[Thảo luận] Chúng ta làm gì đẻ tránh bị vịn?

pghoan

Xe tải
Các thới trong này đã nêu khá nhiều kinh nghiệm , bài học để tránh bị vịn và chiến đấu với XXX. Tuy nhiên, em thấy như vậy các ofer phải thường xuyên vào OF để cập nhật tình hình và cũng chả thể nào nhớ hết các trường hợp. Em có 1 để xuất như thế này các Bác xem có được ko nhé:
Mỗi khi XXX lập chốt ở chỗ nào , nếu ofer nào đó biết thì mang 1 bình sơn xịt màu da cam (màu của otofun) và xịt xuống đường trước vị trí XXX khoảng 100-200 m. Như vậy khi các ofer chúng ta đi qua thì sẽ nhânh biết được sớm và đi cẩn thận hơn.
Em việc này cũng làm bẩn đường . Tuy nhiên sau vài hôm vết sơn này sẽ bay đi nhanh chóng thôi.
Em tính định lắp vào gầm oto và em chỉ cần bấm mmotj nút khi oto đi qua sẽ để lại 1 vệt trên đường.
Chúng ta hãy làm gì đó vì cộng đông!

Cái này hiện đại hơn . Các cụ dùng thử nhé:
www.trapster.com/

Chỉnh sửa cuối:

_MBBG_

Xe điện
Hài phết cụ nhỉ,ko khả thi vì xxx giờ đông như kiến,nếu xịt như vậy thì HN loạn lên mất,đang chạy xe phải đỗ lại rồi chạy ra giữa đường xịt xịt :)).
Tốt nhất cứ chạy xe đúng luật GTDB,xxx bắt láo thì chiến chứ phương án của cụ ko khả thi ạ.

ditimemtrongmua

Xe tải
Ý kiến của em: Em ủng hộ xxx vịn các cụ vi phạm luật! Chấm hết :))

Strama5689

Xe hơi
Nhảm nhí,hỡi cụ chủ khi đang sơn"xịt xịt"mấy anh CS môi trường,CA cơ sở lại vịn thì cụ tính sao=))

Chỉnh sửa cuối:

Strama5689

Xe hơi
Có một và rất nhiều giải pháp cho việc cụ ko sợ xxx vịn.Cụ thể:
1- Cụ kiếm thật nhiều tiền,kinh doanh mặt hàng nào thật độc,dễ kiếm lời(như ma túy đá chẳng hạn),đi đường ko sợ vịn cứ phóng nhanh ,lạng lách ,đánh võng,đi ko đúng phần đường ,làn đường,ko chấp hành biển báo,biển cấm,đèn tín hiệu ...sẵn có tiền chấp nhận ăn biên bản với lỗi cao nhất,đi nộp kho bạc.Sợ gì ,"Muỗi đốt Inox".^:)^
2-Cụ phải học lái xe có bài bản,nghiên cứu kỹ tuyến đường sẽ đi,chấp hành Luật GTĐB và các quy định khác của pháp luật,lái xe tập trung,hiểu Luật và biết vận dụng Luật, nếu đúng mà vẫn bị bắt thì phải biết dùng lý luận đã đc trang bị từ trước để làm rõ vụ việc:đúng phải bảo vệ ,sai phải đấu tranh,thế thôi:x

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Ý tưởng hài hước nhất kể từ khi nhà cháu biết lướt OF=))=))

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Chấp hành nghiêm chỉnh chắc chắn ko sợ bị bớ. Dưng mờ đường xá Việt Nam thì muốn nhưng nhiều lúc cũng khó nhể :))
Theo em như này các cụ có OK ko?
Ae of nhà ta thống nhất dán 1 mảnh đề can phản quang màu vàng hoặc cam ở góc biển số trước để nhận ra nhau, sau đó nếu ai phát hiện ra có chốt hoặc vừa đi qua chốt nếu gặp ae of chạy ngược chiều lại thì nháy pha lia lịa báo cho nhau biết.
Trường hợp nữa là khi nhận ra nhau có thể nháy pha mấy phát rồi chỉ tay về phía trước ra điều hỏi xem phía trước cụ kia vừa đi qua có vấn đề gì ko. Nếu an toàn thì nháy 1 phát báo hiệu, còn nếu có chốt thì lại nháy lia lịa :D
Theo em cách này hiệu quả nhất. Chờ chi bộ cho ý kiến sau đó ae đi đến thống nhất.
Chào thân ái và quyết thắng!

speed266

Xe điện
Nhảm nhí thật...không biết nói gì hơn

cuccucukd

Xe tăng
xin lỗi em xin có ý kiến: một ý nghĩ điên rồ. có lẽ đầu chủ thớt có vấn đề. ai cũng như ông thì những con đường ở việt nam này sẽ như thế nào. ông tự lấy. .... bôi lên mặt ông à. ông tham gia giao thông hãy vì mình và vì mọi người chứ ko phải trốn tránh chống đối csgt. đúng thì cãi sai chịu phạt

