa đổi chứng minh 12 số (đợt thí điểm) ở quận hoàng mai. Giờ làm đính chính cmnd trong sổ đỏ từ 9 số lên 12 số. Bên TN-MT phát cho em cái đơn, trong đó có phần yêu cầu xác nhận 2 số cmnd của em là một người. Nói chung chạy khắp nơi từ ubnd phường, công an phường đều không chịu xác nhận. Lên quận xin cấp giấy xác nhận họ cũng không làm. Lý do đưa ra: em làm trong đợt thí điểm trước 1/4 nên không được cấp cái giấy đó.
Họ làm thế có đúng không các cụ? Điên cái đầu (Em có kèm phong bì nhưng các anh ý vẫn ko nhận đấy các cụ ạ)
Trường hợp của cụ bộ phận cấp CMND của HM có trách nhiệm phải cấp cho cụ giấy xác nhận 2 số CM là 1 cho dù cụ làm từ khi nào. Nếu ko cấp cụ cho cái đơn lên chỉ huy quận hoặc kên CATP. Vấn đề này cá nhân em đã góp ý với cậu Minh (phụ trách tổ CM của HM). Tây Hồ bọn em tiếp nhận bình thường, hẹn 10 ngayfvlamf việc trả kết quả, người dân chỉ xần kê kgai đơn theo mẫu + photo CMND mới. CA phải tiền hành xác mính số CM 9 số cũ và cấp giấy xác nhận 2 số CMND cho dân.
Đây là quy định của Bộ CA và CATP Hà Nội. Nếu nơi nào gây khó khăn hoặc ko cấp các cụ cứ cho cái đơn khiếu nại nhé.

z0z0z0

Xe điện
Không biết đến bao giờ thủ tục cấp đổi CMND thuận tiện được như thủ tục đổi GPLX các cụ nhỉ?

canpl

Xe buýt
Kính nhờ bác [@quangtayho;21672] hướng dẫn cho em vụ này: cách đây mấy năm em làm thủ tục đổi tên cho F1 đã có quyết định cho đổi tên nhưng mới chỉ đính chính trong hộ khẩu giờ em muốn làm đổi lại chính thức trên hộ khẩu( đổi sổ HK mới ) thì phải làm nhưng thủ tục gì? bác tư vấn cho em với. Thanks bác

pth_1981

Xe hơi
Cụ cho e xin cái mẫu tờ khai cấp lại cmt, em down trên mang nhiều mẫu quá cha biết mẫu nào là mẫu chuẩn

newmtc

Xe tăng
em chán lắm rồi. Chỗ em đang ở tự nhiên hứng chí thay đổi giờ chỗ em đang ở bị đổi thành tổ 29 thay vì tổ 38 , phường ... , quận... Thế là giấy tờ thay đổi hết theo ạ?

TUCSON9389

Xe điện
Cụ Quang ơi, cho em hỏi là tại sao họ không in cả số cũ và số mới lên cmt cáp mới nhỉ , phương án này nó có rủi ro gì mà không thực hiện để dân tình lại cứ phải lũ lượt đi thay đổi thông tin các giấy tờ theo giấy cmt cũ nhỉ.
E ko phải chuyên ngành nên không biết đựoc lý do tại sao mà họ không làm như cách em nêu, hay lý do là họ ngu hết phần của ...nhợn cụ nhể. Cụ giải thích giúp em cái ạ

donduong

Xe tải
Bác [@quangtayho;21672] ơi, ở 90 Nguyễn Du vẫn nghỉ không làm ngày Thứ Sáu ah? Nếu vẫn kg làm ngày thứ 6, e đang định đưa bố e làm cái 12 số vào ngày mai thứ Tư, ngày 18/3 (đã có đơn báo mất 9 số và được CA phường xác nhận rồi ah). Mai bác có ở 90 Nguyễn Du kg để e alo nhừo vả tí. Bác cho e xin cái số cầm tay với ah. Cảm ơn bác nhiều.

one

Xe điện
Cụ Quang ơi, cho em hỏi là tại sao họ không in cả số cũ và số mới lên cmt cáp mới nhỉ , phương án này nó có rủi ro gì mà không thực hiện để dân tình lại cứ phải lũ lượt đi thay đổi thông tin các giấy tờ theo giấy cmt cũ nhỉ.
E ko phải chuyên ngành nên không biết đựoc lý do tại sao mà họ không làm như cách em nêu, hay lý do là họ ngu hết phần của ...nhợn cụ nhể. Cụ giải thích giúp em cái ạ
Em cũng có chung thắc mắc với cụ này, muốn tag cụ quangtayho mà loay hoay mãi không tag được.

quangtayho

Xe container
Việc này cũng bàn nhiều rồi. Chính em là người nêu giải pháp này. Nhưng thực tế 1 người nhiều số CM hhoặc nhiều người trùng số CM. Ngoài ra người từ tỉnh A nhập hộ về tỉnh B rồi làm CM thì tỉnh B ko có hồ sơ CM của tỉnh A .... nhưng điều đó là hệ quả của hệ thống CM cũ thủ công. Cụ cũng ko nên quy kết người khác ngu hay khôn như vậy.