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
xin lỗi em xin có ý kiến: một ý nghĩ điên rồ. có lẽ đầu chủ thớt có vấn đề. ai cũng như ông thì những con đường ở việt nam này sẽ như thế nào. ông tự lấy. .... bôi lên mặt ông à. ông tham gia giao thông hãy vì mình và vì mọi người chứ ko phải trốn tránh chống đối csgt. đúng thì cãi sai chịu phạt
Bác ạ, chủ thớt có vẻ có vấn đề đầu óc. Cá nhân em cũng cực lực lên án các bác chạy láo nhưng đa số giờ csgt toàn thổi láo + làm tiền vớ vỉn. Em cũng bị thổi láo nhiều rồi, cãi nhau cũng nhiều ( tất nhiên là thắng ) nhưng rất mất thời gian. Nhân đây em vẫn kêu gọi mọi người hãy lái xe an toàn, vì mình và vì cộng đồng. Còn gặp chốt csgt trên đường vẫn phải báo cho nhau biết.

abcvn

Xe hơi
Chắc cụ làm luật sư. Luôn luôn tìm cách lách luât, hheee :D

ha hue

Xe hơi
Các thới trong này đã nêu khá nhiều kinh nghiệm , bài học để tránh bị vịn và chiến đấu với XXX. Tuy nhiên, em thấy như vậy các ofer phải thường xuyên vào OF để cập nhật tình hình và cũng chả thể nào nhớ hết các trường hợp. Em có 1 để xuất như thế này các Bác xem có được ko nhé:
Mỗi khi XXX lập chốt ở chỗ nào , nếu ofer nào đó biết thì mang 1 bình sơn xịt màu da cam (màu của otofun) và xịt xuống đường trước vị trí XXX khoảng 100-200 m. Như vậy khi các ofer chúng ta đi qua thì sẽ nhânh biết được sớm và đi cẩn thận hơn.
Em việc này cũng làm bẩn đường . Tuy nhiên sau vài hôm vết sơn này sẽ bay đi nhanh chóng thôi.
Em tính định lắp vào gầm oto và em chỉ cần bấm mmotj nút khi oto đi qua sẽ để lại 1 vệt trên đường.
E xin 1 phiếu bầu cho bác vào ban dự thảo luật của chính phủ đê:((

anhhungsd

Xe tải
Website
facebook.com
Thế ms là ô tô FUN các chứ các cụ :D
Cũng là chung tay vì cộng đồng nhưng ý kiến của cụ chủ không khả thi đâu
Tốt nhất như các cụ nhà mình nói rồi, cứ đúng luật mà đi thôi, bắt láo thì ms chiến đấu :D

anhtho

Xe ngựa
Ý tưởng của cụ mới và lạ, nhưng có lẽ nó không phù hợp với OF mà chỉ phù hợp với ẹp, vì nếu dùng nó thì tỷ lệ tai nạn sẽ cao hơn nhiều.

Ducatti

Xe máy
Nhà cháu cũng đồng tình với các cụ đã ném đá cụ chủ. Ta là Offer, sao lại lái xe mà không hiểu mình đi có đúng luật không? Sao lại xoắn khi thấy xxx?
Cụ chủ và các cụ khác đang có ý ủng hộ cụ chủ cần phát huy cao độ tinh thần OF: lái xe và chiến đấu với xxx theo luật. Nếu trót đi láo thì dũng cảm ưỡn ngực ra mà chịu phạt trước xxx, thế thôi.
Mà nhà cháu thấy trên OF có rất nhiều bài viết của các cụ có kinh nghiệm về luật tư vấn rồi, sao cụ chủ không chịu khó đọc mà làm theo.....
Cháu thấy bó tay.com với cụ chủ.

pghoan

Xe tải
Nhà cháu cũng đồng tình với các cụ đã ném đá cụ chủ. Ta là Offer, sao lại lái xe mà không hiểu mình đi có đúng luật không? Sao lại xoắn khi thấy xxx?
Cụ chủ và các cụ khác đang có ý ủng hộ cụ chủ cần phát huy cao độ tinh thần OF: lái xe và chiến đấu với xxx theo luật. Nếu trót đi láo thì dũng cảm ưỡn ngực ra mà chịu phạt trước xxx, thế thôi.
Mà nhà cháu thấy trên OF có rất nhiều bài viết của các cụ có kinh nghiệm về luật tư vấn rồi, sao cụ chủ không chịu khó đọc mà làm theo.....
Cháu thấy bó tay.com với cụ chủ.
Bác này mà đánh nhau với Trung quốc thì chỉ có thua! Bác nên nhớ mèo nào chả là mèo miễn sao là bắt được chuột!

Strama5689

Xe hơi
Bác này mà đánh nhau với Trung quốc thì chỉ có thua! Bác nên nhớ mèo nào chả là mèo miễn sao là bắt được chuột!
Cụ bị ảnh hưởng của báo mạng lá cải nhiều quá...:-|
Chả bao giờ đánh nhau đâu

Chỉnh sửa cuối: